[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

SuHaoMuoi199

Xe tải
Nhất tiễn song điêu, nếu chủ thớt qua khỏi đận Thuế (chắc chắn tổn thất ít nhiều) thì con số bồi thường đã rõ (sẽ có thể dùng vào nhiều mục đích) còn nếu không qua thì bên 35 nằm chờ sung rụng :))
Cụ đúng ý em luôn, em thì lại thuyết âm mưu :
1- Doanh nghiệp cụ V có sai, chứng từ sổ sách chưa ngon lành cành đào bên thuế sẽ căn cứ truy thu, ra các mức phạt truy thu,phạt chậm, phạt sai ->đi 1 mớ to nhỏ gì tùy thì ko còn gì bàn cãi, ngược lại nghiễm nhiên cụ V có bằng chứng rõ ràng về việc định giá đòi bồi thường thiệt hại là đúng hay sai, hợp lý hay không hợp lý . Phần này cơ quan thuế hoạt động độc lập, không bị chi phối, chỉ đạo từ ai

2- Phía anh Hòn có khả năng tác động vào thuế, soi mói, móc máy vào các lỗi phía DN cụ V mắc phải để làm quá nó lên, kéo cụ V sang 1 trận chiến mới, phía anh Hòn rảnh tay đàm phán với chủ nhà, vì hợp đồng thuê có công chứng nên nhiều khi chủ nhà ko vững gan sẽ bị rung "nhà cô chú liên quan đến DN làm ăn phi pháp nên khả năng cũng bị bla blo..." Cái vụ này nếu anh Hòn làm được thì phía cụ V sẽ bất lợi. mục đích anh Hòn đàm phán mua luôn cả 33 cụ nhỉ.

Tại sao em nghĩ ra phương án 2 vì nếu mua được cả 33 thì a Hòn chữa cháy được rất nhiều thứ từ mật độ, rồi thì hàng xóm , rồi thì khắc phục thiệt hại... lợi cả đôi đường mà lại gạt được cụ V ra khỏi cuộc chơi. Thuyết của em là thế, chứ em chưa hiểu vì sao 35 phải nằm chờ sung rụng chờ hồi đáp góp ý từ các cụ

refineman79bqt

Xe tải
Đến đoạn này thì ... e chỉ hóng thôi, mong Cụ thớt đi tới cuối chặng đường, đừng để CCCM theo dõi thớt này hụt hẫng. "Ai cho tôi lương thiện" (NC).

Canphaidinh01

Xe tăng
Nhất tiễn song điêu, nếu chủ thớt qua khỏi đận Thuế (chắc chắn tổn thất ít nhiều) thì con số bồi thường đã rõ (sẽ có thể dùng vào nhiều mục đích) còn nếu không qua thì bên 35 nằm chờ sung rụng :))

Sung có rụng thì gốc cũng nát. Ông nào chơi quả này đuối thấy rõ, quen thói bựa chứ không phải hàng đại ca.

Kể cả ăn được cụ Vân, giang hồ nó vẫn khinh.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ đúng ý em luôn, em thì lại thuyết âm mưu :
1- Doanh nghiệp cụ V có sai, chứng từ sổ sách chưa ngon lành cành đào bên thuế sẽ căn cứ truy thu, ra các mức phạt truy thu,phạt chậm, phạt sai ->đi 1 mớ to nhỏ gì tùy thì ko còn gì bàn cãi, ngược lại nghiễm nhiên cụ V có bằng chứng rõ ràng về việc định giá đòi bồi thường thiệt hại là đúng hay sai, hợp lý hay không hợp lý . Phần này cơ quan thuế hoạt động độc lập, không bị chi phối, chỉ đạo từ ai

2- Phía anh Hòn có khả năng tác động vào thuế, soi mói, móc máy vào các lỗi phía DN cụ V mắc phải để làm quá nó lên, kéo cụ V sang 1 trận chiến mới, phía anh Hòn rảnh tay đàm phán với chủ nhà, vì hợp đồng thuê có công chứng nên nhiều khi chủ nhà ko vững gan sẽ bị rung "nhà cô chú liên quan đến DN làm ăn phi pháp nên khả năng cũng bị bla blo..." Cái vụ này nếu anh Hòn làm được thì phía cụ V sẽ bất lợi. mục đích anh Hòn đàm phán mua luôn cả 33 cụ nhỉ.

Tại sao em nghĩ ra phương án 2 vì nếu mua được cả 33 thì a Hòn chữa cháy được rất nhiều thứ từ mật độ, rồi thì hàng xóm , rồi thì khắc phục thiệt hại... lợi cả đôi đường mà lại gạt được cụ V ra khỏi cuộc chơi. Thuyết của em là thế, chứ em chưa hiểu vì sao 35 phải nằm chờ sung rụng chờ hồi đáp góp ý từ các cụ
Em nghĩ đơn giản hơn, bên 35 bắt đầu ăn miếng trả miếng và không sợ mất thời gian nữa vì đã mất rồi có mất thêm theo đúng quy trình thì cũng không còn bao lâu. Còn chờ sung rụng là kiểu chờ đối phương yếu đi rồi tự thua :))

Xichlo0banh

Xe tăng
Vụ này em tưởng xong rồi, hóa ra gay cấn hơn trước!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hahaha, thay vì chấp chú nhõi con thì bỏ xiền ra mà mua.

Mất tiền là cái mất dễ chịu nhất. Trừ khi dell có xiền. :))
Chính những còm như thế này khiến tình hình càng ngày càng mất kiểm soát đấy. Tiền mình là mồ hôi còn tiền người khác là nhặt được hả cụ? :))

Canphaidinh01

Xe tăng
Em trước chọn phương án cụ chủ không phải gặp a Hoàn nữa vì nghĩ thói thường với sự vụ, người có đầu óc sẽ chọn quyền thay người. Thật sự hơi bất ngờ với cái lựa chọn này.

Chắc đôi tháng nữa thoai.

Rong Ruổi

Xe container
Cũng có người nhận xét như cụ nói, là nhóm a hòn đang muốn làm vụ này là ÁN ĐIỂM, để từ sau này từ báo chí truyền thông, cqnn, dân xht, dân thường....không ai dám đụng băng anh ý.

Mà em nghe đồn mấy cty anh hòn tham gia là cty xây toàn bộ trụ sở xxx phường quận tp HN chục năm trươc đấy các cụ ạ. Giờ xây cả trụ sở ubnd các cấp hn thì phải.
Cụ cứ vững tin lên. Cỡ công ty như vũ nhôm, út trọc quan hệ tầm TW còn phải vào lò nữa là bọn này. Nếu như thực sự nó có tầm thì ko bao giờ phải làm những trò như này. Nó chưa đủ khả năng để che cả bầu trời đâu. Giờ là nó đang cay mũi nên giở mọi thủ đoạn thôi. Cụ cứ kiên nhẫn làm tiếp những gì đang làm. Sẽ tới lúc nó phải trả giá

Canphaidinh01

Xe tăng
Chính những còm như thế này khiến tình hình càng ngày càng mất kiểm soát đấy. Tiền mình là mồ hôi còn tiền người khác là nhặt được hả cụ? :))

Ý cụ từ đầu em có đọc, cụ nhận định cụ Vân đòi hỏi quá đáng, vậy thì ý nghĩa của thương lượng nó nằm ở đâu?

Đã là anh lớn sợ dell gì ba cái lèo nhèo. :))

kienvinh

Xe lăn
Mấy trang này tôi thấy ông thichduthu2011 có lý đấy.

Chủ thớt không chỉ đòi bên thi công đền bù hư hỏng của công trình, mà còn phải đền bù chi phí cơ hội do hư hỏng công trình ảnh hưởng đến kinh doanh.

Con số này là bao nhiêu chúng ta không biết, nhưng dường như không khớp với số liệu của cơ quan thuế.

Theo kinh nghiệm ít ỏi của tôi, không nói tinh tướng kẻo các doanh nhân lão làng mắng cho, giải pháp tạm ngừng hoạt động chỉ áp dụng được cho các công ty giẻ rách các doanh nhân mở ra để mua bán hóa đơn, giấu lãi của công ty "xịn", đăng ký kinh doanh cho đứng tên thằng Tèo con ông chú họ ở quê. Thuế nó đến nó cũng thấy chán chả buồn soi.

Sai đâu các bác sửa giúp.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý cụ từ đầu em có đọc, cụ nhận định cụ Vân đòi hỏi quá đáng, vậy thì ý nghĩa của thương lượng nó nằm ở đâu?

Đã là anh lớn sợ dell gì ba cái lèo nhèo. :))
Em không nói quá đáng vì em không biết sự thật ntn nhưng em đoán là vượt ngoài khả năng của bên kia hay ít ra là bên kia không thông suốt. Thương lượng thành công không phải chỉ là mình đòi được toàn bộ những gì mình muốn mà có thể là đòi được nhiều nhất có thể :))

Canphaidinh01

Xe tăng
Cụ @e
Em không nói quá đáng vì em không biết sự thật ntn nhưng em đoán là vượt ngoài khả năng của bên kia hay ít ra là bên kia không thông suốt. Thương lượng thành công không phải chỉ là mình đòi được toàn bộ những gì mình muốn mà có thể là đòi được nhiều nhất có thể :))

Để em nói này, nếu là người làm ăn sẽ không bao giờ ngại cái việc phải gặp a Vân như a Hoàn đang làm.

Canphaidinh01

Xe tăng
Chú Hoàn này hơi đuối. Thuận lợi thì ko sao, khó cái lòi trình. Chủ cũng nên cân. :))

hitle888

Xe điện
PHải công nhận ai tư vấn cho anh Hoàn cực siêu, bài ném chất bẩn thì đúng bản chất dân xúc cát, gọi vệ sinh an toàn thực phẩm cũng chỉ voz mèo cào, nhưng gọi thuế vào là bài trên tầm tất cả, chỉ cần lằng nhaqngf chút xíu (hoá đơn, chứng từ ..) là treo lên không có khắc phục cả doanh nghiệp