[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

Dunga_otf

Xe buýt
Nói chung cứ cẩn thận cho chắc, loại lươn lẹo nhiều lần cần đề phòng.

Chúc mừng cụ trước việc hôm nay đã.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Em chúc mừng cụ. Theo dõi các bước thực hiện tiếp theo của 2 bên ạ.

blackbox

Xe tăng
Tin vui bước đầu cho cụ chủ!
Mai nghe cụ update nhưng em lại mong cái giá thị trường.
Chứ cụ phá giá khu phố cổ thì những nhà sau lại thiệt thòi.
Vì mấy ai mà có nghề luật và điều kiện kinh tế, quan hệ như cụ chủ để chiến đấu với lũ này!

ekichi04

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ, nhưng tự dưng họ ngoan như cún thế làm em lại thấy có gì đó ko xuôi lắm. Chắc là tại em hay cả nghĩ thôi ạ.
Cân nhắc lợi hại thôi, bồi thường cũng lớn nhưng không bồi thường thiệt hại lớn ... hơn :))
thấy ánh sáng từ cuối hang sơn đoàng ùi, cón 9km nữa, cụ chủ cập nhật nhé
Em thì mong cụ chủ giành phần thắng vì điều đó có nghĩa là đất nước còn có luật pháp, người dân còn trông cậy được vào luật pháp.
Còn ngoài lề 1 chút, theo những gì em hiểu được qua 2 thằng nối khố đang làm duyệt bài ở 2 (coi như) tờ báo cũng kha khá thì các cụ làm như gọi được báo chí với VTV24 gì đấy dễ lắm ý. Không đơn giản đâu.
Chúc mừng cụ nhé, em theo dõi thớt cụ từ đầu :))
Chúc mừng cụ, hội nó bt chắc bóp nghẹt cả 100 cái hàng xóm rồi mà đến lần này ko may gặp phải cụ nên mới ngoan thế đấy :)
Chúc mừng cụ ạ, nhưng mong cụ tạm gác niềm vui nhắc nhở bản thân & gia đình đi đứng cẩn thận, tối ngủ thì mở sẵn cửa thoát hiểm, lắp thêm cảm biến báo cháy thì càng tốt.
Chắc là tại em lo xa, bác gì nghỉ rồi ấy bảo nghèo mà bình yên, giờ thì cả xã hội nghèo đúng như mong ước rồi, còn mỗi bình yên nữa là được toàn vẹn thôi.
Chúc mừng cụ V nhé,lâu rồi k tụ tập chờ hết dịch thì ngồi nhé!
Nói chung cứ cẩn thận cho chắc, loại lươn lẹo nhiều lần cần đề phòng.

Chúc mừng cụ trước việc hôm nay đã.
Em chúc mừng cụ. Theo dõi các bước thực hiện tiếp theo của 2 bên ạ.
Em cám ơn các cụ đã ủn đit topic.
Còn khi chưa lên UBND và chưa kí thỏa thuận đền bù thiệt hại thì chưa có gì chắc chắn hết.

Em đang up video 1h17p chiều lên lên và đưa link vào cho các cụ xem cụ thể. Khả năng cao là em lại ăn quả lừa tiếp :P. Nhưng em cứ update cho các cụ ủng hộ em thôi ạ.

Patriots

Xe lăn
Còn khi chưa lên UBND và chưa kí thỏa thuận đền bù thiệt hại thì chưa có gì chắc chắn hết.

Em đang up video 1h17p chiều lên lên và đưa link vào cho các cụ xem cụ thể. Khả năng cao là em lại ăn quả lừa tiếp :P. Nhưng em cứ update cho các cụ ủng hộ em thôi ạ.
Chuẩn cụ, cứ phải cương quyết khôn khéo, tiền chưa vào tay mình thì chưa phải của mình, người ta xây nhà mà đễ nhà hàng xóm như vậy mà chưa có trách nhiệm gì thì kể cũng tài, tỷ phú mà ứng xử vậy cháu thấy chưa ổn, đằng nào chẳng phải mất tiền do lỗi của mình gây ra, mất cho ai cũng là mất nhưng phải làm sao giải quyết được triệt để. Xây nhà tử tế hẳn hoi còn phát sinh đủ thứ với láng giềng nữa là. Cháu ủn phát lên để các cụ theo dõi

Chỉnh sửa cuối:

Traubotube

Xe điện
Chuẩn cụ, cứ phải cương quyết khôn khéo, tiền chưa vào tay mình thì chưa phải của mình, người ta xây nhà mà đễ nhà hàng xóm như vậy mà chưa có trách nhiệm gì thì kể cũng tài, tỷ phú mà ứng xử vậy cháu thấy chưa ổn, đằng nào chẳng phải mất tiền do lỗi của mình gây ra, mất cho ai cũng là mất nhưng phải làm sao giải quyết được triệt để. Xây nhà tử tế hẳn hoi còn phát sinh đủ thứ với láng giềng nữa là. Cháu ủn phát lên để các cụ theo dõi
Cụ chủ nói chưa chắc chủ nhà đã biết do đã ủy quyền cho anh nào đó đứng ra lo rồi.

18nlife

Xe tải
Đã nói chuyện xong các cụ ạ. Vui vẻ hoà nhã, bên 35Hb ô Hoàn đồng ý hoàn toàn các điều kiện của bên em.
Mai lên UBND phường tổ chức buổi hoà giải có đủ Tổ Hoà Giải Ubnd Phường, kí tá đầy đủ xong em báo cáo các cụ of nhé.
Bước đầu thế là ok rồi cụ. Còn lại đến đâu tính đến đó, họ cg cần phải thi công tiếp chứ dừng mãi sao dc. Họ chôn cả đống tiền ở đó nên họ hiểu hơn ai hết!

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Cứ tin khi còn có thể thôi cụ, mình thiện chí thì hy vọng người ta cũng sẽ thiện chí :))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Đã nói chuyện xong các cụ ạ. Vui vẻ hoà nhã, bên 35Hb ô Hoàn đồng ý hoàn toàn các điều kiện của bên em.
Mai lên UBND phường tổ chức buổi hoà giải có đủ Tổ Hoà Giải Ubnd Phường, kí tá đầy đủ xong em báo cáo các cụ of nhé.
Cụ bật mí cho anh em trên này lý do sao bên 35 lại quay ngoắt 180 độ vậy? hay cụ cơ to?

bloodheartvn

Xe điện
Chúc mừng cụ.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cụ cố up video lên cho ae học hỏi kinh nghiệm đàm phán của cụ với ạ.

ekichi04

Xe tăng
Tin vui bước đầu cho cụ chủ!
Mai nghe cụ update nhưng em lại mong cái giá thị trường.
Chứ cụ phá giá khu phố cổ thì những nhà sau lại thiệt thòi.
Vì mấy ai mà có nghề luật và điều kiện kinh tế, quan hệ như cụ chủ để chiến đấu với lũ này!
Em sẽ công khai giá nếu bên 35hb không xin ghi vào biên bản là giữ kín thoả thuận. Cụ yên tâm, nhưng cụ cứ đọc #400, em đã nói là yêu cầu của em ít hơn con số đó, và thực sự là = 1/5 trung bình các vụ như này trên phố cổ, với giá trị nhà/m2 + tiền thue đắt đỏ tương đương.

Vẫn không chắc mai họ giữ lời anh ạ, vợ chồng em lại tin thêm lần nữa. Hôm nay không có ghi biên bản nữa vì bao biên bản nó đều phủi đít công nhận đâu mà. Hết 3pm ngày mai mà nó không qua thì thôi em lại việc em em làm việc nó nó làm.

Cụ chủ nói chưa chắc chủ nhà đã biết do đã ủy quyền cho anh nào đó đứng ra lo rồi.
Bước đầu thế là ok rồi cụ. Còn lại đến đâu tính đến đó, họ cg cần phải thi công tiếp chứ dừng mãi sao dc. Họ chôn cả đống tiền ở đó nên họ hiểu hơn ai hết!
Cứ tin khi còn có thể thôi cụ, mình thiện chí thì hy vọng người ta cũng sẽ thiện chí :))
Cụ bật mí cho anh em trên này lý do sao bên 35 lại quay ngoắt 180 độ vậy? hay cụ cơ to?
Cụ cố up video lên cho ae học hỏi kinh nghiệm đàm phán của cụ với ạ.
Cám ơn các cụ, em đã up video lên youtube rồi, em lại tin họ thêm lần nữa, đợi đến hết 3PM ngày mai, nếu họ lại lật lọng thì em up video thoả thuận hôm nay.

Update cho các cụ dễ hiểu:

A- Em yêu cầu trả lời câu hỏi có hay không, và chốt :
1 - Ông Hoàn thừa nhận toàn quyền QUYẾT ĐỊNH VIỆC ĐỀN BÙ, CẢ PHẦN XÂY DỰNG VÀ KINH TẾ, VÀ ĐỀN CHO EM, KHÔNG LIÊN QUAN EM QUỲNH, KHÔNG CÓ ông CHÚ chủ nhà nào hết.
2 - Ông Hoàn vẫn xin tính thời gian đền bù từ ngày ông giao TIỀN và VÀO SỬA CHỮA NHÀ, em không đồng ý, và ông Hoàn thống nhất mốc thời gian xác định đền bù thiệt hại là 23/03/2020 như đúng biên bản trên UBND phường đã kí.
3 - Ông Hoàn đồng ý toàn bộ 7 điều khoản trong THOẢ THUẬN ĐỀN BÙ do bên em yêu cầu bao gồm :
+ Mốc thời điểm xác định 23/03/2020.
+ Con số tiền đền bù tính theo ngày x số ngày thực tế ông Hoàn làm.
+ Hạng mục xây dựng : nứt đâu đập đi xây lại, hiện tại xác định theo hiện trạng biên bản của UBND Phường là phải xây lại toàn bộ cầu thang t1t2t3, toàn bộ khối nhà phía sau nứt tường nào đập đi xây lại, nếu nứt dầm thì đổ lại.
+ Thời gian xây ô Hoàn dự kiến 30 ngày từ ngày mai, tức là + 21n từ hôm 23/03 = 51 + tạm ứng 30 ngày = 81n x số tiền, làm ngắn hơn 81 ngày thì thừa em trả đủ, hoặc để thừa phát lại giữ tiền, cứ hết 30n là thừa phát lại trả tiếp em 30n mới tạm ứng ( như đóng tiền thuê nhà ). Đến trước 5ngày khi hết số tiền tạm ứng, ông Hoàn phải thanh toán tiếp số tiền 30 ngày, nếu không thanh toán thì thoả thuận này ngay lập tức hết hiệu lực.
+ Khi nào xây dựng xong + thanh toán đủ tiền đền bù kinh tế, 2 bên làm biên bản nghiệm thu công trình 33hb thì bên 35 mới được xây dựng tiếp. Toàn bộ phần kết cấu móng, dầm, cột, cầu thang là để chủ nhà 33hb giám sát về vật liệu, thiết kế thi công.
+ Toàn bộ phí, thuế của thoả thuận đền bù này bên ông Hoàn chịu.
+ Sau khi bên 35hb xây dựng lại xong nguyên trạng nhà 33hb, và ông Hoàn đã thanh toán đủ tiền thiệt hại kinh tế theo thoả thuận này, thì 2 bên tiến hành lập biên bản xác nhận HOÀ GIẢI tại UBND phường.

Trong 10h sáng mai hoặc 3PM chiều mai ông Hoàn phải qua lập biên bản thoả thuận đền bù + thanh toán tiền, có người làm chứng. Nếu hết thời gian trên thì thôi lại VIỆC AI NGƯỜI ĐẤY LÀM thôi các cụ ạ.

Vợ chồng em lại tin người thêm 1 lần nữa xem sao.

Ps: các cụ cần phân biệt rõ BIÊN BẢN THOẢ THUẬN khác hẳn BIÊN BẢN HOÀ GIẢI nhé.
Có biên bản hoà giải thì là cơ sở để UBND huỷ ngay lệnh đình chỉ thi công nha. Đừng mắc bẫy. Bài học đấy quan trọng nhất đấy,

PS: hôm nay anh cho anh HIẾU (GĐ cty DBcons chủ thi công) ôm 1 cặp sách lên theo, nhìn cách cầm thì có vẻ là nhiều tiền.
Đang nói chuyện anh đt bảo mở cửa cho 2nhân viên của anh vào lập biên bản, mà em check cam thì trông lạ lắm. Không hiểu anh định chơi bài gì các cụ nhỉ ? Em nói em có 2 nhân viên + vợ em chữ đẹp viết nhanh, cần gì ai vào. KHÔNG MỞ CỬA.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Cái đoạn nhà thầu nó đòi cho thêm người vào rồi mang theo tiền nghe có vẻ giống định dàn cảnh vu vạ. Đội này lươn khươn nhưng khôn quá cũng chết.

ekichi04

Xe tăng
Cái đoạn nhà thầu nó đòi cho thêm người vào rồi mang theo tiền nghe có vẻ giống định dàn cảnh vu vạ. Đội này lươn khươn nhưng khôn quá cũng chết.
Vâng, mọi lần đều trốn không kí, không biên bản, phủi đít đánh bài chuồn hỏi ý kiến Chú Chủ Nhà, lần này thì nhận từ đầu là từ hôm nay tôi toàn quyền quyết định. Không liên quan bà NGUYỄN NGỌC QUỲNH 10/08/1999 NỮA, KHÔNG CÓ ÔNG CHÚ CHỦ NHÀ NÀO NỮA.

Lần này lại chủ động cho người lên ghi BB mới lạ. Mà xong vợ em với nv qua chứng kiến, em nói thôi không cần ghi làm gì, thì lại cứ năn nỉ vợ em ngồi ghi nhưng vợ em không ghi. LẠ GHÊ.

Vu vạ thì em nghĩ ai dám nhỉ, cán b nào định theo dõi và lập hiện trường để vu vạ nhỉ ? vu vạ cái gì nhỉ ? Em đường đường chính chính công khai ngồi đàm phán, mở cửa ngoài trời bancon tầng 2, và đây là đàm phán bồi thường thiệt hại, thiệt hại có biên bản của UBND phường nhà nước, kí tá dấu đỏ chót, ông Hoàn nhận toàn bộ trách nhiệm và cam kết đàm phán đền bù mà ???

KHÓ HIỂU THẬT. Đúng là càng ngày em càng tò mò kịch bản của bên kia?

Traubotube

Xe điện
Vâng, mọi lần đều trốn không kí, không biên bản, phủi đít đánh bài chuồn hỏi ý kiến Chú Chủ Nhà, lần này thì nhận từ đầu là từ hôm nay tôi toàn quyền quyết định. Không liên quan bà NGUYỄN NGỌC QUỲNH 10/08/1999 NỮA, KHÔNG CÓ ÔNG CHÚ CHỦ NHÀ NÀO NỮA.

Lần này lại chủ động cho người lên ghi BB mới lạ. Mà xong vợ em với nv qua chứng kiến, em nói thôi không cần ghi làm gì, thì lại cứ năn nỉ vợ em ngồi ghi nhưng vợ em không ghi. LẠ GHÊ.

Vu vạ thì em nghĩ ai dám nhỉ, cán b nào định theo dõi và lập hiện trường để vu vạ nhỉ ? vu vạ cái gì nhỉ ? Em đường đường chính chính công khai ngồi đàm phán, mở cửa ngoài trời bancon tầng 2, và đây là đàm phán bồi thường thiệt hại, thiệt hại có biên bản của UBND phường nhà nước, kí tá dấu đỏ chót, ông Hoàn nhận toàn bộ trách nhiệm và cam kết đàm phán đền bù mà ???

KHÓ HIỂU THẬT. Đúng là càng ngày em càng tò mò kịch bản của bên kia?
Có khi sau vụ này cụ bớt thêm ít ngồi lại với nhau hỏi: a nghĩ gì khi đó. Ngộ ghê

ekichi04

Xe tăng
Có khi sau vụ này cụ bớt thêm ít ngồi lại với nhau hỏi: a nghĩ gì khi đó. Ngộ ghê
Hôm nay em nói rõ hết rồi, mai anh Hoàn giữ đúng lời cam kết thì em sẽ có con số "đẹp" thiện chí cho anh, có cả cô chú chủ nhà cùng nghe và hiểu.
Còn anh lại lật kèo thì thôi đường ai nấy đi, việc ai người ấy làm.

Em cũng buồn ngủ quá.
Thôi em đi ngủ các cụ ạ. Cám ơn các cụ nhiều. Vodka vẫn chưa về, mai em rót mời các cụ sau nhé.

Trân trọng !

Chỉnh sửa cuối:
Chia buồn cùng cụ chủ, nhà cụ hơi đen nhỉ. Em ở cùng phường với cụ. Cách đây mấy năm nhà em cũng có nhà Khách sạn lớn xây dựng ngay bên cạnh.
Chủ nhà tuy là dân xã hội nhưng hiểu việc và ngoại giao tốt lắm, họ làm luật kín kẽ, sang ngoại giao hàng xóm kĩu kịt.
Trong quá trình xây bên em có nứt vỡ tỹ mà họ đồng ý cho cả ngõ sửa nhà, chi phí bao nhiêu họ cân tất.
Cụ chủ lại gặp đúng ông cùi, động đến pháp đình là lôi thôi đủ việc.

oldfashion

Xe tăng
Mấy ông thầu xây dựng kia cũng lạ.
Tại mình xây nên nhà người ta mới bị nứt, bị hỏng, chưa kể trong quá trình xây gây ra ồn ào bụi bặm.
Thế thì gặp người ta nhũn nhặn giải quyết cho nó yên đi. Được việc xây dựng của mình, được việc kinh doanh của người ta.
Đằng này lại "bố mày có tiền, bố mày dđéo ngán", chán cái xh.

hai.tranhr

Xe container
Chúc mừng Cụ chủ nhé!

hanoien

Xe điện
Bạn em xây khách sạn bên ngõ Hàng Hương, cũng gặp tình trạng tương tự khi nhà hàng xóm nứt, toác tường, lún móng.... Chủ nhà bên đó rắn hơn nhiều, bạn em phải xây lại căn nhà cho họ luôn, dù cách hẳn 1 nhà!