[Funland] Nhờ các cụ tư vấn kinh doanh gì giúp em với

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Cụ không có kinh nghiệm thì cho ai đó thuê nhà để họ kinh doanh.
Họ kinh doanh ok thì cụ học lỏm rồi đòi lại nhà tiếp tục kinh doanh.
Họ kinh doanh mà không ok thì cụ cũng đòi lại và tiếp tục cho người khác thuê để họ kinh doanh.
Cứ như thế đến khi thành công.

E fun tí 🤣

Kỹ sư cầu đường mà bỏ nghề lúc đang độ chín thì chối nhỉ, chắc cụ ko đam mê với nghề.
Nghề xây dựng và giao thông ko đam mê thì khó lắm.
Thật ra là đam mê thì cũng vô cùng cụ à. Đánh đổi nhiều thứ quá. Em đi xa 10 năm nay. Nhìn về gia đình lại suy nghĩ nhiều. Em cũng đam mê, ngồi nhậu kể về nghề và các kỷ niệm trong nghề thì cả ngày không chán. Nhưng rồi để làm gì đây.

nvh_hn

Xe container
Tạp hóa, đơn giản mà đâu cũng làm được.

sudoai

Xe tăng
Bỉm sữa, đồ sơ sinh cũng hay phết. Các hãng còn cử nhân viên nữ đến hỗ trợ. Bác sắm thêm cái 🕶 ko mợ nhà bắt đc ánh 👁 nhìn ko đúng chỗ lại phiền

cuongkilo

Xe tăng
Nhà mặt đường lo gì nữa cụ ơi.
Làm ít bàn ghế Gỗ ấm Chè Kẹo lạc ,mỳ tôm trứng bò Gà , đôi chục bộ cờ tướng, ngày kiếm 3 lít .
À mà để cạnh tranh cụ lắp luôn cái wifi free cho e

Romeo_HN

Xe tăng
Vị trí nhà cụ đắc địa, dịch lại sắp bùng, cái ghế gì hình chữ S nằm ngang ấy có khi đắt hàng, cụ nghiên cứu xem.

24AnTrạch

Xe buýt
Kinh doanh buôn bán món gì cũng cần mối nhập, có mối nhập rồi thì cũng cần nguồn vốn đủ tốt để đủ sống vài tháng hay có khi cả năm khi mới mở hàng
Còn Đầu tư ít nhất e thấy kd đồ ăn là tối ưu nhất
món đa số mọi người thích ăn là nầm bò nướng ngon bổ rẻ

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có kinh doanh ghế massage k thì về với đội e, khoảng hơn tháng nữa hàng về, e hỗ trợ truyền thông online cho cụ, giá cả rất cạnh tranh, chất lượng tốt, e có chung với một cậu e có kinh nghiệm 3 năm lĩnh vực này rồi nên e hi vọng sẽ thành công
Em quan tâm ạ, mợ ib trao đổi cụ thể được không?

huyhung123

Xe điện
Cụ đam mê chưa tới tầm, cụ đam mê trong tính toán nên thế. Tầng cao nhất của đam mê chính là hi sinh, cụ phải hi sinh với nghề thậm chí hi sinh trong hạnh phúc, khi đó nghề sẽ trả lời cụ.
Tới tầm đó cụ sẽ cảm thấy sự cố gắng của mình là xứng đáng.
Bất kể sự cố gắng nửa vời nào cũng mang lại kết quả đầy thất vọng, phần nhiều là như thế.
Chả để làm gì cụ ạ, xa vợ xa con, công việc nội ngoại bỏ hết... Đen thì con cái hư hỏng, dốt, vợ ko hạnh phúc...
Sau tiền nhiều để làm gì?

linhtran87

Xe máy
Thật ra là đam mê thì cũng vô cùng cụ à. Đánh đổi nhiều thứ quá. Em đi xa 10 năm nay. Nhìn về gia đình lại suy nghĩ nhiều. Em cũng đam mê, ngồi nhậu kể về nghề và các kỷ niệm trong nghề thì cả ngày không chán. Nhưng rồi để làm gì đây.
Bác cũng giống e nhưng e hơn 15 năm rồi nghĩ về gia đình cũng thấy chạnh lòng quá đang muốn bỏ nghề nhưng thấy mông lung vì k biết bắt đầu lại từ đâu và như thế nào

VCHDHN

Xe container
Chỗ này chợ búa sầm uất thế mà. Cụ thớt thiếu vốn hay thiếu ý tưởng😐

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Sơn Gà

Xe buýt
Đam mê không thể mài ra mà ăn được, làm là phải có lợi ích.
Khi công sức bỏ ra mà lợi ích thu về không tương xứng thì coi như vứt, bỏ là đúng.

Giodong2

Xe buýt
Cụ có kinh doanh ghế massage k thì về với đội e, khoảng hơn tháng nữa hàng về, e hỗ trợ truyền thông online cho cụ, giá cả rất cạnh tranh, chất lượng tốt, e có chung với một cậu e có kinh nghiệm 3 năm lĩnh vực này rồi nên e hi vọng sẽ thành công
Buôn bán lọc nước sao rồi mà ngắm nghía đủ mảng vậy mợ?
Em lại thấy ghế massage ko hữu dụng bằng máy lọc nước đâu.

gocbachop

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, em năm nay cũng 40 rồi. Trước làm kỹ sư cầu đường nhưng nay đã thất nghiệp và đang định bỏ nghề. Em có cái nhà ở đầu cầu Lủ, mặt phố Định Công Thượng, khu vực cũng khá đông dân cư. Giờ em muốn tận dụng mặt bằng buôn bán cái gì đó mà chưa kinh doanh bao giờ nên em chả biết kinh doanh gì và bắt đầu từ đâu. Nay em mạo muội post lên diễn đàn nhờ cụ nào đang kinh doanh lĩnh vực nào đó giúp đỡ nhà em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
Về cơ bản đã gần chợ mặt đường thì cụ cho thuê cho nhẹ đầu cụ ơi... chứ giờ mới mở ra khó sống lắm

kid1234

Xe buýt
Đường Định Công khó làm ăn buôn bán lắm. đường nhỏ, vỉa hè nhiều chỗ ko có. Trc e có mở cửa hàng ở đường này nhưng ko ăn thua, trả mặt bằng trc thời hạn và bị mất cọc. Cụ nên cho thuê thì hơn, ít ra càng nhiều người thuê ko làm ăn đc, phải rút sớm thì cụ được thêm phần cọc

Imex

Xe tải
Chào các cụ, em năm nay cũng 40 rồi. Trước làm kỹ sư cầu đường nhưng nay đã thất nghiệp và đang định bỏ nghề. Em có cái nhà ở đầu cầu Lủ, mặt phố Định Công Thượng, khu vực cũng khá đông dân cư. Giờ em muốn tận dụng mặt bằng buôn bán cái gì đó mà chưa kinh doanh bao giờ nên em chả biết kinh doanh gì và bắt đầu từ đâu. Nay em mạo muội post lên diễn đàn nhờ cụ nào đang kinh doanh lĩnh vực nào đó giúp đỡ nhà em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ.
Cho thuê, bán bia, trà đá, cafe, tạp hoá, chắc là ổn cụ ạ!

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
TRỜi mưa chó chạy vào nhà.
Mấy thằng xây dựng lao ra công trường.

Trâu điên bò dại trai xây dựng.:))
Đm cái nghề cực hơn chó.

Ấy là bạn bè êm nó bảo vậy. Mấy thằng nó bỏ nghề xoay raa kinh doanh lâu rồi. Thằng nào cũng ổn cả. Cụ cứ tự tin lên.