Nhờ các bác tư vấn về Ford Everest

vietran

Xe ba gác
Lãi suất cực cao+ giá xe cực cao mà cụ định vay tiền mua xe là không ổn rồi
Máu thế thôi đi vài bữa chán bán là thấy tiếc tiền
Mua xe này trong trường hợp làm công trình hay làm ăn đi lại nhiều, có cửa mỗi tháng kiếm từ 1 đến vài ba trăm thì mua cũng dc
Nếu em là cụ thì làm con morning hay get tầm 400 hoặc thích xe to tí thiblamf em mit gala đi lành, lúc nào kiếm dc ta nâng cấp sau, bán chả lỗ mấy cũng tạo tiền đề để nâng cấp

hieutaihai

Xe tải
Em thì nghĩ không giống cụ.
Với tình hình trượt giá như hiện nay nếu vay được tiền việt là em vay.
Như xe của em mua để đi làm và dạo phố em cũng vay. Tính chi li theo trượt giá và thị trường việt nam thì cứ mua xe bằng tiền việt kiểu gì cũng lãi. Điển hình xe của em mua trước đây là 38k2 như cụ ZAD nhưng $ tính ra có 17,5 = 668,5 triệu. Mua xe không tính tiền đăng kí và lắp thêm đồ nên em không giám khai báo, còn bảo hiểm thì em nộp bao nhiêu 1 năm em xài hết từng đấy trong 1 năm nên coi như hòa. Với thời giá xe như bây giờ là 840 triệu em thấy xe của em bán ra vẫn có lãi bằng tiền việt so với thời điểm em mua, chưa kể đến việc em được đi ô tô rất OAI, sức khỏe đảm bảo, vợ con cũng đảm bảo sức khỏe vì được chở trên xe,....... Tóm lại mà nói nếu 1 ngày em đi được 2 con xe cùng lúc em cũng mua, mà mua bằng tiền vay ngân hàng em cũng mua (Với điều kiện là mua xong phải trả được lãi cho ngân hàng và vẫn đảm bảo cuộc sống của gia đình, ngoài ra bản thân em nghĩ vay được càng lâu càng tốt vì trượt giá tiền đồng so với tăng giá của cái xe là luôn lãi cho người mua). Em xin hết.
Em xin có vài lời góp ý thẳng thắn với cụ.

Cụ ơi, OAI gì thì OAI cũng phải xem cái ví của mình nó dày thế nào đã. Không thể nào mình lương tháng 10 triệu mà lại sống OAI như thằng lương tháng 50 triệu được. Em nghĩ mình OAI trong khả năng của mình là hợp lý nhất. Cụ chủ thớt có 400tr thì theo em nên cố thêm 100-200tr nữa làm con Everest 2nd là hợp lý, là OAI lắm rồi. OAI nhưng vẫn còn tiền để hàng tháng mua sữa cho con, mua quần áo mỹ phầm cho vợ, theo em như thế mới là OAI. Còn nếu cụ đi MerS, Bmw7, AudiQ, LexusGS v.v. mà tiền mua sữa cho con không có, mỹ phẩm dưỡng da cho vợ mà cũng ko có nốt, hàng tháng phải chắt chiu dè xẻn chắt bóp từng ly từng tý... chỉ để mỗi lần ra đường bè bạn hàng xóm láng giềng phải ghen tị "Cái nhà ông này đi ô tô đẹp OAI thế" thì cái OAI đấy nên cho vào sọt rác thôi ạ.

Nếu em là cụ chủ thớt thì em sẽ làm con xe sedan 2nd tầm 400-500tr, tiền thu nhập hàng tháng 30 củ em dùng để đổ xăng, để đầu tư cho con cái, để cho vợ phấn son trưng diện, thể dục thể hình, để cả nhà đi ăn đi uống, đi du lịch du hí v.v. bét nhè cụ ạ.

Sướng hết cỡ trong khả năng của mình là cái sướng nhất cụ ạ.

boonghaycb

Xe tải
tốt nhất là cụ chờ vợ cả vỡ chum đã rồi mới tính đến rước vợ 2 về như thế cho vẹn cả đôi đường!

Um.Um

Xe hơi
Cụ chủ thớt nếu kết FE quá thì cố thêm tẹo làm con FE đã chạy rồi, nếu không thì làm con Laser cho nó lành. Không nên vay cụ ợ. Để tiền chăm V1 và F1 thì hơn.

SJC_9999

Xe hơi
Nên tính toán kỹ về tài chính cụ ạ . Còn bảng tính trả góp ngân hàng có trơng website : www.vietoto.vn Bên góc phải màn hình cụ có thể tự tính được . lãi xuất khoảng 22, 23% cụ ạ

ZAD Viet

Xe điện
Em thì nghĩ không giống cụ.
Với tình hình trượt giá như hiện nay nếu vay được tiền việt là em vay.
Như xe của em mua để đi làm và dạo phố em cũng vay. Tính chi li theo trượt giá và thị trường việt nam thì cứ mua xe bằng tiền việt kiểu gì cũng lãi. Điển hình xe của em mua trước đây là 38k2 như cụ ZAD nhưng $ tính ra có 17,5 = 668,5 triệu. Mua xe không tính tiền đăng kí và lắp thêm đồ nên em không giám khai báo, còn bảo hiểm thì em nộp bao nhiêu 1 năm em xài hết từng đấy trong 1 năm nên coi như hòa. Với thời giá xe như bây giờ là 840 triệu em thấy xe của em bán ra vẫn có lãi bằng tiền việt so với thời điểm em mua, chưa kể đến việc em được đi ô tô rất oai, sức khỏe đảm bảo, vợ con cũng đảm bảo sức khỏe vì được chở trên xe,....... Tóm lại mà nói nếu 1 ngày em đi được 2 con xe cùng lúc em cũng mua, mà mua bằng tiền vay ngân hàng em cũng mua ( Với điều kiện là mua xong phải trả được lãi cho ngân hàng và vẫn đảm bảo cuộc sống của gia đình, ngoài ra bản thân em nghĩ vay được càng lâu càng tốt vì trượt giá tiền đồng so với tăng giá của cái xe là luôn lãi cho người mua). Em xin hết.
He he, cụ này giống em thế!
Em trả NH mấy triệu tiền lãi, những xe lãi ra 100 củ rồi. Em fun tí thôi.
Cụ chủ nên cân nhắc kỹ, chứ mua vào rồi thì chi phí nó kéo theo nhiều thứ tăng lắm.
Cụ chốt nhanh nhanh k tháng 10 lại tăng 12% len 18% thì lại "nặng nợ" hơn đó :D

M&M

Xe điện
He he, cụ này giống em thế!
Em trả NH mấy triệu tiền lãi, những xe lãi ra 100 củ rồi. Em fun tí thôi.
Cụ chủ nên cân nhắc kỹ, chứ mua vào rồi thì chi phí nó kéo theo nhiều thứ tăng lắm.
Cụ chốt nhanh nhanh k tháng 10 lại tăng 12% len 18% thì lại "nặng nợ" hơn đó :D
1/9 là tăng lên 20% rồi cụ ạh. Làm gì có chuyện tháng 10 lại hạ xuống 18% àh hi hi.

QHTD

Xe hơi
Ford Everest Limited 4x2 AT 5 số tự động Máy dầu Động cơ Turbo Diesel 2.5L TDCi. Giá niêm yết là 840,180,000 VND. Giá làm việc với nhà cung cấp là 880.000.000 (đã có thuế trước bạ, bảo hiểm, đăng ký, biển tóm lại là xe ra đường luôn)
Các bác ai đã từng mua và đi xe Ford rồi cho em nhận xét về xe Ford này về những nội dung sau
+ Chất lượng xe ford (xe cụ thể như em trên) so với xe của toyota (cụ thể là Toyota 2.5G MT 2011 máy dầu)
+ Tiền mặt hiện tại em có khoảng 400 tr. Em định mua xe con xe trên và dùng chính xe đó làm tài sản đảm bảo. Các bác cho em hỏi lãi suất ngân hàng ở thời điểm này (tháng 7 năm 2011) là khoảng bao nhiêu ạ?
+ Với thu nhập nhà em gồm 2 vợ chồng và 1 con nhỏ (hiện giờ thì chưa nhưng khoảng 1.5 tháng nữa vợ em mới vỡ chum) là khoảng 25tr-30tr/tháng thì khoản vay 500tr trên có khả thi không?
+ Giá niêm yết và giá mà nhà cung cấp như em trình bày ở trên hợp lý chưa a? Hay vẫn còn chỗ hợp lý hơn (nếu có chỉ cho em luôn nhé)
+ Em nghe nói mọi người bảo xe Ford khi thay thế sửa chữa thì phụ tùng khó tìm và đắt. Các bác cho em ý kiến về vấn đề này nhé
+ Đánh giá về chế độ sau bán hàng của Ford Việt Nam so với các hãng Toyota hay Kia hoặc Huyndai thì thế nào hả các bác.
Em cũng đang quan tâm tới Everest như cụ chủ thớt!
Mong các bác tư vấn cho cụ chủ thớt và em về các câu hỏi của cụ chủ thớt cho Foreverest
P/S: Theo em không nên vay mua xe vì mục đích cá nhân tại thời điểm này cụ chủ thớt ạ

free2joinu

Xe tải
Em cũng đang quan tâm tới Everest như cụ chủ thớt!
Mong các bác tư vấn cho cụ chủ thớt và em về các câu hỏi của cụ chủ thớt cho Foreverest
P/S: Theo em không nên vay mua xe vì mục đích cá nhân tại thời điểm này cụ chủ thớt ạ
Vay để dành tiền làm việc khác thì có lẽ cũng nên vay, nhưng chưa có mà vay thì nguy hiểm lắm, nhất là cái thời thóc cao gạo kém này

anhcubo239

Xe hơi
theo tôi chủ thớt cũng chỉ nên vay ít thôi, mua FE 2nd là đc rồi.

Cayenpro

Xe tải
các cụ nhà FE bảo vệ thành lũy ghê nhỉ :> cụ chủ thớt cân nhắc đi e nghĩ các cụ đội FE tư vấn nhiệt tình, chi tiết đấy. Cái khó là cụ tính làm sao sử dụng lâu dài hợp lý mà ko mang nặng nợ với NH. Nếu đem lại hiệu quả cụ chiến liền, để lâu tiền mất giá đấy. Chúc cụ sáng suốt lựa chọn, nếu chọn FE sớm gia nhập với a e cụ nhé :D

hoangsilk

Xe hơi
Ford Everest Limited 4x2 AT 5 số tự động Máy dầu Động cơ Turbo Diesel 2.5L TDCi. Giá niêm yết là 840,180,000 VND. Giá làm việc với nhà cung cấp là 880.000.000 (đã có thuế trước bạ, bảo hiểm, đăng ký, biển tóm lại là xe ra đường luôn)
Các bác ai đã từng mua và đi xe Ford rồi cho em nhận xét về xe Ford này về những nội dung sau
+ Chất lượng xe ford (xe cụ thể như em trên) so với xe của toyota (cụ thể là Toyota 2.5G MT 2011 máy dầu)
+ Tiền mặt hiện tại em có khoảng 400 tr. Em định mua xe con xe trên và dùng chính xe đó làm tài sản đảm bảo. Các bác cho em hỏi lãi suất ngân hàng ở thời điểm này (tháng 7 năm 2011) là khoảng bao nhiêu ạ?
+ Với thu nhập nhà em gồm 2 vợ chồng và 1 con nhỏ (hiện giờ thì chưa nhưng khoảng 1.5 tháng nữa vợ em mới vỡ chum) là khoảng 25tr-30tr/tháng thì khoản vay 500tr trên có khả thi không?
+ Giá niêm yết và giá mà nhà cung cấp như em trình bày ở trên hợp lý chưa a? Hay vẫn còn chỗ hợp lý hơn (nếu có chỉ cho em luôn nhé)
+ Em nghe nói mọi người bảo xe Ford khi thay thế sửa chữa thì phụ tùng khó tìm và đắt. Các bác cho em ý kiến về vấn đề này nhé
+ Đánh giá về chế độ sau bán hàng của Ford Việt Nam so với các hãng Toyota hay Kia hoặc Huyndai thì thế nào hả các bác.
Bác đính chính hộ em với. em nghĩ giá trên thì chỉ có MT thôi chứ nhỉ:(:(:(

hoangsilk

Xe hơi

DUONGTHAO

Xe hơi
Theo em cụ chủ thớt cứ mua đi, mình mua là được .Đó cũng là động cơ để mình kiếm tiền mà trả nợ NH và cũng tăng thêm ý chí làm việc hăng say hơn.
Cứ tính là vay 3 năm nhưng trong quãng 3 năm mình kiếm được tiền sớm thì mình trả thẳng luôn chỉ bị phạt ít tiền phí hồ sơ thôi.Xã hội bây giờ chẳng biết thế nào mà lần,nay thế này mai thế kia mình không đoán được. Trời sinh xe thì mình đẻ xăng thôi. Không lo đâu cụ ạ.Liều lên.

Um.Um

Xe hơi
Cụ chủ thớt đã thi đấu xong chưa?:-?

TSTA

Xe container
Sao không thấy bác TSTA coNfirm cÁI nHỈ. Sorry em gõ đt
Em xin phép ko nói chi tiết nhưng sau khi tặng khuyến mại thì tổng tất cả cũng vào tầm trên dưới 850tr tùy vào thời điểm cụ thể.
Bác đang quan tâm muốn lấy ngay thì em sẽ PM giá của tuần này, mềm hơn chút ạ.

TSTA

Xe container
Ý em là tính đến lúc đóng bỉm chạy ra đương cơ bác ơi....
sau khi tính toán thì thắc mắc của anh là đúng đó, ít nhất là tại thời điểm bây giờ.
Anh hoangsilk à, Focus Diesel sắp discontinue rồi anh a.