[Công nghệ] Nhờ các cụ tư vấn bếp từ

tradaoviahe

Xe tải
Kính gửi các cụ, nhờ sự tư vấn nhiệt tình của các cụ mợ và đặc biệt là huynh NNS lên em đã làm xong căn bếp nhỏ của mình với phụ kiện bản lề hơi do anh NNS chỉ chỗ. Gỗ tần bì làm tủ bếp. Bếp và hút mùi, mua của một cụ kdcn còn trần thạch cao do cụ @thạchcaoanphat làm rất chuyên nghiệp và sạch sẽ, uy tín. Kính bếp thì cụ Huy Lương làm cho em cùng với một hạng mục khác, hạng mục này là làm thêm :D.

Phần tủ lạnh thì em cố tình để rộng ra để sau này cho tủ side by side vào :D. Vì thiết kế quầy bar lên em bị thu hẹp diện chỗ ngồi ăn. phải bố trí một bàn rất bé ở đó hoặc không để gì cả, bố trí bàn ăn chỗ khác :D. Đường dây điện em đi riêng, thêm hẳn át 40 cho chắc ăn, ngoài ra có thêm cả dây tiếp địa cho riêng bếp từ :D. Ống hút mùi em đi khéo không để lộ ra :D.
Đọc 1 hơi hết thread của Cụ. Em inbox Cụ xin 1 số thông tin

lieugl

Xe tải
Tiện trong thớt này e nhờ các cụ tư vấn hộ e cách vệ sinh bếp từ với ạ?e mới dùng nên cũng chưa có nhiêù kinh nghiệm

supga

Xe buýt
Malorca là của bên gỗ an cường phân phối nên đa phần cụ sẽ được các bên kiến trúc sư hoặc bên nội thất tư vấn vì bên đó được chiết khấu cao lợi nhuận cao. Còn hơn chục triệu cụ cứ bosch dùng cho em k phải lăn tăn nhiêu. Chất lượng vẫn là số 1 mà giá thì đẹp
Cụ tư vấn cho em vài mã Bosch tầm 14 - 18 tr nhé

Jue

Xe tải
Em muốn mua bếp từ Đức nhưng chỉ để được bếp lên mặt đá, không khoét được. Chiều sâu mặt đá 50cm. Bác NNS và cxvinh biết loại bếp nào vừa kích thước đó không?

Tư vấn cho em nồi của những hãng nào dùng được với bếp Đức nhé.

Cuabiendong

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi ngu tí, định kỳ bảo trì bếp từ như thế nào ấy nhỉ?

NNS

Xe ngựa
Em muốn mua bếp từ Đức nhưng chỉ để được bếp lên mặt đá, không khoét được. Chiều sâu mặt đá 50cm. Bác NNS và cxvinh biết loại bếp nào vừa kích thước đó không?

Tư vấn cho em nồi của những hãng nào dùng được với bếp Đức nhé.
Tức là bếp từ dương á? Cơ mà cho em hỏi sao ko khoét đc ạ? Sợ éo gì cái mặt đá bàn bếp đó mà ko khoét? Bếp từ + thường là hàng bình dân rẻ tiền, xấu và thiếu nhiều option hiện đại

Jue

Xe tải
Tức là bếp từ dương á? Cơ mà cho em hỏi sao ko khoét đc ạ? Sợ éo gì cái mặt đá bàn bếp đó mà ko khoét? Bếp từ + thường là hàng bình dân rẻ tiền, xấu và thiếu nhiều option hiện đại
Nhà em nhà chung cư, bàn bếp là 1 tấm đan bê tông và ốp đá 10x10. Giờ khoan lích kích, vỡ đá, nên muốn mua bếp từ âm đặt lên cho nhanh. Bác tư vấn em nên mua bếp gì và nồi của hãng nào nhé.

NNS

Xe ngựa
Nhà em nhà chung cư, bàn bếp là 1 tấm đan bê tông và ốp đá 10x10. Giờ khoan lích kích, vỡ đá, nên muốn mua bếp từ âm đặt lên cho nhanh. Bác tư vấn em nên mua bếp gì và nồi của hãng nào nhé.
Em khuyên cụ cân nhắc việc xài bếp từ +, nó xấu, ko chắc chắn, rẻ tiền và tốn điện, đun nấu kiểu rơ le nhiệt on off như bếp lẩu....
Đá hay bê tông gì cũng làm đc hết, việc của cụ là ra đề, khoan cắt đục đẽo là việc của thợ. Cụ chỉ việc trả tiền. Cắt cái đá và tấm đan bếp ko có gì khó khăn, ngu gì mất công mua đồ lởm

Jue

Xe tải
Em khuyên cụ cân nhắc việc xài bếp từ +, nó xấu, ko chắc chắn, rẻ tiền và tốn điện, đun nấu kiểu rơ le nhiệt on off như bếp lẩu....
Đá hay bê tông gì cũng làm đc hết, việc của cụ là ra đề, khoan cắt đục đẽo là việc của thợ. Cụ chỉ việc trả tiền. Cắt cái đá và tấm đan bếp ko có gì khó khăn, ngu gì mất công mua đồ lởm
Bếp từ âm của Đức có lắp thêm chân đặt lên mặt bàn bếp được không bác? Em ra siêu thị thấy bếp Bosch âm có thể đặt thẳng lên mặt bếp.

TBVSMINHLONG

Xe hơi
Em xin đặt gạch ng
ồi hóng các cụ ah

NNS

Xe ngựa
Bếp từ âm của Đức có lắp thêm chân đặt lên mặt bàn bếp được không bác? Em ra siêu thị thấy bếp Bosch âm có thể đặt thẳng lên mặt bếp.
Em nghĩ là được, đóng cái hộp rồi đặt nó lên thôi, nhưng trông thật kì cục, bếp núc nó dính tí phong thuỷ, e chả mê tín cái gì nhưng cái gì tốt thì nên theo. Bếp mà ko vững chắc, tạm bợ, chắc chả tốt gì, việc bếp núc lôm côm nhôm nhựa hợp các cháu sv đi ở trọ thôi.
Bếp bosch đặt thẳng lên mặt đá nó trơn tuột, ko điểm tựa nào và tản nhiệt vào đâu? Bí quá thì dongd 1 cái hộp cao độ 15cm rồi đặt bếp vào chứ ai đặt bếp - nổi lên bàn đá bao giờ

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Bếp từ Đức Xịn Kochtafel ngon bổ rẻ
Giá 5 triệu bếp đôi từ dương
Rommelbacher Induktion Kochtafel CT 3410/IN nhập khẩu từ Đức.

Jue

Xe tải
Em nghĩ là được, đóng cái hộp rồi đặt nó lên thôi, nhưng trông thật kì cục, bếp núc nó dính tí phong thuỷ, e chả mê tín cái gì nhưng cái gì tốt thì nên theo. Bếp mà ko vững chắc, tạm bợ, chắc chả tốt gì, việc bếp núc lôm côm nhôm nhựa hợp các cháu sv đi ở trọ thôi.
Bếp bosch đặt thẳng lên mặt đá nó trơn tuột, ko điểm tựa nào và tản nhiệt vào đâu? Bí quá thì dongd 1 cái hộp cao độ 15cm rồi đặt bếp vào chứ ai đặt bếp - nổi lên bàn đá bao giờ
Mặt bàn đá nhà em dày 5cm, có đủ chiều dày khoan đặt bếp không bác? Nếu đủ thì có bếp nào của Đức mà chiều sâu nhỏ hơn 50cm không?

NNS

Xe ngựa
Mặt bàn đá nhà em dày 5cm, có đủ chiều dày khoan đặt bếp không bác? Nếu đủ thì có bếp nào của Đức mà chiều sâu nhỏ hơn 50cm không?
ối, mặt đá tủ bếp nào dày khủng vậy?
tckt lắp bếp từ âm,chiều dày mặt đá chỉ cần trên 20mm là đủ rồi

thanhsu

Xe tải
Nhà em nhà chung cư, bàn bếp là 1 tấm đan bê tông và ốp đá 10x10. Giờ khoan lích kích, vỡ đá, nên muốn mua bếp từ âm đặt lên cho nhanh. Bác tư vấn em
nên mua bếp gì và nồi của hãng nào nhé.
cụ mua bếp nổi đôi hãng Caso hoặc Rommelsbacher là hợp lý, giá từ 4,5tr đến 6tr mà ko cần phải cải tạo đường điện hay khoét đá phức tạp

Jue

Xe tải
ối, mặt đá tủ bếp nào dày khủng vậy?
tckt lắp bếp từ âm,chiều dày mặt đá chỉ cần trên 20mm là đủ rồi
Nó là 1 tấm đan bê tông, sau đó ốp gạch 10x10, đây là kiểu nhà chung cư bác à. Bác tư vấn em xem có bếp từ nào chiều sâu nhỏ hơn 50cm và nồi những hãng nào dùng đc với bếp từ Đức. Nồi em ưu tiên loại nào nhẹ.

NNS

Xe ngựa
Nó là 1 tấm đan bê tông, sau đó ốp gạch 10x10, đây là kiểu nhà chung cư bác à. Bác tư vấn em xem có bếp từ nào chiều sâu nhỏ hơn 50cm và nồi những hãng nào dùng đc với bếp từ Đức. Nồi em ưu tiên loại nào nhẹ.
à, tủ bếp xây hả cụ? nếu đk dư chút cụ đập mẹ nó đi cho đẹp
ko thì cụ bảo thợ nó khoan cắt theo kích cõ khoẻt đá đi, 1 cái bếp từ bosch cả mặt lẫn đáy chỉ tàm 55cm thôi, mà sau cụ lo bếp phải <55 làm gì? khoét 1 lỗ rồi đặt bếp vào hố đó, dày mỏng chả liewn can gì cho lắm
đây, bản vẽ kt 1 cái bếp từ