Nhờ các bác tư vấn không gian nội thất Bếp nhà em đang làm

wunomint

Xe tải
Cụ cứ yên tâm. Nếu thớt này còn được duy trì thì khả năng rất lớn là cụ chủ thớt sẽ có rất nhiều rất nhiều ảnh của các công trình khác và sẽ tư vấn cho cac cụ rất nhiều về nội thất.
chuẩn cụ ơi. cũng là một cách làm hay mà cụ hihi

HVS

Xe tăng
Kiểu này trông thoáng, em cũng thích nhưng ngại phải lau bụi các phần giá ở trên.
ngăn đóng kín dùng vài năm em thấy bị mùi, rồi ẩm mốc, thà cứ lộ thiên dễ lau chùi có khi lại hơn cụ à.

HVS

Xe tăng
Tùy không gian và nhu cầu sử dụng cụ ạ. Nếu không gian rộng hoặc nhu cầu chứa đựng ít thì nên làm vì phong cách độc, đẹp không theo quy chuẩn chung. Còn ngược lại thì không ợ
theo tk có 1 phòng kho ở cạnh, với lại quan điểm của em là ko tích trữ nhiều đồ, cái gì ko dùng là giải tán, giảm thiểu đồ cho nhà gọn

trungngothu

Xe tăng
Cảm ơn bác. Em cũng định làm ngăn kéo to & chia khay ở trong đấy. Dự kiến làm Full phụ kiện Blum nhưng hạn chế sử dụng những loại đắt tiền như tay nâng & hộp, góc, chủ yếu là vào hệ ngăn kéo thôi.

Gỗ thì chưa biết thế nào cả xin ý kiến các bác, mới đọc ở trên thì thấy nên chọn Laminate. Làm sao để cho tốt chịu nước chứ cụ thể thế nào thì chịu :)
Hệ ngăn cụ làm loại ray hộp có cả thành hay chỉ dùng ray âm thôi. Nếu dùng ray hộp thì lắp dc cả các khay chia và các dụng cụ kèm theo bằng kim loại, nhưng loại này khá mắc (đắt hơn cả ray) nhưng hình e minh hoạ. Rẻ hơn thì dùng khay chia bằng nhựa

Laminate chỉ là bề mặt thôi, nếu chỉ riêng nó thì nước nôi vô tư, nhưng quan trọng là cốt gỗ bên trong, dù cho dán cạnh hay bảo vệ cách nào thì các lỗ cam, lỗ vít mà bị dính nước thì vẫn có thể hỏng như thường. Cao cấp giờ hay làm cốt bên trong bằng plywood hay tấm gỗ nhựa.. hoặc riêng khu vực có nguy cơ dính nước làm thùng bằng inox của đơn vị chuyên làm cho tủ bếp, loại này vẫn có thể lắp bản lề, đợt, ngăn kéo như tủ bằng gỗ

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Tiền gỗ ko nhiều đâu cụ ạ, ko hết chỗ lẻ của tổng tiền kia đâu. Tổng chiều dài bộ tủ này cũng ko phải là lớn, nên cụ bảo nhiều ngăn cũng ko phải. Thấy nhiều là do toàn bộ tủ dưới họ làm ray kéo, ko dùng cánh mở thôi. Đắt là ở mấy bộ này đó, riêng bộ rổ góc đã hơn 20 củ rồi.
Ai sử dụng nhiều mới thấy dc cái tiện lợi của ray kéo so với cánh mở, thao tác lấy ra cất vào dễ dàng, nhanh chóng tiếp cận dc những khu vực xa nhất. Sắp xếp cũng gọn gàng hơn, không phải chồng các vật dụng lên nhau nên khi cần là lấy dc luôn, ko phải dỡ các vật dụng khác. Cầu kỳ hơn có thể kết hợp các khay chia, thanh chia để sắp xếp ngăn nắp hơn, dễ phân biệt hơn

Cảm ơn cụ đã giải thích thêm. Có thể do em không nấu nướng bao giờ nên chưa hiểu hết công năng của những thứ trên. Nhưng em vẫn có thắc mắc là có cần quá nhiều ngăn ở phía trên như thế không. Đồng ý là một số (em nói là một số thôi nhé chứ không phải toàn bộ) ngăn phía dưới là tiện dụng và tần suất sử dụng khá nhiều nhưng chỉ ít thôi còn chủ yếu và trên thực tế là rất nhiều thứ lưu trữ trong tủ bếp là không cần thiết, không sử dụng thậm chí là phải "giải tán" đi nhưng vì có chiều ngăn đựng, nhiều chỗ trống nên cứ lưu trữ. Ở trên em thấy có cụ đưa kiểu dáng tủ bếp mà rất ít phần tủ phía trên, cá nhân em thấy hợp lý, nhẹ nhàng cho căn bếp. Em hiện cũng đang hoàn thiện nhà, chuẩn bị lắp tủ bếp mà còn đang rối quá đây

trungngothu

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã giải thích thêm. Có thể do em không nấu nướng bao giờ nên chưa hiểu hết công năng của những thứ trên. Nhưng em vẫn có thắc mắc là có cần quá nhiều ngăn ở phía trên như thế không. Đồng ý là một số (em nói là một số thôi nhé chứ không phải toàn bộ) ngăn phía dưới là tiện dụng và tần suất sử dụng khá nhiều nhưng chỉ ít thôi còn chủ yếu và trên thực tế là rất nhiều thứ lưu trữ trong tủ bếp là không cần thiết, không sử dụng thậm chí là phải "giải tán" đi nhưng vì có chiều ngăn đựng, nhiều chỗ trống nên cứ lưu trữ. Ở trên em thấy có cụ đưa kiểu dáng tủ bếp mà rất ít phần tủ phía trên, cá nhân em thấy hợp lý, nhẹ nhàng cho căn bếp. Em hiện cũng đang hoàn thiện nhà, chuẩn bị lắp tủ bếp mà còn đang rối quá đây
Hi, cụ đúng là bên trên nhất là khoang sát trần ko cần thiết, do nhà này là nhà biệt thự, ko qua bí chỗ cất đồ, nhưng do trần nhà khá thấp, chỉ 2m5 nên nếu làm như tiêu chuẩn nóc tủ sẽ chỉ cách trần chỉ khoảng 30cm, thế mới sinh ra cái tủ sát trần chỉ để cho phẳng, trên đó ko để đồ mấy.
Còn nếu làm thoáng như mấy thiết kế hiện đại như trên thì lại thiếu chỗ do bếp này chưa đủ diện tích, nhất là chỗ để bát đĩa tủ trên.
Có nhiều dạng gia đình cụ ạ, những gia đình nhỏ 2 thế hệ thì thật sự đồ dùng nhà bếp ko cần nhiều, tuy nhiên những gia đình sống với ông bà thì lại khác, họ thậm chí là con trưởng, rồi trưởng họ, trưởng chi, như nhà trên nuôi ư osin chỉ để nấu nướng

trungngothu

Xe tăng
Em sẽ dùng khay chia nhựa (IKEA thôi cho kinh tế). Ray hộp dự định dùng 1-2 bộ theo công năng chỗ nào cần thôi không dùng hết đắt tiền.
Hôm nọ cũng có bác tư vấn là đối với tủ bếp chỗ nào chịu nước & tủ trong phòng tắm dùng gỗ nhựa nhưng chưa có thông tin & giá cả loại này.

Đang lên thiết kế, hôm nào có ảnh 3D sẽ nhờ các bác ngắm tiếp.
Cụ kiểm tra xem khay nhựa Ikea có mỏng quá ko nhé,thêm nữa phải chọn loại to có rìa để có thể lắp vừa khít ngăn kéo thì mới đẹp và sạch, chứ mua mấy loại nhỏ nhỏ để lọt thỏm trong ngăn kéo nhìn chán lắm. Mà mấy bộ của hafele cũng đâu có đắt, chỉ vài lít thôi.
Gỗ nhựa chịu nước thì tốt rồi, nhưng cần kiểm tra độ bền nhé, loại này chịu lực yếu lắm

vuvanphong

Xe điện

Em khoe Bếp nhà em , vừa mới song. Hoàn thiện bếp cũng nhức đầu cụ ạ, em thiên về sự tiện dụng và công năng sử dụng của các ngăn . Cụ cần chú ý đến kích thước của các thiết bị lắp đặt để bên gia công cho khớp, nhà em dùng thiết bị của cariny
Bếp nhà cụ chắc to tiền phết. Cụ cho cái giá tổng thể, kích thước để em thèm với ạ.
Cảm ơn cụ.

trungngothu

Xe tăng
Em bổ xung thêm nhé

Hút mùi ốp tường

Hút mùi âm hoàn toàn

Hút mùi cổ điển

Hút mùi treo (trang trí là chính)

Hút mùi âm mặt bếp

HVS

Xe tăng
Em bổ xung thêm nhé

Hút mùi ốp tường

Hút mùi âm hoàn toàn

Hút mùi cổ điển

Hút mùi treo (trang trí là chính)

Hút mùi âm mặt bếp
Cho em hỏi thêm thông tin về thương hiệu, giá cả và địa chỉ cung cấp tại Hà Nội với ạ, em cũng đang nghiên cứu vụ này

trungngothu

Xe tăng
Cho em hỏi thêm thông tin về thương hiệu, giá cả và địa chỉ cung cấp tại Hà Nội với ạ, em cũng đang nghiên cứu vụ này
Hãng nào chẳng có gần hết các loại này từ xịn đến nhái, cụ hỏi thế chung chung quá
Còn mẫu trên là của hafele, giá hãng khoảng 30củ, chiết khấu tầm 2-30% gì đó

conversehn

Xe tăng
Em đang đặt làm bên Toàn Mỹ
Phối 3D, các cụ góp ý giúp em
Do nhà ở quê hay mất điện nên các cụ nhà em yêu cầu 2 bếp, 1 gas 1 từ
Phụ kiện Blum, Garis + Toàn Mỹ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Em đang đặt làm bên Toàn Mỹ
Phối 3D, các cụ góp ý giúp em
Do nhà ở quê hay mất điện nên các cụ nhà em yêu cầu 2 bếp, 1 gas 1 từ
Phụ kiện Blum, Garis + Toàn Mỹ

Mỗi người 1 sở thích khác nhau cụ ạ. Nhưng cá nhân em cảm thấy phối màu chưa được đẹp ợ :D

Citizenwolf

Đi bộ
Tính sơ sơ giá nguyên liệu trên thị trường cũng xêm xêm 4củ/md rồi, cụ chắc có quan hệ tốt với bên An Cường, nếu dc inbox cho em số cầm chân của cụ, mình giao lưu hợp tác nhé
An cường đắt mà.nhưng giá vip thì rẻ thôi :))

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net
Tiền gỗ ko nhiều đâu cụ ạ, ko hết chỗ lẻ của tổng tiền kia đâu. Tổng chiều dài bộ tủ này cũng ko phải là lớn, nên cụ bảo nhiều ngăn cũng ko phải. Thấy nhiều là do toàn bộ tủ dưới họ làm ray kéo, ko dùng cánh mở thôi. Đắt là ở mấy bộ này đó, riêng bộ rổ góc đã hơn 20 củ rồi.
Ai sử dụng nhiều mới thấy dc cái tiện lợi của ray kéo so với cánh mở, thao tác lấy ra cất vào dễ dàng, nhanh chóng tiếp cận dc những khu vực xa nhất. Sắp xếp cũng gọn gàng hơn, không phải chồng các vật dụng lên nhau nên khi cần là lấy dc luôn, ko phải dỡ các vật dụng khác. Cầu kỳ hơn có thể kết hợp các khay chia, thanh chia để sắp xếp ngăn nắp hơn, dễ phân biệt hơn
Cụ cho em xin kích thước của bộ tủ này được không à :D
Cảm ơn cụ trước

ductt47

Xe buýt
Website
www.tuanduc.net