[Funland] Nhờ CCCM một chút về MẬN

TRANGDC

Xe tăng
Cụ chia sẻ kinh nghiệm cho ae với đc ko ạ??? E lại định làm ko có đường liệu có đc ko
Em làm theo hướng dẫn trên mạng, ko biết thế nào :))

NgheAn24h

Xe tải
E là e hỏi thật đấy ạ!!!
E thì cũng chẳng uống đc rượu, nhậu nhẹt cũng ít khi lắm vì ko uống đc nên tránh. Tuy nhiên đợt tết vừa rồi e có làm 200 lít rượu thửa để đi cho biếu lung tung giờ còn dư ra khoảng vài chục lít. Năm nào e cũng dư ra như thế, các năm trước thì e ngâm lung tung đủ cả giờ nhìn lại thì nảy ra ý tưởng ngâm rượu với quả mận. Dạo này đang vào mùa mận e thấy nhiều loại mận nhìn rất đẹp mắt và chất lượng cũng rất tốt, e cũng nhớ đã nhìn thấy ở đâu đó ai có ngâm loại quả này rồi. Nay e lên đây mạn phép hỏi cccm đã ai dùng loại quả mận này ngâm rượu chưa cho e xin ít review, nếu được cho e xin cách ngâm chi tiết luôn.
E XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN!!!
Cụa em ngâm đây này. Uống ngọt mà say thì dã man lắm. Hôm mời cu em, đang ngồi uống nó lim dim gục tại mâm luôn

Ba Kích Rừng

Xe điện
Đinh Lăng em mua của cụ đây, ngâm tròn 5 năm chưa uống :))
5 năm rồi cơ ạ.. kimh thật.. nhưng cái lô bk tím khủng vỏ nâu sậm,có cả viền vàng vàng mới là hàng hiếm... giờ ko có nổi 1 .. 2 kg nữa

E còn nguyên 1 bình bự ngâm 3k của Cụ, 4-5 năm rồi chứ ít đâu
Món này để lâu quá nó giảm thơm đấy cụ... 😆

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
5 năm rồi cơ ạ.. kimh thật.. nhưng cái lô bk tím khủng vỏ nâu sậm,có cả viền vàng vàng mới là hàng hiếm... giờ ko có nổi 1 .. 2 kg nữa

Món này để lâu quá nó giảm thơm đấy cụ... 😆
vậy ạ Cụ, E cứ thích nên ngâm để đấy chứ E có dám uống đâu, đang khổ vì khỏe đây

Trốc Cúi

Xe đạp
Rượu mận nghe nói uống nóng lắm các cụ ạ, dùng uống thưởng thức thôi chứ nhậu có lẽ k ổn

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em phải công nhận mận nóng. Em vừa ăn nửa kg mà nóng bừng bừng. Không biết các cụ ngâm rượu uống thì thế nào?

Canphaidinh01

Xe tăng
BK chỉ là 1 vị thuốc bồi bổ sức khỏe,có tác dụng kích thích ăn uống,ngủ nghỉ,bổ thận.. cơ thể cụ khỏe thì sinh lý mới khỏe được...

Cụ cứ ngâm lên đen xì.. uống chỉ ngon miệng,ko có tác dụng gì về sinh lý cả... bởi ba kích ko phải thuốc kích dục.. chỉ có uống thuốc kích dục thì uống vào mới cứng như khúc gỗ sau vài phút,vài tiếng,

Còn bk là thuốc tốt cho sức khỏe.. Nhất là người có tuổi.. gân cốt yếu,thận yếu,ăn uống kém.. Muốn tốt cho sinh lý.. phải sao vàng với muối.. hoặc với rượu để dẫn thuốc.. khi kết hợp với 1 vài vị khác .. thì mới tốt sinh lý.. còn cứ ngâm độc vị.. màu đen xì.. uống vào chỉ là ăn ngủ tốt thôi..

Trong các loại thực vật ngâm rượu em thấy 3 loại có tác dụng rõ rệt nhất: ngọc cẩu, ba kích tím và hoa atiso, không tác dụng ngang thì tác dụng ngửa. Đặc biệt cái ngọc cẩu, uống được một lúc người đỏ hồng lên, cảm giác máu chẩy rần rật (cả mâm rượu đều thế không chỉ mỗi em). Cụ là chuyên gia cho em hỏi nhờ thế có chuẩn không hay cái nấm em mua nó có độc?

sakai_yo

Xe lăn
Em thì làm siro mận chứ không ngâm rượu. Em công nhận uống ngon hơn nước mơ nước sấu ạ.

Ba Kích Rừng

Xe điện
Trong các loại thực vật ngâm rượu em thấy 3 loại có tác dụng rõ rệt nhất: ngọc cẩu, ba kích tím và hoa atiso, không tác dụng ngang thì tác dụng ngửa. Đặc biệt cái ngọc cẩu, uống được một lúc người đỏ hồng lên, cảm giác máu chẩy rần rật (cả mâm rượu đều thế không chỉ mỗi em). Cụ là chuyên gia cho em hỏi nhờ thế có chuẩn không hay cái nấm em mua nó có độc?
Trong nấm có 1 chất.. em ko nhớ tên..khi uống vào cơ thể..sẽ chuyển hóa thành oxit nitric... chất này làm giãn nở mạch máu.. tăng tuần hoàn.. giúp oxi đi khắp cơ thể được nhiều hơn.. vì thế cụcos cảm giác như mô tả là chính xác

Trong việc quan hệ..cadc nhóm cơ thể hang của dương vật.. khi bị kích thích sẽ bơm máu để cu em cương cứng.. là đúng

Đây là cơ chế của nấm ngọc cẩu...

Một số người khả năng cương dương kém.. uôang vào thấy tác dụng như vậy lại nghĩ bổ thận.. tráng dương là ko phải..

Nên kết hợp vài vị để ngâm sẽ đạt mục đích sl tốt hơn là chơi độc vị

Canphaidinh01

Xe tăng
Trong nấm có 1 chất.. em ko nhớ tên..khi uống vào cơ thể..sẽ chuyển hóa thành oxit nitric... chất này làm giãn nở mạch máu.. tăng tuần hoàn.. giúp oxi đi khắp cơ thể được nhiều hơn.. vì thế cụcos cảm giác như mô tả là chính xác

Trong việc quan hệ..cadc nhóm cơ thể hang của dương vật.. khi bị kích thích sẽ bơm máu để cu em cương cứng.. là đúng

Đây là cơ chế của nấm ngọc cẩu...

Một số người khả năng cương dương kém.. uôang vào thấy tác dụng như vậy lại nghĩ bổ thận.. tráng dương là ko phải..

Nên kết hợp vài vị để ngâm sẽ đạt mục đích sl tốt hơn là chơi độc vị
Vậy em cũng yên tâm, cảm ơn cụ.

Nó tác dụng quá nhanh (em nói đến máu toàn thân nhé, không chỉ riêng máu chẩy xuống dưới, hehe) làm em cứ tưởng có độc, :))

Ngoài lề, mua cái ngọc cẩu này một cân nấm chắc phải rửa ra được 2 lạng đất, khe kẽ nó bám đất dã man thật.

taomeomommy

Xe buýt
Em mua chai này có 13 độ. Uống ngon phết ! Cứ mua thì em còn uống vì tiếc tiền chứ tự ngâm là em hay lãng quên lắm. Có khi để vài năm chả sờ tới.

Ba Kích Rừng

Xe điện
Vậy em cũng yên tâm, cảm ơn cụ.

Nó tác dụng quá nhanh (em nói đến máu toàn thân nhé, không chỉ riêng máu chẩy xuống dưới, hehe) làm em cứ tưởng có độc, :))

Ngoài lề, mua cái ngọc cẩu này một cân nấm chắc phải rửa ra được 2 lạng đất, khe kẽ nó bám đất dã man thật.
Vâng.. nó mọc dưới đất ẩm.. có 1 cái rễ mùi y như sắn dây mọc xiên ngầm.. bám vô hút chất ở cây to nữa

Ngoài đất,bùn,còn có ong và nhộng ong đục ký sinh

ceconam

Xe điện
d
Vâng.. nó mọc dưới đất ẩm.. có 1 cái rễ mùi y như sắn dây mọc xiên ngầm.. bám vô hút chất ở cây to nữa

Ngoài đất,bùn,còn có ong và nhộng ong đục ký sinh
e có bình ngọc cẩu nguyên chất, đậm đặc uống chát và phải thêm mật ong vào mới thử đc, chắc cũng 10 năm có dư rồi mà bỏ ko, nghe các cụ nói khéo cũng phải đem ra cố gắng dùng vậy.

coolpix8700

Xe ngựa
Rượu mận, rượu sim của em có tên.
Uống cảm giác nhẹ tênh. Phải uống mấy chén sau mới nhận ra nó chẳng nhẹ như vậy.
Nhưng chưa có hũ nào ngâm hơn được 4 tháng.
Ai bảo rượu mận không thơm, hôm nào em chỉ mở cái nút chai ra cho biết!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em mua chai này có 13 độ. Uống ngon phết ! Cứ mua thì em còn uống vì tiếc tiền chứ tự ngâm là em hay lãng quên lắm. Có khi để vài năm chả sờ tới.

Cụ mua loại này ở đâu vậy cụ ?