[VHGT] Nhờ các cụ tư vấn giúp e trường hợp này thì xử lý như thế nào ?

all4country

Xe tải
Nên thêm một điều trong văn hóa giao thông đó là khi đỗ ở nơi có thể làm ảnh hưởng tới người khác thì nên cài Số điện thoại vào xe?

dht

Xe điện
Thật ra người lái xe Isuzu đã có ý đỗ giữa hai nhà rồi, cụ chủ vẫn có thể lựa đánh xe ra được.

Cụ đả thử đấy lùi xe chưa, biết đâu họ không kéo phanh tay?

nhim24

Xe máy
Vụ này em gặp rồi. Nhạc phụ của em đã phải gọi cứu hộ đến xử lý trường hợp kiểu này, sau khi không thể kìm chế được nữa. Bác chủ xe sau đó đã được thông báo vị trí đỗ mới của xe bác ý.

ryalgiggs

Xe hơi
bác phải làm cái biển thông báo "chổ này thường xuyên bị mất cắp" để ngay trước cửa.

lethai

Xe máy
Cháu thấy vỉa hè nhà kụ rộng vậy mà, sao kụ ko lách ra. Hay thế này nhé, để hôm nào cháu đỗ xe đúng vị trí như anh Hà Toi này ngồi rồi cụ tập lùi lách nhé, cho cứng tay nghề :D:D:D
Gặp tình huống này kụ làm tờ giấy dán vào kính xe nhắc nhở lái xe lần sau đỗ phải chú ý.Kụ làm thêm tấm biển đặt ngay dưới gốc cây "đề nghị ko đỗ xe tại đây"

blackpaint

Xe container
Cháu thấy vỉa hè nhà kụ rộng vậy mà, sao kụ ko lách ra. Hay thế này nhé, để hôm nào cháu đỗ xe đúng vị trí như anh Hà Toi này ngồi rồi cụ tập lùi lách nhé, cho cứng tay nghề :D:D:D
Gặp tình huống này kụ làm tờ giấy dán vào kính xe nhắc nhở lái xe lần sau đỗ phải chú ý.Kụ làm thêm tấm biển đặt ngay dưới gốc cây "đề nghị ko đỗ xe tại đây"
Tất cả các nhà mặt đường đều làm cái biển thế thì sao các cụ nhể???

lethai

Xe máy
Tất cả các nhà mặt đường đều làm cái biển thế thì sao các cụ nhể???
Ý cháu là kụ ấy làm cái biển lưu động thôi, có thể cất đi được, buổi tối thì kụ đặt ra đó còn ban ngày thì ai dám đỗ xe ở đường, đỗ ở đó để xxx có thịt gà uống rượu hả!

RacerF1

Xe hơi
Theo như hình cụ chụp thì em thấy cụ vẫn có thể vặn eo, lắc mông qua được ngon, cả cửa và hè đường đều rộng thế cơ mà :O

huu79

Xe đạp
lần sau cụ ra rung cái xe cho alarm nó kêu là có người ra ngay ấy mà, nếu alarm không kêu thì cho viên gạch vào kính

fujisan

Xe hơi
Gọi cái xe ủi đẩy lên tý là đc mà :D

LamVinh201

Xe máy
lần sau cụ ra rung cái xe cho alarm nó kêu là có người ra ngay ấy mà, nếu alarm không kêu thì cho viên gạch vào kính
Ai laị làm thế hả cụ? ai chẳng có lần bị rơi vào trường hợp cụ chủ xe kia. Theo em mỗi xe giờ nên để lại số điện thoại ở kính cho yên tâm.

bờm sunny

Xe tải
thế mừ cụ không nhờ em, em nhìn thế này chắc cùng mất mấy đỏ là ra được mà cụ

B747

Xe tải
Nếu phải đỗ ở đâu mà có khả năng gây cản trở cho người khác thì nên ghi số ĐT thật to và để dưới kính lái. Cụ chủ cũng mát tính đấy chứ phải mấy ông XH thâm nó lại xì hết cả lốp thì toi.

getzbac

Xe tăng

blackpaint

Xe container
Nên thêm một điều trong văn hóa giao thông đó là khi đỗ ở nơi có thể làm ảnh hưởng tới người khác thì nên cài Số điện thoại vào xe?
Đống ý với bác là nên cài số đt vào xe, tuy nhiên nhiều cụ cũng lạ, các cụ bảo đỗ làm sao không ảnh hưởng đến ng khác??? thế theo các cụ đỗ ở đâu? Các cụ vào bất kỳ khoảng trống, bãi cát nào thì đều có chủ cả, đỗ ở trên đường thì đương nhiên nó phải ở trước cửa nhà ng khác, nếu pháp luật cho phép đỗ, dừng xe thì chỗ này đỗ thoải mái vì vỉa hè nó những mấy mét cơ mà. Cụ lên phố, vỉa hè khoảng 5 mét, cụ đỗ xe ở đó (PL cho phép) nhưng trong nhà nó có con xe 45 chỗ thì thử hỏi ai làm phiền ai, liệu là ng chủ của cái xe 45 chỗ hay là xe của cụ gây ảnh hưởng đến xã hội nhiều hơn.
Nếu phải đỗ ở đâu mà có khả năng gây cản trở cho người khác thì nên ghi số ĐT thật to và để dưới kính lái. Cụ chủ cũng mát tính đấy chứ phải mấy ông XH thâm nó lại xì hết cả lốp thì toi.
XH đen thì có ngày sẽ gặp XH đen khác, rồi chả biết ai hơn ai cụ nhể? Dung H sừng sỏ thế mà NC nó còn đoàn cho cái nữa là...

Chỉnh sửa cuối:

soul 9133

Xe tăng
Em dự là cụ vẫn có thể lùi lách qua được mà.
Nhìn thế này thì lùi vẫn ok
thế mừ cụ không nhờ em, em nhìn thế này chắc cùng mất mấy đỏ là ra được mà cụ
Sao em có cảm giác cố lách ra là được, làm vài đỏ. Hay là vướng cái gốc cây ?
Cái này cũng hên xui thôi. Cả tuyến phố như thế, trời tối, biết đâu là chỗ nào có xe ra, chỗ nào không.
E đã thử lách ra rồi nhưng không được cụ ạ. Lão này đỗ xe hiểm phết

Có lẽ cụ chủ chạy xe chưa lâu nên không dám ra?
E khẳng định là vẫn ra ngon lành.
Dạ e cũng mới biết lái xe ạ mới có gần 9 năm kinh nghiệm nên lái hơi non. Mong cụ thông cảm

Nhìn ảnh thì thấy chỉ phần đầu xe nằm sang phần cửa nhà bác. Xe bác loại ngắn, cái vỉa hè rộng hơn cả thân xe mà không lùi ra được sao?
Cái vỉa hè nhà e nó rộng có 2,8m còn xe của e nó dài có hơn 4,1m nên không ra được cụ ạ.

Bình thường khi tham gia giao thông không ai là không tránh khỏi những lúc đỗ xe dưới lòng đường (Nếu đoạn đường không cấm đỗ). Nhưng ở đây cả dẫy phố rộng thênh thang chả đỗ mà cụ Rùa lại chọn ngay cổng nhà E thế mới hiểm.

Còn về phần cá nhân e không có ý trách móc cụ Rùa mà e cũng chỉ muốn Post lên đây để ae OF có thể rút kinh nghiệm khi đỗ xe sao cho việc đỗ xe của mình ít làm ảnh hưởng đến người khác.

lehiep109

Xe hơi
Em chỉ thấy là số cụ đen thôi, cả con phố vắng thế mà cụ kia đỗ ngay trước nhà cụ

cwise

Xe container
E.................

Còn về phần cá nhân e không có ý trách móc cụ Rùa mà e cũng chỉ muốn Post lên đây để ae OF có thể rút kinh nghiệm khi đỗ xe sao cho việc đỗ xe của mình ít làm ảnh hưởng đến người khác.
Lời lẽ của người từng trải nghe thật sướng tai. Ối ông bà cứ tưởng này nọ phải học tập dài dài.

WHITE TIGER

Xe container
Nói thực với chủ top là chủ có kẻ ngốc mới hay cắm đầu xe vào nơi đỗ.Còn chỗ đó nếu rộng 3m thì xe dài 4m vẫn chui ra được nếu bám sát bên lái lùi ra.Khi bánh sau trùng với cửa thì lấy lái chéo ra.Cổng nhà to thế mà không lùi ra được thì đến chịu.Còn trong trường hợp như cụ thì để xe cắm đầu vào thì lợi thế dịch đuôi xe có lợi hơn là tiến trong khoảng hẹp hoặc chéo giống như xe nâng hàng chạy.Không tin dựng cột lùi ra mà xem

Chỉnh sửa cuối: