[Funland] Nhờ các cụ tư vấn kinh doanh gì giúp em với

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đi làm mà đặt cái tôi với cái tự trọng của mình lên cao quá thì chả làm ở đâu được. Nhiều khi mình cũng phải biết thua, biết nhịn và biết mình đang ở vị trí nào có vậy thì đi làm mới thoải mái đầu óc được chứ bác nào đi làm cũng nghĩ mình là bố người ta, ko ai được đụng vào mình thì mệt rồi.
Đi làm thuê mà mệt tí nhưng ngày nghỉ mình nghỉ tẹt ga ko phải lo nghĩ điều gì nữa, thế mới là sướng nhất. Còn đứa nào nói gì thì mặc nó nói, nói xong là từ tai này qua tai kia thế là xong. Làm vậy chả mấy chốc cũng hơn 30 năm thôi cụ ợ :D
Bọn em bảo là "mặt phải trơ như mặt thớt" cụ ạ, thế mới sống qua ngày được.

Mesocsic

Xe điện
Em ở bên Gamuda thuê có 25tr/tháng mà thay bảng hiệu miết. Phải thương hiệu lớn mới có lãi được, nhỏ lẻ bán sới hết vì không chịu nổi nhiệt ngày thuê 1-2tr. Nhất là mùa dịch, bác làm ăn vẫn có lời là giỏi hơn nhiều người rồi.
Ko có lời cụ ạ. Chỉ đủ tiền nhà với nhân viên. M đi làm ko công mấy tháng nay r ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giờ dịch giã thế này cứ kinh doanh mấy món mà nhà nào cũng phải dùng hàng ngày là chuẩn, lo cái đút vào mồm í, chứ dẹp mấy cái đồ xa xỉ quần áo giày dép nọ kia đi :D
Chuẩn luôn!
Vẫn phải ăn để sống, nên đồ tiêu dùng thiết yếu vẫn on!
Mấy cửa hàng tiện ích khu ecopark chỗ em ở, đông như nấm, xếp hàng tt ấy mà đắt ơi là đắt, giá hợp lý tý thì bán ko xuể, nhưng vất vả, phải thuê thêm người.

duongqua

Xe container
Bọn em bảo là "mặt phải trơ như mặt thớt" cụ ạ, thế mới sống qua ngày được.
chuẩn cụ,chung quy mình nghĩ đi nghĩ lại cũng chỉ là cầm tiền của nó về nuôi thân và F1 của mình thôi cho nhẹ đầu, chứ còn sếp sỉ nhục và xúc phạm đến nhân phẩm và bố mẹ mình thì nó lại khác, lúc đó nhất là bét luôn!Mà e nghĩ chả thằng sếp nào ngu đến mức như vậy đâu. Còn lại lời nói gió bay thôi mà,chó sủa cuộc đời mình vẫn cứ sang trang thôi mà cụ ợ:D

Chu An

Xe điện
Đâu xa, ngay cạnh em vài trường hợp đây.

Có thằng đồng nghiệp đang làm ngon lành, chỉ vì ức chế với sếp nên nghĩ việc, mở cái cửa hàng tiện ích ở nhà làm. Gần một năm trời nó mất mặt, anh em cuối tuần gọi điện đi cà phê, đi nhâu thì toàn bận, lúc thì kiểm hàng, lúc thì đi nhập hàng..v..v... Đến khi ngồi được với nó thì mặt mũi tóp teo, hốc hác.. Nó với kể bảo tưởng ngon ăn, lấy lại cái mặt bằng đang cho thuê 30tr/ tháng dưới tầng 1 nhà nó để làm... Mà động vào cái này còn vất hơn cả nuôi con mọn, không có cả thời gian dành cho gia đình bạn bè..Giờ hoạt động gần năm rồi cũng ổn định nó vất lại cho con em họ nó làm, coi như thuê nó quản lý luôn. Em mới bẩu thế tháng mày kiếm được nhiêu, nó bảo nếu trừ chi phí đi các kiểu thì được tầm 50-70tr. Em mới bẩu mày làm thế là lỗ. Giờ cho thuê nhà được 30tr, tiền lương trước đây chưa nghỉ làm chỗ công ty nó được tầm 20tr/ tháng là lương cứng, ngoài ra linh tinh cũng phải được thêm 10tr nữa. Tức là tổng thu nhập đi làm thuê là 30 tr. Cộng tất tần tật vào thì được tầm 60tr/ tháng là xông xênh. Mà đi làm thì chỉ làm 8-9 tiếng / ngày, tuần làm 5 ngày. Giờ làm nhà thì từ 7h sáng đến 10h đêm mới đóng cửa, làm cả tuần. Tính ra lỗ hơn đi làm nhiều. Lãi mỗi cái là không bị thằng sêp nó chửi hàng ngày thôi :))))).

Nên cụ thớt tính làm thì trước tiên phải biết mình làm cái gì trước đã, cái mà mình có thế mạnh, có nghề để đam mê để theo đuổi tới cùng, chứ mở ra để kiếm đồng ra đồng vào hàng ngày thì thôi. Lên đây hỏi of thì 99% là fail rồi :))
Cửa hàng tiện ích mà trừ chi phí, lãi ròng 50-70tr là quá ok ngay cả khi không có dịch. Để có được số lãi này thì khách hàng phải vào ra nườm nượp.

sontranvu

Xe điện
Thấy ai cũng hô cho thuê đi, làm gì cho mệt. Vậy thằng thuê nó thuê làm gì!???
Ko thiếu người thuê vì có tiền ko biết làm j đâu cụ. E thấy nhiều r. Cứ cf, quần áo, quán ăn toàn cái dễ nghĩ nhưng chết nhanh

RongPhuongBac

Xe điện
Dịch dã mà có mặt bằng thì cứ bán hàng thiết yếu. Hay cụ bán gạo, mì xem sao :D

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tiện đây các cụ cho em xin kinh nghiệm làm thế nào để tìm đến các bên có nhu cầu thuê mặt bằng nhỉ? Chứ giờ cứ treo biển cho thuê em thấy không ăn thua. Làm thế nào để PR cho mặt bằng của mình??
Cụ treo biển là hiệu quả nhất. Sau đó đăng thêm các hội nhóm cho thuê cửa hàng, nhà nguyên căn.
ví dụ:
https://www.facebook.com/groups/538987972785457/?ref=share

tienaka

Xe điện
thế cụ làm sao có cái shophouse đó và vẫn dư 500tr, cụ nói xong cái này thì các cụ còn lại mới chỉ được :D

Đại Ba

Xe điện
Nếu đi làm thuê mà kiếm được căn Xốp Hau mí lại 500 củ, thì mợ cứ đi làm thuê tiếp đi ạ.

Huricane.GL

Xe tải
em chưa bao giờ có cái mặt bằng như thế nên cũng chưa biết sẽ làm gì nếu có nó. Nên cũng đành chịu ko biết tư vấn cụ kiểu gì. Cụ kiếm được cả cái shophouse như thế mà lên đây hỏi đa số toàn những ông trên răng dưới dép thì quá đẽo cày giữa phố./.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Kinh doanh hóa chất

Chỉnh sửa cuối:

MeoZorba

Xe buýt
Có Shophouse rồi thì về hưu thôi cụ.
Tụi em toàn nhà hẻm nên vẫn bám đường
Huhu, em mà có shophouse em cũng về hưu luôn cụ ạ, dưng với cái tình hình Covid này đến mơ em cũng chẳng dám mơ! :(

GothicStyle

Xì hơi lốp
Cho thuê là hơn mợ ạ, mợ có kinh nghiệm dày dặn mở thêm giờ còn khó nữa là mở mới... Rồi qua dịch mợ muốn làm tìm hiểu dần vài năm cho chắc ăn hãy làm!

Xalobay

Xe hơi
Đa số các cụ tư vấn cho thuê còn tiền thì gửi tiết kiệm. kinh doanh gì là vấn đề đau đầu, có nhà mà chưa biêt kinh doanh gì; thằng không có nhà đi thuê thì kinh doanh càng đau đầu hơn. Tóm lại tự mình nghiên cứu thị trường rồi quyết định thôi.