[Funland] Nhờ các cụ xem giúp chiếc đồng hồ này gấp ạ

ltlinh

Xe tăng
Cụ ở đâu em đưa qua phiền cụ check giúp, nếu không tiện thì cụ inbox cho.
Cám ơn cụ nhiều.
Khỏi cần, đeo patek mà có tourbillon, o hn nay điểm danh được từng người. Và cũng ko dễ mua nếu ko xếp hàng đợi hàng năm từ chính hãng.

Một dấu hiệu nữa cho cụ biết khỏi phải đi loè nữa là chữ patek philippe bao giừo cũng có chữ gênve ngay phía dưới.

Và lô gô hoa thị ko bao giờ để trên mặt đồng hồ trừ dòng skeleton patek.

thanhgamo

Xe container
Khỏi cần, đeo patek mà có tourbillon, o hn nay điểm danh được từng người. Và cũng ko dễ mua nếu ko xếp hàng đợi hàng năm từ chính hãng.

Một dấu hiệu nữa cho cụ biết khỏi phải đi loè nữa là chữ patek philippe bao giừo cũng có chữ gênve ngay phía dưới.

Và lô gô hoa thị ko bao giờ để trên mặt đồng hồ trừ dòng skeleton patek.
Ít nhất cũng phải giúp bọn em lôi thằng lừa đảo ra ánh sáng chứ cụ.
Inbox giúp em, thanks

daika

Xe điện
Ít nhất cũng phải giúp bọn em lôi thằng lừa đảo ra ánh sáng chứ cụ.
Inbox giúp em, thanks
Ôh, tưởng cụ đùa hoá thật à.

HN có mấy chỗ check đấy. Cụ mang qua xwatch mất ít tiền để nó phán cho xem ntn.

thanhgamo

Xe container
Ôh, tưởng cụ đùa hoá thật à.

HN có mấy chỗ check đấy. Cụ mang qua xwatch mất ít tiền để nó phán cho xem ntn.
Check một trong những địa chỉ tin cậy rồi, thợ khẳng định hàng xịn.
Thật chứ có đùa đâu cụ, con mà em úp sau cũng cùng 1 nguồn mà ra.
Nhưng em xem trên web thì những dấu hiệu mà cụ trên bảo fake thì có vẻ không thuyết phục lắm, nhiều mẫu vẫn có hoa thị, vẫn có cầu, chứ không phải không có như cụ ấy khẳng định.
Người bán vẫn khẳng định xịn, thế mới hay :D

daika

Xe điện
Nhưng em xem trên web thì những dấu hiệu mà cụ trên bảo fake thì có vẻ không thuyết phục lắm, nhiều mẫu vẫn có hoa thị, vẫn có cầu, chứ không phải không có như cụ ấy khẳng định.
Cụ thử cho link chiếc của cụ trên trang của PP giới thiệu hay trang web nào uy tín khác có đăng về chiếc này cho ae mở rộng tầm mắt được không :)

Thach le 01

Xe đạp
Ricoh là hãng đồng hồ cơ khí đeo tay lớn thứ 4 của nước nhật sau 3 ông lớn, xếp theo thứ tự là seiko-citizen-orient-ricoh. Hãng này trước đây bán rất chạy ở nội địa nhật bản, sau này vào thời khủng hoảng thạch anh thập niên 1970 thì cũng như rất nhiều cơ sở sx đồng hồ trên thế giới, họ đã gần như phá sản hoàn toàn mảng đồng hồ. Và hiện nay chỉ còn là tập đoàn chuyên sản xuất các mặt hàng điện tử. Con trong ảnh có vẻ là đời mới gần đây ( mình đoán thôi), dòng ricoh vintage rất đẹp và giá tốt. Mình từng cầm qua gần chục con sưu tầm từ xước nhẹ đến gần như mới cứng. Máy móc chạy cực kì ổn định. Nói chung con trong ảnh ko nên mua vì khá xấu

ltlinh

Xe tăng
Patek mới có showroom do tam sơn mở chỗ Ngô Quyền của Metropone, cạnh Citibank đấy thoải mái mà check, kaka.

longle1836

Xe tải
Ricoh là hãng đồng hồ cơ khí đeo tay lớn thứ 4 của nước nhật sau 3 ông lớn, xếp theo thứ tự là seiko-citizen-orient-ricoh. Hãng này trước đây bán rất chạy ở nội địa nhật bản, sau này vào thời khủng hoảng thạch anh thập niên 1970 thì cũng như rất nhiều cơ sở sx đồng hồ trên thế giới, họ đã gần như phá sản hoàn toàn mảng đồng hồ. Và hiện nay chỉ còn là tập đoàn chuyên sản xuất các mặt hàng điện tử. Con trong ảnh có vẻ là đời mới gần đây ( mình đoán thôi), dòng ricoh vintage rất đẹp và giá tốt. Mình từng cầm qua gần chục con sưu tầm từ xước nhẹ đến gần như mới cứng. Máy móc chạy cực kì ổn định. Nói chung con trong ảnh ko nên mua vì khá xấu
chuẩn quá,rất nhiều cụ không tìm hiểu gì cứ phán ào ào.

Thach le 01

Xe đạp
Con của bạn là hàng tàu. Giá chắc hơn triệu đến khoảng 2 triệu. Người bán cho bạn nói vậy thì là kẻ lừa đảo. Patek là hãng lớn, cái lỗ trên đồng hồ nếu là patek thì nó sẽ là tourbillon, và patek không làm tourbillon hở máy. Giá con này nếu chính hãng thì xác định tiền tỉ, và con của bạn quá xấu để có thể là hàng hãng ))))

ngocmai227

Xe lăn
Con của bạn là hàng tàu. Giá chắc hơn triệu đến khoảng 2 triệu. Người bán cho bạn nói vậy thì là kẻ lừa đảo. Patek là hãng lớn, cái lỗ trên đồng hồ nếu là patek thì nó sẽ là tourbillon, và patek không làm tourbillon hở máy. Giá con này nếu chính hãng thì xác định tiền tỉ, và con của bạn quá xấu để có thể là hàng hãng ))))
Cụ Thạch Lê bên GLĐHCH phải ko nhỉ :))

thanhgamo

Xe container
Mai em đưa lên nhờ check rồi báo cáo các cụ.
Cơm không ăn thì gạo còn đó, keke

ngocmai227

Xe lăn
Thực ra giờ tớ ở bên kiến thức và lịch sử đồng hồ rồi. Bỏ gldh chính hãng lâu lắm rồi
Lâu lắm e cũng ko vào đấy, bên đấy giờ thế nào mà bác bỏ thế. Trang sau hình như bác làm admin hay sao í nhỉ :))

thanhgamo

Xe container
Con này được quảng cáo là đời 2015, giá vừa giao dịch là gần 650 đồng ông cụ.
Đấy là giá bạn em mua, quá to với tay nên pass lại cho em, giá chưa chốt.

Thach le 01

Xe đạp
Mai em đưa lên nhờ check rồi báo cáo các cụ.
Cơm không ăn thì gạo còn đó, keke
Nếu hàng fake thì thôi, nếu bác mà được phán hàng xịn, mình nhờ bác chụp lại ảnh ông nội nào ở bên tam sơn mà dám thẩm định con này hàng zin nhé. Mình quản lý gr đồng hồ quy tụ nhiều gạo cội, đây chắc chắn sẽ là bản tin hot nhất tuần ))))

thanhgamo

Xe container
Nếu hàng fake thì thôi, nếu bác mà được phán hàng xịn, mình nhờ bác chụp lại ảnh ông nội nào ở bên tam sơn mà dám thẩm định con này hàng zin nhé. Mình quản lý gr đồng hồ quy tụ nhiều gạo cội, đây chắc chắn sẽ là bản tin hot nhất tuần ))))
Vâng bác.
Chưa biết thế nào, nhưng một nơi khá uy tín đã xác nhận là hàng hịn.
Để mai em đưa lên Tam sơn xem sao.