[Funland] Nhờ các cụ giải đáp giúp em về việc nvqs

Tran Nam Hai

Xe tăng
Các trường bây giờ quản lý sinh viên rất "thoáng" cụ ơi, các cháu đến giờ học thì điểm danh học .... thế thôi. đến khi tổng hợp báo cáo số lượng sv thì cũng chỉ nắm sinh viên có đạt điểm có đóng học phí hay không chứ ăn ở ra sao thì chịu. Nên chuyện " đia phương " ở đây chính là thủ đô Hà Nội vẫn phải rà soát chuyện sinh viên của mình có còn học không là thế, và các trường cũng sẵn sàng xác nhận ....
Cụ nhầm có tên trong danh sách đk ở phường là hàng năm auto nhận giấy gọi đi khám tất, cu nhà tôi có cả giấy chính mấy ô qs quận (thủ đô luôn cụ nhá ko phải tỉnh) cấp để chuyển vào trường đh rồi (năm đầu tiên khi đi học bị nhận giấy gọi đi khám tôi có mang bản foto đưa cho họ), mà đều như vắt chanh mỗi năm học sau vẫn nhận một phát, vẫn phải lấy giấy chứng nhận đang là sv đang học tại trường về nộp còn bị cằn nhằn nộp chậm...(họ lý luận là nhỡ bỏ học thì sao?).
Thế nên e mơi nói BCHQS địa phương cứ đè ra làm chứ luật lá j đâu các Cụ. Luật nó định kaf thằng nào quản lý đăng ký NVQS thì thằng đó gọi NVQS các Cụ ạ.
Các Trường ĐH, CĐ giờ cơ bản đều có BCHQS Trường, BCHQS này cũng bị BCHQS quận huyện ốp quản quân, k chỉ quản s.v mà còn quản cán bộ còn tuổi NVQS, k làm k xong đâu các Cụ.