[Funland] Nhờ các cụ về đồng hồ cơ đeo tay

alongcamepolly

Xe lăn
Vâng cụ. Cụ NNS và các cụ đã hướng dẫn em gúc và em đã gúc. Chính vì nó có cả rổ, lần đầu va vấp nên không biết cái nào ổn. Chắc tầm 1 củ là cũng tạm rồi cụ nhỉ?
750k là 1 lốc quay, 4 hướng, ko hẹn giờ; 1 củ là 2 cái và có hẹn giờ 6 hướng quay; cháu nhớ mang máng vậy; cụ sang handheld.com.vn vào phần đồng hồ là có đấy cụ

Patriots

Xe lăn
Em gà về đồng hồ nên không biêt nó xịn đến mức nào :D
Em mua nguyên hộp từ ngoại bang về, thấy có đủ các loại giấy tờ, bảo hành quốc tế. Có hai cái thẻ bảo hành, một cái 2 năm và một cái 1 năm (hình như chỉ có loại Chronometer mới có thêm cái thẻ 1 năm này, loại khác cùng dòng chỉ có một cái 2 năm).

Các cụ tiện tay đánh giá độ hịn cho em ạ.
Con của cụ trữ cót thường là 40 tiếng nếu căng hết cỡ, một ngày không sai số quá 6s, chuẩn Chronometer, cụ chỉ có một thẻ bảo hành, một thẻ kia là Chronometer Certificate ghi rõ trong hai tuần đồng hồ của cụ được theo dõi có sai số từng ngày và để đồng hồ góc độ nào?

Abram

Xe điện
Con của cụ trữ cót thường là 40 tiếng nếu căng hết cỡ, một ngày không sai số quá 6s, chuẩn Chronometer, cụ chỉ có một thẻ bảo hành, một thẻ kia là Chronometer Certificate ghi rõ trong hai tuần đồng hồ của cụ được theo dõi có sai số từng ngày và để đồng hồ góc độ nào?
Nó có hai cái này cụ ạ.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Để ở đó 5 ngày à cụ, em tưởng chờ lấy luôn chứ ạ?
Thú nhận em rất amater về đồng hồ, nên băn khoăn có khi nào họ làm liều đổi ruột không ạ?
Đến mấy chỗ uỷ quyền chính hãng ấy cụ. Họ sửa cho, họ đổi ruột làm gì. chik sợ mấy ông thợ sửa chưa lặt vặt thôi ở cửa hàng thôi.

haitotbung

Xe tải
Cụ ra hàng sửa đồng hồ nào cũng đc, đo thử xem nó có bị chạy sai số nhiều không.

Đồng hồ mới xài 3 năm, Nếu chạy vẫn chuẩn lệch tầm mười mấy giây/ngày thì không cần lau dầu bảo dưỡng đâu ạ. Thực ra trữ giờ kém đôi khi chỉ là do cái búa văng tích cót nó hơi kẹt thôi.

ntphuong0411

Xe buýt
Như một sự tất yếu, cái gì không biết lên đây hỏi cccm, ắt sẽ có câu trả lời :)

Chẳng là cách đây hơn 3 năm, nịnh nọt mãi mới được gấu duyệt chi cho cái đồng hồ đeo tay. Thời gian gần đây khi em tháo ra không đeo thì chưa được 24 giờ nó đã nghỉ, ức chế vô cùng. Cũng bởi tại em nghĩ nó là nồi đồng cối đá nên chưa lau dầu, bảo dưỡng lần nào. Giờ chắc phải làm rồi.

Em lập tức google tìm địa chỉ lau dầu tin cậy. Khổ nỗi google nổi tiếng nhớ lâu thù dai nên nó đưa ra cả triệu địa chỉ đều tin cậy cả :D
Trong số đó có địa chỉ donghoduyanh thấy quảng cáo làm được mọi thứ trong thiên hạ, thường những thứ kêu quá làm em nghi ngờ. Dám mang lên đây hỏi cccm, đã có cụ mợ nào trải nghiệm dịch vụ bên Đồng hồ duy anh chưa, cho em vài nhận xét. Cụ nào có địa chỉ tin cậy trong nội thành Hà Nội giới thiệu giúp em ạ.
Em lau dầu bảo dưỡng cái này ạ.

Cảm ơn các cụ các mợ nhiều.

Theo thông lệ, cccm còm ở thớt em mở, em đều mời diệu (hôm qua mới thắng cờ bạc với chã nên rượu em không hạn chế :)) )
Duy Anh phố Huế là địa chỉ tin cậy của em, mỗi tội đắt, cụ chủ già lắm rồi nhưng kiểu làm vì đam mê ấy nên tăng sự tin tưởng và hiệu quả marketing

longtu210

Xe điện
Mấy con cỏ này cứ tìm chỗ bình thường là được ko lo đổi đâu , lên fb xem mấy ông vũ văn chinh với dương vinh quang bán toàn Đồng hồ đắt nhìn thích thật

Prelax

Xe tăng
Em có chiếc này, em mua 46tr tại đại lý Longiness VN, hơn 3y rồi giờ bán bao nhiêu là hợp lý các cụ.