[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

ekichi04

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ chủ, nhà cụ hơi đen nhỉ. Em ở cùng phường với cụ. Cách đây mấy năm nhà em cũng có nhà Khách sạn lớn xây dựng ngay bên cạnh.
Chủ nhà tuy là dân xã hội nhưng hiểu việc và ngoại giao tốt lắm, họ làm luật kín kẽ, sang ngoại giao hàng xóm kĩu kịt.
Trong quá trình xây bên em có nứt vỡ tỹ mà họ đồng ý cho cả ngõ sửa nhà, chi phí bao nhiêu họ cân tất.
Cụ chủ lại gặp đúng ông cùi, động đến pháp đình là lôi thôi đủ việc.
Thế ạ, hôm nào hết cachd ly xã hội em mời cụ qua em coffee free nhé.
Bọn này nó quen bắt nạt dân rồi, 2 mặt nhà 35 nó giáp 2 ngõ 37, 31 thì toàn nhà tự quản nn với nhà tranh chấp, giấy tờ viết tay qua chục chủ ...nên cơ sở làm đơn là ko có.
phía sau nguyên hữu huân 2 nhà giáp lưng to đùng nó giật mất bức tường nhà người ta, giống như nhà em nó giật sập bức phía sau. Mà phải qua nói mấy lần mấy hôm nó mới cho thợ qua XÂY GẠCH THÔ LẠI, ko chát xi nhé, để mưa nước và chuột chạy vào nhà như ngoài chợ.
dcm nó.
Mấy ông thầu xây dựng kia cũng lạ.
Tại mình xây nên nhà người ta mới bị nứt, bị hỏng, chưa kể trong quá trình xây gây ra ồn ào bụi bặm.
Thế thì gặp người ta nhũn nhặn giải quyết cho nó yên đi. Được việc xây dựng của mình, được việc kinh doanh của người ta.
Đằng này lại "bố mày có tiền, bố mày dđéo ngán", chán cái xh.
bọn này là nó quen kiểu trên phân, bố đời rồi cụ ạ. Cụ xem cái thoả thuận của nó em post trang đầu ý. Mịe nó nói nó thích đền bao nhiêu nó đền, lúc nào nó vào xây lai nó mới đưa tiền, và lúc đó mới tính là ngày nó làm thiệt hại kinh tế, còn gần nửa năm nứt nhà và các thiệt hại cũ + có biên bản ubnd và nó kí xác nhận nó bảo KHÔNG TÍNH, BỎ QUA
Chúc mừng Cụ chủ nhé!

oldfashion

Xe tăng
bọn này là nó quen kiểu trên phân, bố đời rồi cụ ạ. Cụ xem cái thoả thuận của nó em post trang đầu ý. Mịe nó nói nó thích đền bao nhiêu nó đền, lúc nào nó vào xây lai nó mới đưa tiền, và lúc đó mới tính là ngày nó làm thiệt hại kinh tế, còn gần nửa năm nứt nhà và các thiệt hại cũ + có biên bản ubnd và nó kí xác nhận nó bảo KHÔNG TÍNH, BỎ QUA
Bọn nó ngu bcm.
Cứ cho là dùng tiền đấm mõmm quan chức được đi, thì cũng mất thời gian, tốn tiền, chạy biết bao nhiêu cho đủ, rồi xích mích, rồi cãi nhau, rồi bị chửi là không biết điều.
Để thời gian, tiền bạc đi làm việc khác không hơn là cạnh tranh hơn thua à?

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Bọn nó ngu bcm.
Cứ cho là dùng tiền đấm mõmm quan chức được đi, thì cũng mất thời gian, tốn tiền, chạy biết bao nhiêu cho đủ, rồi xích mích, rồi cãi nhau, rồi bị chửi là không biết điều.
Đấm cũng không được đâu, đúng thì họ giải quyết cho nhanh thôi, chứ ngay chân phủ doãn làm láo có người tố thì có mà đi phút mốt. Sang miền đông nước Anh kia kìa, tỷ phú dollar quan huyện còn chưa coi ra gì

ekichi04

Xe tăng
Bọn nó ngu bcm.
Chống lưng đội thi công 35hb không biết là ai nhỉ?
chắc cũng không tốn tiền nhờ vả chạy chiếc gì mà cứ ĐIỆN THOẠI chỉ đạo thì mới nhiều người Đt tác động em từ đêm qua các cụ ạ :)).
Chứ đúng là nếu ko có chống lưng thì riêng đi cám ơn mấy người đó cũng gấp mấy số tiền phải đền bù mà em yêu cầu rồi.
Em up video mới quay nó lại đang làm bất chấp lệnh cách ly này các cụ, bất chấp lệnh đình chỉ toàn bộ

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Bọn nó ngu bcm.
Cụ nói chuẩn. Đằng nào mà chẳng tốn kém. Tốn cho chủ nhà lại còn được tiếng là chơi đẹp đồng thời được việc luôn cho mình. Không hiểu đội thầu xây dựng này nghĩ gì nữa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em sẽ công khai giá nếu bên 35hb không xin ghi vào biên bản là giữ kín thoả thuận. Cụ yên tâm, nhưng cụ cứ đọc #400, em đã nói là yêu cầu của em ít hơn con số đó, và thực sự là = 1/5 trung bình các vụ như này trên phố cổ, với giá trị nhà/m2 + tiền thue đắt đỏ tương đương.

Vẫn không chắc mai họ giữ lời anh ạ, vợ chồng em lại tin thêm lần nữa. Hôm nay không có ghi biên bản nữa vì bao biên bản nó đều phủi đít công nhận đâu mà. Hết 3pm ngày mai mà nó không qua thì thôi em lại việc em em làm việc nó nó làm.

Cám ơn các cụ, em đã up video lên youtube rồi, em lại tin họ thêm lần nữa, đợi đến hết 3PM ngày mai, nếu họ lại lật lọng thì em up video thoả thuận hôm nay.​
Update cho các cụ dễ hiểu:​
A- Em yêu cầu trả lời câu hỏi có hay không, và chốt :​
1 - Ông Hoàn thừa nhận toàn quyền QUYẾT ĐỊNH VIỆC ĐỀN BÙ, CẢ PHẦN XÂY DỰNG VÀ KINH TẾ, VÀ ĐỀN CHO EM, KHÔNG LIÊN QUAN EM QUỲNH, KHÔNG CÓ ông CHÚ chủ nhà nào hết.​
2 - Ông Hoàn vẫn xin tính thời gian đền bù từ ngày ông giao TIỀN và VÀO SỬA CHỮA NHÀ, em không đồng ý, và ông Hoàn thống nhất mốc thời gian xác định đền bù thiệt hại là 23/03/2020 như đúng biên bản trên UBND phường đã kí.​
3 - Ông Hoàn đồng ý toàn bộ 7 điều khoản trong THOẢ THUẬN ĐỀN BÙ do bên em yêu cầu bao gồm :​
+ Mốc thời điểm xác định 23/03/2020.​
+ Con số tiền đền bù tính theo ngày x số ngày thực tế ông Hoàn làm.​
+ Hạng mục xây dựng : nứt đâu đập đi xây lại, hiện tại xác định theo hiện trạng biên bản của UBND Phường là phải xây lại toàn bộ cầu thang t1t2t3, toàn bộ khối nhà phía sau nứt tường nào đập đi xây lại, nếu nứt dầm thì đổ lại.​
+ Thời gian xây ô Hoàn dự kiến 30 ngày từ ngày mai, tức là + 21n từ hôm 23/03 = 51 + tạm ứng 30 ngày = 81n x số tiền, làm ngắn hơn 81 ngày thì thừa em trả đủ, hoặc để thừa phát lại giữ tiền, cứ hết 30n là thừa phát lại trả tiếp em 30n mới tạm ứng ( như đóng tiền thuê nhà ). Đến trước 5ngày khi hết số tiền tạm ứng, ông Hoàn phải thanh toán tiếp số tiền 30 ngày, nếu không thanh toán thì thoả thuận này ngay lập tức hết hiệu lực.​
+ Khi nào xây dựng xong + thanh toán đủ tiền đền bù kinh tế, 2 bên làm biên bản nghiệm thu công trình 33hb thì bên 35 mới được xây dựng tiếp. Toàn bộ phần kết cấu móng, dầm, cột, cầu thang là để chủ nhà 33hb giám sát về vật liệu, thiết kế thi công.​
+ Toàn bộ phí, thuế của thoả thuận đền bù này bên ông Hoàn chịu.​
+ Sau khi bên 35hb xây dựng lại xong nguyên trạng nhà 33hb, và ông Hoàn đã thanh toán đủ tiền thiệt hại kinh tế theo thoả thuận này, thì 2 bên tiến hành lập biên bản xác nhận HOÀ GIẢI tại UBND phường.​
Trong 10h sáng mai hoặc 3PM chiều mai ông Hoàn phải qua lập biên bản thoả thuận đền bù + thanh toán tiền, có người làm chứng. Nếu hết thời gian trên thì thôi lại VIỆC AI NGƯỜI ĐẤY LÀM thôi các cụ ạ.​
Vợ chồng em lại tin người thêm 1 lần nữa xem sao.​
Ps: các cụ cần phân biệt rõ BIÊN BẢN THOẢ THUẬN khác hẳn BIÊN BẢN HOÀ GIẢI nhé.​
Có biên bản hoà giải thì là cơ sở để UBND huỷ ngay lệnh đình chỉ thi công nha. Đừng mắc bẫy. Bài học đấy quan trọng nhất đấy,​
PS: hôm nay anh cho anh HIẾU (GĐ cty DBcons chủ thi công) ôm 1 cặp sách lên theo, nhìn cách cầm thì có vẻ là nhiều tiền.
Đang nói chuyện anh đt bảo mở cửa cho 2nhân viên của anh vào lập biên bản, mà em check cam thì trông lạ lắm. Không hiểu anh định chơi bài gì các cụ nhỉ ? Em nói em có 2 nhân viên + vợ em chữ đẹp viết nhanh, cần gì ai vào. KHÔNG MỞ CỬA.
Phương án bồi thường nhà thì chỉ xây lại cầu thang còn tường nào nứt thì xây lại nếu anh hưởng kết cấu thì gia cố còn thiệt hại kinh tế thì tính theo số ngày thực tế bị ảnh hưởng nhìn chung là quá hợp tình hợp lý,vậy tại sao bên 35 không đồng ý và cụ cũng nghi là bên kia sẽ không thực hiện nhỉ?

Chỉ còn một ẩn số là số tiền/ ngày, lẽ nào vấn đề ở chỗ này? Nếu không ngại cụ cứ đưa lên để mọi người phân tích, em nghĩ cũng là một cách để giải thích cho bên 35 hiểu con số là hợp lý, chấp nhận được :)

Gary Hoàng

Xe tải
Em thật là bọn 35 lại lật lọng cụ chủ thôi, nhìn quả thi công tiếp luôn trong khi hôm qua vừa đàm phán là biết nó định câu giờ để làm trộm. Em ủng hộ cụ làm mạnh tay ra ngô ra khoai cho nó chừa, ai gọi tác động cụ cứ kể cho họ nghe xem mình biết điều thế mà chúng nó cứ lấn tới xem họ có quay lại chửi bọn 35 ko.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thật là bọn 35 lại lật lọng cụ chủ thôi, nhìn quả thi công tiếp luôn trong khi hôm qua vừa đàm phán là biết nó định câu giờ để làm trộm. Em ủng hộ cụ làm mạnh tay ra ngô ra khoai cho nó chừa, ai gọi tác động cụ cứ kể cho họ nghe xem mình biết điều thế mà chúng nó cứ lấn tới xem họ có quay lại chửi bọn 35 ko.
Em vẫn không tin đội kia lại liều lĩnh như vậy, hay là đã có đối sách gì khác? gài bẫy? Em nghĩ chủ thớt hiểu Luật nên sẽ không làm sai Luật nhưng em vẫn cứ nhắc (thà thừa còn hơn thiếu). Nhẹ : 362, 585 ; nặng : 170 :)

iSurvive

Xe buýt
chắc cũng không tốn tiền nhờ vả chạy chiếc gì mà cứ ĐIỆN THOẠI chỉ đạo thì mới nhiều người Đt tác động em từ đêm qua các cụ ạ :)).
Chứ đúng là nếu ko có chống lưng thì riêng đi cám ơn mấy người đó cũng gấp mấy số tiền phải đền bù mà em yêu cầu rồi.
Em up video mới quay nó lại đang làm bất chấp lệnh cách ly này các cụ, bất chấp lệnh đình chỉ toàn bộ
Thế này báo chí lại giật tít "lợi dụng sự bất lực của chính quyền, chủ xây dựng liên tục vi phạm".

vharc

Xe tăng
Chắc cốp to rồi cụ, to mà hành động vậy thì bẩn quá

ekichi04

Xe tăng
thichduthu2011 oldfashion hanoien hai.tranhr Patriots Traubotube Điền Bá Quang 18nlife kts.DucNgoc khanhnguyen09 vharc iSurvive
Em báo cáo em lại ăn quả LỪA tiếp. A Hoàn ko gọi gì cho em, và gọi cho chủ nhà 33 bảo ko chấp nhận phương án đền bù kia
Em gọi cho đc phó ct phường hỏi a ơi không tổ chức buổi làm việc trên UBND à, thì ko hiểu a Tân đc nghe ai báo mà nói “anh nghe bảo Con Số ko hợp lý, em nên suy nghĩ lại, Lạt mềm buộc chặt,”
- Em ngạc nhiên hỏi a Tân ơi ai gọi a, em có nghe a Hoàn báo lại là thay đổi đâu, a ý bảo đồng ý hết mà. Thế anh biết con số là bao nhiêu ko mà a nói ko hợp lý?
- Anh Tân trả lời lại là a nghe nói thê.:)).
Một nguyên tắc là cơ quan UBND phường PHẢI KHÁCH QUAN, chỉ có nhiệm vụ là làm chứng, xác nhận thoả thuận 2 bên thôi, KHÔNG ĐƯỢC THAM GIA VÀO ĐÁNH GIÁ CON SỐ.
Từ đêm qua lại nhiều cán bộ đt cho em tác động, còn nói thẳng “ nhà chủ thực sự THẾ LỰC KHỦNG LẮM” , em vẫn một lời một ý là đợi hết 3pm ngày 14/04/2020 hôm nay. Còn sau đó lại coi như cam kết mồm hôm qua 13/03/2020 của a hoàn lại bị a ý lật.

hai.tranhr

Xe container
thichduthu2011 oldfashion hanoien hai.tranhr Patriots Traubotube Điền Bá Quang 18nlife kts.DucNgoc khanhnguyen09 @
Em báo cáo em lại ăn quả LỪA tiếp. A Hoàn ko gọi gì cho em, và gọi cho chủ nhà 33 bảo ko chấp nhận phương án đền bù kia
Em gọi cho đc phó ct phường hỏi a ơi không tổ chức buổi làm việc trên UBND à, thì ko hiểu a Tân đc nghe ai báo mà nói “anh nghe bảo Con Số ko hợp lý, em nên suy nghĩ lại, Lạt mềm buộc chặt,”
- Em ngạc nhiên hỏi a Tân ơi ai gọi a, em có nghe a Hoàn báo lại là thay đổi đâu, a ý bảo đồng ý hết mà. Thế anh biết con số là bao nhiêu ko mà a nói ko hợp lý?
Một nguyên tắc là cơ quan UBND phường PHẢI KHÁCH QUAN, chỉ có nhiệm vụ là làm chứng, xác nhận thoả thuận 2 bên thôi, KHÔNG ĐƯỢC THAM GIA VÀO ĐÁNH GIÁ CON SỐ.
Từ đêm qua lại nhiều cán bộ đt cho em tác động, còn nói thẳng “ nhà chủ thực sự THẾ LỰC KHỦNG LẮM” , em vẫn một lời một ý là đợi hết 3pm ngày 14/04/2020 hôm nay. Còn sau đó lại coi như cam kết mồm hôm qua 13/03/2020 của a hoàn lại bị a ý lật.
Đến nước này thì nhờ báo chí vào cuộc Lão ạ, xem chúng nó bịt được tới đâu.

hanoien

Xe điện
Cụ cứ yêu cầu xây cái nhà mới cho cụ xong phần thô là ok!

Traubotube

Xe điện
thichduthu2011 oldfashion hanoien hai.tranhr Patriots Traubotube Điền Bá Quang 18nlife kts.DucNgoc khanhnguyen09 vharc iSurvive
E có 2 triệu em coi 50k bé xíu.
Họ có nghìn tỷ, họ coi chữ tín của họ bé xíu.
Chắc thế nên em mãi vẫn nghèo.

ekichi04

Xe tăng
Em vẫn không tin đội kia lại liều lĩnh như vậy, hay là đã có đối sách gì khác? gài bẫy? Em nghĩ chủ thớt hiểu Luật nên sẽ không làm sai Luật nhưng em vẫn cứ nhắc (thà thừa còn hơn thiếu). Nhẹ : 362, 585 ; nặng : 170 :)
Hôm qua bẫy tội 170 tội CƯỠNG ĐOẠT TÀI SẢN cụ ạ :)). Em lạ gì.
Theo thông tư hướng dẫn mới định nghĩa : HÀNH VI KHÁC có giải thích là hành vi dùng các thủ đoạn gây áp lực rất lớn về tinh thần của người bị hại để buộc họ phải giao tài sản cho người phạm tội để chiếm đoạt theo đòi hỏi mà người phạm tội đưa ra, kèm với việc dùng thủ đoạn đo.

Các thủ đoạn thường sử dụng là lợi dụng những lỗi lầm, khuyết điểm của người bị hại mà người phạm tội biết được để đe doạ sẽ làm ảnh hưởng đến uy tín, danh dự, nhân phẩm của họ (ví dụ: Doạ tố cáo bí mật đời tư của một người, mà bí mật này sẽ ảnh hưởng đến danh dự của họ) hoặc doạ gây ảnh hưởng xấu đến các mối quan hệ xã hội khác như các mối quan hệ kinh doanh (Ví dụ: phát hiện nước giải khát đóng chai của một công ty có tạp chất, đã doạ công ty này phải đưa một khoản tiền lớn để người phạm tội không tiết lộ thông tin này…)

Thời điểm hoàn thành tội phạm này được tính từ lúc người phạm tội thực hiện xong hành vi đe doạ sẽ dùng vũ lực hoặc có thủ đoạn uy hiếp tinh thần người khác kèm theo đòi hỏi về giao tài sản để (với mục đích) chiếm đoạt. Nếu chỉ thuần tuý đe doạ sẽ dùng vũ lực hoặc dùng thủ đoạn uy hiếp tinh thần mà không có hay không gắn liền vối yêu cầu về tài sản để chiếm đoạt thì không cấu thành tội phạm này.

Hài lắm a hoàn bẩn ạ.

1- Có sự việc nứt nhà, sập cầu thang, sập đổ mấy bức tường, mới xây tạm lại 1 bức tường cách đây 3 tháng. Còn hiện trạng đã lập biên bản của UBND Phường là THIỆT HẠI RẤT LỚN VÀ RÕ RÀNG RỒI.
2 - Đây là THỎA THUẬN ĐỀN BÙ THIỆT HẠỊ, có thiệt hai đã xác nhận của cơ quan nn, bên 35hb cũng xác nhận thiệt hại do họ gây ra. XEM cán bộ nào dám ngang nhiên giúp đỡ a Hoàn nhận đơn tố giác tội phạm tội và tiến hành đi điều tra ???? còn xác định muốn làm trái luật, sống trên pl như vụ đường17 thì cứ chiến thôi.

362 HS thì ko bao giờ sợ, các văn bản ep công khai là do UBND yêu cầu bên 35HB bàn giao để em theo dõi, ko có dấu "mật" nào cả.

362, 585 luật Dân Sự thì càng không, vì em không đưa vụ này ra tòa dân sự :) >

Cám ơn cụ thichduthu2011 rất nhiều.
Vụ Điều Tra VKSNDTC chuyên điều tra, xử lý các cán bộ công tác trong ngành tư pháp vi phạm pl, hay ban Nội Chính, đều là các đơn vị em đã từng...
Tối nay em sẽ viết phân tích về tội 170 BL Hình sự kia đầy đủ cho các cụ, và tường thuật buổi làm việc ngày hôm qua chi tiết. Các cụ chờ em nhé

Chỉnh sửa cuối:

trung102

Xe tăng
Em tưởng chiều nay nghe tin mừng, hóa ra lại quả lừa tiếp!!! Cụ chủ hãy tiếp tục đòi lại công lý nha...

Hôm qua bẫy tội 170 tội CƯỠNG ĐOẠT TÀI SẢN cụ ạ :)). Em lạ gì.
Theo thông tư hướng dẫn mới định nghĩa : HÀNH VI KHÁC có giải thích là hành vi dùng các thủ đoạn gây áp lực rất lớn về tinh thần của người bị hại để buộc họ phải giao tài sản cho người phạm tội để chiếm đoạt theo đòi hỏi mà người phạm tội đưa ra, kèm với việc dùng thủ đoạn đo.

Các thủ đoạn thường sử dụng là lợi dụng những lỗi lầm, khuyết điểm của người bị hại mà người phạm tội biết được để đe doạ sẽ làm ảnh hưởng đến uy tín, danh dự, nhân phẩm của họ (ví dụ: Doạ tố cáo bí mật đời tư của một người, mà bí mật này sẽ ảnh hưởng đến danh dự của họ) hoặc doạ gây ảnh hưởng xấu đến các mối quan hệ xã hội khác như các mối quan hệ kinh doanh (Ví dụ: phát hiện nước giải khát đóng chai của một công ty có tạp chất, đã doạ công ty này phải đưa một khoản tiền lớn để người phạm tội không tiết lộ thông tin này…)

Thời điểm hoàn thành tội phạm này được tính từ lúc người phạm tội thực hiện xong hành vi đe doạ sẽ dùng vũ lực hoặc có thủ đoạn uy hiếp tinh thần người khác kèm theo đòi hỏi về giao tài sản để (với mục đích) chiếm đoạt. Nếu chỉ thuần tuý đe doạ sẽ dùng vũ lực hoặc dùng thủ đoạn uy hiếp tinh thần mà không có hay không gắn liền vối yêu cầu về tài sản để chiếm đoạt thì không cấu thành tội phạm này.

Hài lắm a hoàn bẩn ạ.

1- Có sự việc nứt nhà, sập cầu thang, sập đổ mấy bức tường, mới xây tạm lại 1 bức tường cách đây 3 tháng. Còn hiện trạng đã lập biên bản của UBND Phường là THIỆT HẠI RẤT LỚN VÀ RÕ RÀNG RỒI.
2 - Đây là THỎA THUẬN ĐỀN BÙ THIỆT HẠỊ, có thiệt hai đã xác nhận của cơ quan nn, bên 35hb cũng xác nhận thiệt hại do họ gây ra. XEM cán bộ nào dám ngang nhiên giúp đỡ a Hoàn nhận đơn tố giác tội phạm tội và tiến hành đi điều tra ???? còn xác định muốn làm trái luật, sống trên pl như vụ đường17 thì cứ chiến thôi.

362 HS thì ko bao giờ sợ, các văn bản ep công khai là do UBND yêu cầu bên 35HB bàn giao để em theo dõi, ko có dấu "mật" nào cả.

362, 585 luật Dân Sự thì càng không, vì em không đưa vụ này ra tòa dân sự :) >

Cám ơn cụ thichduthu2011 rất nhiều.

Tối nay em sẽ viết phân tích về tội 170 BL Hình sự kia đầy đủ cho các cụ, và tường thuật buổi làm việc ngày hôm qua chi tiết. Các cụ chờ em nhé
Theo em cụ phải tìm được câu trả lời: Tại sao bên kia cứ liên tục hứa hẹn rồi lại liên tục phủi đít như vậy?

Traubotube

Xe điện
Phương án bồi thường nhà thì chỉ xây lại cầu thang còn tường nào nứt thì xây lại nếu anh hưởng kết cấu thì gia cố còn thiệt hại kinh tế thì tính theo số ngày thực tế bị ảnh hưởng nhìn chung là quá hợp tình hợp lý,vậy tại sao bên 35 không đồng ý và cụ cũng nghi là bên kia sẽ không thực hiện nhỉ?

Chỉ còn một ẩn số là số tiền/ ngày, lẽ nào vấn đề ở chỗ này? Nếu không ngại cụ cứ đưa lên để mọi người phân tích, em nghĩ cũng là một cách để giải thích cho bên 35 hiểu con số là hợp lý, chấp nhận được :)
Em nghĩ chủ yếu họ k thiện chí. Giống như còm của cụ hoặc cụ nào đó trước đây: "Nhìn không ưng mắt nên 1 xu tao cũng k..."
Chứ cụ chủ thấu tình đạt lý, am hiểu luật thì con số chắc chắn k phải ở mức thiên văn.
Thiệt hại theo ngày thì dễ tính, cửa hàng làm ăn có hóa đơn sổ sách chứng từ hàng ngày, hàng tháng. Ngoài ra với người có tiền có nghề, việc định giá cũng k phải là quá khó.
Em ủn lên giúp chủ thớt đồng hi vọng sau vụ này chết khối thằng quan tham cho dân được nhờ.
Cả nước đang lo chống dịch, bao công sức của CP bỏ ra, niềm tin của nhân dân mới lên dc chút xíu thì có bọn ngu nó gây như thế này.

kts.DucNgoc

Xe tăng
nói chung, đội này nó giầu nghèo j tiền đền bù mà thể hiện sự chầy bửa nhỉ? e nghĩ khả năng chủ nhà ko nắm đc thông tin, quân cán có hành vi nói hoặc đổ với chủ nhà là do bác chủ thớt vòi tiền hoặc thế này thế kia, nên chủ nhà ko nhận thức được đúng tình hình. Theo em vẫn cứ nên có sự gặp đc chủ đầu tư thật chuẩn.