Nhờ các cụ tư vấn gạch lát nền

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
E cũng thích granit vì chất men dầy hơn
nó chống thấm tốt hơn cụ ạ ;;) và thi công cũng dễ nữa tránh ộp nhiều hơn ceramic Ceramic ốp lát phải ngâm kha khá không là bị cháy, còn thằng này nhúng qua cũng được, không lo thợ làm ẩu trong khâu ốp lát. + thêm cứng tương đối Em nhớ có đợt khoan mà mãi không thủng, thủng xong thì dí luôn vào ống nước...

Quy Vũ

Xe tải
Em có ông bạn làm thợ lề..bẩu lát gạch 60*60 khoảng 2, 3 năm sau hay bị vênh ...nên lát gạch 30*30 hoặc 40*40 thôi các cụ ạ...xin các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo ạ....

robin2010

Xe buýt
Thanks, nhà bác dùng gạch hãng gì giá cả ra sao bác
Nhà em dùng Prime, và thạch bàn. Mã gạch thì mỗi cửa hàng một khác vì ngta không muốn khách hàng biết rõ mã gạch để soi giá, và màu sắc vô cùng phong phú, cụ có chụp ảnh mang đi hỏi cũng khó. Vì vậy, muốn rẻ và tốt thì chỉ có người quen làm về ngành này, hoặc tự đi tham khảo ngoài thị trường. Nhà em làm cách đây 2 năm giá chắc khác nhiều. Nhưng Granit giá tầm 150-200k/m2 là đc rồi, ceramic tầm 75-90k/m2

misshomevn

Xe tải
Nhà em dùng Prime, và thạch bàn. Mã gạch thì mỗi cửa hàng một khác vì ngta không muốn khách hàng biết rõ mã gạch để soi giá, và màu sắc vô cùng phong phú, cụ có chụp ảnh mang đi hỏi cũng khó. Vì vậy, muốn rẻ và tốt thì chỉ có người quen làm về ngành này, hoặc tự đi tham khảo ngoài thị trường. Nhà em làm cách đây 2 năm giá chắc khác nhiều. Nhưng Granit giá tầm 150-200k/m2 là đc rồi, ceramic tầm 75-90k/m2
Hôm qua em tự đi tham khảo cũng thấy các hàng chện nhau 10-15k nhân số m2 thì cũng vài trăm k đến 1 triệu. Có điều ra chỗ Hải Linh 532 đường Láng hình như chuyên phân phối sp của viglacera thì nó ko cho mình biết báo giá bắt phải chồ mới cho mà giá niêm yết cao hơn 300k nó giảm còn hơn 200k hả hiều cái kiểu gì nữa

robin2010

Xe buýt
Em thấy giờ nhiều nhà tầng 1 lát gạch, tầng 2 ốp sàn gỗ. Trước nhà em xây tầng 2 lát gạch ceramic rẻ tiền vì tính sau này có ốp gỗ thì ko phải cậy, bóc lên mà ốp thẳng lên cho đỡ chi phí. Nay nhà cụ sửa em nghĩ cụ ốp sàn gỗ hoặc sàn nhựa e thấy hợp lý hơn

tindungABBANK

Xe tải
Em ko tìm thấy thớt sàn gỗ đâu cả. Em hóng sàn gạch của các cụ.

misshomevn

Xe tải
Em thấy giờ nhiều nhà tầng 1 lát gạch, tầng 2 ốp sàn gỗ. Trước nhà em xây tầng 2 lát gạch ceramic rẻ tiền vì tính sau này có ốp gỗ thì ko phải cậy, bóc lên mà ốp thẳng lên cho đỡ chi phí. Nay nhà cụ sửa em nghĩ cụ ốp sàn gỗ hoặc sàn nhựa e thấy hợp lý hơn
Nhà này e mới mua lại đang sửa chữa. Trước sàn tầng 2 lát sàn gỗ pơmu bị mối ăn hỏng e lột hết vất đi còn mất tiền ấy. Mà kiểu nhà đã có tiền sử mối thì ko nên dùng lại sàn gỗ ít nhất là thời điểm này, k thì cũng phải đợi vài năm nữa nên e quyết định lát gạch (vẫn phải chống mối)
Sàn nhựa thì kiểu gì cũng có hóa chất ngủ ở lâu dài thì e nghi ko nên chắc hợp tầng 1

robin2010

Xe buýt
Nhà này e mới mua lại đang sửa chữa. Trước sàn tầng 2 lát sàn gỗ pơmu bị mối ăn hỏng e lột hết vất đi còn mất tiền ấy. Mà kiểu nhà đã có tiền sử mối thì ko nên dùng lại sàn gỗ ít nhất là thời điểm này, k thì cũng phải đợi vài năm nữa nên e quyết định lát gạch (vẫn phải chống mối)
Sàn nhựa thì kiểu gì cũng có hóa chất ngủ ở lâu dài thì e nghi ko nên chắc hợp tầng 1
Vậy cụ cứ thế mà triển thôi, trước e tham khảo gạch ở Thanh Nhàn nhưng quyết định mua ở CH người quen tận Tam Trinh. Giá cả bao gồm cả công vận chuyển tận chân công trình nhé

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ nếu ko thích men bóng thì có thể nghiên cứu loại gạch này:

Do phố nhà cháu cấm để 2b ở vỉa hè nên nhà cháu buộc phải làm chỗ để 2 b cho khách hàng. Loại gạch nhà cháu lát nền khu vực này là loại gạch granit chống trơn. Những hôm mưa gió chỗ này dính nước nhiều nhưng ko hề trơn chút nào. Gạch 60 x 60 dày 1,2 cm rất cứng. Để xe máy cả năm nay mà chưa hề có vết trầy xước của chân chống. Chỗ này tràn ngập ánh nắng vì nhà cháu hướng chính Tây nhưng ko hề bạc màu. Gạch của VN nhưng ko nhớ hãng nào,giá mua chưa đến chục m2 nên có thể hơi cao nếu mua nhiều hơn. Nhà cháu mua ở Thanh Nhàn,giá hình như 255k/m thì phải.

kimtruong205

Xe máy
Gạch cụ xuống mạn Ngọc Đại, Đại Mỗ sẽ rẻ hơn khu Trường Chinh, các cụ cho em hỏi bọn gạch Vitto thế nào ạ? thấy bà bán hàng bảo là chủ cũ của Prime sau khi bán cho Thái thì mở ra Vitto làm. Em search thông tin thì ko thấy có tin này. Ko biết gạch thằng này có dc ko? e định múc loại A3 cho hạt dẻ, lát nhà cho thuê.

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Em cũng từng đau đầu như cụ hồi làm nhà. Em cũng ko tư vấn gì đâu mà chỉ kể lại chuyện nhà em thôi.
- Có hai cách lát gạch: Lát chéo, và lát thẳng. Nếu nhà vuông vắn, kích thước thẳng và chia đều được cho kích thước viên gạch định dùng thì bảo thợ lát thẳng. Còn nhà không vuông, kích thước dài rộng không đều, khó chia cho kích thước viên gạch thì lát chéo.
- Tầng một lát gạch Granit vì nó cứng, không đổ mồ hôi vào mùa nồm, nhưng đắt hơn ceramic
- Tầng hai trở lên lát Ceramic nhé, lưu ý phải ngâm gạch đủ độ mới đưa ra lát, cái này chắc thợ nó biết
cụ ơi lát gạch phải ngâm nước đúng ko ạ? sao thợ nhà em bảo ốp mới cần ngâm còn lát thì ko cần nhỉ?

misshomevn

Xe tải
cụ ơi lát gạch phải ngâm nước đúng ko ạ? sao thợ nhà em bảo ốp mới cần ngâm còn lát thì ko cần nhỉ?
Ra hàng bán gạch đều bảo ngâm nước hết chắc ốp khó hơn nếu k ngâm thì k kết dính dc nên thợ nó bảo cụ vậy

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Ra hàng bán gạch đều bảo ngâm nước hết chắc ốp khó hơn nếu k ngâm thì k kết dính dc nên thợ nó bảo cụ vậy
ốp thì thợ nhà em bảo phải ngâm no nước mới ốp, còn lát nền thì thợ nhà em bảo là nền nhà em ẩm đang cần khô để lát, nên em chẳng hiểu thế nào cụ ạ, tìm hiểu trên mạng thì họ cũng bảo phải ngâm trước khi lát, nếu ko ngâm thì chỉ dùng keo dán gạch chuyên dụng :(

robin2010

Xe buýt
Thông thường thợ phải láng phẳng cát + xi ra sàn, sau đó mới phết vữa vào gạch, nếu gạch ceramic ko ngâm nước nó sẽ hút hết nước ở vữa ==> vữa sẽ bị khô và độ kết dính với sàn sẽ bị kém đi, thời gian sau khi đi cụ cảm giác sàn nó bị bộp bộp như kiểu rỗng ý

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Thông thường thợ phải láng phẳng cát + xi ra sàn, sau đó mới phết vữa vào gạch, nếu gạch ceramic ko ngâm nước nó sẽ hút hết nước ở vữa ==> vữa sẽ bị khô và độ kết dính với sàn sẽ bị kém đi, thời gian sau khi đi cụ cảm giác sàn nó bị bộp bộp như kiểu rỗng ý
nhà em mua gạch em cũng không biết là có phải gạch ceramic hay granite nữa cụ ạ, cũng ko hỏi người bán, chỉ ra chọn màu gạch, hãng gạch, và chọn men khô (nhà e mua prime), chắc là ceramic rồi. Để em về hỏi lại thợ lần nữa xem sao. em cảm ơn cụ ạ!

misshomevn

Xe tải
nhà em mua gạch em cũng không biết là có phải gạch ceramic hay granite nữa cụ ạ, cũng ko hỏi người bán, chỉ ra chọn màu gạch, hãng gạch, và chọn men khô (nhà e mua prime), chắc là ceramic rồi. Để em về hỏi lại thợ lần nữa xem sao. em cảm ơn cụ ạ!
Thông thường gạch hiện giờ dưới 50x50 thì đa số là ceramic, cụ nhìn lớp men là biết granite
Gạch prime nhà cụ kích thước và giá ra sao nhỉ

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Thông thường gạch hiện giờ dưới 50x50 thì đa số là ceramic, cụ nhìn lớp men là biết granite
Gạch prime nhà cụ kích thước và giá ra sao nhỉ
nhìn như thế nào thì biết được vậy cụ? nhà e mua gạch 60x60 mờ chống trơn cụ ạ. em mua hàng tồn dưới tây mỗ, kho thảo nguyên với giá 140k/m cụ ạ

robin2010

Xe buýt
600x600 giá 140k/m và hàng tồn thì khả năng cao là granit rồi, cụ yên tâm nhé

misshomevn

Xe tải
nhìn như thế nào thì biết được vậy cụ? nhà e mua gạch 60x60 mờ chống trơn cụ ạ. em mua hàng tồn dưới tây mỗ, kho thảo nguyên với giá 140k/m cụ ạ
Rẻ nhỉ. Cụ ib em số đt và địa chỉ trưa mai e qua xem thế nào. Thanks