[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

Patriots

Xe lăn
Tình hình anh hòn có gì mới chưa cụ chủ? Quả này quận không xử lý triệt để cụ chủ có thể gửi đơn lên tổng trấn mới nhỉ

No Problem

Xe tăng
Thằng Chung đã bị tạm đình chỉ rồi, vui đây

vharc

Xe tăng
có j mới ko cụ Vân

blackbox

Xe tăng
Sau đây không biết tình hình của cụ chủ ntn.
Có sáng cửa lên chưa nhỉ?

bomon

Xe tăng
Cụ ekichi04 nói rồi mà:
- Thượng tôn pháp luật, ra tòa kể cả phán quyết được bồi thường 10đ cụ ấy cũng chấp nhận.
- Chấp nhận mất tiền chứ không chấp nhận hèn.
Em đọc cái topic này cũng từ khá sớm, có vẻ như cả 2 bên đều xác định chấp nhận mất tiền rồi. 2 bên cũng cân sức, chứ 1 bên đuối hơn kết thúc sớm thì lại không được hấp dẫn như thế này, tuy là mệt mỏi cả 2.

ekichi04

Xe tăng
Tình hình anh hòn có gì mới chưa cụ chủ? Quả này quận không xử lý triệt để cụ chủ có thể gửi đơn lên tổng trấn mới nhỉ
Sau đây không biết tình hình của cụ chủ ntn.
Có sáng cửa lên chưa nhỉ?
có j mới ko cụ Vân
Em đọc cái topic này cũng từ khá sớm, có vẻ như cả 2 bên đều xác định chấp nhận mất tiền rồi. 2 bên cũng cân sức, chứ 1 bên đuối hơn kết thúc sớm thì lại không được hấp dẫn như thế này, tuy là mệt mỏi cả 2.
Từ hôm kia nhiều cụ pm hỏi em tình hình anh C con vậy thì vụ nhà em sao. Giờ quyết định xử phạt ban hành rồi, em đợi PL được thực thi thôi. Cứ tuần em lại nộp thêm đơn thư nếu vụ việc vẫn chưa được giải quyết triệt để.
Bên 35 chắc chỉ 1 phần nhỏ ts của anh ý thôi. Giờ lo việc lớn chứ mấy cái bé bé này chắc a ý không có đầu óc lo nghĩ đâu.

Canphaidinh01

Xe tăng
Cái này chủ yếu là sự biến mất của con ngõ đi chung thôi, còn mấy cái kia ngta làm phút mốt.
Nếu ngõ chung là của nhà nước còn của dân thì chỉ khi những hộ dân bị ảnh hưởng quyền lợi làm đơn mới có trọng lượng :))

Ngõ đi chung khi được cấp sổ là đã phải mua, tuy nhiên và đương nhiên giá rẻ hơn. Có thể nói không có 100% hộ sẽ mua sổ cái lối đi chung ấy. Biến cái lối đi chung thành của riêng phải thêm một bước mua bán nữa. Chưa mua mà cấp luôn thì đương nhiên sai. :))

Iem hiểu vậy.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ngõ đi chung khi được cấp sổ là đã phải mua, tuy nhiên và đương nhiên giá rẻ hơn. Có thể nói không có 100% hộ sẽ mua sổ cái lối đi chung ấy. Biến cái lối đi chung thành của riêng phải thêm một bước mua bán nữa. Chưa mua mà cấp luôn thì đương nhiên sai. :))

Iem hiểu vậy.
Chung của n nhà mà mua hết n nhà thì auto thành của mình vì có ai tranh chấp đâu. Kiểu như đất tự chiếm không có giấy tờ nhưng không của nhà nước và ai tranh chấp ở lâu năm vẫn được làm sổ đỏ như thường :))

Canphaidinh01

Xe tăng
Chung của n nhà mà mua hết n nhà thì auto thành của mình vì có ai tranh chấp đâu. Kiểu như đất tự chiếm không có giấy tờ nhưng không của nhà nước và ai tranh chấp ở lâu năm vẫn được làm sổ đỏ như thường :))

Haha, iem ví dụ trong đấy có 4 hộ, thường thì chỉ tối đa 2 hộ mua cái ngõ đấy thôi. Lý do thì chắc chắn do lịch sử, nên, không đủ điều kiện mua.

Giá mua ngõ noá rẻ hơn giá mua nhà.

Vậy, về mặt nhà nước, cụ hợp thức hoá cái ngõ kiểu này không ổn. Mua xong lại mua mới đúng. :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Haha, iem ví dụ trong đấy có 4 hộ, thường thì chỉ tối đa 2 hộ mua cái ngõ đấy thôi. Lý do thì chắc chắn do lịch sử, nên, không đủ điều kiện mua.

Giá mua ngõ noá rẻ hơn giá mua nhà.

Vậy, về mặt nhà nước, cụ hợp thức hoá cái ngõ kiểu này không ổn. Mua xong lại mua mới đúng. :))
Phải xác định nguồn gốc, nếu có từ xa xưa do các hộ thỏa thuận làm lối đi chung thì khi mua hết sẽ được cấp sổ đỏ chỉ đóng thuế còn nếu của nhà nước (kiểu hóa giá) thì phải mua thêm theo thực tế nhưng cũng mua của nhà nước :))

Patriots

Xe lăn
Phải xác định nguồn gốc, nếu có từ xa xưa do các hộ thỏa thuận làm lối đi chung thì khi mua hết sẽ được cấp sổ đỏ chỉ đóng thuế còn nếu của nhà nước (kiểu hóa giá) thì phải mua thêm theo thực tế nhưng cũng mua của nhà nước :))
Chắc có gì đó sai sai thì quận họ mới cho phá chứ cụ

Canphaidinh01

Xe tăng
Từ hôm kia nhiều cụ pm hỏi em tình hình anh C con vậy thì vụ nhà em sao. Giờ quyết định xử phạt ban hành rồi, em đợi PL được thực thi thôi. Cứ tuần em lại nộp thêm đơn thư nếu vụ việc vẫn chưa được giải quyết triệt để.
Bên 35 chắc chỉ 1 phần nhỏ ts của anh ý thôi. Giờ lo việc lớn chứ mấy cái bé bé này chắc a ý không có đầu óc lo nghĩ đâu.
Ở HN mọi người thường dùng đầu óc. Ném sh it vào nhà là hành động của bên thu nợ. :))

Canphaidinh01

Xe tăng
Chuẩn cụ, phải mua lại mới có sổ bình thường. :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thử tìm xem có gì liên quan giữa anh cựu chủ tịt đang nổi lềnh phềnh với anh hòn thì vui ;))

refineman79bqt

Xe tải
Cuối tuần rồi, em cũng hóng như cccm ở trên :D

khanhnguyen09

Xe container
Nhiều cụ ko hiểu cứ làm như dễ ăn cụ nhể, tầm này đất trên phố, tấc đất tấc vàng làm gì có chuyện ăn ko cái ngõ? Mỡ đấy mà húp, động chạm quyền lợi nó kiện bỏ mợ, mà thằng nào dám ký láo tầm này. Nhưng e thấy cụ chủ giờ kiện cả CT thì hơi quá, nói chung vuốt mặt phải nể mũi, nếu nó ko sai thì nó hành cho cũng ốm.

Chỉnh sửa cuối:

blackbox

Xe tăng
Tình hình phía cụ chủ sao rồi ạ?
Em ủn lên hóng cuối tuần.