[Funland] Nhờ các cao nhân giúp, em bị mụn nước ở chân bó tay rồi!

vengazin

Xe tải
Em cũng bị nhưng da chân nhiều lúc khô quá còn bik rách các kẽ châm chảy máu rất đau và khó chịu, mụn nước ở ngón chân nhiều lúc cũng vỡ ra chảy máu đau sót quá khó chịu vì bàn chân mình hàng ngày vẫn phải đi lại nên có những lúc cứ toét hết ra rất đau... Cái kiểu này phải kiêng cả ăn hải sản hả các Cụ? (em rất thích và hay ăn hải sản :()
Em chẳng biết ra sao nữa mà đi giầy nhiều là bị luên tục, tìm kiểu giầy croc đi cho thoáng đỡ phải đi tất vẫn bị nói chung quá khó chịu. Doc Saukien cho em hỏi phòng khám nhà mình ở đâu để em ghé với ạ mà em bị kiểu này chắc là lâu lắm rồi ạ ngày xưa đi khám da liễu thấy bác sỹ toàn bảo viêm da cơ địa... Mà khắc phục tạm khi ko bị là hằng ngày bôi kem chống nẻ có được ko ak??? Em buông từ lâu vì quá nản :(

Medicine

Xe hơi
Thường lang thang các Bệnh Viện xem có nhu cầu mua
Bạn mua vị Xương Truật ( Thương Truật) ở hiệu thuốc bắc, tán nhỏ dùng giấy bản (giờ thỉ dùng giấy VS cho lành) quấn thành điêu thuốc. Đốt lên như đốt thuốc lá, xông khói vào vùng tổn thương (sau khi đã rửa sạch). Ngày làm 2 lần sáng, tối. Không dùng giày tất (nếu có thể). Một tháng sau chưa khỏi thì lên đây tư vấn tiếp nhé.

HoangNoLX

Xe hơi
Chân em ra mồ hôi nên có dám đi giày đâu. Bỏ giày ra là thối um :(. Đi nhiều chắc cũng bị giống cụ quá.

nhimcon2010

Xe hơi
Trước tiên em xin cảm ơn các cụ đã quan tâm đến vấn đề của em, vấn đề của em mới nghe tưởng như rất đơn giản. Mụn nước hoặc là bẩn nên mọc mụn, hoặc là nóng trong người hoặc là ...ghẻ! Em báo cáo là em đã thực hiện 1 ngày thay tất 1 lần, giầy 2 ngày đổi 1 đôi, nhưng tiếc là đi khám thì bác sỹ bảo bị bệnh...khô da nên mất nước và mọc mụn nước. Đặc điểm là là mọc mụn nước theo vùng ở lòng bàn chân, kẽ chân. Sau khi mụn mất sẽ tạo vẩy khô bong. Tuy nhiên vùng da non mới mọc lại là nơi tiếp tục mọc mụn và...lại chu kỳ tiếp theo. Bác sỹ thì bó tay rồi, em mong các cao nhân ai biết giúp em. Em xin chân thành cảm ơn !
Ối giời, giống hệt xã nhà em, nhà em bôi cái hồ nước thì chỉ khỏi các nốt đó xong lại mọc đợt khác. Nói chung chả khỏi hẳn đc.

Crencam nói:
cụ lấy dấm ăn nhé, ngâm 15-20 phút ngập bàn chân , da sẽ hết khô, hết mụn sau khỏang 10 ngày .
mỗi ngày ngâm 1 lần trước khi đi ngủ
Khỏi trong khoảng 1 tháng ngâm . em đã dính và đã khỏi, cả nhà luôn
Nếu bệnh như cụ nói ở trên thì đúng như bệnh của em đã bị .BS cũng bảo Bó tay sống chung với lũ
em chữa 2 năm các loại bôi nhưng ko đc, ngâm dấm phát hết luôn
nếu khỏi cụ vốt em phát nhá,
Cụ ơi, ngâm dấm thì tỷ lệ pha ntn ợ.

Cụ Sâu nói:
Nếu kụ ở HN thì mời kụ qua e nhé, e sẽ chữa cho kụ - theo kiểu offer.
Để em thử cách ngâm dấm nếu không khỏi em xin đưa xã qua nhờ cụ giúp ợ.

timoni

Xe máy
E cũng từng bị bệnh này. Ở kẽ ngón chân hay có mụn nước có khi mụn to như hạt đỗ xanh,chọc ra nước hơi đục. Thế mà anh người Hàn quốc cho bôi nước than (than củi nấu với nước khi nào phai ra màu đen là được) thì thấy khỏi luôn

nobitavip

Xe buýt
E cũng từng bị bệnh này. Ở kẽ ngón chân hay có mụn nước có khi mụn to như hạt đỗ xanh,chọc ra nước hơi đục. Thế mà anh người Hàn quốc cho bôi nước than (than củi nấu với nước khi nào phai ra màu đen là được) thì thấy khỏi luôn
em cũng đang bị, bôi Boraedem thì khỏi nhưng xong lại mọc:s

Dichvụ THUẾ

Xe hơi
Cụ bị giống em, cái này là tổ đỉa mà, Cụ qua bệnh viện gia liễu khám cho thuốc bôi 1 tuần thì 2 năm ko bị lại. Của em bị mụn rồi ngứa sau đó cứ mùa hè còn nứt chân, thế mà hết

TNTuan

Xe điện
E đánh dấu về mua thuốc nếu bị lại
Lang thang bờ bụi rõ khổ