Nhờ các Cụ tư vấn Merc C280 - 2006 e thèm mất cả ngủ

ninhcd

Xe tăng
Dear các Cụ,
E đang đi xe cỏ, giờ mục tiêu là muốn kiếm e Merc đi cho an toàn.
Hiện e đang đc giới thiệu 1 e C280 đăng ký lần đầu T11/2006, chủ xe là chủ thứ 2, số Km hiện tại 15 vạn, nội thất màu ghi, nhìn xe cũ đều tương đương với số km, ghế lái cũ nhưng chưa nát, các ghế khác sạch sẽ (Bác chủ nói chỉ đi 1 mình là chính) chủ xe trung tuổi, là người dùng ko phải thợ. Máy móc êm ái, chủ xe nói mới thay hết dàn điều hòa gồm Lốc, dàn nóng,... mở capo nên nhìn mới tinh, máy móc sạch sẽ, nổ máy êm ru. Bác chủ hiện có ý định bán lên C300.
- Có 1 vấn đề là e thấy đầu CD của xe đã hỏng, chủ xe lắp rời 1 các đầu trong ngăn để găng tay để chạy nhạc.
- Ngoài ra về Loa xe: e hóng thì C280 loa H.K gì đó, mà e thấy Loa H.K có chữ HK dài chạy ngang Loa (e xem ảnh xe các cụ có loa HK) nhưng loa này ko có, nghe thì tai e tai Trâu nên chịu.
Giá thách cưới là 480tr.
E chưa đi merc bao giờ, kiến thức về Merc thì cũng chỉ le ve từ box Merc mà có, E nhờ các cụ Tư vấn 3 vấn đề sau:
1. Lần đầu mua Merc thì có nên chơi e C280 này ko?
2. Với các thông tin sơ bộ như trên thì chất xe theo kinh nghiệm các cụ là có Ổn ko?
3. Chất xe sơ bộ có tương xứng với các Giá 480tr ko?

Votka e đã rót sẵn, các cụ vào tư véo nhanh giúp e kẻo Rượu nó nguội mất ngon.
Tks Các cụ and chúc các Cụ ngủ ngon~X(

Tranthanh83

Xe máy
Cụ máu e này thì múc hộ e200 2008 của em. Giá cung 6xx ah. Tre hon 2 tuổi, xe em mới đi 10,4 vạn ah. Toàn bảo dưỡng hãng va phụ tùng chính hãng. E nghi xe e200 ngoài thua độ bốc của máy 280 còn lại thì hơn ve mọi mặt

giaphuc

Xe buýt
Em cũng mới đi c280 được 6 tháng, cảm nhận chung là: đầm, chắc, âm thanh hay, bốc vượt xe khác rất ngẹ nhàng, máy êm, lốp hơi ồn vì bản rộng lại mỏng. Mua song em bảo dưỡng thay thế mấy thứ hết thêm hơn 2 củ, đi từ đó đến giờ hỏng mỗi cái két sinh hàn thay mới hết hơn 3 củ nữa. Đánh giá là tương đối lành nếu mua được xe còn chất và đi giữu gìn. Em đi trung bình khoảng gần 2000 km/tháng. Xe cụ chủ xem có vẻ giá hơi cao.

Truonguk

Xe tải
C280 loa HamanKadon cụ ạ . Có chữ ở trên mặt ấy . Cụ nhìn thấy không . Còn không phải chế ổ đĩa đâu . Ổ trong hộp để đồ là ổ CD 6 đĩa chạy Cáp quang ấy cụ nhé . Khônh phải chế . Nguyên bản là vậy . Xe đi sướng nhưng cụ xem kĩ nhé . Cần em đi xem cùng hộ cụ cứ A lô . Nhưng giá hơi cao cao ! Sdt : 0906.13.6666 . E đi xem miễn phí nhé '

zippo111983

Xe buýt
Xe mer c 280 có đầu cd1 đĩa và cd 6 đĩa nguyên bản của mercedes lắp ở trong cốp ghế phụ trc, loa hanma kador nghe cực hay và phê ! Nhưng có điều giá 480 củ giá cực cao , mà thấy cụ tả mở lắp capo lên mà thấy sạch sẽ là 100% xe thợ , cụ phải check chú ý vào , dẫn người quen biết về xe đi check . Một số lỗi của c280 phải là thợ mới check đc
1. Lỗi hộp số: khi chuyển số từ p sang d or r rất hay bị giật !
2. lỗi chuyển số : ví dụ khi đang đi bt với tốc độ từ 40-60 xe sẽ tự chuyển số từ số 2-3 or 3-4 thì bị giật , lỗi này em khẳng định luôn là ko thể sửa đc trừ khi thay hộp số còn các gaâ chém gió là tháo hộp số ra vệ sinh van thuỷ lực bên trong rồi thì thay dầu số là chết đều là chém gió chăn tiền của các con gà béo hết. ( sửa đc cũng phải 30-40 củ là ít nhất nếu thay đồ hàng bãi còn nếu hàng mới giá cực chát)
3. Xe này rất hay bị lỗi cổ hút khả năng nếu sửa đc cũng rát tốn kém như kiểu thay cảm biến gió ở cổ hút ( thợ hay vệ sinh cho rồi đâu vẫn vào đấy ) lỗi này nó hay làm cho xe bị lỗi nổi đèn check engginer , nhưng thợ xe cắm máy có thể tắt cái đèn báo này đi -> người mua xe ko biết đc nếu ko check kĩ và check ở chỗ tin tưởng ( lỗi này sửa đc ngon lành từ 10-20 củ là bt )
4 . Xe cũ đến thời kì sẽ phải thay rất nhiều bộ phận như càng nhôm , càng sắt , rotyun lái trong , rotuyn lái ngoài, chưa kể giảm sóc có bị chảy dầu ko, cao su chân may , chân số ...v..v... Thay hết mấy cái đống này cũng mệt lắm từ 10-50 tr cũng đc vì giá của phụ tùng phụ thuộc vào suất xứ của phụ tùng đó . Nếu hàng HÃNG thì quá cao , hàng OME thì bằng 2/3 hãng , hàng ko chính hãng + fake giống hãng đến 90% mà người ko có nghề nhìn ko bao giờ phân biệt đc ( giá sẽ rẻ chỉ bằng 1/2 or 1/3 hãng tuỳ từng gara nhưng biết đâu nếu chủ xe gà thì bị thay hàng hãng fake mà giá cũng gần bằng hãng thì đắng lắm)
Giá em xe của cụ chỉ khoảng 400 max ko mua hơn nếu xe ngon ! Vì xe của em cũng c280 đk t4/2007 mà giá rẻ hơn giá của cụ mà bán cách đây 8 tháng rồi!

Chỉnh sửa cuối:

bluestar_ănh0

Xe tải
Tốt nhất em nghĩ cụ chủ nên hỏi người bán có đồng ý cho mang xe đi check ko đã!trên này em thấy có nhiều ae uy tín lắm đấy cụ(vd như cụ truonguk) check kỹ cụ thể rồi mới định giá chính xác em nó được cụ a!
Chúc cụ mau cưới được vợ 2

Truonguk

Xe tải
Xe mer c 280 có đầu cd1 đĩa và cd 6 đĩa nguyên bản của mercedes lắp ở trong cốp ghế phụ trc, loa hanmarkador nghe cực hay và phê ! Nhưng có điều giá 480 củ giá cực cao , mà thấy cụ tả mở lắp capo lên mà thấy sạch sẽ là 100% xe thợ , cụ phải check chú ý vào , dẫn người quen biết về xe đi check . Một số lỗi của c280 phải là thợ mới check đc
2. lỗi chuyển số : ví dụ khi đang đi bt với tốc độ từ 40-60 xe sẽ tự chuyển số từ số 2-3 or 3-4 thì bị giật , lỗi này em khẳng định luôn là ko thể sửa đc trừ khi thay hộp số còn các gaâ chém gió là tháo hộp số ra vệ sinh van thuỷ lực bên trong rồi thì thay dầu số là chết đều là chém gió chăn tiền của các con gà béo hết. ( sửa đc cũng phải 30-40 củ là ít nhất nếu thay đồ hàng bãi còn nếu hàng mới giá cực chát)
3. Xe này rất hay bị lỗi cổ hút khả năng nếu sửa đc cũng rát tốn kém như kiểu thay cảm biến gió ở cổ hút ( thợ hay vệ sinh cho rồi đâu vẫn vào đấy ) lỗi này nó hay làm cho xe bị lỗi nổi đèn check engginer , nhưng thợ xe cắm máy có thể tắt cái đèn báo này đi -> người mua xe ko biết đc nếu ko check kĩ và check ở chỗ tin tưởng ( lỗi này sửa đc ngon lành từ 10-20 củ là bt )
4 . Xe cũ đến thời kì sẽ phải thay rất nhiều bộ phận như càng nhôm , càng sắt , rotyun lái trong , rotuyn lái ngoài, chưa kể giảm sóc có bị chảy dầu ko, cao su chân may , chân số ...v..v... Thay hết mấy cái đống này cũng mệt lắm từ 10-50 tr cũng đc vì giá của phụ tùng phụ thuộc vào suất xứ của phụ tùng đó . Nếu hàng HÃNG thì quá cao , hàng OME thì bằng 2/3 hãng , hàng ko chính hãng + fake giống hãng đến 90% mà người ko có nghề nhìn ko bao giờ phân biệt đc ( giá sẽ rẻ chỉ bằng 1/2 or 1/3 hãng tuỳ từng gara nhưng biết đâu nếu chủ xe gà thì bị thay hàng hãng fake mà giá cũng gần bằng hãng thì đắng lắm)
Giá em xe của cụ chỉ khoảng 400 max ko mua hơn nếu xe ngon ! Vì xe của em cũng c280 đk t4/2007 mà giá rẻ hơn giá của cụ mà bán cách đây 8 tháng rồi!
Cụ cũng có rất nhiều trải nghiệm ! Mình phải nói để cho các cụ mua xe sau đỡ vấp phải . Ko các cụ ấy cứ tham rẻ ôm về cũng thành đắt , mà mua đắt ôm về vẫn phải làm thêm mà vẫn ko ngon '

ninhcd

Xe tăng
Đầu tiên e xin chân thành cảm ơn những ý kiến tư vấn chân tình của các cụ nhất là Cụ Bật lửa và cụ Trương UK.
E học đc rất nhiều từ kinh nghiệm của các Cụ Of nhà mình. E vẫn đag ngấm kíu tiếp nếu vào chung kết đc chắc chắn e sẽ phải nhờ các cụ nhiều lần nữa.
E kính mỗi Cụ 1 ly

Truonguk

Xe tải
Đầu tiên e xin chân thành cảm ơn những ý kiến tư vấn chân tình của các cụ nhất là Cụ Bật lửa và cụ Trương UK.
E học đc rất nhiều từ kinh nghiệm của các Cụ Of nhà mình. E vẫn đag ngấm kíu tiếp nếu vào chung kết đc chắc chắn e sẽ phải nhờ các cụ nhiều lần nữa.
E kính mỗi Cụ 1 ly
Mod miếc chán lắm . Các cụ mời rượu e say bí tỉ từ lâu nay thì Mã lực nó vẫn đứng im. Số km không tăng . E dậm chân tại chỗ thôi ạ . Tks cụ nhá !

Longmavang

Xe tải
Dear các Cụ,
E đang đi xe cỏ, giờ mục tiêu là muốn kiếm e Merc đi cho an toàn.
Hiện e đang đc giới thiệu 1 e C280 đăng ký lần đầu T11/2006, chủ xe là chủ thứ 2, số Km hiện tại 15 vạn, nội thất màu ghi, nhìn xe cũ đều tương đương với số km, ghế lái cũ nhưng chưa nát, các ghế khác sạch sẽ (Bác chủ nói chỉ đi 1 mình là chính) chủ xe trung tuổi, là người dùng ko phải thợ. Máy móc êm ái, chủ xe nói mới thay hết dàn điều hòa gồm Lốc, dàn nóng,... mở capo nên nhìn mới tinh, máy móc sạch sẽ, nổ máy êm ru. Bác chủ hiện có ý định bán lên C300.
- Có 1 vấn đề là e thấy đầu CD của xe đã hỏng, chủ xe lắp rời 1 các đầu trong ngăn để găng tay để chạy nhạc.
- Ngoài ra về Loa xe: e hóng thì C280 loa H.K gì đó, mà e thấy Loa H.K có chữ HK dài chạy ngang Loa (e xem ảnh xe các cụ có loa HK) nhưng loa này ko có, nghe thì tai e tai Trâu nên chịu.
Giá thách cưới là 480tr.
E chưa đi merc bao giờ, kiến thức về Merc thì cũng chỉ le ve từ box Merc mà có, E nhờ các cụ Tư vấn 3 vấn đề sau:
1. Lần đầu mua Merc thì có nên chơi e C280 này ko?
2. Với các thông tin sơ bộ như trên thì chất xe theo kinh nghiệm các cụ là có Ổn ko?
3. Chất xe sơ bộ có tương xứng với các Giá 480tr ko?

Votka e đã rót sẵn, các cụ vào tư véo nhanh giúp e kẻo Rượu nó nguội mất ngon.
Tks Các cụ and chúc các Cụ ngủ ngon~X(
Giá đấy thì tương đối cao, mình vừa mua 1 e tại showroom Hưng Thịnh C280 sx 2005 đăng kí 4/2007 420t về thay một số thứ và các loại dầu 26 củ. Mình mua mang ông bạn kiểm tra và kê một loạt các cái càn thay và ra giá để dễ cân đối. Theo mình nghĩ showroom thì kiểu gì cũng phải lãi tối thiểu 40t trở lên vì thế xe của người dùng thì bác cứ cân đối. Chúc bác thực hiện đc ước mơ.

zippo111983

Xe buýt
Các cụ chuốc em say quá !

capu

Xe tải
C280 loa HamanKadon cụ ạ . Có chữ ở trên mặt ấy . Cụ nhìn thấy không . Còn không phải chế ổ đĩa đâu . Ổ trong hộp để đồ là ổ CD 6 đĩa chạy Cáp quang ấy cụ nhé . Khônh phải chế . Nguyên bản là vậy . Xe đi sướng nhưng cụ xem kĩ nhé . Cần em đi xem cùng hộ cụ cứ A lô . Nhưng giá hơi cao cao ! Sdt : 0906.13.6666 . E đi xem miễn phí nhé '
Đúng chất nhiệt tình của Hội viên E club.

akashi

Xe hơi
Xe mer c 280 có đầu cd1 đĩa và cd 6 đĩa nguyên bản của mercedes lắp ở trong cốp ghế phụ trc, loa hanmarkador nghe cực hay và phê ! Nhưng có điều giá 480 củ giá cực cao , mà thấy cụ tả mở lắp capo lên mà thấy sạch sẽ là 100% xe thợ , cụ phải check chú ý vào , dẫn người quen biết về xe đi check . Một số lỗi của c280 phải là thợ mới check đc
#2: Cái này xe em đang bị, giật khi ở tốc độ 30-40 km, đạp đều, nhẹ thì không giật; như bác nói, cũng mất cơ số lúa mà chưa giải quyết được;

#3: Lỗi này không biết có liên quan đến thay bộ điều khiển trung tâm không? Hôm trước xe em nổi cá vàng, vào check chỗ đầu tiên bảo thay hàng bãi 30-40 củ. Sau sang 1 chỗ khác sửa (mới sửa, chưa biết thế nào) có bảo hành 1 năm thì tốn ít hơn rất nhiều. Sau 2-3 tháng mà ổn định em sẽ report thêm. Chỗ em mới sửa này cũng nói bệnh #2 xử lý được, khi nào có time em sẽ chuột bạch rồi rì pọt lại tới các bác sau.

VCSC

Xe đạp
kiếm đc em ngon thì C180 thôi cũng đã thấy đầm phê lắm rồi chứ đừng nói C280 nhưng mà phải tìm con nào bảo dưỡng làm gầm rồi hoặc tương đối ko về thay bộ càng giảm sóc thôi cũng tốn phết chưa kể mất rất nhiều thời gian đi lại gara mới chuẩn đc

Chỉnh sửa cuối:

ninhcd

Xe tăng
Tks Ý kiến tu vấn rất nhiệt tình của các cụ 1 lần nữa. Sau khi tham khảo nhà cháu nghe nhời các cụ nhịn lại vậy, Chủ xe đòi 480, giá các cụ tư vấn tầm 400 lên cháu cancel ko vội vã. Lại để từ từ ngắm nghía và học hỏi thêm.
Quả này máu Merc rồi cả máu Bim đang dồn nên lão, nhà cháu đang tham khảo cả Bim 325i nữa các cụ ah,

giaphuc

Xe buýt
Tks Ý kiến tu vấn rất nhiệt tình của các cụ 1 lần nữa. Sau khi tham khảo nhà cháu nghe nhời các cụ nhịn lại vậy, Chủ xe đòi 480, giá các cụ tư vấn tầm 400 lên cháu cancel ko vội vã. Lại để từ từ ngắm nghía và học hỏi thêm.
Quả này máu Merc rồi cả máu Bim đang dồn nên lão, nhà cháu đang tham khảo cả Bim 325i nữa các cụ ah,
Bim cũng lành nhưng ít gara hơn mec cụ ạ.

zippo111983

Xe buýt
#2: Cái này xe em đang bị, giật khi ở tốc độ 30-40 km, đạp đều, nhẹ thì không giật; như bác nói, cũng mất cơ số lúa mà chưa giải quyết được;

#3: Lỗi này không biết có liên quan đến thay bộ điều khiển trung tâm không? Hôm trước xe em nổi cá vàng, vào check chỗ đầu tiên bảo thay hàng bãi 30-40 củ. Sau sang 1 chỗ khác sửa (mới sửa, chưa biết thế nào) có bảo hành 1 năm thì tốn ít hơn rất nhiều. Sau 2-3 tháng mà ổn định em sẽ report thêm. Chỗ em mới sửa này cũng nói bệnh #2 xử lý được, khi nào có time em sẽ chuột bạch rồi rì pọt lại tới các bác sau.
Lỗi #3 sửa đc nhưng tốn lúa đấy, ví dụ thay cảm biến gió nếu hàng chuẩn hơn 10tr rồi , thay cả cụm mai rùa đó nếu hàng bãi thì tuỳ nơi nhưng cũng khoảng 30 củ khoai đấy ko rẻ đâu! Còn lỗi giật khi chuyển số #2 thì xác định sống chung đi sửa là lại đi 20-40 củ là bt vì ko sửa đc mà phải thay cả cái bộ điều khiển hs đó may ra mới hết he he he ! Nói chung xe lướt cả chục tuổi chỉ để vạyddi thôi nó có ảnh hưởng gì đâu chỉ hơi khó chịu giật một tẹo ý mà. Cái lỗi #3 thù nên xử lý triệt để vì nó sẽ làm bỏ máy, xe bị rung mạng mỗi khi lượng khí vào ko đúng theo tiêu chuẩn của xe, làm cho bugi hay bị đen do thừa thiếu gió ! Bugi cũng hay bị chết do đầu bugi bị bẩn . Các cụ mua xe chú ý ko thì sẽ bị thợ xe tắt đèn lỗi cá vàng đi để bán xe lỗi cho mình !

zippo111983

Xe buýt
Cụ mà mua mer cũ nêuw cần xem xe cứ nói em sẽ giúp cụ nhiệt tình , tất nhiên phải vào đúng time rảnh của e , em xem giúp bằng chầu cafe thôi !

wagoner

Xe buýt
Cụ cho em hỏi cái bệnh giật của hộp số là bệnh riêng của c280 hay bệnh của chung hộp số 7G tronic (lắp trên c280, c230, e280)?