[Funland] Nhờ các cụ mợ tư vấn mở quán ăn sáng ở quê

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
dạ nói là ở quê so với các cụ ở thủ đô ạ, chứ mặt bằng ở thành phố, đường xá rộng rãi tầm 70 -100 m2 cụ à, em cũng làm lần đầu nên chưa tính toán được cụ thể các thư như cụ nói ạ, vs món này thì em cũng nghĩ ai cũng ăn được chứ k đến mức kén chọn và ăn 1 lần ạ, có gì nhờ các cụ giải ngố giúp vch em
Đánh giá cao cái ý chí ham học hỏi của vc cụ, mặc dù đi cày nhưng chưa có trâu, chưa biết chế biến món ăn như nào? Chưa tính đến các yếu tố khác về kinh doanh. Tuy nhiên làm kinh tế ko giống như tưởng tượng, chưa kể đồ ăn là món đặc thù vất vả từ khâu thức khuya dậy sớm, lau chùi dọn dẹp, rồi từng thứ gia vị khách gọi, nhiều ng mệt mỏi mà bỏ vì nó quá sức. Theo em, thì nên học nghề cho chín rồi hãy thử sức, chứ chưa ra đâu vào đâu đòi mở quán bán chuột bạch dễ tạch lắm luôn. Chưa kể đồ ăn kén khách, khó khăn chồng chất khó khăn.

xukthal.

Xe lăn

mabu44

Xe điện
Nấu ăn sáng là thu nhập tốt đấy các cụ à, nhìn đơn giản thế thôi nhưng nếu khéo chiều thì đông khách lắm. Món thì chẳng cần đâu xa, cứ phở, bánh đa, bún thang, bún chả... lòng, dồi... cứ sạch sẽ, ngon và rẻ chút là ok. Từ phố, đến quê giờ đều ăn sáng cả rồi ( em ko nói vùng xa dân tộc nhé ). Trước quê em cả đoạn đường chỉ có 1 quán, giờ chắc ko dưới 10 quán mà vẫn đông, chưa kể bánh mì, xôi... cs tấp nập nên người ta ăn sáng thành thói quen. Nhẹ thì 10k có bánh mì, xôi. tăng 20k thì bún lòng, bánh cuốn, sang tí thì 30k-40k là phở, bún..nhưng ở quê mà áp giá 40k em nghĩ ko nhiều khách lắm, mặt bằng vẫn là 25k luôn đông khách.

ZARG

Xe container
Mỳ vằn thắn ở tp bán còn ngắc ngoải huống j ỏ quê. Đầu tiên cụ xem dân quê cụ có thói quen ăn sáng ko đã. Thứ 2 xem dân đi ăn sáng đa phần là thành phần nào & chuộng món j. Ở quê e thấy đi ăn sáng chủ yếu mấy đàn ông. Nên món chaolongtietcanh là chạy nhất.
Chuẩn cụ.

Nói không phải chê chứ dân quê không biết ăn mỳ vằn thắn haha..

Món này ở Hn chỉ bán phố cổ: Đinh Liệt, Mai Hắc Đế chứ xuống Cầu Giấy toàn dân nhập cư có ăn đâu :))

ZARG

Xe container
Cụ chọn đúng món làm rất dễ nhưng làm ngon lại rất khó,HN chỉ có 3-4 quán làm ngon mà họ lại không bg nhượng quyền đâu
Mỳ vằn thắn nấu dễ òm.

Em tự nấu cũng đạt 90% như Mai Hắc Đế.

Nhưng món này nấu mất công, thế thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít

nanghaiphuong

Xe tải
Bạn em mở xong dậy từ 3h sáng ngày bán được mấy chục bát k ăn thua cụ ab

TamchieumoI

Xe buýt
Ông em bạn quê Nghệ An mở quán cháo ở Hà Nội. Đầu tiên khá đông khách, vì đầu bếp làm chuẩn lươn xứ Nghệ. Dần khách ít đi, do những người đồng hương không phải ngày nào cũng đến quán ăn lươn chuẩn.
Nhiều người góp ý bảo làm theo kiểu Hà Nội, nhưng phải vật liệu nấu nướng mang trong kia ra, thì mới hút lượng khách đông đảo hơn. Ai muốn ăn lươn chuẩn kiểu xứ Nghệ thì ta làm theo yêu cầu.
Kết cục quán đóng cửa mất rồi.
Nhà cháu cả hai vợ chồng đều sinh ra lớn lên ở Nghệ An, nhưng thi thoảng có thời gian đi ăn lươn thì lại không bao giờ quay lại các quán lươn phong cách Nghệ ở Hà Nội sau vài lần thẩm. Nhà cháu thích ăn lươn kiểu Bắc hơn, quán lươn ưa thích của nhà cháu ở 42 Thái Hà. Về quê thì cũng rất ít ăn lươn…kiểu Nghệ nấu đậm màu đậm vị và thích để lươn nguyên vắt vẻo từ bên này bát sang bên kia bát nhìn hơi hãi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nhà cháu cả hai vợ chồng đều sinh ra lớn lên ở Nghệ An, nhưng thi thoảng có thời gian đi ăn lươn thì lại không bao giờ quay lại các quán lươn phong cách Nghệ ở Hà Nội sau vài lần thẩm. Nhà cháu thích ăn lươn kiểu Bắc hơn, quán lươn ưa thích của nhà cháu ở 42 Thái Hà. Về quê thì cũng rất ít ăn lươn…kiểu Nghệ nấu đậm màu đậm vị và thích để lươn nguyên vắt vẻo từ bên này bát sang bên kia bát nhìn hơi hãi.
E về quê thích ăn bánh mướt xáo lòng hơn. E đang lượn lờ ở Vinh chờ sáng để đi ăn đây

chim-ưng

Xe tăng
Cụ làm nồi canh, hũ dưa (ít vốn), tối tối bán cho dân hyhy.
muối dưa cà cũng phải có nghề đấy mợ , không có nghề muối dưa cà không nuốt được đâu , khú dưa cà ngay , cụ mợ nào muốn có công thức muối dưa cà e chỉ cho muối chắc chắn trắng như Ngọc Trinh :)) , dòn tan , ăn nhạt chứ muối mặn thì quá rễ .

Ở quê thì lợn , gà , ngan , vịt sẵn nên bán sợi bún hay miến , bánh đa ( mì gạo) . Ví dụ : bún , bánh đa với thịt lợn gà ngan vịt đều rễ bán , người dân cũng rễ ăn , có thể bán bún ngan , bún chả , nhưng quan trọng là chủ thớt đã biết làm hay chưa ? .
Bún ngan thì phải biết pha nước dùng ( nước lèo ) với đường đỏ + đường phèn + mì chính (hạt nêm) .
Bún chả thì phải biết pha nước chấm chua ngọt ( nếu chưa biết thì e chỉ cho ) .

MuathuHN252

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
Mất 40k taxi đi kiếm quán bánh mướt lòng nhưng đến nơi thì bà chủ bảo hết bánh mướt. Nên e ăn tạm bát bún ạ. Vinh nay mưa quá

Ryan848

Xe container
Mất 40k taxi đi kiếm quán bánh mướt lòng nhưng đến nơi thì bà chủ bảo hết bánh mướt. Nên e ăn tạm bát bún ạ. Vinh nay mưa quá
Sáng ăn sáng rồi mà nhìn vẫn bất giác chép miệng 🤤