Nhờ các cụ tư vấn CRV vs CX5 vs Santafe

autogp1912

Xe buýt
E thú thực e chưa chạy CRV bao giờ, lúc mua cũng chẳng đi thử xe Cụ ah. Thấy các cụ trên này phản hồi là CRV cũng thuộc ổn áp nên em quyết lấy thôi. mà trong phân khúc này, ngon hơn nữa thì tiền phải gấp đôi gấp 3. E lấy 2.4 vì option nhiều và động cơ bốc hơn, các cụ trên này bảo là 2.4 chạy ăn xăng chỉ tương đương 2.0 của các hãng khác nên e cũng chẳng lăn tăn gì, loanh quanh 10-12lit là hợp lý. Chứ nếu nó tốn 18-20 lít chắc e phải cân nhắc ah.
Nói chung là em xin chúc mừng vì cụ có quyết định rất đúng đắn ạ. Thực ra nếu cố & dư dả chút thì nên lấy 2.4 đi cảm giác rất khác so với 2.0 đó ạ. Vì option cụ có thể độ chứ động cơ chiếc xe cụ đi 5 7 8 năm thì ko thể nào mà độ được, hoặc cụ muốn đổi từ 2.0 lên thì rất tốn kém đó ạ.

nda123123

Xe tải
E thú thực e chưa chạy CRV bao giờ, lúc mua cũng chẳng đi thử xe Cụ ah. Thấy các cụ trên này phản hồi là CRV cũng thuộc ổn áp nên em quyết lấy thôi. mà trong phân khúc này, ngon hơn nữa thì tiền phải gấp đôi gấp 3. E lấy 2.4 vì option nhiều và động cơ bốc hơn, các cụ trên này bảo là 2.4 chạy ăn xăng chỉ tương đương 2.0 của các hãng khác nên e cũng chẳng lăn tăn gì, loanh quanh 10-12lit là hợp lý. Chứ nếu nó tốn 18-20 lít chắc e phải cân nhắc ah.
Có điều kiện thì chơi con 2.4 đi c5u. Lái ngon hơn. Mà xăng xe thì chênh lệch cũng không nhiều. Căn bản là con nào cũng có Econ hết nên xăng là chuyện nhỏ.

Trung12

Xe đạp
Quê bác này đường trường nhưng toàn đường đồi núi cheo leo, đường toàn đá hộc, ổ gà thì mới có chuyện 9-10l chứ nhỉ? Em đi 2.0, cài đặt tự reset đồng hồ tiêu thụ nhiên liệu mỗi lần đổ xăng thì em đi các tuyến HN-QN, HN-TH, HN-HP chưa bao giờ quá 6,5 l/100km. Em note luôn là xe em điều hòa 25oC, nghe nhạc liên tục, tắt chế độ Eco và thường chỉ là 2 người lớn + 1 trẻ em và kể cả có thêm một ông em to uỵch thì cũng không quá số 6,5l em nói ở trên. Thế mới gọi là đường trường chứ ạ. Còn tiết kiệm hơn cả M3S 1.6 cũ của em.
Nghe cụ nói mà em ham quá đi. 2.0 mà chỉ có 6.5l thì phải nói là quá ngon rồi. Hao xăng như vầy thì đúng là Honda rồi. Cụ có đi cao tốc hay không mà thiêu hao bao nhiêu đó vậy?

autogp1912

Xe buýt
Giá ngon, hơn 1 tỏi tí. Cơ mà em nghe nói là khuyến mãi ngon lắm nhỉ. Hình như là 40tr TM với lại 35tr phụ kiện nhẩy?
Hehe Crv chưa bao giờ có giá KM cao như này đâu cụ ạ. Có thể chỉ có 1 trong 2 & cũng tuỳ thời điểm thôi cụ nhé :D

Mr.TomBeo

Xe đạp
Em vote 1 phiếu cho CRV 2.4, op đủ hỗ trợ ngon, xe chất

mrdinhtung

Xe máy
Bác có chắc là mỗi lần refuel chế độ average fuel consumption và trip đã được reset lại chưa vì nếu không thì nó vẫn là average của cả đường trường và đường phố thì sẽ cao. Con số của em là thực tế và mỗi lần em đổ xăng thì em thấy cái đồng hồ báo average của CRV chuẩn vãi.
Hôm nay đổ đầy bình em làm như cụ hướng dẫn chạy cao tốc 5B Hà Nội - Hải Phòng, tốc độ trung bình 112km/h. Để cả chế độ eco chạy 45km và chế độ bt 45km. Mức độ tiêu thụ là 7.6 Lít/100km cụ ah

Spike

Xe tăng
Hôm nay đổ đầy bình em làm như cụ hướng dẫn chạy cao tốc 5B Hà Nội - Hải Phòng, tốc độ trung bình 112km/h. Để cả chế độ eco chạy 45km và chế độ bt 45km. Mức độ tiêu thụ là 7.6 Lít/100km cụ ah
Bác ơi, em nghĩ là tốc độ 112kmh nó khác rất nhiều so với dải tốc độ 60-90 kmh đấy ạ. Hôm nào bác thử đi. Em toàn chạy về Thanh Hoá với Quảng Ninh mới ra kết quả vậy mà :D
À, mà bác 2.4 trong khi em 2.0 mừ hê hê

mrdinhtung

Xe máy
Bác ơi, em nghĩ là tốc độ 112kmh nó khác rất nhiều so với dải tốc độ 60-90 kmh đấy ạ. Hôm nào bác thử đi. Em toàn chạy về Thanh Hoá với Quảng Ninh mới ra kết quả vậy mà :D
À, mà bác 2.4 trong khi em 2.0 mừ hê hê
Thế là ngang nhau mà cụ tính ra cụ còn chạy tốn hơn em. E làm việc ở Quảng Ninh từ thứ 3- thứ 5 cụ xuống hú em

Trung12

Xe đạp
Hehe Crv chưa bao giờ có giá KM cao như này đâu cụ ạ. Có thể chỉ có 1 trong 2 & cũng tuỳ thời điểm thôi cụ nhé :D
Hôm bữa cụ sâu kia lại báo em như vậy nhỉ. Đúng là bó tay. Thế bây giờ chỉ là chọn được 1 trong 2 thôi hả cụ?

phutrong_nguyen

Xe tăng
Em cũng đang suy xét, chắc qua năm sẽ cưới luôn em nó thôi.
Cụ suy xét làm gì ... vì đằng nào cũng mua... thay vì thế năm nay cụ mua thì cụ đc sướng trước 1 năm chứ cụ đắn đo gì nữa???

Hieudao231

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ nào muốn lái thử xe CRV để cảm nhận sự khách biệt e kính mới các cụ qua bên em. Em sẽ tư vấn nhiệt tình cho các cụ ạ :)>-:)>-:)>-

vinahp

Xe đạp
Mình cũng giống như cụ chủ thớt, bán sedan để lên gầm cao và lăn tăn mất một thời gian để lựa chọn giữa 3 em này. Cuối cùng mình đã chọn em San bản thường, máy dầu hết tổng thiệt hại là 1,3 tỏi. Chả biết lựa chọn của mình có ổn không nhưng cũng xin chia sẻ một vài nhận xét của mình về 3 em này:
1/ Về mức giá theo mình thì là gần như tương đương nên chọn CX5 thì bạn sẽ có được bản full option, vì vậy nếu thích option thì bạn nên xem CX5. Còn nếu lấy con CrV 2.0 thì theo mình là không nên vì option chả có gì, con này đăng ký xong đã mất 1,2 tỏi rồi mà ghế vẫn chỉnh cơm, cách âm kém, xác nặng và yếu. Còn nếu cần xe rộng, tiện nghi vừa phải thì bạn nên chọn San bản thường, máy xăng giá nó cũng chỉ tương đương với CRV 2.0 và CX5 thôi.
2/ Về tính năng thì nếu có điều kiện bạn nên chọn Santafe bản full, máy xăng 2.4 (giá cũng tầm như CRV 2.4) >>> chọn con này thì CX5 và CRV 2.4 không có cửa để so sánh. Bạn sẽ có được 1 chiếc SUV đúng nghĩa, cách âm tốt hơn CX5 và CRV nhiều, trang bị đầy đủ như 1 chiếc Lẽu Xù: cốp điện tự động, nâng hạ gầm, autohold, sấy ghế, nhớ ghế, cửa sổ trời toàn cảnh...
3/ Còn nếu cần ngon bổ rẻ thì bạn nên chọn Santafe máy dầu (giá chỉ 950 tr cho bản 5 chỗ) và đổi lại bạn phải làm quen với việc chạy xe máy dầu. Ở đây mình nói là "phải làm quen" với xe máy dầu nhé vì đã có nhiều bạn có ý kiến khen chê đủ cả rồi. Bây giờ mình quen rồi nên thấy chạy máy dầu thích hơn nhiều, đổ đầy bình hết 700k là đủ chạy từ Hà nội và đến Huế.
Sale Huyndai :D

vinahp

Xe đạp
Thưa các cụ xe nào thì xe, hãng nào thì hãng cứ cảm thấy tốt là ta chơi và ko phải nghe bố con thằng nào tung hô gì cả, tất cả do mình tự quyết vì tiền ở túi mình, mình là khách hàng cứ thấy hàng nào tốt mình chơi thôi và theo cảm nhận cũng như cái thực tế đã được minh chứng. Bản thân em thì cứ vẫn là xe Nhật mà chọn và xe Nhật thì Honda đương nhiên là có truyền thống cũng như thương hiệu hơn Mazda rồi, ko phải bàn cãi việc đó