[Funland] Nhờ cccm Gỡ rối

Trần Đoành.

Xe container
Không bàn thêm về đúng/sai, vì có Cụ ở trên đã đưa TT rồi
Chỉ nói về thực tế hiện nay, là phải đóng. Còn Cụ về TB mà xui phụ huynh không đóng nữa, sang năm nhà trường họ cạch mặt đấy :)
Đệt... Lại chả mừng quá ấy chứ :)) :)):))

lx125_black

Xe container
Bây giờ em không biết chứ hồi cấp 2 em đi học bồi dưỡng thi HS Giỏi còn có tiền hỗ trợ từ Sở về cho trường, trường chia tiếp cho HS.
Của em chắc bị xén bớt 1 ít vì hỏi mấy đứa học cùng lớp thì có đứa được nhiều hơn (ở trường khác cùng khu vực)
Lúc ấy sướng lắm, vì có 1 khoản kha khá, tiêu bét tờ lờ nhé luôn.

Trần Đoành.

Xe container
Bây giờ em không biết chứ hồi cấp 2 em đi học bồi dưỡng thi HS Giỏi còn có tiền hỗ trợ từ Sở về cho trường, trường chia tiếp cho HS.
Của em chắc bị xén bớt 1 ít vì hỏi mấy đứa học cùng lớp thì có đứa được nhiều hơn (ở trường khác cùng khu vực)
Lúc ấy sướng lắm, vì có 1 khoản kha khá, tiêu bét tờ lờ nhé luôn.
Vâng, trước em còn đc đưa đón hoành lắm, thi xong trường còn cho đi thăm quan thuỷ điện Hoà Bình, lăng Bác nữa, mà còn có tiền đem về cho bu

Taihoatu

Xe lăn
CCCM thông thái, và nhất là cccm trong nghành GD cho em hỏi
Học sinh đi học bồi giỏi thì có phải đóng tiền ko?
EM có kèo thơm với một tên đang hung hăng :)) ,Cccm giải đáp thắc mắc giúp, em cảm ơn
Cụ phải xác định được 2 việc:
- Học bồi giỏi cho bản thân em ý - thì phải đóng tiền
- Học bồi giỏi cho thành tích của trường - thì không phải đóng tiền.

Thế thôi

Trần Đoành.

Xe container
Cụ phải xác định được 2 việc:
- Học bồi giỏi cho bản thân em ý - thì phải đóng tiền
- Học bồi giỏi cho thành tích của trường - thì không phải đóng tiền.

Thế thôi
Học bồi để đi thi đấu, đội này do trường tổ chức và trong hệ thống của sở, em mới đc biết đến thế

niceshot

Xe container
Con nhà em học quần quật để đc vào đội tuyển HSG của Ams, đi học bồi dưỡng để thi HSG TP với QG vẫn phải đóng cả đống tiền, vì các thầy bồi dưỡng HSG toàn các thầy danh tiếng, phải trả phí cao.

Tất nhiên, nếu các cụ ko trả thì cũng chả ai bắt đc, mời con các cụ tự học, ko được dự các lớp bồi dưỡng HSG nữa. Đơn giản vậy thôi!

hungkienpham

Xe điện
Bà già em trước dạy phụ đạo cho mấy đứa thi hs giỏi chả đc đồng nào, chúng nó đỗ mới đc nhà trường thưởng theo số giải.
Riêng em hồi cấp 2 học lớp bồi dưỡng trước khi thi là có phải đóng, có điều em vác mệ tiền đấy đi chơi điện tử, nhưng sau vẫn được cho đi thi.
Lên cấp 3 em lại không phải đóng nữa, trường miễn phí, có giải còn được thưởng.
Hehe Trong quy định hiện hành thì GV bồi dưỡng HSG của trường thì ngoài giờ lên lớp tính vào lương, giờ giảng dạy bồi dưỡng cho HSG tính bằng 1,5 giờ bình thường cụ nhé.

ngoc_phuong

Xe lăn
CCCM thông thái, và nhất là cccm trong nghành GD cho em hỏi
Học sinh đi học bồi giỏi thì có phải đóng tiền ko?
EM có kèo thơm với một tên đang hung hăng :)) ,Cccm giải đáp thắc mắc giúp, em cảm ơn
Ko cụ nhé.
E từng trực tiếp bồi dưỡng học sinh giỏi của trường rồi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bồi giỏi để đi thi đấu cụ ạ
Hồi e học lâu lắm rồi. Khi học bồi dưỡng để thi đấu TP với QG là được tiền; không phải học các môn khác. Cuối kì thầy chủ nhiệm mang học bạ đi xin điểm các môn :))

Rivers

Xe container
Hehe Trong quy định hiện hành thì GV bồi dưỡng HSG của trường thì ngoài giờ lên lớp tính vào lương, giờ giảng dạy bồi dưỡng cho HSG tính bằng 1,5 giờ bình thường cụ nhé.
Thế mà chả được đồng nào đấy cụ, có thể luật quy định, nhưng tiền đấy đi đâu thì ko rõ.

lx125_black

Xe container
Vâng, trước em còn đc đưa đón hoành lắm, thi xong trường còn cho đi thăm quan thuỷ điện Hoà Bình, lăng Bác nữa, mà còn có tiền đem về cho bu
Em vào đến vòng tp thì rụng, cũng cầm được 1 mớ về tiêu pha, nhà em không khó khăn nên được cầm tiền tiêu bét nhè, ko phải nộp cho bu.
Học tử tế chút có khi vào được vòng QG thì ấm :D

Con nhà em học quần quật để đc vào đội tuyển HSG của Ams, đi học bồi dưỡng để thi HSG TP với QG vẫn phải đóng cả đống tiền, vì các thầy bồi dưỡng HSG toàn các thầy danh tiếng, phải trả phí cao.

Tất nhiên, nếu các cụ ko trả thì cũng chả ai bắt đc, mời con các cụ tự học, ko được dự các lớp bồi dưỡng HSG nữa. Đơn giản vậy thôi!
Chắc là truyền thống trường top như vậy rồi, trước em trường làng có mất xu nào đâu, thế nên đến vòng gửi xe cấp cao cao là xịt, hehe.

Trần Đoành.

Xe container
Em vào đến vòng tp thì rụng, cũng cầm được 1 mớ về tiêu pha, nhà em không khó khăn nên được cầm tiền tiêu bét nhè, ko phải nộp cho bu.
Học tử tế chút có khi vào được vòng QG thì ấm :D

Chắc là truyền thống trường top như vậy rồi, trước em trường làng có mất xu nào đâu, thế nên đến vòng gửi xe cấp cao cao là xịt, hehe.
Em cũng bay đc kha khá, nhưng giờ thì là là ngọn cỏ rồi

Vuthuychi

Xe tải
Chạy 90 km về quê lại còn phải cãi nhau
Doanh nhân thành đạp thì có chứ đạt vào mắt :))
Con em lớp 12 cũng học bồi dưỡng hs giỏi bao năm, chưa bao giờ phải đóng tiền cho việc liên quan. Đi thi được hỗ trợ tiền đi lại và ăn trưa. Có giải mang về còn được giấy khen và tiền thưởng từ trường.
Do năm nay Tp Hcm tăng tiền thưởng hs giỏi lên nhiều lần, nên nhiều trường mất bình tĩnh 😐
Thì ra chuyện xảy ra ở quê chứ không phải tp HCM, em đưa giả thuyết sai bét rồi :(