[Funland] Nhờ các cụ thông thái giúp em phân biệt ván MDF An Cường

benli

Xe hơi
An cường trước lấy cốt của dongwha , cốt có mầu hơi ngả vàng do dùng gỗ cao su làm nguyên liệu .sau dongwha ko đủ sản lượng vì tập trung xuất khẩu nên phải lấy thêm của kiên giang và quảng trị rồi singgapo cốt mầu xanh thẫm do dùng gỗ keo làm nguyên liệu . Nói chung người dùng ko phân biệt đc , các bác mua hàng cứ đánh vào chính sách bảo hành , nếu hàng an cường bắt nó bảo hành cho 4-5 năm là ok .

van con alone

Xe tải
An cường trước lấy cốt của dongwha , cốt có mầu hơi ngả vàng do dùng gỗ cao su làm nguyên liệu .sau dongwha ko đủ sản lượng vì tập trung xuất khẩu nên phải lấy thêm của kiên giang và quảng trị rồi singgapo cốt mầu xanh thẫm do dùng gỗ keo làm nguyên liệu . Nói chung người dùng ko phân biệt đc , các bác mua hàng cứ đánh vào chính sách bảo hành , nếu hàng an cường bắt nó bảo hành cho 4-5 năm là ok .
Bảo hành bằng tiền hay bằng niềm tin cụ ơi? Em hỏi thật không phải là hỏi đểu cụ nhé

van con alone

Xe tải
Em đang cho lắp tủ gỗ công nghiệp. Thấy thợ chỉ bắn đinh tất cả các loại tủ bếp, kệ, tủ bếp, giường.... rất ít chỗ bắt vít sắt, không có chốt gỗ, không có vít cam.
Liệu cách thi công thế có ổn không?
Em sợ giường và tủ bếp , nếu chỉ bắn đinh thì vài tuần là bị kêu kẽo kẹt .
Các cụ cho em lời khuyên về cách thi công ntn là ổn nhất với gỗ công nghiệp

benli

Xe hơi
Bảo hành bằng tiền hay bằng niềm tin cụ ơi? Em hỏi thật không phải là hỏi đểu cụ nhé
Dĩ nhiên là tiền rồi vì an cường đang sản xuất theo tiêu chuẩn của singgapo thì cụ cứ theo tiêu chuẩn của sing mà đòi bảo hành

BARCA

Xe tăng
Cụ @LehmanBrothers chuyên đóng đồ An Cường à. Em thấy cụ phân tích món này chuyên sâu lắm

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ @LehmanBrothers chuyên đóng đồ An Cường à. Em thấy cụ phân tích món này chuyên sâu lắm
Đa số cụ ạ, mỗi lõi mdf xanh là em có lấy bên ngoài nếu chủ nhà ko nhiều xiền. Cho cụ cầm quyển mẫu của Ancuong và Minh Long, Nam Hải, ... thì cụ sẽ chán Minhlong ngay :D .

LehmanBrothers

Xe điện
Em đang cho lắp tủ gỗ công nghiệp. Thấy thợ chỉ bắn đinh tất cả các loại tủ bếp, kệ, tủ bếp, giường.... rất ít chỗ bắt vít sắt, không có chốt gỗ, không có vít cam.
Liệu cách thi công thế có ổn không?
Em sợ giường và tủ bếp , nếu chỉ bắn đinh thì vài tuần là bị kêu kẽo kẹt .
Các cụ cho em lời khuyên về cách thi công ntn là ổn nhất với gỗ công nghiệp
Đinh là đoạn phẳng, còn góc tủ phải dùng ke nhựa hay ke thép bắt vít , ko thì cố định sao đc. Đinh, nêm gỗ làm đồ tự nhiên thôi. Nếu tủ áo sẽ có cả T sắt chuyên cho vách ngăn để chống xô lệch. Cụ chưa để ý hết nên lo là đúng.

Cụ nhìn góc trái em có ke nhựa trắng đó :

Chỉnh sửa cuối:

van con alone

Xe tải
Đinh là đoạn phẳng, còn góc tủ phải dùng ke nhựa hay ke thép bắt vít , ko thì cố định sao đc. Đinh, nêm gỗ làm đồ tự nhiên thôi. Nếu tủ áo sẽ có cả T sắt chuyên cho vách ngăn để chống xô lệch. Cụ chưa để ý hết nên lo là đúng.

Cụ nhìn góc trái em có ke nhựa trắng đó :
Thanks cụ.
em hỏi cụ làm thùng gỗ gì mà trông đẹp vậy cụ? Em thấy cách đóng đồ của cụ nhìn thích , không như chỗ em đang làm cụ ạ.

LehmanBrothers

Xe điện
Thanks cụ.
em hỏi cụ làm thùng gỗ gì mà trông đẹp vậy cụ? Em thấy cách đóng đồ của cụ nhìn thích , không như chỗ em đang làm cụ ạ.
Ka ka :D , thùng mfc còn cánh laminate cụ ạ, em An Cường thôi ,lõi xanh là mặc định, vân trong bảng mã. Chất lượng các bên khác nhau do tay nghề, chuẩn mực.

van con alone

Xe tải
Ka ka :D , thùng mfc còn cánh laminate cụ ạ, em An Cường thôi ,lõi xanh là mặc định, vân trong bảng mã. Chất lượng các bên khác nhau do tay nghề, chuẩn mực.
Tự nhiên họ chuyển từ MFC an cường của em sang thanh MDF lõi xanh an cường phủ melamin . Em thấy nghi lắm. Tự nhien lại có một cty sx đồ nội thất lại làm giảm lợi nhuận của mình???. Tự nhiên ....

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ôi trời, trc e cũng dính, k phân biệt đc. Hỏi ac họ bảo phải có hoá đơn, hỏi hoá đơn thì thằng đóng đồ lấy qua đơn vị khác, nhìn cũng chả biét thế nào nên thôi nhắm mắt làm ngơ

LehmanBrothers

Xe điện
Làm đồ ngoài giá vật tư thấp hơn nên nhiều chỗ vẫn lái chủ nhà theo hướng đó. Với em thì các cty kia chưa đủ tuổi để so với an cường. Melamin thì cứ so với vân ở quyển mẫu, mượn họ rồi chụp lại mẫu so sánh được chứ hoá đơn có nghĩa gì đâu. Nhập hàng từ Ái Linh ( NPP an cường) nhưng có khi làm cho người khác đấy chứ.

van con alone

Xe tải
Làm đồ ngoài giá vật tư thấp hơn nên nhiều chỗ vẫn lái chủ nhà theo hướng đó. Với em thì các cty kia chưa đủ tuổi để so với an cường. Melamin thì cứ so với vân ở quyển mẫu, mượn họ rồi chụp lại mẫu so sánh được chứ hoá đơn có nghĩa gì đâu. Nhập hàng từ Ái Linh ( NPP an cường) nhưng có khi làm cho người khác đấy chứ.
Vân melanin thì đúng, nhưng cốt gỗ thì em không biết . Vì em thấy melamin 101 làm trên cốt gỗ MDF chứ không phải là MFC cụ ạ. ( hợp đồng là MFC mà họblaij nâng chất lượng miễn phí cho khách hàng lên cốt MDF) em thấy lạ cụ ạ

THUM

Xe tải
Cụ cho em hỏi: Sang năm em nhận căn liền kề thô, diện tích 60m2 x 3 tầng, định hoàn thiện nội thất, đóng giường tủ, tủ bếp... làm bằng gỗ CN An Cường, giá thành có rẻ hơn gỗ tự nhiên nhiều không cụ và độ bền của gỗ CN bình quân được bao nhiêu năm cụ nhỉ.

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ cho em hỏi: Sang năm em nhận căn liền kề thô, diện tích 60m2 x 3 tầng, định hoàn thiện nội thất, đóng giường tủ, tủ bếp... làm bằng gỗ CN An Cường, giá thành có rẻ hơn gỗ tự nhiên nhiều không cụ và độ bền của gỗ CN bình quân được bao nhiêu năm cụ nhỉ.
Cụ làm nate và acrylic sẽ giá cao hơn tự nhiên. Độ bền thì gỗ như an cường mới khoảng 2003 có dán acrylic dù là máy tàu nên so với tự nhiên nó khập khiễng. Độ bền thì nội thất ngày nay khoảng 10 năm là lỗi thời , chủ nhà đã có thay mới rồi. Nhà em có cái tủ xoan cũng 30 năm rồi. 60m2*3 = 180m2 cụ cứ tính khoảng 500tr nếu làm nate, phụ kiện cơ bản.

Tự nhiên như rổi, gụ, hương, xoan đào em ko làm nên ko nắm được. Em mới báo cho một ofer Bắc Ninh tủ bếp 5md, 8md đá đảo là tổng 160tr, gỗ 60tr ray kệ 60tr đá viscostone khoảng 40tr đó. Phụ kiện là mới dùng ngăn kéo và phải dùng cả 3 loại häfele, hettich + con kệ 6 tầng garis chứ chơi tất häfele chắc chủ nhà ko đỡ nổi :D , pkien chiết 10-15% giá hãng.

Module

Xe hơi
Không có hàng chuẩn giá đó đâu. Cuối 2012 em làm tủ mà giá đã như này cụ nhé.

Em thấy giá này cũng bình thường có gì rẻ quá đâu cụ. E cứ tính thế này : Tủ áo MFC An Cường với mã màu giá loại cao tầm 2,2-2,3triệu/m2. Bề mặt phủ thêm laminate cứ cho là của Focmika tầm 400k/m2 tủ nữa. Cộng vào là 2,6-2,7 triệu là giá chuẩn của xưởng gia công đảm bảo kỹ mỹ thuật rồi ạ.

Module

Xe hơi
van con alone : vân melamin chuẩn ancuong thì lõi sẽ phải là an cường, melamin do nhà máy họ làm nên ko có chuyện râu nọ cắm bà kia. Cái hay sai là laminate dán lõi mdf, lúc đó mới là chuyện mdf của ai ?
Cũng tùy cụ à, em nhớ có vài lần cách đây 2 năm đặt MFC của AC qua AL, 2 mã màu khác nhau đều của AC nhưng mà cốt khác nhau hẳn, thợ cho lên cưa bàn cắt là cảm nhận được chất lượng cốt ngay, có khi nào bên AL họ tự gia công ? Bây h em thấy có in tên lên từng tấm ván rồi nên yên tâm hơn.

LehmanBrothers

Xe điện
Cũng tùy cụ à, em nhớ có vài lần cách đây 2 năm đặt MFC của AC qua AL, 2 mã màu khác nhau đều của AC nhưng mà cốt khác nhau hẳn, thợ cho lên cưa bàn cắt là cảm nhận được chất lượng cốt ngay, có khi nào bên AL họ tự gia công ? Bây h em thấy có in tên lên từng tấm ván rồi nên yên tâm hơn.
Ái Linh có muốn gia công ancuong cũng chả đc, sẽ ko dễ để mua máy móc in được vân giống y ancuong. Cốt khác nhau có đúng vì nó theo lô sx , có những lô họ đưa vật tư mới hay điều chỉnh công thức kĩ thuâth là cốt nó khác ngay.

In lên tấm nhưng cụ bảo mình cắt xén bao nhiêu tấm ra để làm mà sou chữ thì ko tiện, nhiều tấm có chữ đâu.

Module

Xe hơi
Ái Linh có muốn gia công ancuong cũng chả đc, sẽ ko dễ để mua máy móc in được vân giống y ancuong. Cốt khác nhau có đúng vì nó theo lô sx , có những lô họ đưa vật tư mới hay điều chỉnh công thức kĩ thuâth là cốt nó khác ngay.

In lên tấm nhưng cụ bảo mình cắt xén bao nhiêu tấm ra để làm mà sou chữ thì ko tiện, nhiều tấm có chữ đâu.
Giấy melamin của AC cũng là giấy nhập, trước đây cũng ko hẳn độc quyền hết được, có loại trị trường có mà cụ, đơn giản như màu 101. Cũng không lọai trừ trường hợp trước đây AL được nhận giấy min chuyển ra Bắc để gia công nhưng AC ko kiểm soát chất lượng cốt được. Còn em nói cốt khác là khác về chất lượng kiểu như dăm Malai đen và dăm VN chứ khác lô do điều chỉnh công thức thì ko phát hiện được. Còn vấn đề soi chữ ý em là khi xưởng nhập hàng về thôi.