[Funland] Nhờ các cụ về đồng hồ cơ đeo tay

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

Kurumasuki

Xe container
Em có cái auto nhưng ít vận động nên trữ cót ít quá.
Bây giờ lại tiếc giá mà mua cái lên giây thì hơn

Phải kiên nhẫn bác ah, thường thì phải chỉnh từ từ... từng chút một. Seiko 5 thì ngày + - khoảng 15 giây là ok rùi.
Kiểu ngại ngại ấy cụ, nhớ ra thì lại không ở nhà, ở nhà thì lại không nhớ ra :))

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Như một sự tất yếu, cái gì không biết lên đây hỏi cccm, ắt sẽ có câu trả lời :)

Chẳng là cách đây hơn 3 năm, nịnh nọt mãi mới được gấu duyệt chi cho cái đồng hồ đeo tay. Thời gian gần đây khi em tháo ra không đeo thì chưa được 24 giờ nó đã nghỉ, ức chế vô cùng. Cũng bởi tại em nghĩ nó là nồi đồng cối đá nên chưa lau dầu, bảo dưỡng lần nào. Giờ chắc phải làm rồi.

Em lập tức google tìm địa chỉ lau dầu tin cậy. Khổ nỗi google nổi tiếng nhớ lâu thù dai nên nó đưa ra cả triệu địa chỉ đều tin cậy cả :D
Trong số đó có địa chỉ donghoduyanh thấy quảng cáo làm được mọi thứ trong thiên hạ, thường những thứ kêu quá làm em nghi ngờ. Dám mang lên đây hỏi cccm, đã có cụ mợ nào trải nghiệm dịch vụ bên Đồng hồ duy anh chưa, cho em vài nhận xét. Cụ nào có địa chỉ tin cậy trong nội thành Hà Nội giới thiệu giúp em ạ.
Em lau dầu bảo dưỡng cái này ạ.

Cảm ơn các cụ các mợ nhiều.

Theo thông lệ, cccm còm ở thớt em mở, em đều mời diệu (hôm qua mới thắng cờ bạc với chã nên rượu em không hạn chế :)) )
e ko đeo đồng hồ từ lâu lắm rồi, giờ cứ tay không cho nó khỏi vướng víu ;))
giờ mấy con đồng hồ vẫn còn lăn lóc trong tủ, mà con nào e đeo lâu thì đc 2 năm vứt tủ rồi nên chưa lau dầu bao giờ, ko thể quân sư cho bác đc vấn đề này. Nhưng nếu bác xác định đeo lâu dài thì sắm thêm cái hộp xoay tự động nữa, về nhà tháo ra bỏ vào hộp ko sợ nó chết. Nó chỉ là cái hộp xoay có mô tơ tự động thôi, nên nếu ko muốn mua thì bác có thể nghiên cứu tự chế cũng đc.
Như các đồng hồ cơ đời mới và đắt tiền giờ thì họ thiết kế theo dạng Tourbilon, hệ thống máy nó sẽ tự xoay các hướng, như vậy giờ nó chạy chính xác hơn, vì đeo 1 chiếc đồng hồ ko phải Tourbilon thì từ trường trái đất tác động lên hệ cơ của đồng hộ luôn theo 1 hướng, như vậy dễ bị sai lệch giờ và các bánh răng cũng như chân kính chạy lâu sẽ bị mòn lệch, còn Tourbilon thì nó tự xoay đổi hướng nên khiến cho ko bị sai giờ, đồng thời các chi tiết ko bị mòn lệch. Khi ko đeo nữa, để chiếc đồng hồ ko phải Tourbilon vào hộp xoay cũng là 1 cách để đảo chiều chiếc đồng hồ liên tục giống như Tourbilon.
e mô tả có thể hơi khó hiểu, bác google thêm nhé ;))

cuhaifus

Xe container
Con MIDO của cụ thớt có hịn ko ạ?

Mr.7

Xe hơi
Em thấy họ có bán cái hôp xoay đó cụ.

Nhuận Phát

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra thái phiên đầy ra khoảng 4,5 hàng ngon bổ rẻ

Abram

Xe điện
Con MIDO của cụ thớt có hịn ko ạ?
Em gà về đồng hồ nên không biêt nó xịn đến mức nào :D
Em mua nguyên hộp từ ngoại bang về, thấy có đủ các loại giấy tờ, bảo hành quốc tế. Có hai cái thẻ bảo hành, một cái 2 năm và một cái 1 năm (hình như chỉ có loại Chronometer mới có thêm cái thẻ 1 năm này, loại khác cùng dòng chỉ có một cái 2 năm).

Các cụ tiện tay đánh giá độ hịn cho em ạ.

alongcamepolly

Xe lăn
Cháu vào hóng kiếm rượu, địa chỉ đã đủ ở trên, còn chất lượng cũng hên xui nhưng có bh lau dầu là free căn chỉnh mới ngon được :))

Abram

Xe điện
2 củ cụ mua đc hộp 4 xoay rồi. Cụ muốn mua thì pm em
Theo tư vấn của các cụ em đang nghiêng về tạm dừng vụ lau dầu chuyển sang mua hộp xoay. Cụ tư vấn cho em một cái hộp cho 2 đồng hồ, loại ngon bổ rẻ ạ.

Cháu vào hóng kiếm rượu, địa chỉ đã đủ ở trên, còn chất lượng cũng hên xui nhưng có bh lau dầu là free căn chỉnh mới ngon được :))
Mời cụ. Gì chứ diệu thì em nhiều lắm :)

alongcamepolly

Xe lăn
Theo tư vấn của các cụ em đang nghiêng về tạm dừng vụ lau dầu chuyển sang mua hộp xoay. Cụ tư vấn cho em một cái hộp cho 2 đồng hồ, loại ngon bổ rẻ ạ.

Mời cụ. Gì chứ diệu thì em nhiều lắm :)
Cụ sang handheld có một rổ, đủ loại giá từ vài trăm đến vài củ!

Patriots

Xe lăn
Đồng hồ đeo từ 4-5 năm thì thay dầu được rồi, cụ muốn lấy ngay thì hẹn Fan Hiền số 7 Trần Phú ra đó rồi đợi lấy ngay. Về đeo để ý xem một ngày nhanh chậm bao nhiêu giây? Thì mang ra bác ấy để chỉnh lại. Mido của cụ không lo bị đổi đồ đâu. Hồi cháu mang con Omega ra cũng lo bị đổi đồ nên đợi lấy về. Bác ấy nói chuyện hay phết, nhưng giờ già rồi, đôi khi bọn trẻ làm
Rẻ thì không ngon đâu cụ, cháu mua cái xoay 3D cũng 3 củ cụ ạ. Loại xoay thường đồng hồ không tốt còn bị treo

Abram

Xe điện
Vâng cụ. Cụ NNS và các cụ đã hướng dẫn em gúc và em đã gúc. Chính vì nó có cả rổ, lần đầu va vấp nên không biết cái nào ổn. Chắc tầm 1 củ là cũng tạm rồi cụ nhỉ?