[Funland] Nhờ các cụ tư vấn ca này: Nhân viên ôm tiền

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chẳng là công ty em tuyển 1 nhân viên về ship hàng cho khách. Sau khi đi ship 1 đơn hơn 14 củ thì ôm luôn tiền đi oánh lô. Hôm vừa ròi em yêu cầu gọi người nhà lên giải quyết thì có 1 người nhận là mẹ gọi đến nhận trách nhiệm đứng ra giải quyết. Em có yêu cầu nhân viên viết giấy cam kết sẽ trả lại số tiền trên vào hôm sau. Nhưng đến hôm nay sau 6 hôm cũng biến mất tất cả. Người nhận là mẹ chỉ nhắn tin vào zalo của em. Cu cậu này mới 19 tuổi, đơn em làm sẵn đây rồi. Theo các cụ có nên cho ra CA giải quyết không.
Gốm sứ Minh Lon gdạo này lên giá, tận 14 củ 1 bộ cơ à lão Tố? :D

Buôn bán đắt hàng nhé :)

XPQ

Xe cút kít
Chẳng là công ty em tuyển 1 nhân viên về ship hàng cho khách. Sau khi đi ship 1 đơn hơn 14 củ thì ôm luôn tiền đi oánh lô. Hôm vừa ròi em yêu cầu gọi người nhà lên giải quyết thì có 1 người nhận là mẹ gọi đến nhận trách nhiệm đứng ra giải quyết. Em có yêu cầu nhân viên viết giấy cam kết sẽ trả lại số tiền trên vào hôm sau. Nhưng đến hôm nay sau 6 hôm cũng biến mất tất cả. Người nhận là mẹ chỉ nhắn tin vào zalo của em. Cu cậu này mới 19 tuổi, đơn em làm sẵn đây rồi. Theo các cụ có nên cho ra CA giải quyết không.

Thế nó nhận là ôm tiền oánh lô hay mình đoán vậy?

Chỉ cần đúng oánh lô là cho thằng này lên bót Hàng Đậu luôn và ngay, nộp đơn tố cáo khẩn cấp cmchnnl!

Nhất định phải cho ra công an, nhất định cho nó cái án. Trước là để tiệt cái thói mất dạy của nó, hai là còn răn đe anh em chúng mình.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn

juve99

Xe cút kít
Thương cho roi cho vọt lãnh đạo ạ, cháu nó ko biết quay đầu bằng tình thương thì phải để sự nghiêm khắc của pháp luật răn dạy thôi. Hãy giúp cho các cụ khác không bị rơi vào trường hợp như này nữa thì gửi đơn lên cơ quan chức năng đi bác.
Chã suy nghĩ chín chắn phết :-??

Tuan Can

Xe container
Nhiều khi mình nghĩ tụi nó như con cháu mình lại nương tay. Nghĩ hơn chục triệu đẩy 1 con người vào đường tù tội. Nhưng đúng là mình càng nhân đạo tụi nó càng nhờn thì phải
Mẹ mìn gọi cho cụ rồi. Còn cháu kia thì cụ khuyên cháu ấy theo con lô 94 ( cẩu tử) đến hết đời đi. Cháu đi trại chẳng oan đâu.
Nhà em đã gọi CA một lần rồi. Hình sự Huyện có tiền họ làm nhanh lắm. Hết nạn ăn cắp.

agrimeco

Xe lăn
Ca này phải hỏi kn của Mợ toét 2710 , báo Ca cũng không lấy đc tiền, theo em biết địa chỉ thì về nhà nó xem có gỡ gạc đc gì ko thôi.

hxduong

Xe lăn
Cụ gửi đơn thôi chứ khả năng lấy lại đc tiền là không cao.

Kim Thành Sport

Xe tải
Website
thethaokimthanh.vn
Đơn em soạn sẵn rồi. Vừa gửi cho 2 mẹ con xem trước. Sẽ nhân đạo để hết tuần này các cụ ạ.
Cụ cho em xin mẫu mới ạ, em đang chết đến nơi rồi ạ. Em bị bạn ấy găm gần 100 củ ạ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thương cho roi cho vọt lãnh đạo ạ, cháu nó ko biết quay đầu bằng tình thương thì phải để sự nghiêm khắc của pháp luật răn dạy thôi. Hãy giúp cho các cụ khác không bị rơi vào trường hợp như này nữa thì gửi đơn lên cơ quan chức năng đi bác.
Theo tôi hiểu thì đưa lên đó, đối với khổ chủ (bác ngotatto ), hồ sơ sẽ nằm đó đến đại hội tiếp theo.
Còn đối với bị cáo, chả hiểu họ sẽ làm gì.
Bác giải ngố giùm với.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên hỏi cháu nó kết con gì, tối nay đưa nó thêm 15 củ xuống xác. Dc thì cầm tiền về, xịt thì ngọt nhạt bảo nó làm 6 tháng ko công. Mà tiếng cuối thường hay ăn lắm =))

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
cá nhân em nghĩ nên đâm đơn lên công an. đối với cụ chủ mất đi 14 triệu em nghĩ không ảnh hưởng nhiều dù nó là tiền mồ hôi nhưng bạn trẻ kia cần phải chịu trách nhiệm về hành động của mình. ăn được cụ chủ một lần nhất định sẽ ăn được lần nữa của người khác, biết đâu số tiền sẽ lớn hơn lần này. em ủng hộ cụ chủ làm tới nơi tới chốn vụ này

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Cứ viết đơn thôi cụ . Trước e cũng bị nhân viên nó ôm hàng bỏ đi , lục lại hồ sơ thì info giả . Chúng nó có thương mình đâu mà mình phải thương chúng nó . Nghĩ lại việc trước mà vãn cay

Jamebonds

Xe container
Trước lái xe của em cũng ít cầm xe em đi cắm được 700tr đánh đề, về sau em nhờ công an lấy lại được xe và xích thằng lx ở Phường, sau bị tạm giam trên Quận. Nhưng thằng lái xe nó có quan hệ gì đó nhờ vả được nên sau được thả trong khi để lấy đc xe e cũng mất kha khá cho xxx, sau đấy em cũng lười chẳng đâm đơn lên nữa doạ nó đi tù để nó đền bù thiệt hại cho m.
Thế nhưng hôm vừa rồi hỏi xxx họ nói rằng nếu theo đơn để nó đi tù thì m cũng mệt, xe có khi bị bên viện kiểm sát niêm phong lại như vậy còn thiệt hại hơn nhiều.

Việc cũng xảy ra lâu rồi em sẽ không lật lại chuyện này nữa nhưng em hỏi các cụ họ nói thế có đúng ko ?

scorp8x

Xe container
Uầy, nhìn sát thủ Tố vậy mừ thằng oắt con nó ko sợ nhể :D đúng là hậu sinh khả ố

Taihoatu

Xe lăn
Em cũng bị một vố đau không kém, nhưng chẳng dám kêu vì sợ vỡ ra nhiều chuyện khác.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn

vneseman

Xe lăn
Chẳng làm gì được nó thì cho đơn lên xxx thôi chứ bọn này thấy quan tài nó còn không đổ lệ.