[Funland] Nhờ các cụ mợ tư vấn tách bọn trẻ ngủ riêng

MissGift

Xe buýt
E không kì thị gì đâu nhá:D, iem là iem chỉ nghĩ có lẽ chủ đề này nên cụ dùng xe phụ chăng;))?
K ah. Em chưa bao giờ lập thớt. Nhưng hôm qua lại bịt phot tra bài tiếp nên nghĩ trên này chắc nhiều cụ có kinh nghiệm nhiều, tư vấn rồi e chọn giải pháp phù hợp cho em thoi. Em vào of cũng gan 10 niên oy nhưng chỉ vào đọc và ngẫm thui, mãi mới lập nick nhưng cũng chỉ hóng thui, giờ mới gặp vấn đề cần tham khảo các cụ. Hope cụ k gán em tội kiếm cái xe tăng như cụ nhé. Em thấy of là diễn đàn có nhiều cụ tử tế hơn cả, sau có voz tinhte và 1 số khác. E cũng học hỏi được các cụ trên này là nhiều nhứt đấy cụ. Thanks cụ

MissGift

Xe buýt
E không kì thị gì đâu nhá:D, iem là iem chỉ nghĩ có lẽ chủ đề này nên cụ dùng xe phụ chăng;))?
Em chắc kết nhất cụ Daxong (góc khuất cuộc đời) rất nhiều thứ để học cụ ah. Cụ cũng k nên kỳ thị mấy anh em đi bộ với xedop làm j, có khi họ cũng như em vào hóng để học hỏi kinh nghiệm cuộc sống thui.

Hunter<3

Xe buýt
Nhà em F1 lớn tập cho ngủ riêng từ lúc hơn 4 tuổi. Trước đó phải làm công tác chuẩn bị: sơn sửa trang trí lại phòng, mua giường tầng, thủ thỉ nói chuyện hàng ngày...
Khi bắt đầu ngủ riêng thì ko ngủ 1 mình ngay từ buổi đầu mà lần lượt ngủ cùng bố hoặc mẹ. Giao hẹn trước là chỉ ngủ cùng mấy buổi cho quen, sau sẽ phải ngủ 1 mình. Mấy buổi đầu thì ngủ cùng con cả đêm, sau rút dần xuống chỉ nằm cùng khoảng 30p-15p-5p rồi đến lúc chỉ vào ktr, chúc ngủ ngon rồi đi ra. Thỉnh thoảng cho sang ngủ cùng bố mẹ coi như 1 phần thưởng...
Giờ thì bạn ý ngủ cùng giúp việc. Bố mẹ lại bị cảnh sát bé giám sát, được cái bạn thứ 2 vẫn nhỏ, 2 vc vẫn có thể tự tin “giao lưu”.

MissGift

Xe buýt
Nhà em F1 lớn tập cho ngủ riêng từ lúc hơn 4 tuổi. Trước đó phải làm công tác chuẩn bị: sơn sửa trang trí lại phòng, mua giường tầng, thủ thỉ nói chuyện hàng ngày...
Khi bắt đầu ngủ riêng thì ko ngủ 1 mình ngay từ buổi đầu mà lần lượt ngủ cùng bố hoặc mẹ. Giao hẹn trước là chỉ ngủ cùng mấy buổi cho quen, sau sẽ phải ngủ 1 mình. Mấy buổi đầu thì ngủ cùng con cả đêm, sau rút dần xuống chỉ nằm cùng khoảng 30p-15p-5p rồi đến lúc chỉ vào ktr, chúc ngủ ngon rồi đi ra. Thỉnh thoảng cho sang ngủ cùng bố mẹ coi như 1 phần thưởng...
Giờ thì bạn ý ngủ cùng giúp việc. Bố mẹ lại bị cảnh sát bé giám sát, được cái bạn thứ 2 vẫn nhỏ, 2 vc vẫn có thể tự tin “giao lưu”.
Em sẽ tham khảo cụ và các cụ trong này rồi lên kế hoạch sắp tới chắc cố gắng tách cụ ah. Cảm ơn cụ.

Taihoatu

Xe lăn
Nhà em hiện tại 4 n ngủ chung 1 sàn (trải 2 cái đệm) 2vc 2 bên 2sinh viên tiểu học nằm giữa, mỗi lần mốn "làm bài tập về nhà" đều phải đợi 2 nhóc ngủ say mới làm được. Có hôm đang đến đoạn đánh vần Ô, A... đứa bé lại mẹ ơi... tụt hết cả hứng, lại phải đợi 30' mới tiếp tục. Có khi mất cả tiếng ( kể cả chép đề nghỉ giữa hiệp).
PS: có lần đã trốn lên tầng 3 đóng cửa, đứa bé dạy k thấy ngan già đâu mò lên tận t3 gõ cửa. 2 sv lớp 3, 4 rồi, kêu sợ ma k chịu ngủ riêng.
Chuyện này nhà ai chả gặp. Nhiều hôm phải bịt mồm gấu già. Nhưng vụng trộm có cái hay của nó

ubisapro

Xe trâu
2 đứa thì thiết kế phòng riêng, 2 giường rồi tống ra ngoài phòng ngủ của mình thôi ợ :D

Mr.Chem

Xe điện
Để đến lớp 3, lớp 4 thì trễ rồi, nhưng trễ còn hơn không.
Đầu tiên tách 2 ông tướng nằm 1 bên, bố mẹ ôm nhau nằm 1 bên. Dần dần nếu có không gian thì tách nệm ra xa xa nhau, quen nữa thì mới tách được phòng. Muốn tách phòng phải thông về tư tưởng trước, quy ước đến lớp 5 chẳng hạn là các bạn ngủ riêng, đầu tiên thì lần lượt bố hoặc mẹ sang nằm ngủ với con, sau thì nửa đêm về lại phòng...dần dần thì chờ con ngủ thì về lại phòng, sau ok thì chỉ qua chúc ngủ ngon rồi về "làm bài tập".
Nhà em 2 đứa: 18 tháng là ngủ riêng giường trong phòng, học lớp 2 thì tách phòng.
Chúc mợ thành công.

Gianthienly

Xe container
Con e sang phòng riêng mấy hôm đầu bố hoặc mẹ sang nằm cùng đến lúc ngủ, mấy hôm sau để tự ngủ. E toàn khoá cửa phòng bố mẹ lại nó đứng ngoài léo nhéo khóc mếu gọi chán rồi cũng phải về phòng tự ngủ.
Ác như con tê giác
=))=))

Hanayuki8x

Đi bộ
Nhà em cũng thử các biện pháp ở trên. Phòng riêng cho 2 nhóc làm giường tầng, có đầy đủ các thứ iu thích của chúng nhưng chỉ để chơi, lý do sợ ma. Hic. Ba hoặc mẹ mới đầu ngủ với tụi nhỏ rùi nửa đêm lẻn về phòng riêng. Thế là...2g sáng tỉnh giấc ko thấy BM là khóc lóc, đi tìm và lẻn vô phòng BM ngủ, hoặc đập cửa mún bể nhà. Đêm tiếp theo tụi nhỏ sợ BM về phòng nên thức canh BM tới gần sáng là....4 người đều đuối.
Sau 2 tháng mất ngủ, canh me nhau thì 4 người nhà em lại sum họp 1 phòng

omerta77

Xe điện
Cho cả 2 sang phòng riêng. Bố mẹ ngủ cùng. Lúc nào ngủ thì bố mẹ về phòng. 1 thời gian quen thôi vì ít ra có 2 đứa ngủ chung. Có thể mở cửa cho chúng nó đỡ sợ.
Nếu nó mò về phòng cũ thì lại bế về phòng chờ cho ngủ say mới đi

hotgun123

Xe máy
tranh thủ nhờ ông bà trông rồi ra ngoài trả bài cho thoải mái cụ ơi , làm mà cứ tâm lý camarun thì mất hết độ phê :))))

toimuondie

Xe container
Chẳng bù cho con trai em, 4 tuổi đã đòi ngủ riêng.
Nhiều khi em muốn trốn trả bài nằn nì nó cho ngủ cùng, nó đuổi thẳng cổ: "Bố về ngủ với mẹ đi, để yên cho con ngủ"

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com

MissGift

Xe buýt
Nhà em cũng thử các biện pháp ở trên. Phòng riêng cho 2 nhóc làm giường tầng, có đầy đủ các thứ iu thích của chúng nhưng chỉ để chơi, lý do sợ ma. Hic. Ba hoặc mẹ mới đầu ngủ với tụi nhỏ rùi nửa đêm lẻn về phòng riêng. Thế là...2g sáng tỉnh giấc ko thấy BM là khóc lóc, đi tìm và lẻn vô phòng BM ngủ, hoặc đập cửa mún bể nhà. Đêm tiếp theo tụi nhỏ sợ BM về phòng nên thức canh BM tới gần sáng là....4 người đều đuối.
Sau 2 tháng mất ngủ, canh me nhau thì 4 người nhà em lại sum họp 1 phòng
Như nhà em luôn cụ. Nhưng phải tách thôi, e đang lên kế hoạch cụ ah.

MissGift

Xe buýt
Chẳng bù cho con trai em, 4 tuổi đã đòi ngủ riêng.
Nhiều khi em muốn trốn trả bài nằn nì nó cho ngủ cùng, nó đuổi thẳng cổ: "Bố về ngủ với mẹ đi, để yên cho con ngủ"
Đời chẳng biết thế lào nà sướng cụ nhể, có khi đến lúc em tách được khéo lại như cụ cũng lên

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Trước em cũng dụ mua giường tầng oy, 2 cún đã đông ý, nhưng lại thay đổi k chịu lên ( 2 đứa nhà em nhát) tối mà bảo xuống t1 lấy chai nước phải 2 đứa đi cùng mơia chịu đi. K biết khi nào mới tách được.
Theo em thì giờ ko phải là dụ nữa, mà cụ phải kiên quyết. Trẻ con nó hiểu hết đấy ạ, nó chỉ cần 1 lần nói sợ mà người lớn chấp nhận giúp đỡ nó là nó sẽ ỷ lại.

MissGift

Xe buýt
Để đến lớp 3, lớp 4 thì trễ rồi, nhưng trễ còn hơn không.
Đầu tiên tách 2 ông tướng nằm 1 bên, bố mẹ ôm nhau nằm 1 bên. Dần dần nếu có không gian thì tách nệm ra xa xa nhau, quen nữa thì mới tách được phòng. Muốn tách phòng phải thông về tư tưởng trước, quy ước đến lớp 5 chẳng hạn là các bạn ngủ riêng, đầu tiên thì lần lượt bố hoặc mẹ sang nằm ngủ với con, sau thì nửa đêm về lại phòng...dần dần thì chờ con ngủ thì về lại phòng, sau ok thì chỉ qua chúc ngủ ngon rồi về "làm bài tập".
Nhà em 2 đứa: 18 tháng là ngủ riêng giường trong phòng, học lớp 2 thì tách phòng.
Chúc mợ thành công.
Được như vậy j bằng hả cụ, mới ôm tí là nó keo ra ngay đòi mẹ của con...

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhà em ở riêng cụ ơi.
Nhà tầng hơi khó, nhà e chung cư cho ngủ riêng dễ, ngủ với bố mẹ 10h ko đc xem tivi, điện thoại, ipad...
Ngủ riêng thì cho thoải mái tháng đầu, sau xiết dần vào quy định giờ đi ngủ