[Funland] Nhờ các cụ xem giúp chiếc đồng hồ này gấp ạ

Tiger Hunter

Xe container
Tiện thớt :D
Em có con đồng hồ đời ơ kìa.
Cccm định giá hộ.
Số là tuần trước, hết tiền nên em tính quy nó ra thóc.
Ra tiệm, em đã dòm ông chủ cũng có tuổi, nom
đứng đắn mí dâm vào hỏi.
Đưa cái đồng hồ ra, ông chủ phán xanh rờn: Cái này của chú đời ơ kìa, máy móc chả ra sao. Anh mua theo cân. Vậy ý chú thế nào?
Bị xốc và tủi.
Em mí bẩu: Anh cho em về nghĩ cái :(

Vàng đúc thì dùng cân tiểu ly là đúng rồi. Lão lại nghĩ dùng cân của bà hàng thịt à? :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vàng đúc thì dùng cân tiểu ly là đúng rồi. Lão lại nghĩ dùng cân của bà hàng thịt à? :))
Em vốn ngây thơ, có bít dì đâu :(
Em thấy nghe nói đồng hồ mua bằng cân nên choáng thôi đâu có bít người ta cân bằng cân tiểu ly nhà cụ hay cái cân tạ chuyên dùng cân lợn hơi ngoài chợ :(

bleo

Xe tăng
Con này của cụ là loại fake rẻ tiền nhất trong đám hàng fake. Cụ khỏi check mất công. E thật

thanhgamo

Xe container
Con này của cụ là loại fake rẻ tiền nhất trong đám hàng fake. Cụ khỏi check mất công. E thật
Nó là cả một câu chuyện dài. Keke
Nhưng em vẫn chưa là nạn nhân.
Đến giờ vẫn chưa xác định được nạn nhân, rất hay :D

Xe gòng

Xe điện
Trông thô như cái bô

bleo

Xe tăng
Nó là cả một câu chuyện dài. Keke
Nhưng em vẫn chưa là nạn nhân.
Đến giờ vẫn chưa xác định được nạn nhân, rất hay :D
Cụ cứ úp mở làm cháu phải hóng ! Up cái ảnh theo dõi tiếp chuyện của cụ

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,

Em có đc nhờ xem chiếc đồng hồ này nhưng thật sự không có kinh nghiệm gì về chiếc này cả. Ông anh thì cứ máu sưu tầm vintage rồi thì nó ko sản xuất nữa...

Đây là thông tin em nó

Em nhìn qua ảnh thì có vẻ hơi lộ cộ. Có cái ảnh trên tay có vẻ chính xác. Người bán cũng...chém hơi nhiều.

Các cụ có biết về hãng đồng hồ này ko ạ. Chiếc đồng hồ này có đáng để sưu tầm ko ạ và theo cảm quan các cụ thì nó có nguyên bản hay không và kiểm tra tính nguyên bản ntn thì em ko rõ. Với giá người bán đăng các cụ thấy thế nào ạ.

Chút nữa em gặp ông bán hàng để xem rồi. Chưa biết xem ntn hay em live luôn ở đây nhờ các cụ cho ý kiến giúp nhỉ.

Cá nhân em thì khuyên ông anh từ đầu đừng mua chiếc này sưu tầm vì ko đáng và rất dễ dính hàng lởm khởm.
Ko bằng một chiếc poljot, chưa kể lần đầu tiên tôi biết hãng này có sản xuất đồng hồ (toàn thấy máy in :D), cộng thêm tay bán chả hiểu biết mịa gì về đh cả.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ.
Con này mấy cụ ở trên mua theo cân, theo cụ thì bao tiền một cân ạ :D

Đã lâu lắm rồi PP ko làm tu bi lông fly :D nên cây cầu này khỏi phải bàn là hàng theo ký :D con của bạn cụ chủ thì là hàng cũng theo ký nhưng là ký vàng mới mua dc :D

thanhgamo

Xe container
Đã lâu lắm rồi PP ko làm tu bi lông fly :D nên cây cầu này khỏi phải bàn là hàng theo ký :D con của bạn cụ chủ thì là hàng cũng theo ký nhưng là ký vàng mới mua dc :D
Cái này rõ rồi.
Vấn đề là thằng chả ở trên bảo là con của ông bạn cũng là hàng lởm , thế mới vui. Keke

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cái này rõ rồi.
Vấn đề là thằng chả ở trên bảo là con của ông bạn cũng là hàng lởm , thế mới vui. Keke
Thế cụ cho e hỏi ngu chút là thằng cửa hàng nào check cho anh cụ mà nó dám phán là hàng hịn để e biết cạch mặt cái. Chứ để nó hành nghề anh e mới chơi lại khổ sở.

nothing_zz

Xe hơi
Chiếc này có gì đặc biệt để sưu tầm thế cụ? Cụ nào biết thông não e với

CR-Vic

Xe container
Thấy bác có vẻ vẫn không thấy fun với comment của cái bác kia nên em mạo muội có ý kiến thế này. Giá triệu Trump một kilogram là ý bác đó nói 23 tỷ VND cho 1 kg đồng hồ Patek như cái số 2 (nhấn mạnh với bác là cái số 2 nhé mặc dù chưa khẳng định nó có phải là chính hãng hay không nhưng nom qua ảnh chụp thì ít khả năng rởm, vì cái số 1 cho em cũng chả dám đeo :D ) là khá sát với giá thị trường rồi. Cứ 3 cái đồng hồ cả dây da chắc cũng phải gần 2 lạng tây (vì vàng đúc thì nó nặng hơn thép cộng thêm dây da. Vậy thì 15 cái đồng hồ Patek kia số lượng 1 kg có giá cũng loanh quanh 23 tỷ là đúng rồi còn gì :D

PS: người ta fun thì bác cũng nên fun chứ :)

Cái này rõ rồi.

Hoguomxanhtham

Đi bộ
Nhà cháu hơi phân vân vì nhiều cụ nói ko biết Ricoh, trong khi đó trên ebay thấy bán khá nhiều chiếc Vintage giá khá đắt. Con này 599 USD ạ:

sinathan

Xe máy
Chào các cụ,

Em có đc nhờ xem chiếc đồng hồ này nhưng thật sự không có kinh nghiệm gì về chiếc này cả. Ông anh thì cứ máu sưu tầm vintage rồi thì nó ko sản xuất nữa...

Đây là thông tin em nó

Em nhìn qua ảnh thì có vẻ hơi lộ cộ. Có cái ảnh trên tay có vẻ chính xác. Người bán cũng...chém hơi nhiều.

Các cụ có biết về hãng đồng hồ này ko ạ. Chiếc đồng hồ này có đáng để sưu tầm ko ạ và theo cảm quan các cụ thì nó có nguyên bản hay không và kiểm tra tính nguyên bản ntn thì em ko rõ. Với giá người bán đăng các cụ thấy thế nào ạ.

Chút nữa em gặp ông bán hàng để xem rồi. Chưa biết xem ntn hay em live luôn ở đây nhờ các cụ cho ý kiến giúp nhỉ.

Cá nhân em thì khuyên ông anh từ đầu đừng mua chiếc này sưu tầm vì ko đáng và rất dễ dính hàng lởm khởm.
Theo ngu ý của em thì nó đúng là chiếc Đồng hồ thật,còn zin hay chuẩn hãng hay không thì nhờ các cụ sau ạ