[Funland] Nhờ CCCM một chút về MẬN

TRANGDC

Xe tăng
Em vừa làm 1 bình 30L :)

just for fun

Xe lăn
Ngâm mận còn ngon hơn cả mơ nhé cụ, mua mận máu ấy, rửa sạch để thật khô. Ướp đường tỉ lệ 1-1 (đường phèn còn ngon nữa nhé) sau đó cho rượu vào.
rượu này cháu ngâm ai uống cũng khen

Ba Kích Rừng

Xe điện
Cái này là Ba kích phải không cụ? Cụ cho em hỏi uống nó thì tác dụng gì. Em bị YSL thì dùng hàng ngày có tác dụng không? Hay lúc lâm trận phải cho vài quai? Nếu lâm trận phải cho vài quai thì em sợ lắm.
BK chỉ là 1 vị thuốc bồi bổ sức khỏe,có tác dụng kích thích ăn uống,ngủ nghỉ,bổ thận.. cơ thể cụ khỏe thì sinh lý mới khỏe được...
Thứ này vớ vẩn cứ nghe đồn thổi làm gì, đủ các thứ uống rồi mà ra cái mịa dì đâu. Cứ loại nào thơm ăn ngon, ngủ kỹ mà ngâm.
Cụ cứ ngâm lên đen xì.. uống chỉ ngon miệng,ko có tác dụng gì về sinh lý cả... bởi ba kích ko phải thuốc kích dục.. chỉ có uống thuốc kích dục thì uống vào mới cứng như khúc gỗ sau vài phút,vài tiếng,

Còn bk là thuốc tốt cho sức khỏe.. Nhất là người có tuổi.. gân cốt yếu,thận yếu,ăn uống kém.. Muốn tốt cho sinh lý.. phải sao vàng với muối.. hoặc với rượu để dẫn thuốc.. khi kết hợp với 1 vài vị khác .. thì mới tốt sinh lý.. còn cứ ngâm độc vị.. màu đen xì.. uống vào chỉ là ăn ngủ tốt thôi..

binhsu7273

Xe cút kít
BK chỉ là 1 vị thuốc bồi bổ sức khỏe,có tác dụng kích thích ăn uống,ngủ nghỉ,bổ thận.. cơ thể cụ khỏe thì sinh lý mới khỏe được...

Cụ cứ ngâm lên đen xì.. uống chỉ ngon miệng,ko có tác dụng gì về sinh lý cả... bởi ba kích ko phải thuốc kích dục.. chỉ có uống thuốc kích dục thì uống vào mới cứng như khúc gỗ sau vài phút,vài tiếng,

Còn bk là thuốc tốt cho sức khỏe.. Nhất là người có tuổi.. gân cốt yếu,thận yếu,ăn uống kém.. Muốn tốt cho sinh lý.. phải sao vàng với muối.. hoặc với rượu để dẫn thuốc.. khi kết hợp với 1 vài vị khác .. thì mới tốt sinh lý.. còn cứ ngâm độc vị.. màu đen xì.. uống vào chỉ là ăn ngủ tốt thôi..
Kinh doanh Tâm phải chuẩn dư này, nhiều shop bán quảng cáo kinh khủng. Sâm xuyên đá, sâm cau, tắc kè đá, mú tửn, ngọc cẩu........ôi thì kính thưa đủ loại, toàn công dụng tăng cường sinh lý cho nam giới.
Ngâm rượu giờ Cháu chỉ kiếm những thứ màu đẹp và Thơm để ngâm, chứ không ham những trò quảng cáo kia nữa rồi.

250cc

Xe tăng
Rượu mận em thấy màu đẹp, uống thơm.
Trước em ngâm 1 ít, uống hết rồi, mùa này ngâm tiếp.
Em ngâm rượu cũng nặng, lại đường phèn, làm tý là phê luôn.

duytrong

Xe lăn
E là e hỏi thật đấy ạ!!!
E thì cũng chẳng uống đc rượu, nhậu nhẹt cũng ít khi lắm vì ko uống đc nên tránh. Tuy nhiên đợt tết vừa rồi e có làm 200 lít rượu thửa để đi cho biếu lung tung giờ còn dư ra khoảng vài chục lít. Năm nào e cũng dư ra như thế, các năm trước thì e ngâm lung tung đủ cả giờ nhìn lại thì nảy ra ý tưởng ngâm rượu với quả mận. Dạo này đang vào mùa mận e thấy nhiều loại mận nhìn rất đẹp mắt và chất lượng cũng rất tốt, e cũng nhớ đã nhìn thấy ở đâu đó ai có ngâm loại quả này rồi. Nay e lên đây mạn phép hỏi cccm đã ai dùng loại quả mận này ngâm rượu chưa cho e xin ít review, nếu được cho e xin cách ngâm chi tiết luôn.
E XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN!!!
Rượu này của cụ mà nhắm với dựa mận nữa thì ngon.

ceconam

Xe điện
E post cái link để cccm cho cao kiến

ducbinh94

Xe tăng
E là e hỏi thật đấy ạ!!!
E thì cũng chẳng uống đc rượu, nhậu nhẹt cũng ít khi lắm vì ko uống đc nên tránh. Tuy nhiên đợt tết vừa rồi e có làm 200 lít rượu thửa để đi cho biếu lung tung giờ còn dư ra khoảng vài chục lít. Năm nào e cũng dư ra như thế, các năm trước thì e ngâm lung tung đủ cả giờ nhìn lại thì nảy ra ý tưởng ngâm rượu với quả mận. Dạo này đang vào mùa mận e thấy nhiều loại mận nhìn rất đẹp mắt và chất lượng cũng rất tốt, e cũng nhớ đã nhìn thấy ở đâu đó ai có ngâm loại quả này rồi. Nay e lên đây mạn phép hỏi cccm đã ai dùng loại quả mận này ngâm rượu chưa cho e xin ít review, nếu được cho e xin cách ngâm chi tiết luôn.
E XIN CHÂN THÀNH CÁM ƠN!!!
Em k ngâm nhưng dc cho 4L, e mới uống hết 1l, uống được cụ ạ

untimate

Xe hơi
Chả Cụ nào ngâm ruouj mít cho thơm nhỉ
Nếu ko quá riêng tư thì Cụ nói sơ sơ về cách ủ loại rượi này được ko. e có sở thích uống cocktail đặc biệt thích cocktail rượu trái cây. Phần hương vị mít e toàn dùn mít sắt nhỏ để lấy hương và vị ngọt mít ... nhưng thấy ko vừa ý lắm.

just for fun

Xe lăn
Cháu năm nay ngâm rượu chuối nhưng bị fail các cụ ạ. Mùi rất thơm nhưng bị hơi đăng đắng do ko bỏ hạt chanh.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Nếu ko quá riêng tư thì Cụ nói sơ sơ về cách ủ loại rượi này được ko. e có sở thích uống cocktail đặc biệt thích cocktail rượu trái cây. Phần hương vị mít e toàn dùn mít sắt nhỏ để lấy hương và vị ngọt mít ... nhưng thấy ko vừa ý lắm.
E chém đấy Cụ ạ, E thấy có thèng em nói nó ngâm mít chứ E chưa được hớp 1 hớp nào luôn

Ba Kích Rừng

Xe điện
Nhìn hình này nhớ ngày xưa of có ông ba kích rừng:)) chuyên bán rịu này và các món ăn dân tộc. ko biết còn chơi of hay đi nghĩa vụ òi :))

em nằm vùng trên này chục năm có lẻ.. nick này là nick 2012.. em ít khi đăng bán vì bận việc.. nhưng vẫn đọc bài suốt :D