Nhờ các cụ tư vấn: Có nên mua căn hộ ở Sun Square không?

danh_vong

Xe máy
Vừa nãy có e bên dự án gọi điện mời đến dự lễ mở bán đợt 4. Cháu có hỏi về tiến độ thì cũng trả lời là đang tập trung hoàn thiện. Cụ nào có thông tin chính xác về vụ giấy phép này thì cho cháu biết với ạ.

Nhìn cái màu mè tắc kè xấu quá các cụ nhỉ.

Nam_pham

Xe hơi
Vừa nãy có e bên dự án gọi điện mời đến dự lễ mở bán đợt 4. Cháu có hỏi về tiến độ thì cũng trả lời là đang tập trung hoàn thiện. Cụ nào có thông tin chính xác về vụ giấy phép này thì cho cháu biết với ạ.

Cụ mua đi về làm hàng xóm cho vui, còn vụ giấy phép xây 30 hay 34 không quan trọng lắm vì hiện tại đã xây xong tang 30 rồi, nếu xin lên được 34 thì xây tiếp không thì thôi ( 30 tang cũng được ), còn trong nhà căn hộ vẫn đang hoàn thiện, đang xây tường ngăn phòng, trát, lắp ống gen nhựa và đi đường ống điều hòa đến tầng 12 rồi.

linhvik

Xe đạp

bản render của dự án này không đến nỗi cơ mà lúc sơn với quả logo đèn led trên nóc tòa nhà thật sự trông không sang trọng. Led chữ đỏ-vàng nhìn như quán Karaoke ở xung quanh đấy. Nói chung là phải học nhiều các khu khác về hiệu quả ánh sáng thẩm mỹ.
em cũng đang quan tâm bên này nhưng vụ giấy phép em chưa thấy rõ ràng yên tâm. Cụ nào có ý định mua nên tránh các tầng 31 trở lên nếu tình trạng giấy phép vẫn mù mờ như thế này. Tiến độ thì 3 tầng cất nóc chỉ tầm tháng rưỡi là xong nên ko phải lo.
Em nghĩ nếu CĐT ko minh bạch vấn đề giấy phép và trì hoãn lên tầng căn hộ thì dừng hòng thu hút niềm tin của người mua. Mà nếu mọi thứ đã OK thì sao CĐT chưa bán tầng nào từ 31-34? (Mà lại còn có Penhouse chứ)

Nam_pham

Xe hơi
bản render của dự án này không đến nỗi cơ mà lúc sơn với quả logo đèn led trên nóc tòa nhà thật sự trông không sang trọng. Led chữ đỏ-vàng nhìn như quán Karaoke ở xung quanh đấy. Nói chung là phải học nhiều các khu khác về hiệu quả ánh sáng thẩm mỹ.
em cũng đang quan tâm bên này nhưng vụ giấy phép em chưa thấy rõ ràng yên tâm. Cụ nào có ý định mua nên tránh các tầng 31 trở lên nếu tình trạng giấy phép vẫn mù mờ như thế này. Tiến độ thì 3 tầng cất nóc chỉ tầm tháng rưỡi là xong nên ko phải lo.
Em nghĩ nếu CĐT ko minh bạch vấn đề giấy phép và trì hoãn lên tầng căn hộ thì dừng hòng thu hút niềm tin của người mua. Mà nếu mọi thứ đã OK thì sao CĐT chưa bán tầng nào từ 31-34? (Mà lại còn có Penhouse chứ)
Cụ nói rất chuẩn.

cloudriver

Xe tải
Cụ mua đi về làm hàng xóm cho vui, còn vụ giấy phép xây 30 hay 34 không quan trọng lắm vì hiện tại đã xây xong tang 30 rồi, nếu xin lên được 34 thì xây tiếp không thì thôi ( 30 tang cũng được ), còn trong nhà căn hộ vẫn đang hoàn thiện, đang xây tường ngăn phòng, trát, lắp ống gen nhựa và đi đường ống điều hòa đến tầng 12 rồi.
Nếu mà ko được 34 mà chỉ 30 thì chả tốt quá chứ! Ngày trước dự án này chỉ 30 tầng, bể bơi trên mái, dưới là công viên và sân tennis: giá tầm 33-35tr; nay nâng lên 34 tầng, bỏ bể bơi trên mái xuống clubhouse trên đất sân tennis thì giá xuống 27-29tr. Nếu 30 tầng em đảm bảo mật độ thang máy /hộ dân Sun Square phải vào top khủng nhất thủ đô luôn :)
CĐT hoan thiên cuốn chiếu nên thời gian chênh lệch giữa cất nóc và hoàn thiện chắc không nhiều cụ nhỉ. (đừng như Palais de Luis trên Nguyễn Văn Huyên là được :))
Vợ em hôm qua vừa nói y như cụ. 2 vc từ hướng Mỹ Đình về mụ ý bẩu: Ko làm logo tòa nhà còn đỡ, làm xong nom như cái quán Karaoke, cứ để LED trắng hay vàng nhạt là sang rồi (nhìn Indochia, Dolphin... mà học), bày đặt chữ đỏ-mặt trời vàng nom lộn xộn và rẻ tiền! Đàn bà nó cũng khó tính phết đấy =))
Em hỏi chuyện đứa em thì thấy đặc điểm khách hàng bên Sun Square tỷ lệ mua để an cư lớn hơn đầu tư nhiều so với các dự án khác (HD Mon, Goldmark, Gardenia...), mà có vẻ thế thật :)

Nam_pham

Xe hơi
Nếu mà ko được 34 mà chỉ 30 thì chả tốt quá chứ! Ngày trước dự án này chỉ 30 tầng, bể bơi trên mái, dưới là công viên và sân tennis: giá tầm 33-35tr; nay nâng lên 34 tầng, bỏ bể bơi trên mái xuống clubhouse trên đất sân tennis thì giá xuống 27-29tr. Nếu 30 tầng em đảm bảo mật độ thang máy /hộ dân Sun Square phải vào top khủng nhất thủ đô luôn :)
CĐT hoan thiên cuốn chiếu nên thời gian chênh lệch giữa cất nóc và hoàn thiện chắc không nhiều cụ nhỉ. (đừng như Palais de Luis trên Nguyễn Văn Huyên là được :))

Vợ em hôm qua vừa nói y như cụ. 2 vc từ hướng Mỹ Đình về mụ ý bẩu: Ko làm logo tòa nhà còn đỡ, làm xong nom như cái quán Karaoke, cứ để LED trắng hay vàng nhạt là sang rồi (nhìn Indochia, Dolphin... mà học), bày đặt chữ đỏ-mặt trời vàng nom lộn xộn và rẻ tiền! Đàn bà nó cũng khó tính phết đấy =))
Em hỏi chuyện đứa em thì thấy đặc điểm khách hàng bên Sun Square tỷ lệ mua để an cư lớn hơn đầu tư nhiều so với các dự án khác (HD Mon, Goldmark, Gardenia...), mà có vẻ thế thật :)
Em tưởng vẫn có bể bơi trên mái tòa văn phòng 17 tang chứ cụ.

cloudriver

Xe tải
Em tưởng vẫn có bể bơi trên mái tòa văn phòng 17 tang chứ cụ.
theo thông tin em biết thì không còn đâu cụ ạ. Thay đổi thiết kế lúc đổi tên Sun Square rồi cụ ạ. Chuyển bể bơi xuống khu Club house 2 tầng, 1 bơi 1 gym...
Kể mà vẫn còn vụ bể chân mây con con trên nóc nom cũng vui mắt cụ nhể :)
CĐT làm quả cây xanh cà phê trên nóc thì cũng OK đấy, dưng mờ dựng cái pano chữ Sun Square to tướng thế thì chắc trên nóc khéo lại bỏ không thì tởm lắm :))

Nam_pham

Xe hơi
theo thông tin em biết thì không còn đâu cụ ạ. Thay đổi thiết kế lúc đổi tên Sun Square rồi cụ ạ. Chuyển bể bơi xuống khu Club house 2 tầng, 1 bơi 1 gym...
Kể mà vẫn còn vụ bể chân mây con con trên nóc nom cũng vui mắt cụ nhể :)
CĐT làm quả cây xanh cà phê trên nóc thì cũng OK đấy, dưng mờ dựng cái pano chữ Sun Square to tướng thế thì chắc trên nóc khéo lại bỏ không thì tởm lắm :))
Sáng chủ nhật này cụ có tham gia lễ mở bán đợt 4 và tham quan nhà mẫu không ? Gặp gỡ chút trao đổi thêm thông tin.

danh_vong

Xe máy
Nhà em mua từ hôm mở đợt 3 rồi cụ ah. Nếu mà để nguyên 30 tầng thì tốt quá ấy chứ :))
Sơn màu đỏ đỏ hồng hồng nhìn đồng bóng kinh quá.

cloudriver

Xe tải
Sáng chủ nhật này cụ có tham gia lễ mở bán đợt 4 và tham quan nhà mẫu không ? Gặp gỡ chút trao đổi thêm thông tin.
Em cũng không chắc có đi được không, cũng muốn xem bên A3 sửa lại nhà mẫu như thế nào. Em đã lưu số của cụ!
Nhà em mua từ hôm mở đợt 3 rồi cụ ah. Nếu mà để nguyên 30 tầng thì tốt quá ấy chứ :))
Sơn màu đỏ đỏ hồng hồng nhìn đồng bóng kinh quá.
:)) chẳng biết ông nào tư vẫn "trang điểm" tệ thế ko biết :))

fankaka8

Xe máy
Toà này trước là Thăng Long mansion sau khi dừng thi công khoảng 3 năm để tìm đối tác tài chính bơm vào thì đổi tên thành Sun Squera. Dự án này thì CĐT làm tất ăn cả, từ thiết kế, thi công, tư vấn giám sát đến quản lý dự án đều là của ông chủ tịch HĐQT.
Vậy là biết chất lương công trình ntn rồi đây, em mà ở khu náy thì ko bao giờ chọn em Sun này

laplap

Xe hơi
Sun square em thấy vị trí đẹp, thiết kế cũng đẹp. Nhưng nếu mua thì mua MĐ Complex gần đó đẳng cấp hơn

hdbanktayhanoi

Xe máy
Các cụ có mua dự án Sun Square mà có nhu cầu về Ngân hàng thì alo em tư vấn cho ạ, HDBank đang tài trợ vốn cho CĐT

lê lê

Đi bộ
cụ nào muốn mua ở dự án 21 lê đức thọ này thì mời e cốc cafe .e bảo cách mua kiểu gì cũng rẻ hơn cả chục triệu luôn ấy .cứ pm sđt 098.439.6689.nt thôi nhé .e họp nhiều ít nghe được đt

linhvik

Xe đạp
Vậy là biết chất lương công trình ntn rồi đây, em mà ở khu náy thì ko bao giờ chọn em Sun này
Nếu cụ ở khu này mới khó chọn cụ ạ. Chất lượng công trình em nghĩ là OK. Tiến độ và chuyên nghiệp có thể ko bằng delta, contecons hay Hoabinh nhưng chất luợng đảm bảo. Các khu khác mỗi khu 1 ưu nhược điểm tuỳ vào tiêu chí mỗi khách hàng. Đầu tư thì HDmon và goldmark, Mbland home3. MD COMPLEX thì sắp xong nhưng cũng bt. Vin thì chát... Em cũng tính chán rồi mới quan tâm SS, thoả mãn hầu hết tiêu chí trừ tiến độ cất nóc. Chắc phải xong em mới chơi chứ nhập nhằng kinh lắm :))

Khoanguyen10

Xe tải
Mấy cụ mợ sales cứ vào dìm hàng nhau. Mỗi dự á đáp ứng nhu cầu của từng người. Còn các cụ mà vào đây hỏi giấy phép dự án thì bố thằng sales nào trả lời được( có được xem đâu mà biết). Nói thật các cụ là hầu như dự án nào tại Hà Nội đều vừa xây vừa xin giấy phép, giấy phép cấp 1 kiểu các CĐT làm 1 nẻo sau đó mới xin chuyển đổi mục đích. Sai thì đầy mà mới thấy có thằng 8B lê trực bị trảm mà vẫn chưa trảm xong. Các cụ hỏi sales thì hỏi giá thôi chứ 100 thằng sales thì được 1 thằng hiểu sâu. Bảo là tư vấn nhưng chẳng biết tư vấn chỉ biết bán dự án nào thì chăm chăm chào dự án đó hỏi sang cái khác thì mù tịt, dìm hàng. Chán

Nhin

Xe tải
Ảnh em vừa chụp hôm nay, thấy tưng bừng mở bán đợt 4, có cụ nào tham dự và trúng qìa gì không?

khiêm châm

Xe tải
Cụ nào cần thông tin dự án goldseason 47 nguyễn tuân thì ới em nhé!Dây xích nhà em là 0966.293.116

Libra82

Xe đạp
Ôi gặp đc top này mừng quá.nhà e cg mua 1 căn ở đây,tìm hàng xóm mãi chả thấy ai.tình hình này ko biết thg 2 có cất nóc nổi ko các cụ? e thấy ở đây có.cụ tinh thông về phong thủy nên e muốn hỏi: dự án này có phải thiết kế ko hợp phong thủy lắm đúng ko ạ? ví dụ cửa đối cửa,hay hướng bếp trùng hướng cửa chẳng hạn. Nếu e muốn đổi bếp sang cùng bên với bồn rửa thì có cần sửa đg điện ko các cụ?

SM3PE

Xe buýt
Ôi gặp đc top này mừng quá.nhà e cg mua 1 căn ở đây,tìm hàng xóm mãi chả thấy ai.tình hình này ko biết thg 2 có cất nóc nổi ko các cụ? e thấy ở đây có.cụ tinh thông về phong thủy nên e muốn hỏi: dự án này có phải thiết kế ko hợp phong thủy lắm đúng ko ạ? ví dụ cửa đối cửa,hay hướng bếp trùng hướng cửa chẳng hạn. Nếu e muốn đổi bếp sang cùng bên với bồn rửa thì có cần sửa đg điện ko các cụ?
Vụ cửa đối cửa thì sửa rất khó vì toà này kết cấu kiểu vách bê tông chịu lực nên phải xem bản vẽ kết cấu, căn nào cửa không vướng phải vách bê tông thì mới dịch được. Nếu cụ sử dụng bếp từ thì đương nhiên chuyển bếp phải chuyển cả đường điện việc này thì cũng đơn giản thôi vì dây điện có thể đi ngầm tường hoặc ngầm sàn đều được.