[Funland] Nhờ các cụ thông thái giúp em phân biệt ván MDF An Cường

yensaokhanhhoa

Xe hơi
Em chào các cụ,
Em muốn nhờ các cụ trong ngành xây dựng giúp em phân biệt ván MDF An Cường với các loại MDF khác với ạ. Người thì thông tin MDF An Cường phải có lõi xanh, người thì bảo MDF An Cường có cả lõi xanh để chống ẩm và lõi bình thường. Các cụ có kinh nghiệm phân biệt giúp em với ạ

hai banh duc

Xe tải
Hôm em lên đại lý An Cường hỏi làm cách nào để phân biệt được gỗ CN An Cường thật và gỗ AC giả, em sale bảo phải gửi mẫu vào Sài Gòn kiểm tra mới nhận biết được, nản quá.

kìngdom911

Xe tải
Lõi MDF An Cường chống ẩm thường có màu hơi ngả vàng hơn lõi MDF thái hoặc lõi MDF tàu hoặc Quảng Trị :v, MDF thường không chống ẩm thì khó phân biệt có phải của An Cường không lắm cụ ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cho e hỏi nó có logo lên từng tấm hay k? Làm sao phân biệt đc hàng thật và hàng nhái ak

cadan

Xe container
Đúng là khoai thật, hãng này chỗm chệ trên thị trường như thạch cao Vĩnh Tường hay cáp điện Trần Phú, đá Vicostone. Ấy vậy mà gỗ rất khó nhận biết dấu hiệu (ví dụ qua tem, chữ chìm chữ nổi trên ván.v.v).

Nhưng công nhận dùng dòng này rồi thì thấy thích thật!

trungquanbds29

Đi bộ
Nhà em cũng đang làm nội thất, bên thi công báo giá mấy loại gỗ MDF An Cường mà không biết làm sao để kiểm tra, không biết có bác nào chuyên vụ này ko? hóng giú đỡ từ các cụ.

traicanloc

Xe tải
cháu cũng hóng vì sắp làm nội thất nhà.

LehmanBrothers

Xe điện
Chủ thớt hỏi xong lặn mất tăm, ko hồi đáp đc câu nào. Thớt lèo tèo chả ai hứng để phân tích kĩ làm gì.

Em góp thêm cách nhận biết ngoài ý của 1 cụ ở trên và ancuong có cả dòng lõi Ko chịu ẩm mfc, mdf. Lõi ko chịu ẩm ancuong nhìn rất cứng, nó còn hơn mấy cty chịu ẩm không tên tuổi, mật độ ép cao nên nhìn kĩ vẫn biết dù màu ngả vàng khá giống hãng khác.

Chịu ẩm lõi xanh ancuong màu xanh nhạt hơn, in dấu hay gì đó các cụ nghĩ ancuong họ ko nghĩ ra ?? Họ sx tấm rồi bán cho cty, đại lý,...Người tiêu dùng họ ko bán trực tiếp. Làm đồ cụ bảo xưởng cầm quyển acrylic ancuong lõi mdf so với lõi ở xưởng xem khác nhau ko, bù lại giá xưởng cao hơn giá chung 1tr/m2 hay md thì xưởng mới là người tin đc làm đồ chuẩn lõi ancuong. Giống như các đồ kim khí, bản lề,... nói vài câu này cụ ko phân biệt ngay ra được. Nó ko dễ như vậy.

Em là thợ có đủ sức phân biệt xưởng họ còn vòng vo giải thích nói gì cụ mua đc 1,2 lần. Ai trung thực thì luôn so sánh rõ ràng, giá chát ngay. Có tật thì mới giật mình.

Tuânminh80

Xe hơi
e khuyên cụ ko cần làm cốt của an cường đâu. e làm xưởng lấy cốt hdf là dòng tốt của an cường mà ko bằng mdf xịn của quảng trị

lephong1231

Xe đạp
E cũng đau đầu vụ này quá! Có đơn vị đưa mẫu của AC, e nhìn nó xanh nhạt, hơi vàng chứ ko xanh thẫm. Mọi người bảo đây ko phải AC. Nhờ các cụ hỗ trợ e với

Nguyễn-Huy

Xe hơi
Các cụ xem mẫu thì có khi đúng nhưng khi họ đã đóng thành phẩm rồi thì làm sao mà phân biệt được thật giả, tổt xấu?

LehmanBrothers

Xe điện
e khuyên cụ ko cần làm cốt của an cường đâu. e làm xưởng lấy cốt hdf là dòng tốt của an cường mà ko bằng mdf xịn của quảng trị
Cụ khuyên vớ khuyên vẩn thì ko nên khuyên cụ ạ. An Cường thì chất lượng ko cần mang so với các cty khác của Vn vì chưa có cty nào đủ khả năng để so sánh. Mdf xịn của Quảng Trị mật độ bao nhiêu ? dùng chuẩn gì để đánh giá ?

Các cụ xem mẫu thì có khi đúng nhưng khi họ đã đóng thành phẩm rồi thì làm sao mà phân biệt được thật giả, tổt xấu?
Khi đóng thành phẩm phân biệt bình thường cụ ạ, cụ nhìn chỗ thợ khoét hốc bản lề là oke. Mdf an cường màu nhạt hơn, màu mdf khác xanh thẫm màu. Tốt nhất là nên phân biệt theo vân melamin - vì vân theo mã riêng mỗi hãng, ko dễ làm giả.

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ nào lo quá thì em cho xem hai ảnh ở đây cho dễ nhìn. Khi bán ra với tủ áo thì mdf an cường sẽ cao hơn hàng khác khoảng 300-500k, khách thì thường là mù mờ nên ko phải tự nhiên cũng thùng mfc cánh laminate tủ trên 1200 nhưng có nơi làm 5.5tr nhưng có nơi là 6.5-7tr/md , chưa kể các cty có nhà máy.

laminate lõi mdf xanh Vn đây ( ko cần quan tâm là của cty nào )

Còn 2 miếng lõi mdf này thì miếng xanh nhạt hơn đó là của An Cường . Hoặc cụ mợ nào đi xưởng hỏi đồ thì bảo cho em xem quyển mẫu Acrylic An Cường của bên anh , acrylic an cường sẽ chỉ dán lên lõi mdf của họ nên cứ nhìn vào quyển mẫu acrylic đó là biết màu nào mới là của an cường. Còn xưởng ko có quyển mẫu đó thì cam chịu thôi :D .

Tuânminh80

Xe hơi
các cụ biết là an cường nó ko sản xuất cốt, và cũng chẳng sản xuất cái ji mà chỉ làm thương mại và gia công bề mặt thôi. chỉ số kt thì tự nó công bố

Tuânminh80

Xe hơi
e là người sản xuất và e đã bị mất tiền vì nó. năm 2015 e có làm 1 ct cốt hdf ép lamilate của an cường, nhưng ko may cho e là chưa kịp lấy tiền thì cốt đã bị nở, chủ nhà nghi là ko phải cốt hdf của an cường và mời bên an cường về kiểm tra, nhưng bên an cường đổ lỗi do thi công ko đúng cách. nhưng có mấy thanh gỗ thừa chủ nhà vứt ngoài sân là có cả cốt mdf chống ẩm của malay thì thấy cốt của malay tốt hơn. sau bên ái linh còn bảo đổi cốt cho bên e. nhưng tiền cốt hết bao nhiêu đâu tiền bề mặt và tiền công hết nhiều chứ. bác ko tin về xưởng e vẫn còn cốt hdf của nó, cho bác kiểm định cùng với cốt của thái hoạc malay hay quảng trị cũng dc. e vẫn còn hóa đơn mua hàng hẳn hoi

Tuânminh80

Xe hơi
lên e mới dám khuyên cụ chủ là ko cần mua thương hiệu làm ji. trừ giả cụ chọn mã của hãng khác ko có mẫu cụ thíc thì hẵng chọn an cường, vì chất lượng như nhau mà bỏ thêm 1/3 tiền để mua thương hiệu thì phí. giống mua khăn lụa của a khaik ý mà

Nguyễn-Huy

Xe hơi
Khi đóng thành phẩm phân biệt bình thường cụ ạ, cụ nhìn chỗ thợ khoét hốc bản lề là oke. Mdf an cường màu nhạt hơn, màu mdf khác xanh thẫm màu. Tốt nhất là nên phân biệt theo vân melamin - vì vân theo mã riêng mỗi hãng, ko dễ làm giả.
Cảm ơn cụ đã tư vấn cho em, vậy cụ cho em hỏi là tủ áo MFC An Cường, cánh dán Laminate mặt ngoài các nơi báo em 2.7tr/m2 thì ok không cụ?

LehmanBrothers

Xe điện
các cụ biết là an cường nó ko sản xuất cốt, và cũng chẳng sản xuất cái ji mà chỉ làm thương mại và gia công bề mặt thôi. chỉ số kt thì tự nó công bố

Em ko hiểu cụ căn cứ vào gì để nói an cường ko sản xuất cốt , vậy cốt mdf của họ nhập về do cty nào đó của Malay làm thì người ta quan tâm là an cường nhập về hay quan tâm cty Malay ? Người ta chỉ cần biết tấm mdf đó chuẩn hơn hay Quảng trị của cụ sẽ hơn.

Chỉ số kĩ thuật tự công bố thì cụ chắc chưa bao giờ đọc các thông số quyển mẫu, thậm chí cụ đọc cũng ko hiểu gì cả. An cường họ xuất khẩu ko hề nhỏ, khi đó các thông số vào EU,... đừng nói là lôm côm. Nếu cụ ko nắm rõ vấn đề thì đừng nên chém lung tung cho mọi người hoang mang. Cái bộ quyển mẫu của an cường đã đủ nói lên đẳng cấp.