Nhờ các cụ tư vấn CRV vs CX5 vs Santafe

muaototetga

Xe đạp
santafe cụ êi, bên em mấy bác vay mua ô tô kết lém :v

dunghoan

Xe tải
Cầm CRV cảm giác chắc tay và thoải mái lạng lượn hơn, chắc 1 phần do cảm giác của riêng em, 1 phần em cũng thích 1 chiếc xe trong khoảng chấp nhận được nhg vẫn đảm bảo các yếu tố an toàn khác. Option thì em không ham lắm các cụ ah.

huyvcg

Xe hơi
em nà em vote cho xe nhật

lo1vtn

Xe buýt
Cầm CRV cảm giác chắc tay và thoải mái lạng lượn hơn, chắc 1 phần do cảm giác của riêng em, 1 phần em cũng thích 1 chiếc xe trong khoảng chấp nhận được nhg vẫn đảm bảo các yếu tố an toàn khác. Option thì em không ham lắm các cụ ah.
đúng là cảm giác của riêng Cụ. không biết Cụ đã lái San chưa để lại tiếp tục đưa ra cảm giác của riêng Cụ.
Ngày xưa mới lấy bằng Em ôm vô lăng con matít thôi đã thấy thôi rồi, so với cái U oát học lái bây giờ chắc phải trải nghiệm nhiều mới có thể đưa ra được mẫu số chung nhỉ. Nhưng riêng Em thì đã ôm vô lăng San rồi thì không thích CRV nữa. Em đã chạy cả 2 con này

andytran171

Xe hơi
crv em thấy hơi ồn. nhưng nếu mua thì phải chọn bản 2.4.
cx5 thì ghế sau không ngả được. chưa kể động cơ yếu quá nếu cụ nào chân to máu khỏe thì chắc hơi thất vọng. đợt em qua xem thử cảm giác lái thì tốt nhưng nếu đi xe khỏe quen đi nhanh thì sẽ thấy chán lắm. ghế sau không ngả được thì coi như xe chỉ dành cho 2 người ngồi trước, nếu gia đình 4+ người mà đi xa thì người ngồi sau em nghĩ khá là oải.

em chưa lái santafe bao giờ nhưng feedback về dòng này có vẻ ổn áp hơn.

phuongntp

Xe hơi
Em cũng từng lăn tăn như các cụ và giờ em chốt Q5 chạy lướt :))

muaototetga

Xe đạp
Mua xe nào ai thích tranh thủ dòng vốn thì vay thôi ợ, còn riêng em 10 người em gặp ít cũng phải 4-5 cụ mua santafe ^^

quoc honda 1368

Xe đạp
Em mới ký với anh khách sáng nay :) sau khi lượng 1 vòng như bác chủ Honda - Hyundai - Mazda . Cuối cùng chốt hạ CR-V 2.5 2015 . Để giao xe em hỏi cảm nhận thực tế của ảnh như thế nào sẽ báo cáo các bác .

Sóc nhỏ

Xe tăng
Em mới ký với anh khách sáng nay :) sau khi lượng 1 vòng như bác chủ Honda - Hyundai - Mazda . Cuối cùng chốt hạ CR-V 2.5 2015 . Để giao xe em hỏi cảm nhận thực tế của ảnh như thế nào sẽ báo cáo các bác .
Sao anh khách của cụ dể tính thế nhỉ.???

lo1vtn

Xe buýt
Hai điều trái ngược này nói lên điều gì nhỉ....
Cũng chẳng nói lên điều gi vay thì cũng phải có tiền để trả thôi. Nếu Cụ muốn thì nhờ mấy Anh bên HN làm một cuộc điều tra xác hội học về đọ tuổi, nghề nghiệp, mức độ ăn chơi he he, thu nhập trong tương lai.................................................

cuongleo

Xe tải
crv em thấy hơi ồn. nhưng nếu mua thì phải chọn bản 2.4.
cx5 thì ghế sau không ngả được. chưa kể động cơ yếu quá nếu cụ nào chân to máu khỏe thì chắc hơi thất vọng. đợt em qua xem thử cảm giác lái thì tốt nhưng nếu đi xe khỏe quen đi nhanh thì sẽ thấy chán lắm. ghế sau không ngả được thì coi như xe chỉ dành cho 2 người ngồi trước, nếu gia đình 4+ người mà đi xa thì người ngồi sau em nghĩ khá là oải.

em chưa lái santafe bao giờ nhưng feedback về dòng này có vẻ ổn áp hơn.
Cụ fb chuẩn nhé! Ngồi lên lái mới thấy con CRV khỏe hơn, đi đường xa vừa nhanh vừa tiện cho 1 vợ 2 con ngồi sau.

HungRo

Xe hơi
Chờ bài review cụ thể của cụ ạ :D

Civic2306

Xe điện
Em cũng từng lăn tăn như các cụ và giờ em chốt Q5 chạy lướt :))
Chúc mừng cụ nhé, thực ra như em đã nói với cụ ở thớt bên kia, dù gì thì Q5 vẫn đẳng cấp hơn.

Cụ chưa xài đến các tiện nghi của những Option mang lại thì sao cụ thấy sướng mà biết cần hay không cần :)) Tính năng nó chính là một phần quan trọng làm gia tăng giá trị chiếc xe cũng như sự tiện nghi của nó để phục vụ người sử dụng. Cụ cứ thử hình dung cái cảm giác lại gần xe nó tự bật đèn ở gương soi chân cho cụ và gái lên xe, đứng xa bấm nút cốp tự mở cho bạn gái phi lên tạo dáng chụp ảnh, trời mưa gạt nước nó tự gạt theo tốc độ mưa rơi, cửa sỏ trời toàn cảnh giúp cụ và bạn gái có một cuộc Sex in car lãng mạn, ghế phụ chỉnh điện giúp bạn gái nhẹ nhàng ngả người lựa tư thế phù hợp cho cụ hơn là lấy tay giật cái đùng... ôi thôi nhiều lắm, cụ cứ thử rồi biết

Con CRV thanh khoản vẫn tốt hơn con Santafe này nhiều. Còn những điểm về nội thất thì mỗi con có mỗi thế mạnh, tùy vào nhu cầu mỗi cụ mà chọn thôi. Con Santafe lại đắt hơn 80tr thì em chọn CRV.
Con nào cũng có ưu thế, con giữ giá, con nhiều option nên thích con nào thì cứ chơi thôi cụ chủ à.
Cả hai cụ phán hơi cảm tính, em vừa bán lại SF 2008 xong, bán cực nhanh sau 3 ngày rao (lưu ý em chỉ rao trên mỗi of, rao thêm các trang khác chắc còn nhanh nữa) giá thì nói như nào nhỉ, đủ để em hài lòng.

Cụ nói chuẩn không những vào cua ngon mà tăng tốc cảm giác cũng khác rất nhiều so với mấy chú một cầu trước. Nhiều Bác cứ nói đi đường bằng không cần chỉ một cầu là đủ he he. Cứ thốc ga vượt xe công đi 4wd nó tự tin hơn nhé
Nếu cụ ấy chỉ nghĩ đơn giản là 4wd chỉ để trèo đèo lội suối thì giải thích cho cụ ấy hiểu hơi khó đấy cụ ơi :)

Ơ thế cụ chủ quất Santafe hay CRV vậy?
Túm lại là em chốt SF xăng Full cụ ạ, chốt sau khi cân nhắc nát bét các phương án, em chọn SF vì đơn giản em đã chạy SF 6 năm rồi :))

Civic2306

Xe điện
Sau khi đánh giá các xe CUV/SUV 7 chỗ cùng phân khúc thì các anh tây lông kết luận Santa Fe là đầu bảng. Trong này em không hiểu tại sao bên tây Toyota Highlander giá rẻ hơn SF nhưng về VN thì đắt vãi

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=ABPb_oR8Y2Q[/YOUTUBE]

phuongntp

Xe hơi
Sau khi đánh giá các xe CUV/SUV 7 chỗ cùng phân khúc thì các anh tây lông kết luận Santa Fe là đầu bảng. Trong này em không hiểu tại sao bên tây Toyota Highlander giá rẻ hơn SF nhưng về VN thì đắt vãi

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=ABPb_oR8Y2Q[/YOUTUBE]
Em run lắm cụ à. Em mới lấy xe lần đầu nên đi xe cũ là hơi mạo hiểm. Ai đi Q5 1 thời gian là đều đổi xe trong khi SF thì trung thành lắm. Nhưng đại lý SF làm ăn thế này thì em sợ ko chờ được vì lấy xe của ông anh em còn phải kiếm xe khác cho ông ấy nữa :).
Ở Việt Nam lúc nào Toy chẳng nhất hả cụ. Cộng với không nhiều người đươc lái nhiều xe để có thể bỏ qua mặc định về xe Hàn nữa

Chỉnh sửa cuối:

billy2207

Xe tải
3 tiêu chí của cụ thì em vote cho khoản tính giữ giá của con CRV, em cũng khoái chạy xe Honda, máy đằm, tiết kiệm xăng.