Nhờ các cụ tư vấn gạch lát nền

misshomevn

Xe tải
Em đang sửa nhà sắp lát nền tầng 1 và 2 (mỗi tầng 40m2) đang nhắm hai loại gạch mà vẫn thấy băn khoăn lại phải lên trên này hỏi cụ nào trải nghiệm rồi vì thì trường ngày càng ra đủ chủng loại gạch với rất nhiều thương hiệu khác nhau:
1. Em định dùng gạch lát nền Ý Mỹ thương hiệu còn khá mới nhưng e nhìn cũng ổn mà nhân viên bán hàng lại tư vấn hãng này chứ ko phải đồng tâm, prime hay ceramic,.. giá 60x60 khoảng 240k/mw
2. Gạch đồng chất Tây Ban nha cũng mới luôn(sử dụng công ghệ Tây Ban Nha sx tại VN) nhìn khá đẹp ngay đầu showroom trường chinh gần nhà em khu HVThai giá 400k/m2
3. Dùng loại gạch khác tốt hơn giá tương đương theo ý kiến của các cụ

Em chờ đợi tư vấn sẽ vokka cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Mamabig

Xe máy
Em đang sửa nhà sắp lát nền tầng 1 và 2 (mỗi tầng 40m2) đang nhắm hai loại gạch mà vẫn thấy băn khoăn lại phải lên trên này hỏi cụ nào trải nghiệm rồi
1. Em định dùng gạch lát nền Ý Mỹ thương hiệu khá là mới nhưng e nhìn cũng ổn mà nhân viên bán hàng lại tư vấn hãng này chứ ko phải đồng tâm, prime hay ceramic,.. giá 60x60 khoảng 240k/mw
2. Gạch đồng chất Tây Ban nha (cô g ghệ TBN sx tại VN) nhìn khá đẹp ngay đầu showroom trường chinh gần nhà em khu HVThai giá 400k/m2

Nhờ các cụ
Cái này cụ hỏi hơi chung chung. Cụ up cái mẫu gạch và nhà cụ thì mới tư vấn chuẩn dc.
Gạch lát men thì có 2 loại là thô và bóng, cụ cứ men thô mà chơi cho bền, men bóng được thời gian đầu nhưng về sau nhìn độ bóng sẽ loang lổ nếu ko phải hàng chuẩn. Em cứ ứng cử Prime cho nó lành vì em dùng nhiều mà giá lại rẻ hơn 2 loại ở trên.
Với giá tiền cụ bảo thì chỉ có hàng Việt Nam và hàng tàu thôi cụ nhé.
Ngoài chất lượng ra, cụ còn tính toán phối màu sao cho hợp với tường và đồ nội thất nữa cụ ah.

misshomevn

Xe tải
Cái này cụ hỏi hơi chung chung. Cụ up cái mẫu gạch và nhà cụ thì mới tư vấn chuẩn dc.
Gạch lát men thì có 2 loại là thô và bóng, cụ cứ men thô mà chơi cho bền, men bóng được thời gian đầu
nhưng về sau nhìn độ bóng sẽ loang lổ nếu ko phải hàng chuẩn. Em cứ ứng cử Prime cho nó lành vì em dùng nhiều mà giá lại rẻ hơn 2 loại ở trên.
Với giá tiền cụ bảo thì chỉ có hàng Việt Nam và hàng tàu thôi cụ nhé.
Ngoài chất lượng ra, cụ còn tính toán phối màu sao cho hợp với tường và đồ nội thất nữa cụ ah.
Sao em xem trên mạng prime đắt mà, cụ biết chỗ nào bán gạch prime giá tốt để chiều e qua ngó mẫu xem
Đi mua hàng gần nhà toàn GẠCH Ý MỸ mấy loại đồng tâm prime thấy ít mẫu quá

Pumzen

Xe ba gác
Tầng 1 làm kd,nhà cháu ít xèng chỉ dùng loại gạch của Viglacera thôi. Gạch 600 x 600 Granit màu kem,lấy ở tổng đại lý Viglacera của cụ khoaquay ,giá hạt dẻ tầm 200k/m2.
Thời gian hơn 1 năm rồi mà vẫn bóng như gương:

NgocThuong GMD

Xe tải
Nhà em dưới tầng 1 dùng gạch 60, loại bóng. Các tầng trên dùng loại chống xước không bóng cỡ 50. Làm từ 2010 đến nay chưa có vết gì, vẫn căng, nét, thẳng. Lát nền đòi hỏi thợ và người giám sát phải có kỹ năng rất tốt thì các đường gạch mới thẳng, nét, và bền. Gạch cũng phải mua loại 1 thì mới nét được.

misshomevn

Xe tải
Nhà em dưới tầng 1 dùng gạch 60, loại bóng. Các tầng trên dùng loại chống xước không bóng cỡ 50. Làm từ 2010 đến nay chưa có vết gì, vẫn căng, nét, thẳng. Lát nền đòi hỏi thợ và người giám sát phải có kỹ
năng rất tốt thì các đường gạch mới thẳng, nét, và bền. Gạch cũng phải mua loại 1 thì mới nét được.
Nhà bạn dùng gạch hãng gì nhỉ

Sky_Sky

Xe đạp
Em cũng đang đến giai đoạn này, nhờ các cụ tư vấn giúp ạ

LehmanBrothers

Xe điện
Mức như chủ thớt tả thì cụ mua loại 400k tây ban nha ( kể cả gạch tàu sx - nhiều đồ gạch, cửa hệ tàu hợ ta nhiều) hay hơn. Gạch Ý Mỹ gì đó hơi lạ và quan trọng là cái gì Ý Mỹ hay chỉ cái tên thôi, ai sx ai nhập về,... vì giá 250k/m2 600*600 là mức trung. Giá 4-500k cụ hỏi gạch ốp của Kohler nữa, thương hiệu thì cụ chắc ko lo, chủ yếu vân gạch hợp ko hay nhìn được mắt ko.
Để ý có lúc quên ko mua gạch mài cạnh là dễ lệch mép đấy ạ. Nhìn việ gạch thì so "phần giữa" cạnh viên gạch phẳng ko vì công nghệ khác nhau nhiều. Viên gạch phẳng thì các mép sau ốp mới thẳng tắp và nhỏ mép cụ ạ.

misshomevn

Xe tải
Vâng, mỗi cửa hàng lại tư vấn thế mạnh của mình làm em rối hết cả mắt, hic

LehmanBrothers

Xe điện
Nghe mà cụ ko phân biệt được thì ốm đòn , nếu theo thương hiệu thì chọn mã nào vừa ý của đồng tâm với bạch mã cũng được. Thương hiệu lớn thì đảm bảo lâu dài chứ gạch, tôn, sơn giờ máy sang tàu nhập về rồi in ra bán ra thôi chứ có gì ghê gớm lắm đâu. Nhưng thương hiệu để cửa hàng nào họ cũng nhập về bán thì ko dễ.

misshomevn

Xe tải
Nghe mà cụ ko phân biệt được thì ốm đòn , nếu theo thương hiệu thì chọn mã nào vừa ý của đồng tâm với bạch mã cũng được. Thương hiệu lớn thì đ
ảm bảo lâu dài chứ gạch, tôn, sơn giờ máy sang tàu nhập về rồi in ra bán ra thôi chứ có gì ghê gớm lắm đâu. Nhưng thương hiệu để cửa hàng nào họ cũng nhập về bán thì ko dễ.
Ok thế chắc em phải đi vài cửa hàng nữa nghiên cứu thêm, cụ nào biết chỗ nào ngon gần Hoàng Văn Thái pm chiều e đi xem nhé

LehmanBrothers

Xe điện
Ok thế chắc em phải đi vài cửa hàng nữa nghiên cứu thêm, cụ nào biết chỗ nào ngon gần Hoàng Văn Thái pm chiều e đi xem nhé
Ko xem kĩ thì mua bực vào mình thôi ạ . nhiều mục ốp xong rồi sửa hơi mệt đấy. Đơn giản như có lần em thay mất 02 hộp gạch 300*600 thôi chỉ vì mép ko mài nên nó ko thẳng được, chủ nhà ofer bảo : ông mua gạch B ? Em bảo anh ra mang hộp prime gạch A đúng vậy cho em :D . Phiền hà là chỗ đó.

misshomevn

Xe tải
Ko xem kĩ thì mua bực vào mình thôi ạ . nhiều mục ốp xong rồi sửa hơi mệt đấy. Đơn giản như có lần em thay mất 02 hộp gạch 300*600 thôi chỉ vì mé
p ko mài nên nó ko thẳng được, chủ nhà ofer bảo : ông mua gạch B ? Em bảo anh ra mang hộp prime gạch A đúng vậy cho em :D . Phiền hà là chỗ đó.
Vừa ra xem 2 chỗ cũng tư vấn lung tung và đủ các loại gạch của đủ các hãng nói cũng k ăn thua lắm
Giá mỗi nơi chênh nhau khoảng 10k

robin2010

Xe buýt
Em cũng từng đau đầu như cụ hồi làm nhà. Em cũng ko tư vấn gì đâu mà chỉ kể lại chuyện nhà em thôi.
- Có hai cách lát gạch: Lát chéo, và lát thẳng. Nếu nhà vuông vắn, kích thước thẳng và chia đều được cho kích thước viên gạch định dùng thì bảo thợ lát thẳng. Còn nhà không vuông, kích thước dài rộng không đều, khó chia cho kích thước viên gạch thì lát chéo.
- Tầng một lát gạch Granit vì nó cứng, không đổ mồ hôi vào mùa nồm, nhưng đắt hơn ceramic
- Tầng hai trở lên lát Ceramic nhé, lưu ý phải ngâm gạch đủ độ mới đưa ra lát, cái này chắc thợ nó biết

misshomevn

Xe tải
Em cũng từng đau đầu như cụ hồi làm nhà. Em cũng ko tư vấn gì đâu mà chỉ kể lại chuyện nhà em thôi.
- Có hai cách lát gạch: Lát chéo, và lát thẳng. Nếu nhà vuông vắn, kích thước thẳng và chia đều được cho kích thước viên gạch định dùng thì bảo thợ lát thẳng. Còn nhà không vuông, kích thước dài rộng không đều, khó chia cho kích thước viên gạch thì lát chéo.
- Tầng một lát gạch Granit vì nó cứng, không đổ mồ hôi vào mùa nồm, nhưng đắt hơn ceramic
- Tầng hai trở lên lát Ceramic nhé, lưu ý phải ngâm gạch đủ độ mới đưa ra lát, cái này chắc thợ nó biết
Thanks, nhà bác dùng gạch hãng gì giá cả ra sao bác

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ Mít có thể qua cửa hàng sơn hải trường chinh đi, em ko lưu số, từ toyota vương thừa vũ lên mấy trăm m, phía bên đối diện toyota. Cô này nhiệt tình, bán cả sen vòi bình dân và gạch. Cụ cần hay thích màu nào họ hỏi cho, cần gì mẫu nhiều vì họ ko nhập sẵn đâu, có lúc có mẫu gạch nhưng lại hết hàng.

misshomevn

Xe tải
Cụ Mít có thể qua cửa hàng sơn hải trường chinh đi, em ko lưu số, từ toyota vương thừa vũ lên mấy trăm m, phía bên đối diện toyota. Cô này nhi
ệt tình, bán cả sen vòi bình dân và gạch. Cụ cần hay thích màu nào họ hỏi cho, cần gì mẫu nhiều vì họ ko nhập sẵn đâu, có lúc có mẫu gạch nhưng lại hết hàng.
Thanks cụ để mai em ra xem