[Funland] Nhờ các cụ tư vấn kinh doanh gì giúp em với

anhchinhs

Xe hơi
Ở đó cụ làm cửa hàng bán vật tư phụ, kim khí, vật tư điện nước cho em.
Món này làm đc, bu lông ốc vít nhiều khi mua cân bán cái lợi nhuận tốt, vị trí đó làm đc,
Chỗ nhà em thấy nhiều ng bán cái đấy lắm rồi cụ ạ.

anhchinhs

Xe hơi
theo e cụ kinh doanh như sau
cụ mua 1 bộ ấm chén bán trà xít cụ à..lỡ lỗ vốn cũng kg thiệt hại nhiều..mà còn được thêm bài học kinh doanh tiểu tư sản cụ à..bán trà xít nhìn đểu đểu vậy mà 1 vốn 10 lời đó cụ
Em mở cho vk em làm đỡ phải đi làm thuê là chính, nhà mặt tiền to thế mà bán trà đá thì phí quá cụ ạ :)

anhchinhs

Xe hơi
Hỏi "chả biết kinh doanh gì và bắt đầu từ đâu"
Trả lời: không biết đi đến đâu thì bắt đầu từ đâu không quan trọng. Không biết đi đến đâu thì đi hướng nào đều giống nhau. Nên muốn kinh doanh việc đầu tiên phải xác định được làm gì? Nếu không trước đây làm gì thì cứ làm như vậy.
Cụ nói như triết gia vậy :D. Em muốn đổi nghề nên mới phải hỏi các cụ ở đây, chứ em biết rồi thì cần gì hỏi :D

anhchinhs

Xe hơi
Cụ không có kinh nghiệm thì cho ai đó thuê nhà để họ kinh doanh.
Họ kinh doanh ok thì cụ học lỏm rồi đòi lại nhà tiếp tục kinh doanh.
Họ kinh doanh mà không ok thì cụ cũng đòi lại và tiếp tục cho người khác thuê để họ kinh doanh.
Cứ như thế đến khi thành công.

E fun tí 🤣

Kỹ sư cầu đường mà bỏ nghề lúc đang độ chín thì chối nhỉ, chắc cụ ko đam mê với nghề.
Nghề xây dựng và giao thông ko đam mê thì khó lắm.
Đam mê lắm chứ cụ, hơn chục năm chinh chiến mọi miền Tổ Quốc rồi ấy chứ. Giờ có tuổi, con lại nhỏ nên muốn về nhà cho gần vợ gần con là chính :D

xukthal

Xe lăn
Chưa thấy cụ nào 4van:
Quán nc chè kiêm bán Xổ số tư nhân ;))

anhchinhs

Xe hơi
Em cũng kỹ sư cầu đường và cũng đang định bỏ nghề đây cụ ơi. Làm nốt thiết kế BVTC cái cao tốc Bắc Nam này là chắc em cũng nghỉ. Em vào hóng
Chú làm thiết kế thì còn ngồi dc 1 chỗ, a thi công nên nay đây mai đó lắm :)

Pumzen

Xe ba gác
Cứ mở món tạp hoá là kiểu gì cũng có khứa ra khứa vào, 5 xu 1 hào năng nhặt chặt bị. :D

anhchinhs

Xe hơi
Đường Định Công khó làm ăn buôn bán lắm. đường nhỏ, vỉa hè nhiều chỗ ko có. Trc e có mở cửa hàng ở đường này nhưng ko ăn thua, trả mặt bằng trc thời hạn và bị mất cọc. Cụ nên cho thuê thì hơn, ít ra càng nhiều người thuê ko làm ăn đc, phải rút sớm thì cụ được thêm phần cọc
Em đang cho thuê 20tr/ tháng đấy chứ. Nhà e ngay đầu cầu nên cũng khá thoáng và đông dân đi lại cụ ạ, ko như khúc phía trong. Trước cụ kinh doanh gì vậy?

anhchinhs

Xe hơi
Cụ có kinh doanh ghế massage k thì về với đội e, khoảng hơn tháng nữa hàng về, e hỗ trợ truyền thông online cho cụ, giá cả rất cạnh tranh, chất lượng tốt, e có chung với một cậu e có kinh nghiệm 3 năm lĩnh vực này rồi nên e hi vọng sẽ thành công
Dạ, để em bóng bàn với vợ e cái nhé

anhchinhs

Xe hơi
Cụ đam mê chưa tới tầm, cụ đam mê trong tính toán nên thế. Tầng cao nhất của đam mê chính là hi sinh, cụ phải hi sinh với nghề thậm chí hi sinh trong hạnh phúc, khi đó nghề sẽ trả lời cụ.
Tới tầm đó cụ sẽ cảm thấy sự cố gắng của mình là xứng đáng.
Bất kể sự cố gắng nửa vời nào cũng mang lại kết quả đầy thất vọng, phần nhiều là như thế.
Cụ ko làm nghề nên ko biết cái ngành cầu đường này nó bạc lắm. Công việc chủ yếu dựa trên quan hệ chứ giỏi chưa chắc có việc đâu cụ ạ.

anhchinhs

Xe hơi
Về cơ bản đã gần chợ mặt đường thì cụ cho thuê cho nhẹ đầu cụ ơi... chứ giờ mới mở ra khó sống lắm
Em đang cho thuê 20tr cụ ạ. Nhưng giờ em lấy lại vừa để ở và vừa muốn kinh doanh gì đó cho vợ ở nhà làm là chính.

anhchinhs

Xe hơi
TRỜi mưa chó chạy vào nhà.
Mấy thằng xây dựng lao ra công trường.

Trâu điên bò dại trai xây dựng.:))
Đm cái nghề cực hơn chó.

Ấy là bạn bè êm nó bảo vậy. Mấy thằng nó bỏ nghề xoay raa kinh doanh lâu rồi. Thằng nào cũng ổn cả. Cụ cứ tự tin lên.
Tự tin lắm đấy chứ, mà chưa biết KD gì mới chết :D