[Funland] Nhờ các cụ tư vấn đất Gia Lâm

acc_75

Xe điện
Đất Cổ Bi khá lành cụ ạ, an ninh tốt, không có nhiều thành phần dặt dẹo, người dân khá thân thiện tuy nhiên cũng có thành phần nọ thành phần kia.
Vâng ý em nói dữ đây là vấn đề tâm linh ạ.

fine_thanks

Xe điện
Bến xe Lương Yên nó chuyển được rồi mà cụ, giờ là chung cư mọc lên. Còn các bến xe theo quy hoạch mới khu Yên Nghĩa, Hoàng Mai, Cổ Bi đã giải tỏa xong mặt bằng nhưng giờ vẫn án binh bất động cỏ mọc um tùm.
Bến xe Lương yên sau bao năm mới giải tỏa được đấy cụ. Hai nữa khu đó tắc đường nên nó phải giải tỏa bến xe. Bến xe Yên Nghĩa thì hoạt động rồi. Hoàng Mai theo em biết không có bến xe. Đang định xây một cái dưới Thanh Trí, còn quy hoạch xa hơn sẽ là dưới Thường Tín. Bến xe Cổ Bi chắc vẫn sẽ nằm trên giấy thôi. Nhưng về cơ bản thay đổi quy hoạch bến xe này thì em chưa tin.

Attoney

Xe tải
Vâng ý em nói dữ đây là vấn đề tâm linh ạ.
Em thấy tâm linh cũng bình thường, dân nơi khác về đây ở sau một thời gian toàn giàu lên sau đó lại vào các khu đô thị mua biệt thự, liền kề.

Attoney

Xe tải
Bến xe Lương yên sau bao năm mới giải tỏa được đấy cụ. Hai nữa khu đó tắc đường nên nó phải giải tỏa bến xe. Bến xe Yên Nghĩa thì hoạt động rồi. Hoàng Mai theo em biết không có bến xe. Đang định xây một cái dưới Thanh Trí, còn quy hoạch xa hơn sẽ là dưới Thường Tín. Bến xe Cổ Bi chắc vẫn sẽ nằm trên giấy thôi. Nhưng về cơ bản thay đổi quy hoạch bến xe này thì em chưa tin.
Bây giờ còn chưa lên quận thì ai dám thay đổi quy hoạch đâu cụ, vài năm nữa lên quận thì quy hoạch nó sẽ phải thay đổi, để lâu cứt trâu hóa bùn rồi bọn nó chuyển đổi mục đích sử dụng ngay. Cụ biết cái cảng nội địa gần bến xe Cổ Bi đấy giờ nó có làm gì đâu.

fine_thanks

Xe điện
Bây giờ còn chưa lên quận thì ai dám thay đổi quy hoạch đâu cụ, vài năm nữa lên quận thì quy hoạch nó sẽ phải thay đổi, để lâu cứt trâu hóa bùn rồi bọn nó chuyển đổi mục đích sử dụng ngay. Cụ biết cái cảng nội địa gần bến xe Cổ Bi đấy giờ nó có làm gì đâu.
Mới là quy hoạch thôi cụ, để làm phải có tiền. Mà chưa cần thiết thì nó cần gì làm. Đâu cũng có độ trễ, ở VN này thì trễ 1;2 nhiệm kỳ là bình thường. Trừ miếng nào quá ngon nó mới ăn thôi.

Attoney

Xe tải
Em có miếng đất Đông Dư đang cần bán, nhưng nói thật là mua đầu tư đất ở Gia Lâm thời điểm này là ko hợp lý nữa, vì giá đc đẩy lên khá cao rồi, trong 1 khoảng thời gian dài, mua xây nhà luôn để ở thì còn có thể, vì tiềm năng Gia Lâm còn phát triển trong 3-5 năm tới. Mạn Cổ Bi, Phú Thị, Dương Xá thì ăn theo quy hoạch bến xe với đường Ỷ Lan mở rộng, cách đây 2 năm đã rục rịch tung tin rồi nhưng chờ mở đường với xd bến xe chắc phải tính tầm nhìn 5-10 năm tới
Vin Ocean Park về nó đã thổi giá đất Gia Lâm lên một tầm cao mới, nếu có tăng tiếp chắc phải vài năm nữa?

gà toy

Xe buýt

Fiat SPA

Xe hơi
thôn Hội thì giáp đê hơi xa chợ và trường học, ngõ ngách cũng lằng ngoằng. Thôn Cam thì to, dân số đông và đường vào trong cũng ngõ ngách lằng ngoằng. Thôn Vàng dân số vừa phải ngõ ngách tương đối thẳng, gần trường tiểu học, THCS, chợ và ủy ban xã
chắc phải mua chính chủ may ra mới có giá cụ nói ấy cụ, chứ em thấy xem trên mạng qua vp giá cao hơn thế nhiều cụ ạ.

Quy hoạch bến xe Gia Lâm là theo quy hoạch cũ cụ à, còn theo quy hoạch mới Gia Lâm lên quận thì bến xe không có cửa để tồn tại trong đó nữa và cả cảng nội địa ở trong quận nữa, lúc đó tự khắc sẽ phải chuyển đổi mục đích sử dụng đất thôi, họ tính toán cả rồi.
Sao không làm. Đường vào bến xe làm xong rồi nhé

Kiabuoisang

Xe container
Tiềm năng e ko biết nhưng gần hồ gươm hơn trâu quỳ
YV chán bỏ xừ đi được. Em có 140m2 ở đấy giờ chả biết được bao tiền. Đi làm xa gần chục năm nay còn chẳng buồn quay về ngó.

Ladagia

Xe điện
YV chán bỏ xừ đi được. Em có 140m2 ở đấy giờ chả biết được bao tiền. Đi làm xa gần chục năm nay còn chẳng buồn quay về ngó.
YV phải đi qua cầu Đuống hơi oải. Trâu quỳ có khu 31ha quá đẹp mà cụ.

Cổ bi ngõ 2,5m và ngõ sâu thì oto ko vào đc rồi. Tầm tiền đó chắc cụ cũng phải mua chỗ nào oto vào nhà đc chứ.

Kiabuoisang

Xe container
Bây giờ cụ mà về ngó thì cả 1 gia tài lớn đấy cụ ạ :D:D
Thật hả cụ. Em vẫn bỏ đấy vì xác định cũng ko bao giờ về đó sống. Sau này con cái lớn lên em cho bénh là xong thôi. Do có nhà trên đó rồi nên chắc ko có ai đập của em đi đc. Sổ đỏ choét em vẫn cầm mà.