[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

hairyscary

Xe điện
Trước khi nó đào móng cụ ko bắt nó làm biên bản hiện trường à
Cụ Cống Ngầm ít ra khỏi cống nên ko theo kịp thời sự nửa năm trước rồi =)) =)) =))

Ai em so ry, em fun tí, tại cái nịck của cụ nó hợp cảnh quá =))=))=))

Nợ xấu chắc ko phải vì THEO PHÁP LUẬT thì chủ là em Quỳnh 99, uỷ quyền là a hòn 70, thi công là DBCons Hiếu 84, toàn người có tóc và vẫn bình thường mà cụ ơi 🤓
Tự dưng em lại muốn hóng ảnh em này. Cứ Quỳnh búp bê rồi Quỳnh baby các kiểu nên thấy tên Quỳnh là hóng :D

Rong Ruổi

Xe container

Cụ thớt có thừa cái gì không, mai em qua nhặt >:)
Chủ toạch hôm nay đi xa lắm rồi. Chắc cụ thớt phải chờ ít ngày nữa để điền tên A chủ toạch mới vào băng rôn mới.
Phải công nhận 1 điều là cụ cứng hơn E tưởng nhiều. Cụ cố gắng nhé. Công lý mãi rồi cũng phải được thực thi. Còn bọn làm láo sau vụ này công danh, sự nghiệp của nó đứt hết đi ;))

ekichi04

Xe tăng
Cụ Cống Ngầm ít ra khỏi cống nên ko theo kịp thời sự nửa năm trước rồi =)) =)) =))

Ai em so ry, em fun tí, tại cái nịck của cụ nó hợp cảnh quá =))=))=))

Tự dưng em lại muốn hóng ảnh em này. Cứ Quỳnh búp bê rồi Quỳnh baby các kiểu nên thấy tên Quỳnh là hóng :D
Em có ảnh em Quỳnh, đã điều tra ra full profile luôn, điều tra mở rộng thì mới ra đến mama em ý, rồi các cty, rồi cái nhà trên nóc toàn ngựa ngay trung tâm khu đô thị thành phố Giao Lưu này, từ đó mới ra tt chủ là anh chủ tịch c con, từ đó trong em bừng nắng hạ, quyết định ngay trong hôm sau viết đơn đi nộp lên UBND phường luôn và ngay hồi tháng 03/2020 cụ ạ.

Chủ toạch hôm nay đi xa lắm rồi. Chắc cụ thớt phải chờ ít ngày nữa để điền tên A chủ toạch mới vào băng rôn mới.
Phải công nhận 1 điều là cụ cứng hơn E tưởng nhiều. Cụ cố gắng nhé. Công lý mãi rồi cũng phải được thực thi. Còn bọn làm láo sau vụ này công danh, sự nghiệp của nó đứt hết đi ;))
Em lại nghĩ cứ để nguyên tên ctich C cụ ạ, nhưng em nghĩ mai em nên viết thêm tên, kêu cứu lên thêm anh chủ tịch quận Hoàn Kiếm là a Long nữa.

Giờ mà em mở rộng điều tra lại link được em Quỳnh 99, a hòn có liên quan đến cty - gia đình anh c con chủ tịch thì vui phết 😊

SuHaoMuoi199

Xe tải
Em có ảnh em Quỳnh, đã điều tra ra full profile luôn, điều tra mở rộng thì mới ra đến mama em ý, rồi các cty, rồi cái nhà trên nóc toàn ngựa ngay trung tâm khu đô thị thành phố Giao Lưu này, từ đó mới ra tt chủ là anh chủ tịch c con, từ đó trong em bừng nắng hạ, quyết định ngay trong hôm sau viết đơn đi nộp lên UBND phường luôn và ngay hồi tháng 03/2020 cụ ạ.
View attachment 5420459

Em lại nghĩ cứ để nguyên tên ctich C cụ ạ, nhưng em nghĩ mai em nên viết thêm tên, kêu cứu lên thêm anh chủ tịch quận Hoàn Kiếm là a Long nữa.

Giờ mà em mở rộng điều tra lại link được em Quỳnh 99, a hòn có liên quan đến cty - gia đình anh c con chủ tịch thì vui phết 😊
thế em Quỳnh là con anh Riêng hả bác

Finew

Xe tăng
Em rất ngóng cập nhập của cụ.

Có biên bản và cả vài chục ảnh nhà sạch đẹp nguyên trạng trước lúc thi công.
có biên bản của phường xác nhận hiện trạng nứt lún, do bên 35 thi công, có qđ xử phạt ghi rõ do 35 gây ra và yêu cầu đền bù.
Em không hiểu luật, nhưng thắc mắc cái văn bản của phường ra như vậy có đủ thẩm quyền không vì không chắc phường có đủ trình độ chuyên môn để phán nguyên nhân là do công trình nhà 35. Nên văn bản này dễ là bị lật. Để chỉnh chu thì cần bên thứ 3 vào và thẩm định.

duongbinh07

Xe điện
Ông C con mà đứng sau vụ này thì việc kiện tụng của cụ chủ sẽ làm khổ rất nhiều người dưới quyền ông C. Vì Sếp bắt thì nv phải làm, chứ ko phải họ cố tình đối chọi với cụ.

duongbinh07

Xe điện
Với tình hình hiện tại thì sợ nhất là chủ nhà không xây tiếp nữa, để 4-5 năm tới mọi việc yên rồi xây thì phiền phết!
Có toà của anh Hẹ xây thô xong rồi mà anh ấy bị bắt, ngừng mấy năm nay ko làm gì đây.

ekichi04

Xe tăng
Ông C con mà đứng sau vụ này thì việc kiện tụng của cụ chủ sẽ làm khổ rất nhiều người dưới quyền ông C. Vì Sếp bắt thì nv phải làm, chứ ko phải họ cố tình đối chọi với cụ.
Cụ nói thế thì em thành người xấu hả cụ 😂😂😂. Tư duy hay thật.
Thế nguyên các hành vi này thì ai phải chịu trách nhiệm hả cụ ??? cố tình gài bẫy, cố tình vi phạm pl sửa biên bản, sửa chữ viết của em khi họp tại ubnd, ra vb xử phạt ko thực hiện. Sau đó cty bị khủng bố ném chất thải —-> ngay lập tức ca xxx quận, y tế môi trường ộp vào đòi kiểm tra xét nghiệm, tax cục Hn điện thoại doạ thanh tra doanh nghiệp siêu siêu nhỏ mấy lần liền sai quy định , quận hk cấp sổ đỏ sai, tổ chức t tra sai thủ tục....

Có toà của anh Hẹ xây thô xong rồi mà anh ấy bị bắt, ngừng mấy năm nay ko làm gì đây.
Cụ không phải ví dụ doạ em làm gì 😂😂😂, vụ việc khác xa nhau cụ ạ. Vì những người theo Pháp Luật đang đứng tên sở hữu + chịu trách nhiệm nhà 35hb đều còn sống và còn tóc. Còn cán bộ nào sai thì xác định tháng sau tiếp tục được lên sóng truyền thông.

hòn và băng đảng vào đọc đi nhé 😎

blackbox

Xe tăng
Ủn giúp cụ! Hy vọng có chuyển biến mới trong vụ việc của cụ trong thời gian tới!

nghiadat2anhem

Xe buýt
Ủn tiếp cho cụ Vân. Qua vụ việc ngày hôm qua CC bị xích thì bước đầu cụ giành điểm trước bọn khốn đang hết chỗ dựa giẫm kia rồi.

duongbinh07

Xe điện
Cụ nói thế thì em thành người xấu hả cụ 😂😂😂. Tư duy hay thật.
Thế nguyên các hành vi này thì ai phải chịu trách nhiệm hả cụ ??? cố tình gài bẫy, cố tình vi phạm pl sửa biên bản, sửa chữ viết của em khi họp tại ubnd, ra vb xử phạt ko thực hiện. Sau đó cty bị khủng bố ném chất thải —-> ngay lập tức ca xxx quận, y tế môi trường ộp vào đòi kiểm tra xét nghiệm, tax cục Hn điện thoại doạ thanh tra doanh nghiệp siêu siêu nhỏ mấy lần liền sai quy định , quận hk cấp sổ đỏ sai, tổ chức t tra sai thủ tục....

Cụ không phải ví dụ doạ em làm gì 😂😂😂, vụ việc khác xa nhau cụ ạ. Vì những người theo Pháp Luật đang đứng tên sở hữu + chịu trách nhiệm nhà 35hb đều còn sống và còn tóc. Còn cán bộ nào sai thì xác định tháng sau tiếp tục được lên sóng truyền thông.

hòn và băng đảng vào đọc đi nhé 😎
Á cụ nghĩ là doạ thì là doạ chứ em biết cái gì e chia sẻ lên thôi. Em nói sự thật chứ phịa đâu. Cần em chụp cái hình CT của lão ( dễ thôi vì em nhìn ra cửa sổ là thấy ).

Còn e nói xác định được đầu trò là anh C thì hiểu thêm động cơ của mấy hành động trên chứ nhà em có bảo làm thế là đúng đâu.

Hiểu kẻ thù thực sự là ai thì đánh trúng hơn, thế thôi.

ekichi04

Xe tăng
Á cụ nghĩ là doạ thì là doạ chứ em biết cái gì e chia sẻ lên thôi. Em nói sự thật chứ phịa đâu. Cần em chụp cái hình CT của lão ( dễ thôi vì em nhìn ra cửa sổ là thấy ).

Còn e nói xác định được đầu trò là anh C thì hiểu thêm động cơ của mấy hành động trên chứ nhà em có bảo làm thế là đúng đâu.

Hiểu kẻ thù thực sự là ai thì đánh trúng hơn, thế thôi.
Em hiểu cụ nói gì. Và em hiểu đầu trò nên em bình tĩnh xử lý các “hành vi, tiểu sảo, thủ đoạn” ...trong suốt 5 tháng qua cụ ạ.
Từ xxx phường, lên quận, rồi leo thang lên gđ xxx tp Hn, rồi bộ, đánh võng qua ubnd, tổ lái qua C.Phủ... nhà em đỡ hết, làm gì được đâu. Càng nuôi nhiều bồ câu càng xa lầy và làm leo thang vụ việc từ bé xé to.
Em hiểu rõ chủ thực sự là ai nên em mới bỏ qua chuỗi hđ bẩn thỉu của bọn ong ve của c con thời gian vừa qua, cho cơ hội để xử lý vụ việc thêm lần nữa ( vì tụi nó qua xin)
Nhưng đến tháng sau thì chắc cuộc chơi sẽ tiếp tục và tăng phần gay cấn hơn nữa.

Em lại vào hóng còm gắt đa chiều :bz
Cứ càng gắt em càng mừng cụ nhỉ, để topic lúc nào cũng nổi là em vodka hết.

chim to

Xe tăng
Ủn cho cụ chủ.
Có khi vụ của cụ chủ không khéo bọn kia lại thành củi thì hay nhỉ. rất nhiều vụ chết vì chuyện ban đầu rất nhỏ

duongbinh07

Xe điện
Ủn cho cụ chủ.
Có khi vụ của cụ chủ không khéo bọn kia lại thành củi thì hay nhỉ. rất nhiều vụ chết vì chuyện ban đầu rất nhỏ
Theo thuyết âm mưu, cũng có thể lão thớt cũng có thêm nút Trợ giúp kể từ vòng mấy đó.
Thiếu gì nhóm muốn vạch quần C con, họ sẵn sàng hợp tác.
Còn lão thớt có dùng Trợ giúp ko thì em ko biết.

ekichi04

Xe tăng
Ủn cho cụ chủ.
Vụ nhà em thì chỉ tầm ch.tịch quận, ctich phường, chắc cành khô điếu đóm thôi chứ chưa tầm “củi” được cụ ạ.

Trước mắt thấy ctich phường Hàng Bạc, tổ trưởng ttraqlxd phường mới điều chuyển 3 tháng rồi.
Theo thuyết âm mưu, cũng có thể lão thớt cũng có thêm nút Trợ giúp kể từ vòng mấy đó.
Thiếu gì nhóm muốn vạch quần C con, họ sẵn sàng hợp tác.
Còn lão thớt có dùng Trợ giúp ko thì em ko biết.
Cũng có nhiều chiến hữu của các cụ nhà em hỏi thăm và nhắn nhủ bọn 35 này nó bẩn bựa, lưu manh lắm, nhiều bác ngỏ ý muốn đt phát một cho c con cho xong, nhưng mà vc em cũng thấy việc bé tý nên xin các cụ cứ để bọn con xử lý theo con đường đơn thư tự nhiên như 1công dân bình thường, để xem đội nhà em Quỳnh99 cư xử ra sao.
Và sau 1 tháng ăn đủ mọi thủ đoạn bẩn thỉu, lưu manh của đội 35 đó 😅, vừa tức, lại còn bị các cụ trong nhà mắng vì cái tội ko nghe người lớn.
Nhưng thôi vc em quyết là đi tìm anh Công Lý rồi, có rau ăn rau, cháo ăn cháo, PL ra qđịnh đền 1xu thì vc em cũng chấp nhận 1xu.
Hàng xóm này thì căng
Căng lắm cụ ạ, nhà em căng băng rôn, bên 35 nó cũng căng bạt che công trình, 4 tháng rồi :).
Vụ việc càng ngày càng phức tộp hehe.

Bakanbonko

Xe tải
Vụ này càng ngày càng nhiều tình tiết mới, xem hồi hộp thật. Mong rằng công lý sẽ được tái lập.

PhongNgoc

Xe buýt
Đầu tháng em ủn lên cho thớt xôm tí. Phe anh C giờ chắc cũng bận lắm, vụ cụ Gấu chắc chả có thời gian mà lo nữa.

ekichi04

Xe tăng
Đầu tháng em ủn lên cho thớt xôm tí. Phe anh C giờ chắc cũng bận lắm, vụ cụ Gấu chắc chả có thời gian mà lo nữa.
Em quỳnh99 và mẹ em ý là “người thân” thôi, giờ chắc thân ai người ấy lo.
Em cứ tóm người có tóc em đi tìm anh công Lý tiếp cụ nhỉ.