Nhờ các cụ tư vấn: Có nên mua căn hộ ở Sun Square không?

Nam_pham

Xe hơi
Theo quan điểm của em thì không nên, mặc dù dự án đã hình thành và đang trong quá trình hoàn thiện, nhưng bác có thể thấy giá khá cao, mà kết cấu công trình không đảm bảo lắm khi mà hàng mấy năm trời phơi sương, phơi nắng gió, sắt thép han gỉ, mà chủ đầu tư lại không có kinh nghiệm nhiều trong quản lý, hơn nữa số lượng căn hộ cũng đâu còn nhiều cho bác lựa chọn, nếu tư vấn bác chọn, em khuyên bác nên lấy dự án MB Land Central Point hoặc HD MOn hoặc Goldmark City hay thập chí mua thẳng khu căn hộ chung cư Arcadia của Vinhomes Cầu Diễn, tầm mức giá đó em nghĩ bác sở hữu đc
Ghét nhất những thành phần vào quăng bom dìm hàng. Tư vấn tư véo gì cũng phải khách quan, toàn lái sang dự án mình đang bán.

danh_vong

Xe máy
Haizz, nhìn 2 cái vệt màu cam chán quá các cụ nhỉ. Sao bản vẽ và thực tế khác nhau 1 trời 1 vực vậy giời?
Nhìn chán đời luôn ấy =))

Các cụ có số hotline nào để xin bản vẽ kỹ thuật điện nước thì cho e xin với nhỉ. E cũng muốn xem xem có chỗ nào bất cập thì xử lý luôn trước khi họ hoàn thiện.

kientruckienthi

Đi bộ
dự án này có vị trí và giá đều ok, chỉ có hạn chế về không gian vui chơi và cây xanh, khuôn viên tiện ích thì lăn tăn tí. Em bên đất xanh miền bắc, đang phân phối dự án Goldmark city hồ tùng mẫu, bác nào cần thông tin thì pm em tư vấn cho ạ. 0985306037

Libra82

Xe đạp
Nhìn chán đời luôn ấy =))

Các cụ có số hotline nào để xin bản vẽ kỹ thuật điện nước thì cho e xin với nhỉ. E cũng muốn xem xem có chỗ nào bất cập thì xử lý luôn trước khi họ hoàn thiện.
Bên này bán hg chán lắm.hôm qua nhà e vừa alo xin sơ đồ điện nc,lúc đầu em KD bảo ko cho,sau khi nói 1 hồi thì em ấy bảo để mai em bảo anh kỹ thuật alo cho anh,anh thích hỏi gì thì hỏi,hic..tất nhiên đến giờ vẫn ko thấy ai gọi. Ở đây đã bác nào xin đc sơ đồ điện nc chưa?[

Libra82

Xe đạp
Vâng. Luôn cho nó nóng, nhìn tiến độ ào ào em sốt cả ruột, Tết năm tới có nhà mới ở rồi:)
Bác đang làm gần đó ah?tiến độ có thấy gì mới ko bác?tình hình này ra tết chắc còn lâu mới cất nóc,chúng ta cứ từ từ mà gom tiền,hehe...

SM3PE

Xe buýt
Bên này bán hg chán lắm.hôm qua nhà e vừa alo xin sơ đồ điện nc,lúc đầu em KD bảo ko cho,sau khi nói 1 hồi thì em ấy bảo để mai em bảo anh kỹ thuật alo cho anh,anh thích hỏi gì thì hỏi,hic..tất nhiên đến giờ vẫn ko thấy ai gọi. Ở đây đã bác nào xin đc sơ đồ điện nc chưa?[
Hồ sơ căn hộ phải giao cho khách hàng khi bàn giao nhà, mợ xin sớm thì phải qua tận nơi chứng minh mình là chủ căn hộ đã mua thì may ra nó mới cấp bản mềm. Phần điện nước đã đi ống chìm tường rồi chỉ chưa trát thôi, mợ muốn xem trước thì cứ đến tận nơi để xem. Khi ký hợp đồng mua căn hộ em cũng yêu cầu gửi bản mềm kiến trúc và sửa lại theo ý mình rồi gửi lại cho chủ đầu tư trước khi thi công bên trong căn hộ, hôm trước qua xem vẫn thấy xây theo như hồ sơ cũ, có thắc mắc thì mấy ẻm bẩu anh yên tâm sẽ sửa lại theo thiết kế của anh giờ đang chạy tiến độ nên không thể chú ý từng căn được. Vậy là lại phải đập phá mất roài ...

Xebonben

Đi bộ
Không nên nha cụ. Tìm hiểu kỹ rồi hãy mua

Cò mồi

Xe tăng
Sun Square các anh ấy xây được đến tầng thứ 30, chắc mất cả bao tải tiền nên các anh ấy xin được thành 34 tầng, thiết kế dầm trụ ban đầu là 30 tầng nên việc chồng thêm 4 tầng nữa em nó không chịu nổi nên các anh ấy đang gia cường dầm trụ rồi ghép cốp pha đổ bê tông phủ bên ngoài như này đây. Đúng là pótay.com

chanchan

Xe hơi
nếu đúng giá như Cụ chủ thớt nói thì cao nhỉ? :-?

Nhin

Xe tải
Bác đang làm gần đó ah?tiến độ có thấy gì mới ko bác?tình hình này ra tết chắc còn lâu mới cất nóc,chúng ta cứ từ từ mà gom tiền,hehe...
Em làm gần đó, tối thấy im lìm, tối om, có mỗi bóng đèn hiu hắt, chắc thợ nghỉ tết rồi :) trong khi bên HD Mon và Gold Mark sáng choang, làm 24/24.

Nhin

Xe tải
Sun Square các anh ấy xây được đến tầng thứ 30, chắc mất cả bao tải tiền nên các anh ấy xin được thành 34 tầng, thiết kế dầm trụ ban đầu là 30 tầng nên việc chồng thêm 4 tầng nữa em nó không chịu nổi nên các anh ấy đang gia cường dầm trụ rồi ghép cốp pha đổ bê tông phủ bên ngoài như này đây. Đúng là pótay.com

Vãi thật, liệu có đủ an toàn không nhỉ? Hic, em xuống xiền rồi.

danh_vong

Xe máy
Dự án này vẫn tự hào là thách thức động đất mà giờ lại cạp thêm thế kia thì chết :)) . Các cụ dự là quý 1/2017 có xong để bàn giao hay ko nhỉ?

Nam_pham

Xe hơi
Haizz, nhìn 2 cái vệt màu cam chán quá các cụ nhỉ. Sao bản vẽ và thực tế khác nhau 1 trời 1 vực vậy giời?
Chắc CDT có người là thành viên trong offer này nên hôm qua thấy đã sơn lại 02 vệt màu cam này theo màu giống trong phối cảnh rồi.

Cò mồi

Xe tăng
Công trình 34 tầng mà kết cấu gia cường kiểu chắp vá thế này thì cũng ngại thật, sao mấy thằng cấp phép nó ko thẩm định bài toán kết cấu này nhỉ hay là cứ có $$$ là anh cấp thêm?

Libra82

Xe đạp

Thôi chết,làm ăn kiểu này liệu có sao ko các bác?bác nào có chuyên môn vào tư vấn cho cả nhà với.ở thế này sợ nhỉ,trg khi tình hình thời tiết ngày càng khó lường.

Nam_pham

Xe hơi

Bức ảnh này nhìn quen quen, giống ảnh hầm Chung cư của đại gia Điếu cày vụ bị cháy.

Libra82

Xe đạp
Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ! Liệu tết năm sau đã ăn tết ở nhà mới chưa các bác nhỉ? (Hóng vậy thôi chứ nhà em 2017 mới đc tuổi chuyển nhà,hic..)