[Funland] Nhờ các cụ tư vấn ca này: Nhân viên ôm tiền

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Chẳng là công ty em tuyển 1 nhân viên về ship hàng cho khách. Sau khi đi ship 1 đơn hơn 14 củ thì ôm luôn tiền đi oánh lô. Hôm vừa ròi em yêu cầu gọi người nhà lên giải quyết thì có 1 người nhận là mẹ gọi đến nhận trách nhiệm đứng ra giải quyết. Em có yêu cầu nhân viên viết giấy cam kết sẽ trả lại số tiền trên vào hôm sau. Nhưng đến hôm nay sau 6 hôm cũng biến mất tất cả. Người nhận là mẹ chỉ nhắn tin vào zalo của em. Cu cậu này mới 19 tuổi, đơn em làm sẵn đây rồi. Theo các cụ có nên cho ra CA giải quyết không.

Rong Ruổi

Xe container
Luôn và ngay thôi cụ. E nghĩ người mẹ kia ko phải là mẹ của nó đâu. Nó đóng kịch đấy. Cụ mà ko làm căng thì ko bao giờ cụ lấy tiền được. Và nữa là để cho nó 1 bài học làm người. Nếu trót lọt vụ này thì nó sẽ tiếp tục gây ra vụ khác thôi

muadem

Xe cút kít
Không có dấu hiệu của sự ăn năn và nhận lỗi cũng như hạn định từ người có trách nhiệm của cậu ta thì cụ đưa ra CA thôi, tránh hậu họa về sau.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Chia buồn với cụ, thực sự em đã từng làm quản lý đội giao hàng này rồi. Rất mệt mỏi với các bạn trẻ, người có gia đình và lớn tuổi một chút đỡ hơn rất nhiều.

Chim Trích

Xe tăng
Gửi toàn bộ thông tin,đơn từ cho mẹ cháu nó xác nhận giải quyết lần cuối

NAM CHÍCH

Xe tăng
Em cũng từng bị bạn giao hàng xong lấy tiền đi đánh bạc rồi, về bắt viết cam kết làm dần trả nợ, tạm giữ giấy tờ xe máy gốc, còn quá đáng hơn nữa thì buộc phải ra phường thôi.

toichothue

Xe tải
Trước e làm bên cty cpn rồi. ông đồng nghiệp cũng ôm 20 củ fang lô đề. May mà em trai của ông ấy đứng ra bảo lãnh vs trừ lương trả dần chứ ko cũng xác định như cụ chủ.
Trước khi cụ chủ cho đơn lên CA thì nên về quê hương bản xứ của nhân viên đó để gặp vs làm việc với gđ. Cho gia hạn 3-7 ngày rồi đưa lên CA nếu ko thay đổi cục diện

vharc

Xe tăng
Những hành động thế này phải nên trả giá thì xh mới sạch dc

quangvya1

Xe hơi
Công ty em dính mấy vụ lấy tiền hàng với giả vờ rơi mấy lầm rồi ...

gnoudman

Xe tăng
Chẳng là công ty em tuyển 1 nhân viên về ship hàng cho khách. Sau khi đi ship 1 đơn hơn 14 củ thì ôm luôn tiền đi oánh lô. Hôm vừa ròi em yêu cầu gọi người nhà lên giải quyết thì có 1 người nhận là mẹ gọi đến nhận trách nhiệm đứng ra giải quyết. Em có yêu cầu nhân viên viết giấy cam kết sẽ trả lại số tiền trên vào hôm sau. Nhưng đến hôm nay sau 6 hôm cũng biến mất tất cả. Người nhận là mẹ chỉ nhắn tin vào zalo của em. Cu cậu này mới 19 tuổi, đơn em làm sẵn đây rồi. Theo các cụ có nên cho ra CA giải quyết không.
Cụ hỏi thừa quá,những ca như này thì đưa ra CA luôn và ngay.Tất nhiên thì tiền cũng chả lấy lại được đâu,nhưng ít ra để thằng ăn cắp kia nó không làm tiếp những vụ tương tự.
Còn nếu có kênh khác mà khả năng đòi được cao hơn thì nên dùng trong trường hợp này

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Nhiều khi mình nghĩ tụi nó như con cháu mình lại nương tay. Nghĩ hơn chục triệu đẩy 1 con người vào đường tù tội. Nhưng đúng là mình càng nhân đạo tụi nó càng nhờn thì phải

Nhiều khi mình nghĩ tụi nó như con cháu mình lại nương tay. Nghĩ hơn chục triệu đẩy 1 con người vào đường tù tội. Nhưng đúng là mình càng nhân đạo tụi nó càng nhờn thì phải
Thương cho roi cho vọt lãnh đạo ạ, cháu nó ko biết quay đầu bằng tình thương thì phải để sự nghiêm khắc của pháp luật răn dạy thôi. Hãy giúp cho các cụ khác không bị rơi vào trường hợp như này nữa thì gửi đơn lên cơ quan chức năng đi bác.

vitcan07

Xe tải
Khuyên cụ ra c.a là cách cuối cùng. Không quen biết gì đem ra công an cũng chẳng đi đến đâu. Em cũng gặp tình huống gần giống cụ, ra c.a quận bọn nó không ngửi thấy mùi toàn tìm cách đẩy trách nhiệm thôi. Rất may mớ đơn từ + chứng cứ của em dọa thêm tý nữa con nợ sợ quá nên em thu hồi đc.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi mình nghĩ tụi nó như con cháu mình lại nương tay.
Xưa các cụ nhà mình có câu "Giơ cao đánh khẽ", với cả "Đánh kẻ chạy đi, ai đánh người chạy lại", Thế nên nhà mình giờ vẫn rực rỡ thế này
Đập chết đi cụ. Loại vô dụng đó nếu cụ cho nó đường sống là cụ vô trách nhiệm với xã hội đấy
Nhân tiện, cụ nào sẵn tiền em vay chục củ thả con lô với. 7h tối nay em gửi trả, có ông Túng bảo lãnh cho em

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Soạn sẵn đơn, gửi cho gia đình nó ở quê và gửi cho cả mẹ mìn zalo kia. Sau 7 ngày không cầm tiền về thì k chỉ mất 14 triệu mà mày còn mất nhiều nữa!
Cho khoản 1, lợi dụng tín nhiệm chiếm đoạt taì sản luôn cụ nhé!

quy la tien

Xe điện
Xưa các cụ nhà mình có câu "Giơ cao đánh khẽ", với cả "Đánh kẻ chạy đi, ai đánh người chạy lại", Thế nên nhà mình giờ vẫn rực rỡ thế này
Đập chết đi cụ. Loại vô dụng đó nếu cụ cho nó đường sống là cụ vô trách nhiệm với xã hội đấy
Nhân tiện, cụ nào sẵn tiền em vay chục củ thả con lô với. 7h tối nay em gửi trả, có ông Túng bảo lãnh cho em
Giờ, ai vay tiền mặt oánh lô đâu cụ, kết con nào em ké với, oánh chịu ,lãi chia iem 20%, trật nợ tiếp!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đã Túng tiền thì lấy gì mà bảo lãnh cho cụ? :))

mmxhung

Xe điện
Cụ cứ cho ra phường xem họ có giải quyết không nhé. Thể loại này mà xử lý cả thì nhà nước không kịp xây trại cải tạo