[Funland] Nhờ các cao nhân giúp, em bị mụn nước ở chân bó tay rồi!

Chi Chi

Xe điện
Bệnh của Mợ phải chữa bằng chính lão UAZ, tức là bắt lão ý rửa bát đĩa,lau nhà, giặt quần áo các loại hằng ngày, Mợ phải ki6ng tiếp xúc với xà phòng, hoá chất..
Xời, trông mong gì ạ X_X
Bị chàm rồi, tóm lại 1 câu cho nhanh là không chưa được, đi bác sĩ làm gì cho tốn tiền. Tìm cách hạn chế đi thôi:
- Tránh sử dụng các hóa chất (nước lau nhà, tẩy rửa ...), hạn chế đi tất, đi giầy
- Tránh ăn đồ biển (tôm, cua, cá ...), tránh ăn các đồ ăn lạ
- Ở tay thường chỉ bị các mụn nhỏ li ti ở hai bên ngón tay thôi, ít khi bị ở đầu ngón tay lắm. Mụn li ti sau đó bong da
- Khi nào bị nhiều mụn thì ra mua typ thuốc mỡ có corticoid (cứ ra hàng thuốc nói thuốc này họ bán cho đầy) về bôi trong từ 8-10 ngày cho đỡ ... chờ đến đợt sau bôi tiếp
cụ cứ như là bác sỹ ấy nhể :))

cincin

Xe tải
Hnay em đã gặp bác sauken rồi, mong là sẽ gặp đúng thầy, hợp thuốc! Em cảm ơn bác trước nhé
@chi chi: Bác sauken là bác sỹ viện y học dân tộc Bộ CAddaayss cụ ạ, em tin bác đó sẽ chữa được, cụ cứ thử đến đi.

Chỉnh sửa cuối:

Caterpillar

Xe tăng
Tổ đỉa thì chữa tốt, còn các bệnh khác em không biết vì nhà em người nhà bị mỗi tổ đỉa :D

Chi Chi

Xe điện
Tổ đỉa thì chữa tốt, còn các bệnh khác em không biết vì nhà em người nhà bị mỗi tổ đỉa :D
tổ đỉa - cái tên gọi kinh tởm lợm - thực ra nó là bệnh viêm da cơ địa do dị ứng/tiếp xúc gì đấy :(
cụ cho em địa chỉ xem người nhà cụ mua thuốc đâu khỏi? cái này nó còn hợp thuốc hay k nữa thì phải :((

Smee april

Xe điện
@ Sauken: Em cũng đăng ký chuột bạch thì có được không nhỉ?

Bệnh của em, ngoài các triệu chứng các cụ đã kể trên, còn có biểu hiện lạ thế này: Những tháng mùa khô em đi công tác SG thì rất hay bị bệnh này. Nhiều lần trước khi ra sân bay TSN gan bàn chân chỗ tiếp xúc bị đầy mụn. Xin lỗi các cụ là chỉ mong check in xong chui nhanh được vào chỗ ngồi trong máy bay để ... gãi (xấu hổ quá). Hôm nào chuyến bay trễ mà mình phải chờ ở phòng chờ ra máy bay thì điên lắm vì không thể gãi được. Híc. 2 tiếng sau khi cất cánh, hạ xuống NB thì rét rét run run nhưng ... là lá la: các vết mụn nước dưới da đã gần như biến mất. Hôm nào bay đêm thì về nhà ngủ một giấc sáng hôm sau là không còn dấu tích của mụn.

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Oài, cách đây 4 tháng em cũng bị kiểu giống giống chủ thớt. Tay nổi 1 số nốt dưới da, rồi bong da các đầu ngón tay, cũng gần như mất vân tay... mỗi tội không ngứa như các cụ, mợ tả thôi. Ra viện Da liễu khám, bà bác sĩ lật qua lật lại phán luôn 1 câu: Viêm da dị ứng, còn gọi là tổ đỉa. Em nghe mà khiếp! :-& Rồi mợ ấy còn bồi thêm: "Con gái tôi cũng bị, nhưng mà tôi chữa từ bé, cách đây gần chục năm đã tốn gần chục triệu rồi. :-ss
Em mới thẽ thọt hỏi: Thế bệnh của em có chữa khỏi được không"
Bà ấy tương luôn câu: Vô phương! [-O< rồi kê cho em 1 cái đơn lằng nhằng gì đó cả bôi cả uống. Thú thực với các cụ mợ là hồi đó em cũng tự kỷ lắm, vì da tay nó cứ bong tróc ra, bắt tay khách cũng ngại. Em cũng lên đây hỏi các thầy OF rồi. Nhưng hầu như cụ nào cũng bảo là sống chung với lũ. :(
Thế mà giờ chân tay em ngon nghẻ rồi.
Em không biết các cụ, mợ thế nào hoặc cũng có thể do bà bác sĩ phán nhầm /:) nhưng em không dùng đơn thuốc của bác sĩ kê. Em làm 3 hộp C tiêm của Pháp, nhờ bà chị hàng xóm tiêm hộ. Thế là xong! :))
Bị chàm rồi, tóm lại 1 câu cho nhanh là không chưa được, đi bác sĩ làm gì cho tốn tiền. Tìm cách hạn chế đi thôi:
- Tránh sử dụng các hóa chất (nước lau nhà, tẩy rửa ...), hạn chế đi tất, đi giầy
- Tránh ăn đồ biển (tôm, cua, cá ...), tránh ăn các đồ ăn lạ
- Ở tay thường chỉ bị các mụn nhỏ li ti ở hai bên ngón tay thôi, ít khi bị ở đầu ngón tay lắm. Mụn li ti sau đó bong da
- Khi nào bị nhiều mụn thì ra mua typ thuốc mỡ có corticoid (cứ ra hàng thuốc nói thuốc này họ bán cho đầy) về bôi trong từ 8-10 ngày cho đỡ ... chờ đến đợt sau bôi tiếp

huyndaigetz7120

Xe tăng
cincin nói:
Trước tiên em xin cảm ơn các cụ đã quan tâm đến vấn đề của em, vấn đề của em mới nghe tưởng như rất đơn giản. Mụn nước hoặc là bẩn nên mọc mụn, hoặc là nóng trong người hoặc là ...ghẻ! Em báo cáo là em đã thực hiện 1 ngày thay tất 1 lần, giầy 2 ngày đổi 1 đôi, nhưng tiếc là đi khám thì bác sỹ bảo bị bệnh...khô da nên mất nước và mọc mụn nước. Đặc điểm là là mọc mụn nước theo vùng ở lòng bàn chân, kẽ chân. Sau khi mụn mất sẽ tạo vẩy khô bong. Tuy nhiên vùng da non mới mọc lại là nơi tiếp tục mọc mụn và...lại chu kỳ tiếp theo. Bác sỹ thì bó tay rồi, em mong các cao nhân ai biết giúp em. Em xin chân thành cảm ơn !
E cũng giống cụ, kiêng khem giờ cũng đỡ, nhưng cứ nhậu phừng phừng về là mấy chỗ cũ cứ bị ngứa.
Sống chung với lũ vậy
Hình như bác sĩ da liễu bảo e là e bị ezcima tổ đỉa j j đó.

Caterpillar

Xe tăng
tổ đỉa - cái tên gọi kinh tởm lợm - thực ra nó là bệnh viêm da cơ địa do dị ứng/tiếp xúc gì đấy :(
cụ cho em địa chỉ xem người nhà cụ mua thuốc đâu khỏi? cái này nó còn hợp thuốc hay k nữa thì phải :((
Tổ đỉa là bệnh mà dưới da nó mọc ra các mụn nước rất ngứa,mà nặng là mụn nọ nó mọc đè lên mụn kia, lâu lâu vỡ ra 1 vài mụn có nước.
Thuốc bố em tự kiếm về tự chữa, theo bài của ông bạn bố em là người dân tộc. Đến con em gái em cũng bị gặp ông già em cũng khỏi :D
Bố em biết mỗi bài thuốc đấy chứ ko phải lang băm nhé :D

CRENCAM

Xe đạp
cụ lấy dấm ăn nhé, ngâm 15-20 phút ngập bàn chân , da sẽ hết khô, hết mụn sau khỏang 10 ngày .
mỗi ngày ngâm 1 lần trước khi đi ngủ
Khỏi trong khoảng 1 tháng ngâm . em đã dính và đã khỏi, cả nhà luôn
Nếu bệnh như cụ nói ở trên thì đúng như bệnh của em đã bị .BS cũng bảo Bó tay sống chung với lũ
em chữa 2 năm các loại bôi nhưng ko đc, ngâm dấm phát hết luôn
nếu khỏi cụ vốt em phát nhá,

Chi Chi

Xe điện
Tổ đỉa là bệnh mà dưới da nó mọc ra các mụn nước rất ngứa,mà nặng là mụn nọ nó mọc đè lên mụn kia, lâu lâu vỡ ra 1 vài mụn có nước.
Thuốc bố em tự kiếm về tự chữa, theo bài của ông bạn bố em là người dân tộc. Đến con em gái em cũng bị gặp ông già em cũng khỏi :D
Bố em biết mỗi bài thuốc đấy chứ ko phải lang băm nhé :D
Cụ hỏi bố cái đơn rồi ném lên em xem mí :D
cụ lấy dấm ăn nhé, ngâm 15-20 phút ngập bàn chân , da sẽ hết khô, hết mụn sau khỏang 10 ngày .
mỗi ngày ngâm 1 lần trước khi đi ngủ
Khỏi trong khoảng 1 tháng ngâm . em đã dính và đã khỏi, cả nhà luôn
Nếu bệnh như cụ nói ở trên thì đúng như bệnh của em đã bị .BS cũng bảo Bó tay sống chung với lũ
em chữa 2 năm các loại bôi nhưng ko đc, ngâm dấm phát hết luôn
nếu khỏi cụ vốt em phát nhá,
nhiều cụ ở đây bị kiểu thế thật
nó cũng giống giống nhưng cũng khang khác, có tí gọi là cơ địa nữa nên chả ai giống ai hoàn toàn chứ
đôi khi tưởng là bệnh ý nhưng hóa ra mình bị bệnh khác, thôi thì em cứ lưu cái cách của cụ, dùng lần lượt xem cái nào khỏi :D

phanduybinh

Xe hơi
E nghĩ cụ nên bổ sung vitamin c bằng cách ăn nhiều trái cây để khắc phục khô da trước đã rồi kết hợp với trị mụn.

haimien0280

Xe đạp
Em dự là cụ bị tổ đỉa, hoặc nấm, cụ chịu khó về hỏi các cụ nhà mình các bài thuốc đông, chữa an toàn mà em thấy nhiều người khỏi hơn ạ

dungcarnival

Xe tăng
anh đùa hay thật đấy :(
bệnh này chữa dai dẳng lắm :(( chả khỏi đc.
Tất cả các dr khi gặp anh đều nói : trong tất cả các TH bệnh nhân, các dr ấy không xử lý được nữa, bó tay chấm cơm rồi, thì chuyển sang cho anh xử lý dùm =))

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
e cũng bị mụn nước ở chân, trc nó còn có tí trên tay giờ thì k còn trên tay chân thì e ra hiệu thuốc cô bé bán thuốc kêu viêm da k được rửa xà phòng ( còn tắm thì nó vẫn dính vào nhưng mà k phải là xoa vào trực tiếp k lại có ông kêu trồng cây chuối để tắm gội), e bôi hết 2 tuýp GJoKort cream 10g thì nó bong hết bóc ra được, lâu không thấy nó mọc lại nữa mặc dù da chân chỗ đó vẫn xấu.

ánh sương mai

Xe đạp
Sau khi sinh xong F1, em cũng bị như chủ top, cứ đến mùa này nó lại lên. Nhiều khi ngứa lắm, lấy kim trích ra thì da chỗ đó bị bong ra, nhìn ko khác gì bị ghẻ. Em qua chỗ một ông thầy lang ở dốc Vạn Kiếp, hết 240k, cả thuốc uống và bôi. Ông cho em 4 lọ thuốc bôi, bảo bệnh này phải chữa kiên trì. Em về bôi chưa hết 1 lọ đã khỏi rồi
Hàng xóm nhà em sinh xong tay bị cước, bong ra như da rắn, bôi mấy hôm cũng thấy đỡ rồi. Nhà em vẫn còn một lọ dự phòng, mùa này da khô, thỉnh thoảng lại lôi da bôi vài hôm đã thấy mịn màng
Bác đợi em về nhà em xin số điện thoại cho bác nhé, ông này em dc bạn em giới thiệu nên ko lưu số. Nếu em quên thì bác nhắc em nhé,

hoanglamhung71

Xe hơi
Website
www.viethamvui.com
Chả muón bàn nữa, nhiều M/Kụ bị quá

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Oài, cách đây 4 tháng em cũng bị kiểu giống giống chủ thớt. Tay nổi 1 số nốt dưới da, rồi bong da các đầu ngón tay, cũng gần như mất vân tay... mỗi tội không ngứa như các cụ, mợ tả thôi. Ra viện Da liễu khám, bà bác sĩ lật qua lật lại phán luôn 1 câu: Viêm da dị ứng, còn gọi là tổ đỉa. Em nghe mà khiếp! :-& Rồi mợ ấy còn bồi thêm: "Con gái tôi cũng bị, nhưng mà tôi chữa từ bé, cách đây gần chục năm đã tốn gần chục triệu rồi. :-ss
Em mới thẽ thọt hỏi: Thế bệnh của em có chữa khỏi được không"
Bà ấy tương luôn câu: Vô phương! [-O< rồi kê cho em 1 cái đơn lằng nhằng gì đó cả bôi cả uống. Thú thực với các cụ mợ là hồi đó em cũng tự kỷ lắm, vì da tay nó cứ bong tróc ra, bắt tay khách cũng ngại. Em cũng lên đây hỏi các thầy OF rồi. Nhưng hầu như cụ nào cũng bảo là sống chung với lũ. :(
Thế mà giờ chân tay em ngon nghẻ rồi.
Em không biết các cụ, mợ thế nào hoặc cũng có thể do bà bác sĩ phán nhầm /:) nhưng em không dùng đơn thuốc của bác sĩ kê. Em làm 3 hộp C tiêm của Pháp, nhờ bà chị hàng xóm tiêm hộ. Thế là xong! :))
Hic... Chắc thớt kụ hỏi bị xóa, e không thấy kụ ạ.

beomap2

Xe container
Bệnh tổ đỉa đấy, do cơ địa ở bên trong người, nếu ở Hà Nội bạn ra hồ Ba Mẫu, cạnh đường tàu hỏa có ghi TRĨ , TỔ ĐỈA, mua thuốc ở đó rất hạt dẻ, uống 1 tuần là khỏi. Cách đây hơn 10 năm tôi bị tổ đỉa ở chân dai dẳng hơn 1 năm, mua thuốc ở hồ Ba Mẫu có 50k, ông ấy đưa cho 10 gói thuốc bảo về uống trong vòng 10 ngày, nếu không khỏi đến lấy thêm, mới uống có 5 gói trong 5 ngày đã khỏi tiệt đến nay. Chẳng biết bây giờ chỗ đấy còn không.