[Funland] Nhờ cccm Gỡ rối

xebagacnhỏ

Xe hơi
Trường công , lớp 8 ,2016 , trường khuyến khích các bạn học giỏi đi thi học sinh giỏi , nhưng hs né( đi học thêm mất buổi chơi :) ) , dẫn đến bị chỉ định :) . Con e chọn địa cho dễ ( vì khg tự chọn sẽ bị chỉ định , khả năng là toán , học sẽ vất vả ), không phải nộp phí có giải và được thưởng 100- 200 k gì đó .

Vuthuychi

Xe tải
Ở đâu thì mọi công tác đều tuân thủ theo quy định mợ ạ
Em thấy Trường và thầy cô hướng dẫn con em thường rất tâm huyết. Em đã còm giả thuyết: do trường ở Tp HCM thấy tiền thưởng từ tp nhiều, thì em cảm thấy mình có vẻ "ăn cháo đá bát", nên ngại thôi ạ :(

xukthal

Xe lăn

niceshot

Xe container
Nhiều cụ trong này có vẻ chưa hiểu hết về hoạt động bồi dưỡng HSG.

Bồi dưỡng HSG của các trường có 2 cấp độ:
1. Lớp bồi dưỡng do các GV của trường tự đứng lớp: các em trong đội tuyển không phải trả tiền cho các lớp này, thù lao cho các GV do trường tự trả
2. Lớp bồi dưỡng do nhà trường mời các GV giỏi bên ngoài về dậy: Các HSG phải nộp tiền khi tham gia các lớp này để trả thù lao cho các GV ngoài. Nếu em nào không nộp tiền thì ko được học các lớp này, và tất nhiên ko học các lớp này thì khi đi thi HSG gần như chắc chắn tượt (trừ các cháu thật sự tài năng). Rât nhiều cháu ko được vào đội tuyển HSG có mong muốn được đóng tiền để tham dự các lớp này, nhưng hầu hết đều không được đáp ứng.

Thế cho nên quan niệm "được" hay "phải" đóng tiền học bồi dưỡng HSG là tùy theo mục đích và mong muốn của phụ huynh và học sinh thôi!

lx125_black

Xe container
Trường công , lớp 8 ,2016 , trường khuyến khích các bạn học giỏi đi thi học sinh giỏi , nhưng hs né( đi học thêm mất buổi chơi :) ) , dẫn đến bị chỉ định :) . Con e chọn địa cho dễ ( vì khg tự chọn sẽ bị chỉ định , khả năng là toán , học sẽ vất vả ), không phải nộp phí có giải và được thưởng 100- 200 k gì đó .
1998, em đi học được tính tiền hỗ trợ từng buổi cơ, sáng học ở trường, chiều 2-4-6 đạp xe khoảng 6-7km đến 1 trường khác (khu vực học tập trung). Mỗi buổi hồi ấy được hỗ trợ hình như 5k thì phải, chời ơi lúc nhận nó TO
Đi thi có giải được bằng khen, được thưởng, cuối năm bế giảng còn được đứng trước toàn trường tuyên dương :D
Hai năm sau cũng đứng trước toàn trường, nhưng là để kỉ luật - bts =))

Trần Đoành.

Xe container
1998, em đi học được tính tiền hỗ trợ từng buổi cơ, sáng học ở trường, chiều 2-4-6 đạp xe khoảng 6-7km đến 1 trường khác (khu vực học tập trung). Mỗi buổi hồi ấy được hỗ trợ hình như 5k thì phải, chời ơi lúc nhận nó TO
Đi thi có giải được bằng khen, được thưởng, cuối năm bế giảng còn được đứng trước toàn trường tuyên dương :D
Hai năm sau cũng đứng trước toàn trường, nhưng là để kỉ luật - bts =))
Thế cụ cũng ba chìm bảy nổi chín nhấp nhô nhỉ

comiki

Xe ba gác
Người OF

1. Lớp bồi dưỡng do các GV của trường tự đứng lớp: các em trong đội tuyển không phải trả tiền cho các lớp này, thù lao cho các GV do trường tự trả
2. Lớp bồi dưỡng do nhà trường mời các GV giỏi bên ngoài về dậy: Các HSG phải nộp tiền khi tham gia các lớp này để trả thù lao cho các GV ngoài. Nếu em nào không nộp tiền thì ko được học các lớp này, và tất nhiên ko học các lớp này thì khi đi thi HSG gần như chắc chắn tượt (trừ các cháu thật sự tài năng). Rât nhiều cháu ko được vào đội tuyển HSG có mong muốn được đóng tiền để tham dự các lớp này, nhưng hầu hết đều không được đáp ứng.

Thế cho nên quan niệm "được" hay "phải" đóng tiền học bồi dưỡng HSG là tùy theo mục đích và mong muốn của phụ huynh và học sinh thôi!
Ko phải ko hiểu, mà đúng là cái gì cũng theo cung - cầu. Trường cần thì đứng ra tổ chức miễn phí, HS cần thì đăng ký thêm, thậm chí tự tìm thầy mà học.

lx125_black

Xe container

Bopbi_hsgs

Xe container

Đúng đấy cụ ợ. Mà mục đích chính cho các con bồi dưỡng thi HSG là có khả năng cao vào các trg Chuyên PTTH chứ ko phải vì mấy cái giải

Menlor

Xe tải
Cái này đúng khi phụ huynh tự mời thầy về dạy thêm, còn nhà trường tổ chức luyện gà mà thu tiền thì sai hoàn toàn
Tổ chức đội tuyển thi học sinh giỏi rồi tổ chức mời các thầy chuyên luyện thi về, kinh phí cha mẹ học sinh gánh chịu. Chưa kể mà đi thi nước ngoài thì gia đình cũng chịu tất.

Lambatda

Xe điện
Em hồi l12 cũng đc vào đội tuyển sơ bộ đi thi hsg cấp city thôi. Trường em chỉ bán công thôi nhưng thấy dạy bồi dưỡng cũng ko thu thêm j. Thậm chí còn đc nhân nhượng thi thoảng cho nghỉ 1 số môn ko q.trọng.
Mà nhắc vụ này lại cay hồi ấy do em bị điều tiếng tán tỉnh 1 cô dạy văn trong trường nên đến lúc c.bị thi rút gọn đội tuyển thì em bị loại luôn trc khi thi (mặc dù cái đề ấy em mà có đc làm thì chắc cũng vẫn bị loại).

thngaylangthang

Xe ngựa
Tưởng chủ thớt mắc lưới ... hay dính câu ;))

hatinh5760

Xe điện
CCCM thông thái, và nhất là cccm trong nghành GD cho em hỏi
Học sinh đi học bồi giỏi thì có phải đóng tiền ko?
EM có kèo thơm với một tên đang hung hăng :)) ,Cccm giải đáp thắc mắc giúp, em cảm ơn
Con nhà em học quần quật để đc vào đội tuyển HSG của Ams, đi học bồi dưỡng để thi HSG TP với QG vẫn phải đóng cả đống tiền, vì các thầy bồi dưỡng HSG toàn các thầy danh tiếng, phải trả phí cao.
Tất nhiên, nếu các cụ ko trả thì cũng chả ai bắt đc, mời con các cụ tự học, ko được dự các lớp bồi dưỡng HSG nữa. Đơn giản vậy thôi!
Tự học (tự đầu tư) thi HSG Quận, vào đội tuyển thì từ đó không phải đóng tiền. Con e có đc tiền, e ko thu.

xebetong

Xe container
Ngày xưa em đi thi hs giỏi còn được phát tiền mua bánh mỳ, bồi giỏi không mất tiền
Giờ chắc vẫn thế, trường/thầy dạy bồi giỏi là vinh dự mà