[Công nghệ] Nhờ các cụ tư vấn bếp từ

tranngoclong

Xe buýt
Ngăn tủ bên dưới bếp như kia sợ hơi kín và bí. Vì quạt tản nhiệt của bếp ở dưới. Sợ hôm nào nấu lâu quá, bếp nó ko tản nhiệt đc, quá nóng nó sẽ ngừng.
Kính gửi các cụ, nhờ sự tư vấn nhiệt tình của các cụ mợ và đặc biệt là huynh NNS lên em đã làm xong căn bếp nhỏ của mình với phụ kiện bản lề hơi do anh NNS chỉ chỗ. Gỗ tần bì làm tủ bếp. Bếp và hút mùi, mua của một cụ kdcn còn trần thạch cao do cụ @thạchcaoanphat làm rất chuyên nghiệp và sạch sẽ, uy tín. Kính bếp thì cụ Huy Lương làm cho em cùng với một hạng mục khác, hạng mục này là làm thêm :D.

Phần tủ lạnh thì em cố tình để rộng ra để sau này cho tủ side by side vào :D. Vì thiết kế quầy bar lên em bị thu hẹp diện chỗ ngồi ăn. phải bố trí một bàn rất bé ở đó hoặc không để gì cả, bố trí bàn ăn chỗ khác :D. Đường dây điện em đi riêng, thêm hẳn át 40 cho chắc ăn, ngoài ra có thêm cả dây tiếp địa cho riêng bếp từ :D. Ống hút mùi em đi khéo không để lộ ra :D.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngăn tủ bên dưới bếp như kia sợ hơi kín và bí. Vì quạt tản nhiệt của bếp ở dưới. Sợ hôm nào nấu lâu quá, bếp nó ko tản nhiệt đc, quá nóng nó sẽ ngừng.
Đâu đấy là hút mùi âm thủ đấy ạ. Em làm đường ống nhựa, cho nó thoát ra ngoài. Ngăn tủ bên dưới em để nồi niêu xong chảo thôi, rất thoáng, không đến nỗi bí lắm, em nấu cũng không gặp vấn đề gì, vì bếp từ nấu nhanh, chứ không lâu lắm.

tranngoclong

Xe buýt
Hôm nào nấu lâu mà xem, bên dưới nóng phết đấy - đê nồi niêu vào đó càng ko tốt, nếu nồi niêu khô ko sao, nồi niêu ướt, quạt nó thổi nóng xuống- ẩm thẩm thấu ngược lên. Vào bảng mạch ngay. Ko tin - mấy tháng nữa mổ bếp ra mà xem, mâm từ ko mốc mới lạ cụ ạ

kamikaze1281

Xe điện
Hôm nào nấu lâu mà xem, bên dưới nóng phết đấy - đê nồi niêu vào đó càng ko tốt, nếu nồi niêu khô ko sao, nồi niêu ướt, quạt nó thổi nóng xuống- ẩm thẩm thấu ngược lên. Vào bảng mạch ngay. Ko tin - mấy tháng nữa mổ bếp ra mà xem, mâm từ ko mốc mới lạ cụ ạ
Thanks cụ, để hôm nào em xem lại xem, có khi làm cái rổ bát cho ra ngoài cho thoáng rồi khô mới cho vào :D.
p/s : Nhiều nhà em thấy khu phía dưới để lò nướng thì nó lại càng không có không gian để tản nhiệt chứ nhỉ ?

tranngoclong

Xe buýt
Lò nướng đặt vào vẫn phải thiết kế khe thoát hơi ra ngoài mà. Kể cả vi sóng. Mình chẳng qua thiết kế ko đúng chuẩn thôi.
Thanks cụ, để hôm nào em xem lại xem, có khi làm cái rổ bát cho ra ngoài cho thoáng rồi khô mới cho vào :D.
p/s : Nhiều nhà em thấy khu phía dưới để lò nướng thì nó lại càng không có không gian để tản nhiệt chứ nhỉ ?

duytrong

Xe lăn
Em chào các cụ. Trước ở bên quán cà phê em có xem trang bếp từ Đức, em cũng định mua từ amazone.de nhưng hơi lằng ngoằng. Hiện bạn em ở Nhật sắp về có thể mua giúp em đồ được, nhưng em lại chẳng biết hãng nào của Nhật dùng được cả.
Vậy kính nhờ các cụ tư vấn giúp cho em bếp Nhật nội địa với các tiêu chí sau :

+ Tên hãng
+ Mã máy
+ Giá ( nếu có thể )
+ Hàng nội địa Nhật không phải hàng xuất sang các nước khác.

Rượu em để sẵn rồi nhé :D
Em trước tết xong nhà mới,có con trai ở nhật định xách về cho cái bếp ,sau đó cô bạn ở đức bảo em sắp về tặng anh cái bếp thế là em lại dùng bếp boosh.thấy hoá đơn ghi 1400 euro. Loại 4 bếp rất dễ sử dụng mà nấu thì thấy gấu em khen nức nở.

kamikaze1281

Xe điện
Lò nướng đặt vào vẫn phải thiết kế khe thoát hơi ra ngoài mà. Kể cả vi sóng. Mình chẳng qua thiết kế ko đúng chuẩn thôi.
Em có 2 cái lỗ nho nhỏ để luồn dây, không biết có đủ không nhỉ để em khoét thêm :)

kamikaze1281

Xe điện

kamikaze1281

Xe điện

kamikaze1281

Xe điện
Được mà, miễn nó thoáng là ok
Em đang sợ nó xấu, với lại một mặt thông ra ngoài cạnh tủ lạnh, một mặt thông ra ngăn bên cạnh của khu bếp chưa được thẩm mỹ lắm, em đợi xem có phương án thay thế không.

NNS

Xe ngựa
Em đang sợ nó xấu, với lại một mặt thông ra ngoài cạnh tủ lạnh, một mặt thông ra ngăn bên cạnh của khu bếp chưa được thẩm mỹ lắm, em đợi xem có phương án thay thế không.
Cụ chụp dưới đáy cái bếp coi có bí ko, nếu đủ ko gian để ko quẩn gió nóng lúc đun thì chả sao đâu. Nếu bí thì cụ có thể cắt ngắn cái ngăn kéo đi, tạo thêm khoảng ko gian tản nhiệt là đc, bếp nó cũng ko đồ hỏi cao như điều hoà, chỉ càn chút xíu là đủ tản nhiệt ý mà

kamikaze1281

Xe điện
Cụ chụp dưới đáy cái bếp coi có bí ko, nếu đủ ko gian để ko quẩn gió nóng lúc đun thì chả sao đâu. Nếu bí thì cụ có thể cắt ngắn cái ngăn kéo đi, tạo thêm khoảng ko gian tản nhiệt là đc, bếp nó cũng ko đồ hỏi cao như điều hoà, chỉ càn chút xíu là đủ tản nhiệt ý mà
Em thấy nó vẫn có khoảng không nhưng không rõ có ok không

Em đang định nếu mà bí quá thì đun nấu xong kéo ngăn kéo ra ko biết có chữa cháy được không.

NNS

Xe ngựa
Cụ chụp dưới đáy cái bếp coi có bí ko, nếu đủ ko gian để ko quẩn gió nóng lúc đun thì chả sao đâu. Nếu bí thì cụ có thể cắt ngắn cái ngăn kéo đi, tạo thêm khoảng ko gian tản nhiệt là đc, bếp nó cũng ko đồ hỏi cao như điều hoà, chỉ càn chút xíu là đủ tản nhiệt ý m
Em thấy nó vẫn có khoảng không nhưng không rõ có ok không

Đủ rồi , nhiệt bếp nó thổi ra cod tí xíu ý mà, ko tin cụ thủ đun nấu chán chê rồi thò tay vô ô kéo coi nó có nóng ko là biết ngay.
Còn nếu cẩn thận cụ tỉa vài ô thoáng ở cái vách tủ sát tường bên giáp tủ lạnh ý, khe nhỏ xíu độ 3cm, dọc mép tường là tha hồ, ko thì khoan vài lỗ dọc chỗ đó càng dễ
Và hạn chế để đồ vải, túi ni lon túm lại là những thứ giữ nhiệt đc trong cái ô kéo đó, đồ inox để đc, nhưng đừng nhiều quá

kamikaze1281

Xe điện
Đủ rồi , nhiệt bếp nó thổi ra cod tí xíu ý mà, ko tin cụ thủ đun nấu chán chê rồi thò tay vô ô kéo coi nó có nóng ko là biết ngay.
Còn nếu cẩn thận cụ tỉa vài ô thoáng ở cái vách tủ sát tường bên giáp tủ lạnh ý, khe nhỏ xíu độ 3cm, dọc mép tường là tha hồ, ko thì khoan vài lỗ dọc chỗ đó càng dễ
Thế em thiết kế dạng lỗ tổ ong cho nó thẩm mỹ, hoặc lỗ tròn loại to :D . Thanks cụ nhiều

quasin3000

Xe tăng
Và hạn chế để đồ vải, túi ni lon túm lại là những thứ giữ nhiệt đc trong cái ô kéo đó, đồ inox để đc, nhưng đừng nhiều quá
Bếp từ mà, bật quạt mà nấu. Nóng quá thì điều hoà. Mát cả người, mát cả bếp. Lo gì.