Nhờ các Cụ tư vấn Merc C280 - 2006 e thèm mất cả ngủ

zippo111983

Xe buýt
Cụ cho em hỏi cái bệnh giật của hộp số là bệnh riêng của c280 hay bệnh của chung hộp số 7G tronic (lắp trên c280, c230, e280)?
cái này thìe m ko dám khẳng định vì chẳng ai đc trải nghiệm hết tất cả các dòng xe để dám trả lời câu hỏi như thế nhất là người dùng như em, để trả lời đc câu hỏi như thế chắc chỉ có mấy cụ thợ sửa or chuyên buôn về dòng xe này mới có thể trả lời đc thôi ạ. Còn cá nhân em cảm nhận thì c280 thì đến 90% là bị lỗi này, e280 , c230 qua một số cụ sử dụng em đc biết là cũng có bị lỗi này, cả c180 ,c200 w203 , hộp số 5 cấp cũng có vài xe mà bạn em đi cũng có con bị giật như thế --> phỏng đoán của em có thể đó là bệnh do thời gian sử dụng rồi đến lúc nào đó nó sẽ bị ! mà giật có tí tẹo đi chỉ hơi tức 1 tẹo thôi chứ có chết người cháy nhà đâu mà phải lo cụ nhỉ ?

phamhung126

Xe tải
Cụ máu e này thì múc hộ e200 2008 của em. Giá cung 6xx ah. Tre hon 2 tuổi, xe em mới đi 10,4 vạn ah. Toàn bảo dưỡng hãng va phụ tùng chính hãng. E nghi xe e200 ngoài thua độ bốc của máy 280 còn lại thì hơn ve mọi mặt
Cụ check inbox nhé & ib cho e số liên lạc của cụ.

tuananh1178

Xe máy
Dear các Cụ,
E đang đi xe cỏ, giờ mục tiêu là muốn kiếm e Merc đi cho an toàn.
Hiện e đang đc giới thiệu 1 e C280 đăng ký lần đầu T11/2006, chủ xe là chủ thứ 2, số Km hiện tại 15 vạn, nội thất màu ghi, nhìn xe cũ đều tương đương với số km, ghế lái cũ nhưng chưa nát, các ghế khác sạch sẽ (Bác chủ nói chỉ đi 1 mình là chính) chủ xe trung tuổi, là người dùng ko phải thợ. Máy móc êm ái, chủ xe nói mới thay hết dàn điều hòa gồm Lốc, dàn nóng,... mở capo nên nhìn mới tinh, máy móc sạch sẽ, nổ máy êm ru. Bác chủ hiện có ý định bán lên C300.
- Có 1 vấn đề là e thấy đầu CD của xe đã hỏng, chủ xe lắp rời 1 các đầu trong ngăn để găng tay để chạy nhạc.
- Ngoài ra về Loa xe: e hóng thì C280 loa H.K gì đó, mà e thấy Loa H.K có chữ HK dài chạy ngang Loa (e xem ảnh xe các cụ có loa HK) nhưng loa này ko có, nghe thì tai e tai Trâu nên chịu.
Giá thách cưới là 480tr.
E chưa đi merc bao giờ, kiến thức về Merc thì cũng chỉ le ve từ box Merc mà có, E nhờ các cụ Tư vấn 3 vấn đề sau:
1. Lần đầu mua Merc thì có nên chơi e C280 này ko?
2. Với các thông tin sơ bộ như trên thì chất xe theo kinh nghiệm các cụ là có Ổn ko?
3. Chất xe sơ bộ có tương xứng với các Giá 480tr ko?

Votka e đã rót sẵn, các cụ vào tư véo nhanh giúp e kẻo Rượu nó nguội mất ngon.
Tks Các cụ and chúc các Cụ ngủ ngon~X(
Xe này e xem rồi. Bạn nhớ kiểm tra kỹ hộp số con này nhé... xe màu ghi đung ko? Trong cốp là cd pioner .. nói chung giá là cao so với chất xe

Munsg091011

Đi bộ
Chào các cụ. Không biết bây giờ em muốn tìm 1 em c280 đời 2006 hoặc c180k c200k đèn củ lạc có khó quá không ạ

Ngo Quang Hiep

Xe đạp
Dear các Cụ,
Hiện e đang đc giới thiệu 1 e C280 đăng ký lần đầu T11/2006, chủ xe là chủ thứ 2, số Km hiện tại 15 vạn, nội thất màu ghi, nhìn xe cũ đều tương đương với số km, ghế lái cũ nhưng chưa nát, các ghế khác sạch sẽ (Bác chủ nói chỉ đi 1 mình là chính) chủ xe trung tuổi, là người dùng ko phải thợ. Máy móc êm ái, chủ xe nói mới thay hết dàn điều hòa gồm Lốc, dàn nóng,... mở capo nên nhìn mới tinh, máy móc sạch sẽ, nổ máy êm ru. Bác chủ hiện có ý định bán lên C300.
- Có 1 vấn đề là e thấy đầu CD của xe đã hỏng, chủ xe lắp rời 1 các đầu trong ngăn để găng tay để chạy nhạc.
- Ngoài ra về Loa xe: e hóng thì C280 loa H.K gì đó, mà e thấy Loa H.K có chữ HK dài chạy ngang Loa (e xem ảnh xe các cụ có loa HK) nhưng loa này ko có, nghe thì tai e tai Trâu nên chịu.
Giá thách cưới là 480tr.
E chưa đi merc bao giờ, kiến thức về Merc thì cũng chỉ le ve từ box Merc mà có, E nhờ các cụ Tư vấn 3 vấn đề sau:
2. Với các thông tin sơ bộ như trên thì chất xe theo kinh nghiệm các cụ là có Ổn ko?

Vote cụ xài Merc nhưng xe này mà giá đó thì bác chủ định thịt luộc cụ à?

Ngo Quang Hiep

Xe đạp
Chào các cụ. Không biết bây giờ em muốn tìm 1 em c280 đời 2006 hoặc c180k c200k đèn củ lạc có khó quá không ạ
Ko khó cụ à.
Nhưng xe ngon thì khó vì đa số ita người còn dùng chính chủ. Xe đã qua nhiều chủ thì khó mà ngon.

mercedesC240

Xe buýt
Dear các Cụ,
Giá thách cưới là 480tr.

C280 không có gì phải nghĩ nếu gặp xe còn ngon, chủ chăm kỹ. đi rất lành, hộp số 7 cấp chuyển số mượt.
giá 2008 loanh quanh 330 củ thôi. giá đó cụ mua được C-class đời 2011 rồi :D
dòng E280 2008 giờ tầm 380 củ nếu xe đẹp.
xe điện đóm thợ chưa chọt lung tung thì cứ thế mà quất, đi kiểm tra dàn gầm xem đã đến lúc thay chưa, nếu thay thì cộng thêm 30 củ làm gọn phần gầm.
các hạng mục chất lỏng thì thêm 6-7 củ nữa đi cho an tâm(dầu trợ lực lái, dầu phanh, dầu cầu sau, nước làm mát....)