Nhờ các bác tư vấn về Ford Everest

fordyota

Xe máy
Chào anh em trên diễn đàn !
Em đang có thắc mắc giống bác chủ nên ké tropic này để hỏi mọi người luôn: hiện tại em đang có ý định mua con FE 2011 trả góp để cho thuê tháng và sử dụng, với hợp đồng khoảng hơn 35tr/tháng trọn gói xăng dầu và lái xe, khoảng giới hạn 3000km. cũng vay 500tr để mua liệu có hợp lý không các bác, xe em chỉ chạy giờ hành chính nên ngoài giờ và t7, cn gia đình sử dụng ah, em đang phân vân giữa FE MT và FE AT, 2 con này mức độ tiêu hao nhiên liệu có chênh nhau nhiều ko? sự khác biệt về công nghệ giữa 2 con thế nào ah??
thanks cả nhà !

TSTA

Xe container
Em đang có thắc mắc giống bác chủ nên ké tropic này để hỏi mọi người luôn: hiện tại em đang có ý định mua con FE 2011 trả góp để cho thuê tháng và sử dụng, với hợp đồng khoảng hơn 35tr/tháng trọn gói xăng dầu và lái xe, khoảng giới hạn 3000km. cũng vay 500tr để mua liệu có hợp lý không các bác, xe em chỉ chạy giờ hành chính nên ngoài giờ và t7, cn gia đình sử dụng ah, em đang phân vân giữa FE MT và FE AT, 2 con này mức độ tiêu hao nhiên liệu có chênh nhau nhiều ko? sự khác biệt về công nghệ giữa 2 con thế nào ah??
thanks cả nhà !
mực tiêu hao nhiên liệu về lý thuyết MT ít hơn AT, nhưng còn phải do kỹ năng chạy xe của cụ. *-:)
cụ tham khảo thêm mức tiêu thụ nhiên liệu ở đây.
http://www.otofun.net/threads/273921-muc-tieu-thu-nhien-lieu-thuc-te-cua-ford-collect-data-from-of
Về công nghệ AT và MT thì ko khác nhau nhiều vì khác duy nhât là hộp số thôi, nhưng về options thì khác ở chỗ có bọc da sẵn (da của nhà máy) và thêm 2 túi khí bên cạnh ghế. Và giá cả cũng chênh lệch nhau 50tr cho những options đó. <:-P
Em có thể tính chi tiết các mức chi trả của cụ với mức vay 500tr như sau:
- vay trong 2 năm: lãi +gốc tháng đầu là 29,5 tr sau đó giảm dần 300k/tháng.
- vay trong 3 năm: lãi +gốc tháng đầu là 22,6 tr sau đó giảm dần 300k/tháng.
- vay trong 4 năm: lãi +gốc tháng đầu là 19,2 tr sau đó giảm dần 200k/tháng.
- vay trong 3 năm: lãi +gốc tháng đầu là 17 tr sau đó giảm dần 150k/tháng.

Cá nhân có thể vay tối đa 5 năm và doanh nghiệp (công ty) vay tối đa.

Cụ quan tâm về xe, em nghĩ em và cụ gặp nhau trực tiếp để thảo luận cho rõ hơn các vấn đề.
Em khuyên cụ nên lấy FE trắng kim cương DW, dán kính đen vào nhìn phê lắm.

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
thanks cả nhà !
Theo em cụ vay 500tr để mua thì hơi nặng ạ!
Vì thời điểm này lãi xuất ngân hàng cao. Tính ra 1 tháng cụ phải trả cả gốc lẫn lãi là kha khá (khoảng 20 củ)
Nếu đi phố nhiều thì nên chọn AT vì đường đông, đi cho nhàn.
Độ ăn xăng 2 con này có khác nhau.
MT đường trường cỡ 7-8 lít
AT đường trường cỡ 9-10 lít.
Em đang đi AT đường phố toàn 10 lít/100km!
Trả góp 50-50. Tháng 15 củ!
Về chất lượng FE thì k phải nghĩ, em đi nhiều xe cùng tầm tiền đó rồi, FE là lựa chọn tốt!
Cụ cân nhắc nhé!
Chúc cụ mau có vợ 2 ưng ý!

SmallRiver

Xe điện
FE nếu cải tiến hệ thống treo cho cầu sau và thiết kế lại hàng ghế 3 thì .... không có đối thủ trong tầm giá này rồi. Thật đáng tiếc!

HNmember

Xe tăng
Kụ tính chuyện cho thuê thì phải chọn MT rồi, vì kinh doanh thì phải tính chi li mới có lãi. Mua AT là chủ yếu dùng gia đình thôi. Nhưng xem ra để kinh doanh xe 8 chỗ thì còn nhiều lựa chọn khác kinh tế hơn Ever.

fordyota

Xe máy
cảm ơn các cụ, chắc em suy nghĩ rồi quyết con MT thôi, vẫn thích AT nhưng chắc MT sẽ hợp lý hơn, không biết trong tháng 10 ford có chương trình km gì không nhỉ?

bibiabc

Xe buýt
cảm ơn các cụ, chắc em suy nghĩ rồi quyết con MT thôi, vẫn thích AT nhưng chắc MT sẽ hợp lý hơn, không biết trong tháng 10 ford có chương trình km gì không nhỉ?
499 Triệu. Cộng với khuyến mại của từng đại lý cụ ah. ^_^

HNmember

Xe tăng
499 Triệu. Cộng với khuyến mại của từng đại lý cụ ah. ^_^
Lạy Kụ!!! Người ta mua EVER mà Kụ báo giá con Fiesta MT??? E đi Ever MT nhiều rồi, do nó khỏe nên đi trong phố hay ngoài đường trường đều dễ chịu cả, đặc biệt là đường đèo dốc.

fordyota

Xe máy
Lạy Kụ!!! Người ta mua EVER mà Kụ báo giá con Fiesta MT??? E đi Ever MT nhiều rồi, do nó khỏe nên đi trong phố hay ngoài đường trường đều dễ chịu cả, đặc biệt là đường đèo dốc.
Chủ yếu đường bằng nên chắc em chịu khó 1 chút lấy em MT thôi, cũng tiết kiệm được 50tr, cứ tính chạy 100km MT ít hơn AT 2l, vị chi 1 tháng 3000km cũng tiết kiệm được 60lit=1tr200k, cũng đáng để cân đo đong đếm các cụ nhỉ?

Maserati

Xe hơi
Em xin có vài lời góp ý thẳng thắn với cụ.

Cụ ơi, OAI gì thì OAI cũng phải xem cái ví của mình nó dày thế nào đã. Không thể nào mình lương tháng 10 triệu mà lại sống OAI như thằng lương tháng 50 triệu được. Em nghĩ mình OAI trong khả năng của mình là hợp lý nhất. Cụ chủ thớt có 400tr thì theo em nên cố thêm 100-200tr nữa làm con Everest 2nd là hợp lý, là OAI lắm rồi. OAI nhưng vẫn còn tiền để hàng tháng mua sữa cho con, mua quần áo mỹ phầm cho vợ, theo em như thế mới là OAI. Còn nếu cụ đi MerS, Bmw7, AudiQ, LexusGS v.v. mà tiền mua sữa cho con không có, mỹ phẩm dưỡng da cho vợ mà cũng ko có nốt, hàng tháng phải chắt chiu dè xẻn chắt bóp từng ly từng tý... chỉ để mỗi lần ra đường bè bạn hàng xóm láng giềng phải ghen tị "Cái nhà ông này đi ô tô đẹp OAI thế" thì cái OAI đấy nên cho vào sọt rác thôi ạ.

Nếu em là cụ chủ thớt thì em sẽ làm con xe sedan 2nd tầm 400-500tr, tiền thu nhập hàng tháng 30 củ em dùng để đổ xăng, để đầu tư cho con cái, để cho vợ phấn son trưng diện, thể dục thể hình, để cả nhà đi ăn đi uống, đi du lịch du hí v.v. bét nhè cụ ạ.

Sướng hết cỡ trong khả năng của mình là cái sướng nhất cụ ạ.
Phải nói là em thích quan điểm của cụ lắm ý, đc cái giống em.

fordyota

Xe máy
hôm nay có cậu nhân viên Ford bảo sắp ới 15-10 sẽ tăng phí trước bạ khi đăng ký xe , thông tin này có đúng không các cụ???

fordyota

Xe máy
đang muốn mua em FE MT new, thứ 2 này chồng tiền 1 cục bác nào ở HN bán hàng cho hãng ford vào pm cho em giá tốt nhất với ah, cho em sdt em sẽ alo lại luôn

laixenew

Xe hơi
Bác alo e cái bác nhé, bên đại lý e có giá tốt nhất cho người nhiệt tình nhất, bên e thì hiện tại có xe giao ngay đủ các màu số của e là 0914 666 286