[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

lum..zzz

Xe điện
Có cụ bên thuế tham mưu à?
Vì có đơn tố cáo hay nặc danh thì đội kiểm tra phụ trách sẽ thụ lý và nếu giải trình có vấn đề mới ra Qđịnh kiểm tra. Ko đơn giản thích là làm mà DN cụ V bé tí thuộc Chi cục quản lý mà Cục nhảy vào. Em tin chắc rung cây dọa khỉ.

Sweethome

Xe tăng
Mời các cụ đọc báo tiếp

Vụ này theo đúng nhận định của cụ thichduthu2011 , vượt tầm kiểm soát rồi. Chỗ này rồi sẽ sáng nhất thủ đô. Cụ chủ giờ chính thức thành "người liên quan" :) Chấp nhận sáng nhất thủ đô luôn thôi cụ Taihoatu nhỉ.
Giờ chuyển sang hình thái khác rồi. Cụ chủ cũng nên mau có quyết định phù hợp, nhật pháp đánh ta và hành động cua chúng ta. Giờ thì chân tay phải cứng rắn chắc chắn lên thôi.

nvh_hn

Xe container
Cụ chủ thuê mấy ông 3B cho nổi luôn.

Vova

Xe container
Thực ra em nghĩ càng bây giờ càng cần minh bạch. Giả sử, em nói là giả sử nhé, bên cụ chủ có vướng với bên Thuế, cũng không có nghĩa là bên 35 xây đúng diện tích, mật độ, cũng như chiều cao. Anh Hòn cũng không phải là anh Giời nên thích bật là bật, thích tắt là tắt được, thế nên giờ cũng khó để đàm phán làm sao cho mọi chuyện quay lại như xưa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vì có đơn tố cáo hay nặc danh thì đội kiểm tra phụ trách sẽ thụ lý và nếu giải trình có vấn đề mới ra Qđịnh kiểm tra. Ko đơn giản thích là làm mà DN cụ V bé tí thuộc Chi cục quản lý mà Cục nhảy vào. Em tin chắc rung cây dọa khỉ.
Việc rung cây dọa khỉ em nghĩ là 1 trường hợp có thể xảy ra vì nó trùng hợp với việc vứt chất bẩn vào nhà và tố cáo về ATVSTP, nếu đúng thì mục đích chính là làm chủ thớt lung lay tinh thần từ đó sẽ nhún nhường hơn khi thương lượng.

Trường hợp khác đơn tố cáo chỉ là cái cớ thì việc cục Thuế đứng ra thanh tra là bình thường (lớn hay nhỏ gì thì vẫn có quyền tất và về lý thuyết là để đảm bảo tính khách quan :)) ), nếu đúng thì em vẫn không tin là phe 35 mạnh đến mức điều động được CQ cấp TP mà đơn giản là chủ thớt đã đụng vào những cái không nên đụng (lên báo nói có thế lực chống lưng bên 35 mà không hề có chứng cứ, treo băng rôn cứu mạng mà thực tế không có nguy cơ sập nhà, ... khiến cho có dư luận không tốt về CQ -> Em mà là CQ em cũng sôi máu :)) ).

lum..zzz

Xe điện
Việc rung cây dọa khỉ em nghĩ là 1 trường hợp có thể xảy ra vì nó trùng hợp với việc vứt chất bẩn vào nhà và tố cáo về ATVSTP, nếu đúng thì mục đích chính là làm chủ thớt lung lay tinh thần từ đó sẽ nhún nhường hơn khi thương lượng.

Trường hợp khác đơn tố cáo chỉ là cái cớ thì việc cục Thuế đứng ra thanh tra là bình thường (lớn hay nhỏ gì thì vẫn có quyền tất và về lý thuyết là để đảm bảo tính khách quan :)) ), nếu đúng thì em vẫn không tin là phe 35 mạnh đến mức điều động được CQ cấp TP mà đơn giản là chủ thớt đã đụng vào những cái không nên đụng (lên báo nói có thế lực chống lưng bên 35 mà không hề có chứng cứ, treo băng rôn cứu mạng mà thực tế không có nguy cơ sập nhà, ... khiến cho có dư luận không tốt về CQ -> Em mà là CQ em cũng sôi máu :)) ).
Ý cụ cũng là điều có thể xảy ra. Bh thì nỗ lực chiến đấu thôi

kts.DucNgoc

Xe tăng
Thực ra em nghĩ càng bây giờ càng cần minh bạch. Giả sử, em nói là giả sử nhé, bên cụ chủ có vướng với bên Thuế, cũng không có nghĩa là bên 35 xây đúng diện tích, mật độ, cũng như chiều cao. Anh Hòn cũng không phải là anh Giời nên thích bật là bật, thích tắt là tắt được, thế nên giờ cũng khó để đàm phán làm sao cho mọi chuyện quay lại như xưa.
Trong trường hợp phải chiến đấu đến cùng, riêng việc xoáy vào vụ mật độ, diện tích xây dựng tung hê nó lên, đến mức phải như 8B lê trực ấy. 5 ngày 1 bài lớn, 3 ngày 1 bài nhỏ. Càng to càng chết a Hòn. Ở cái thế này phải thế.

ar3a

Xe điện

Cơ quan thuế phân chia việc quản lý đối tượng rất rõ ràng, nên nếu công ty cụ chủ đang thuộc diện quản lý của chi cục Hoàn Kiếm thì Cục thuế muốn đụng vào cũng không đơn giản, trừ trường hợp rất đặc biệt. Cụ chủ khả năng bị rời vào trường hợp thanh tra/kiểm tra đột xuất chứ không theo kế hoạch năm. Cụ chủ cứ xin cái quyết định thanh tra/kiểm tra cho đàng hoàng. Em dự là chả có quyết định nào cả vì quy mô DN cụ chủ quá nhỏ so với diện quản lý của Cục thuế HN.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Vụ này hay nhiều tình tiết thế này mà báo chí ko theo, phí nhờ? E dự đoán vụ này sẽ hot và cao trào trong tháng này.

dongnat123

Xe container
Ủn lên giúp cụ. Chơi bài này em thấy đối tác đang không chịu được nhiệt rồi, không đi đường thẳng được rồi. Trò này hèn tí nhưng cũng hiệu quả đấy, cụ chủ vững tay thôi.
Chơi trò hèn nhưng bọn nó có bài hết đấy, cụ đừng tưởng không chịu được nhiệt. Thằng này tiền thì nhiều nhưng bản chất vẫn đầu đường xó chợ và lom.dom. Phải em, hai nhà bên cạnh nứt hỏng...em cho đập đi xây lại mới hết cho nó hoành :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý cụ cũng là điều có thể xảy ra. Bh thì nỗ lực chiến đấu thôi
CN rảnh, để em kể cho cụ nghe một câu chuyện ... tưởng tượng :))

Hôm nay sếp nhớn cũng rãnh rỗi vi hành rồi ghé vào quán nước chè ven đường, chưa ngồi nóng mít thì bà hàng nước đã rỉ tai to nhỏ "Thổ đu nát thật rồi bác ạ! Chính quyền bao che cho cát tặc lộng hành lại còn ngang nhiên xây nhà trái phép ngay trên phố cổ, đã vậy còn làm nhà hàng xóm sắp sập mà nhất quyết không chịu bồi thường. Kinh nhất là đã kêu cứu đến sếp nhớn mà sếp nhớn cũng ngó lơ". Trời thì nóng, cốc nước chè chưa kịp uống đã nghẹn họng sếp nhớn nổi cơn tam bành a nhô ngay cho sếp bé, với tính hóng hớt bẩm sinh kèm thêm máu nghề nghiệp bà hàng nước ghi ngay câu chuyện hot vào não bộ :))

Sếp nhớn (tức giận) : ông làm ăn kiểu gì mà để cát tặc lộng hành tại phố cổ vậy? lại còn đến mức xây nhà trái phép nữa?
Sếp bé (lắc não hết công suất để nhớ) : dạ ... dạ ... à ... thưa anh, chỉ có vụ tranh chấp giữa 2 hộ liền kề và em đang tích cực giải quyết anh ạ.
Sếp nhớn (thở phào nhẹ nhõm, tưởng đâu cát tặc nó hút sạch cát ở phố cổ thì chết) : mấy ông tự kiểm điểm lại mình đi, làm việc tắc trách quá chỉ có tranh chấp cỏn con thường ngày ở huyện cũng không giải quyết được?
Sếp bé (rầu rĩ) : khó lắm anh ạ. Một bên đòi bồi thường x đồng một bên bảo chỉ đáng y đồng và không ai chịu ai nên đang đấu đá nhau để giành phần thắng.
Sếp nhớn (chợt nhớ lại và nổi điên) : nó tranh chấp thì mặc nó nhưng cớ gì réo tau?
Sếp bé (sợ quá vội nịnh đểu để xoa dịu) : chắc có oan ức hoặc nguy hiểm tính mạng nên muốn được "bao công" minh oan, giải cứu anh ạ.
Sếp nhớn (sướng) : để oan ức hay nguy hiểm tính mạng là không được rồi nhưng nếu kêu sai thì cũng cần phải xử lý thích đáng, dân đen không tự giải quyết được thì mấy ông phải dùng các công cụ, quy định pháp luật trong tay để xác định đúng sai mà giải quyết cho nhanh chứ không thể để kéo dài làm dư luận xôn xao được.
Sếp bé (thông minh đột xuất) : dạ, em sẽ chỉ đạo để trước hết "cứu mạng" rồi sau đó xác định rõ x đúng hay y đúng và sẽ giải quyết triệt để ạ.

Nội dung câu chuyện chỉ có vậy nhưng bà hàng nước đoán tiếp kết quả :))

- Nếu việc ảnh hưởng đến tính mạng là đúng, mức đền bù là hợp lý -> Sếp bé sẽ rỉ tai ông thầu, mày sai bét rồi đền cho nhanh đi nếu muốn còn xây dựng ở đây lần sau. Bố ông thầu cũng không dám cãi :))

- Nếu việc ảnh hưởng đến tính mạng là sai, mức đền bù là không hợp lý -> Sếp bé đẩy trách nhiệm cho sếp nhớn chỉ đạo vì chả có quyền lực ngầm gì để rỉ tai. Hên xui :))

Chỉnh sửa cuối:

SuHaoMuoi199

Xe tải
Mấy trang này tôi thấy ông thichduthu2011 có lý đấy.

Chủ thớt không chỉ đòi bên thi công đền bù hư hỏng của công trình, mà còn phải đền bù chi phí cơ hội do hư hỏng công trình ảnh hưởng đến kinh doanh.

Con số này là bao nhiêu chúng ta không biết, nhưng dường như không khớp với số liệu của cơ quan thuế.

Theo kinh nghiệm ít ỏi của tôi, không nói tinh tướng kẻo các doanh nhân lão làng mắng cho, giải pháp tạm ngừng hoạt động chỉ áp dụng được cho các công ty giẻ rách các doanh nhân mở ra để mua bán hóa đơn, giấu lãi của công ty "xịn", đăng ký kinh doanh cho đứng tên thằng Tèo con ông chú họ ở quê. Thuế nó đến nó cũng thấy chán chả buồn soi.

Sai đâu các bác sửa giúp.
Theo như em biết thì trước khi tạm ngừng thuế má đều vào hết đó cụ, Cty TNHH 1 thành viên thì em chưa rõ chứ 2 thành viên hoặc cổ phần mà cứ nói đến tạm dừng hay giải thế đều qua thuế 1 lượt hết đã , ko kiểu như chơi bài ăn non được đâu cụ

SuHaoMuoi199

Xe tải
Trong trường hợp phải chiến đấu đến cùng, riêng việc xoáy vào vụ mật độ, diện tích xây dựng tung hê nó lên, đến mức phải như 8B lê trực ấy. 5 ngày 1 bài lớn, 3 ngày 1 bài nhỏ. Càng to càng chết a Hòn. Ở cái thế này phải thế.
xong từ đó bắt đầu moi móc đến doanh nghiệp của anh Hòn, các dự án mà anh đã thầu, các mối làm ăn của anh, cũng lại thuế má đầy đủ.
cái sảy nó nảy cái ung cụ nhỉ

ekichi04

Xe tăng
Cụ tư vấn kiểu này thì hại chủ thớt thôi, việc chủ thớt đưa lên báo những vấn đề sai phạm không liên quan để giành ưu thế thương lượng và việc bên kia phản công tố cáo là ... công bằng còn việc cụ nói đến thuế là con số nhỏ thì không nhỏ đâu. Không hiểu chủ thớt có lỡ giấy trắng mực đen ghi rõ mức doanh thu vào đâu không chứ nếu có thì căn cứ vào đấy để đấu tranh truy thu thuế cũng vài tỷ trong 3 năm đấy, đừng dại đùa với cơ quan Thuế bằng cách đóng cửa vì nếu có dấu hiệu trốn thuế mà không hợp tác sẽ được đưa hồ sơ sang CQĐT ngay :))
Ko có chuyện vượt cấp đâu cụ. Nó giả danh doạ thôi. Em chắc chắn điều đó. Cụ Inbox thông tin dc kk
Công ty cụ V còn chưa quyết toán thuế mà. Sổ sách thì chỉ đấu tranh trong báo cáo tài chính. Việc chủ doanh nghiệp đòi đền bù doanh thu theo chủ quan ko thể coi là cơ sở pháp lý như báo cáo tài chính được. Hơn nữa bên thuế ko liên quan đến vụ này, ko thể kéo dữ kiện bên này sang bên đấy được.
Việc đóng cửa tạm dừng hoạt động đc quy định trong luật cụ ạ. Hơn nữa thời điểm bây giờ gán thêm lý do covid, chả có j mà chuyển đi đâu cả.
chuẩn rồi cụ, anh Hòn chơi quả này thâm hơn ... ái .... ó . Hi vọng doanh nghiệp cụ Vân chứng từ sổ sách đầy đủ ngon lành thì qua nhanh thôi
Chào các cụ, chiều nay đi ăn ké ở t7 melia nên không vào topic đc.

Trả lời các cụ ạ:
- Doanh nghiệp dưới 10nv đóng bhxh, doanh thu dưới 3tỷ/năm, em mới nghe trên vtv là thuộc nhóm siêu nhỏ đúng không ạ?
- Sổ sách chứng từ em full, máy móc mua 100% vat đủ hđ, thanh toán qua bank. Công ty kê khai thuế hàng năm đầy đủ với chi cục thuế Hoàn Kiếm.
- Trụ sở nửa năm nay bị hư hại, nguy cơ đổ sập. mới thêm vụ khủng bố bẩn, chưa tính covid.... đủ ban bệ vào thanh tra kiểm tra, cứ đúng luật là em tiếp. Sai thì có thể từ chối, hoặc khiếu nại hvhc đó.
- Em không có “nhỡ” ghi doanh thu vào giấy trắng mực đen nào hết cụ thichduthu2011 ạ. Em cũng không ĐÒI con số nào. Mà bên em yêu cầu bên 35 Phải thực hiện đúng trách nhiệm, nghĩa vụ theo quyết định xử phạt 385 của quận Hoàn Kiếm : “bồi thường thiệt hại, khôi phục nguyên trạng căn nhà 33...”. —-> các con số đề xuất là bên 35 tự đưa ra, em thấy không hợp lý thỏa đáng em trả lời luôn tại phường rồi.

- Cụ thichduthu2011 để ý kĩ vấn đề mấu chốt : Thiệt hại của nhà 33 là bao gồm toàn bộ thiệt hại của ông Vân ( ô Vân, cá nhân thuê toàn bộ nhà 33) nên nó bao gồm toàn bộ các thiệt hại trong việc sd căn nhà; ví dụ sd cho cty Gấu coffee dùng, sd cho gđ ô Vân sinh sống làm việc, gây dựng thuơng hiệu cty, thuơng hiệu cá nhân....
*** Ô Vân chưa bao giờ đòi, yêu cầu bồi thường doanh thu công ty Gấu trong QUÁ KHỨ, ô Vân thiện chí, chỉ yêu cầu UBND xác nhận thời điểm nứt gẫy nhà ảnh hưởng toàn bộ việc sd căn nhà 33, và từ đó có MỐC thời gian xác định đến thời điểm bên 35 xây sửa xong nhà 33, tính thiệt hại trong tuơng lai thời gian xd lại nhà 33 —-> đó là thiệt hại “dự kiến trong tuơng lai”, nên cơ sở nào để ô Hoàn và bên Thuế nói có đơn tố cáo ô Vân vi phạm PL ??? Hoặc cơ sở nào như cụ ptich là dựa vào bctc cũ năm 2018-2019 để kết luận ô Vân trốn thuế, đòi vô lý, cưỡng đoạt tài sản, tống tiền abc gì đó nhỉ???

Một vấn đề MẤU CHỐT là THIỆT HẠI VỀ KINH TẾ là con số BIẾN ĐỘNG theo thời gian thực tế bên 35 khắc phục hậu quả, đây là nội dung toàn bộ các cán bộ UBND phường Hàng Bạc ĐỒNG Ý và xác nhận tại buổi họp. —-> nhưng bên 35 luôn chây ì, đánh tráo khái niệm, và cố định hướng là TÔI CHỈ ĐỀN BÙ 400tr, TRỌN GÓI tất cả.
—-> thực tế nếu 35 giữ lời và khắc phục xd ngay từ tháng 3 theo thỏa thuận lần đầu thì đã xong vụ việc. Nhưng bên 35 lật lọng, định đi đêm, rồi trốn tránh cả buổi lv tại UBND phường, kéo dài thêm 3 tháng đến bây giờ, ——> tổng gần 4 tháng bên em phải dừng hđ, + dự kiến thời gian 2 tháng đập đi xây lại cả móng nhà 33( đây là họ nói mồm, em cũng oke cứ tin vậy)
—-> tổng = 6 tháng, bên 35 a hòn vẫn gào lên ngông cuồng trả lời TÔI CHỈ ĐỀN BÙ 400tr TRỌN GÓI.
Các cụ nhận xét giúp em cái THIỆN CHÍ của bên 35 với.

Em cám ơn các cụ nhiều.
Nếu có cụ nào bên thuế hay cakt có lòng tốt, em xin ibox tư vấn giúp em các quy trình về luật tố cáo, thanh tra...để em có cơ sở trả lời các cơ quan nn.

Đã xác định đơn thư chính tắc là em quyết tìm anh Công Lý rồi các cụ ạ.

Trân trọng!

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chào các cụ, chiều nay đi ăn ké ở t7 melia nên không vào topic đc.

Trả lời các cụ ạ:
- Doanh nghiệp dưới 10nv đóng bhxh, doanh thu dưới 3tỷ/năm, em mới nghe trên vtv là thuộc nhóm siêu nhỏ đúng không ạ?
- Sổ sách chứng từ em full, máy móc mua 100% vat đủ hđ, thanh toán qua bank. Công ty kê khai thuế hàng năm đầy đủ với chi cục thuế Hoàn Kiếm.
- Trụ sở nửa năm nay bị hư hại, nguy cơ đổ sập. mới thêm vụ khủng bố bẩn, chưa tính covid.... đủ ban bệ vào thanh tra kiểm tra, cứ đúng luật là em tiếp. Sai thì có thể từ chối, hoặc khiếu nại hvhc đó.
- Em không có “nhỡ” ghi doanh thu vào giấy trắng mực đen nào hết cụ thichduthu2011 ạ. Em cũng không ĐÒI con số nào. Mà bên em yêu cầu bên 35 Phải thực hiện đúng trách nhiệm, nghĩa vụ theo quyết định xử phạt 385 của quận Hoàn Kiếm : “bồi thường thiệt hại, khôi phục nguyên trạng căn nhà 33...”. —-> các con số đề xuất là bên 35 tự đưa ra, em thấy không hợp lý thỏa đáng em trả lời luôn tại phường rồi.

- Cụ thichduthu2011 để ý kĩ vấn đề mấu chốt : Thiệt hại của nhà 33 là bao gồm toàn bộ thiệt hại của ông Vân ( ô Vân, cá nhân thuê toàn bộ nhà 33) nên nó bao gồm toàn bộ các thiệt hại trong việc sd căn nhà; ví dụ sd cho cty Gấu coffee dùng, sd cho gđ ô Vân sinh sống làm việc, gây dựng thuơng hiệu cty, thuơng hiệu cá nhân....
*** Ô Vân chưa bao giờ đòi, yêu cầu bồi thường doanh thu công ty Gấu trong QUÁ KHỨ, ô Vân thiện chí, chỉ yêu cầu UBND xác nhận thời điểm nứt gẫy nhà ảnh hưởng toàn bộ việc sd căn nhà 33, và từ đó có MỐC thời gian xác định đến thời điểm bên 35 xây sửa xong nhà 33, tính thiệt hại trong tuơng lai thời gian xd lại nhà 33 —-> đó là thiệt hại “dự kiến trong tuơng lai”, nên cơ sở nào để ô Hoàn và bên Thuế nói có đơn tố cáo ô Vân vi phạm PL ??? Hoặc cơ sở nào như cụ ptich là dựa vào bctc cũ năm 2018-2019 để kết luận ô Vân trốn thuế, đòi vô lý, cưỡng đoạt tài sản, tống tiền abc gì đó nhỉ???

Em cám ơn các cụ nhiều.
Nếu có cụ nào bên thuế hay cakt có lòng tốt, em xin ibox tư vấn giúp em các quy trình về luật tố cáo, thanh tra...để em có cơ sở trả lời các cơ quan nn.

Đã xác định đơn thư chính tắc là em quyết tìm anh Công Lý rồi các cụ ạ.

Trân trọng!
Em có mấy góp ý ntn với cụ :
- Không có quy định nào nếu là doanh nghiệp siêu nhỏ thì cục Thuế không được thanh tra, kiểm tra (thông thường sẽ do CCT quản lý trực tiếp thực hiện).
- Khi cụ chưa có văn bản xin tạm ngưng hoạt động nghĩa là công ty cụ vẫn đang hoạt động bình thường.
- Khi có đơn tố cáo (không phải nặc danh) gởi cho cục Thuế thì chắc chắn cục Thuế sẽ xem xét, nếu nội dung đơn tố cáo là có căn cứ thì việc xử lý là hiển nhiên ngoài ra trong quá trình xem xét đơn tố cáo nếu cơ quan Thuế thấy có dấu hiệu gian lận, trốn thuế khác thì dù đơn tố cáo chưa đủ căn cứ cơ quan Thuế vẫn có thể tiến hành thanh tra, kiểm tra đột xuất (các doanh nghiệp có mức lãi quá thấp so với các doanh nghiệp khác cùng ngành nghề quy mô trong khu vực hoặc lỗ nhiều năm liền thường nằm trong tầm ngắm). Khi nhận đơn tố cáo tùy từng trường hợp cụ thể mà cục Thuế có thể chuyển cho CCT xử lý hoặc tự mình xử lý để đảm bảo tính khách quan (tự xử lý vì tránh tình trạng CCT thông đồng với NNT chẳng hạn).
- Khi thanh tra, kiểm tra mọi thông tin liên quan đến doanh số, chi phí, ... nếu có cơ sở đều được đem ra đấu tranh với mục đích tránh thất thoát Thuế (đấu tranh không có nghĩa là áp đặt, NNT có quyền giải thích).
- Việc thanh tra, kiểm tra đột xuất không liên quan gì đến việc bồi thường thiệt hại mà đơn giản là thanh tra, kiểm tra khi có đơn tố cáo hoặc có dấu hiệu vi phạm pháp luật về thuế (thông thường sẽ thanh tra, kiểm tra 5 năm gần nhất nếu những năm đó chưa từng bị thanh tra, kiểm tra).
- Việc cụ thương lượng đòi bồi thường có hợp lý hay không em đã nói nhiều lần là cá nhân em thấy không quan trọng mà quan trọng nhất là "vừa miếng" nhưng nếu xử lý bằng pháp luật thì lãi của công ty lại là căn cứ để xác định mức bồi thường (nếu có).

Em định nói thêm vài ý để cụ lường trước nhưng thôi vì có vẻ cụ đang hiểu em với tư cách biện hộ cho cơ quan Thuế để tranh luận đúng sai :))

hairyscary

Xe điện
Sáng em ủn.
Thế túm lại là đội kia đi đêm không được nên giờ có 'dương binh' đến quấy với cái văn bản kiện toàn chứ không có quyết định thanh kiểm tra gì.
Các cán bộ mẫn cán quá! Xong họ lại có hẳn biên bản yêu cầu dừng hoạt động gì đấy nữa. Em chưa xem kỹ, không biết là yêu cầu dừng trên cơ sở gì.

refineman79bqt

Xe tải
E chưa thấy thi công bên 35 xác nhận "ĐỀN BÙ xxx..." cho hộ ông V cả, hay là em nhầm.

Một vấn đề MẤU CHỐT là THIỆT HẠI VỀ KINH TẾ là con số BIẾN ĐỘNG theo thời gian thực tế bên 35 khắc phục hậu quả, đây là nội dung toàn bộ các cán bộ UBND phường Hàng Bạc ĐỒNG Ý và xác nhận tại buổi họp. —-> nhưng bên 35 luôn chây ì, đánh tráo khái niệm, và cố định hướng là TÔI CHỈ ĐỀN BÙ 400tr, TRỌN GÓI tất cả.
—-> thực tế nếu 35 giữ lời và khắc phục xd ngay từ tháng 3 theo thỏa thuận lần đầu thì đã xong vụ việc. Nhưng bên 35 lật lọng, định đi đêm, rồi trốn tránh cả buổi lv tại UBND phường, kéo dài thêm 3 tháng đến bây giờ, ——> tổng gần 4 tháng bên em phải dừng hđ, + dự kiến thời gian 2 tháng đập đi xây lại cả móng nhà 33( đây là họ nói mồm, em cũng oke cứ tin vậy)
—-> tổng = 6 tháng, bên 35 a hòn vẫn gào lên ngông cuồng trả lời TÔI CHỈ ĐỀN BÙ 400tr TRỌN GÓI.
Các cụ nhận xét giúp em cái THIỆN CHÍ của bên 35 với.

PhongNgoc

Xe buýt
Em ủn lên.
Đầu tuần mưa to, không biết cửa hàng cụ Vân có sao không, trời thì mát mà việc càng nóng.