[Funland] Nhờ các cụ mợ tư vấn tách bọn trẻ ngủ riêng

norvo

Xe tải
Cụ đưa ra đề xuất. Ngủ riêng dc quà. Lần đầu thì ngày hôm sau nhận quà. Rồi phần thưởng cứ thế kèm với dãn dần thời gian nhận. Nhà em làm thế khi tách đàn rất hiệu quả. Tuy nhiên các con ban đầu hơi sợ cụ sắm thêm cái đèn ngủ để đầu giường, loại có thể vặn ánh sáng nhiều mức độ cho con đỡ sợ tối thời gian đầu.

MissGift

Xe buýt
Cụ đưa ra đề xuất. Ngủ riêng dc quà. Lần đầu thì ngày hôm sau nhận quà. Rồi phần thưởng cứ thế kèm với dãn dần thời gian nhận. Nhà em làm thế khi tách đàn rất hiệu quả. Tuy nhiên các con ban đầu hơi sợ cụ sắm thêm cái đèn ngủ để đầu giường, loại có thể vặn ánh sáng nhiều mức độ cho con đỡ sợ tối thời gian đầu.
Vụ này nhà em k ổn cụ ah. Bọn trẻ k ham quà, chúng thích đọc sách, nhất là đọc chùa trên tràng tiền đinh lễ, k thích quà cáp gì ngoài muốn sở hữu smartphone, nhưng em chưa cho.

Hà Việt 78

Xe máy
E hóng ạ , may quá cảm on các cụ mợ hihiii

sweet_heart

Xe buýt
Cháu thấy bọn Tây cho ngủ riêng từ bé luôn. Đứa nào cũng tự lập từ sớm nên bố mẹ cũng đỡ hơn :)

Mr.Chem

Xe điện
Được như vậy j bằng hả cụ, mới ôm tí là nó keo ra ngay đòi mẹ của con...
Vợ chồng cụ mà không quyết tâm và "dã man" 1 tí thì con cái nó vẫn ngủ với vợ chồng cụ đến khi lấy vợ nhé!

khoailng

Xe điện
Con vịt nhà e 5 tuổi là ngủ riêng rồi.

KatKik

Xe điện
Trước em cho phòng riêng, mua giường đệm theo ý thích, kéo sang ngủ mấy hôm lại về chung giường mới cay. Đc cái lũ nhà em ngủ là say như chết, tranh thủ fastfap vẫn ok :D
Cụ có hay phải sới thêm cơm cho "thằng chết trôi" ko? :))

Michael J

Xe điện
K ah. Em chưa bao giờ lập thớt. Nhưng hôm qua lại bịt phot tra bài tiếp nên nghĩ trên này chắc nhiều cụ có kinh nghiệm nhiều, tư vấn rồi e chọn giải pháp phù hợp cho em thoi. Em vào of cũng gan 10 niên oy nhưng chỉ vào đọc và ngẫm thui, mãi mới lập nick nhưng cũng chỉ hóng thui, giờ mới gặp vấn đề cần tham khảo các cụ. Hope cụ k gán em tội kiếm cái xe tăng như cụ nhé. Em thấy of là diễn đàn có nhiều cụ tử tế hơn cả, sau có voz tinhte và 1 số khác. E cũng học hỏi được các cụ trên này là nhiều nhứt đấy cụ. Thanks cụ
:-bd:-bd:-bd

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào vc mợ làm bài tập ới em qua em trông chúng nó cho.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Đánh trẻ nó sẽ bị cảm giác hắt hủi, có 1 số bài cầu kỳ hơn chút nhưng trẻ nhanh chóng chấp nhận.
- Giải thích con đã đến tuổi sinh hoạt tự lập..., màn này đương nhiên ko thế thiếu.
- Ko cho trẻ ngu riêng hẳn, sắp thời gian biểu tuần mấy lần ngủ cùng bố mẹ hoặc mẹ sang ngủ cùng. Tuần 3 buổi trẻ được ngủ với bố mẹ là quá đủ để ko bị cảm giác hắt hủi, cụ với mợ có tới 4 ngày free. Cách này cực hiệu quả
- Trang trí phòng ngủ theo sở thích như chúng đang được chơi, giường tầng, lều .... chơi mệt lăn ra ngủ.

Nên cho ngủ riêng mợ ạ, chưa nói đến các vấn đề tế nhị, nhưng con ngủ riêng, tự lập riêng sẽ rất tốt cho bé
Mợ cứ làm phòng riêng, trang trí cho 2 con, nói rõ cho con lý do vì sao phải ngủ riêng, cho con xem các bé khác đều thế
Tối sang đọc truyện cho con ngủ, rồi về phòng cụ
Nếu đêm mà con sang gõ cửa, mợ cứ cho mấy phát vào mông, khóc rồi tự về phòng. Mợ lắp thêm cái cam trong phòng con, thi thoảng ngó, 3-4 lần là con quen. Đừng nghĩ là không thương con, mà như thế là tốt cho con đấy ạ. Mà dù gì 2 con cũng học tiểu học rồi, cũng là lớn rồi đấy ạ

duongbinh07

Xe điện
Nhà em hiện tại 4 n ngủ chung 1 sàn (trải 2 cái đệm) 2vc 2 bên 2sinh viên tiểu học nằm giữa, mỗi lần mốn "làm bài tập về nhà" đều phải đợi 2 nhóc ngủ say mới làm được. Có hôm đang đến đoạn đánh vần Ô, A... đứa bé lại mẹ ơi... tụt hết cả hứng, lại phải đợi 30' mới tiếp tục. Có khi mất cả tiếng ( kể cả chép đề nghỉ giữa hiệp).
PS: có lần đã trốn lên tầng 3 đóng cửa, đứa bé dạy k thấy ngan già đâu mò lên tận t3 gõ cửa. 2 sv lớp 3, 4 rồi, kêu sợ ma k chịu ngủ riêng.
nếu 2 sv cùng 1 giới thì bê đệm sang phòng khác
nếu khác giới thì làm cái giường tầng ...
bỏ 50k / bộ decal trang trí mà tụi nó thích nhất, giao tụi nó tự trang trí phòng riêng ...
tối giục con đi ngủ, kể chuyện, nhưng PHẢI RỜI ĐI KHI TỤI NÓ CÒN THỨC

Khem

Xe buýt
Nhà em cũng đến khổ vụ này, suốt ngày phải bịt mồm bịt miệng.

Muon_biet

Xe cút kít
Khổ làm bài tập về nhà như đi thi, vừa làm vừa camarun chỉ sợ bị phát hiện cụ ah. Chưa tìm ra giải pháp ze.
Thế nên mới có bài "Mẹ là đường ray, bố là tàu hoả, con là ống khói....hihihi

VCAPRO

Xe tải
Con e sang phòng riêng mấy hôm đầu bố hoặc mẹ sang nằm cùng đến lúc ngủ, mấy hôm sau để tự ngủ. E toàn khoá cửa phòng bố mẹ lại nó đứng ngoài léo nhéo khóc mếu gọi chán rồi cũng phải về phòng tự ngủ.
Mới đầu và thỉnh thoảng sau này sẽ có hôm đang đêm F1 tỉnh dậy đi tìm bố mẹ. Khi ấy em nghĩ bố hoặc mẹ sang nằm với con cho đến khi nó ngủ lại, dần dần nó sẽ hết.

MissGift

Xe buýt
Đánh trẻ nó sẽ bị cảm giác hắt hủi, có 1 số bài cầu kỳ hơn chút nhưng trẻ nhanh chóng chấp nhận.
- Giải thích con đã đến tuổi sinh hoạt tự lập..., màn này đương nhiên ko thế thiếu.
- Ko cho trẻ ngu riêng hẳn, sắp thời gian biểu tuần mấy lần ngủ cùng bố mẹ hoặc mẹ sang ngủ cùng. Tuần 3 buổi trẻ được ngủ với bố mẹ là quá đủ để ko bị cảm giác hắt hủi, cụ với mợ có tới 4 ngày free. Cách này cực hiệu quả
- Trang trí phòng ngủ theo sở thích như chúng đang được chơi, giường tầng, lều .... chơi mệt lăn ra ngủ.
E thấy cũng ok cụ ah, e sẽ nghiên cứu. Cảm ơn cụ.

Trang điểm Tử thi

Xe container
Nhà em hiện tại 4 n ngủ chung 1 sàn (trải 2 cái đệm) 2vc 2 bên 2sinh viên tiểu học nằm giữa, mỗi lần mốn "làm bài tập về nhà" đều phải đợi 2 nhóc ngủ say mới làm được. Có hôm đang đến đoạn đánh vần Ô, A... đứa bé lại mẹ ơi... tụt hết cả hứng, lại phải đợi 30' mới tiếp tục. Có khi mất cả tiếng ( kể cả chép đề nghỉ giữa hiệp).
PS: có lần đã trốn lên tầng 3 đóng cửa, đứa bé dạy k thấy ngan già đâu mò lên tận t3 gõ cửa. 2 sv lớp 3, 4 rồi, kêu sợ ma k chịu ngủ riêng.
Bôi dầu con hổ vào đầu T :-ss
p/s : Nhớ warnning sói kẻo lại phù mỏ :-&

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
Nhà em cũng mới tách đc 1 tuần nay

Website
www.facebook.com
Ơ cứ ấp F1 dưới cánh hàng ngày, lo cho các bạn ý từ A đến Z rồi đến 1 ngày đẹp giời lại quẳng các bạn ý ra khỏi ổ cho tự lo thì lại chả sốc.

2 ông ôn nhà em cho tự làm lấy những việc của mình từ bé, 4 tuổi là tách ngủ riêng, thằng anh lèm bèm vài hôm đầu rồi cũng chịu, ông em thì ko ý kiến gì vì ngù cùng anh.