Nhờ các bác tư vấn Ford Everest

Humvee

Xe đạp
Chào các bác,
Sắp tới e có dự định mua 1 con xe gia đình. Tham khảo qua cũng nhiều hãng rồi, 5 chỗ có, 7 chỗ có nhưng em vẫn thiên về 7 chỗ hơn. Trong dòng xe 7 chỗ có lẽ chỉ có Ford Everest với Innova là nổi trội nhất. Nhờ các bác tư vấn giúp em xem con Everest thế nào? Ai đã sử dụng có thể cho em biết Ưu, nhược điểm của nó không? Nó có đúng giá trị so với đồng tiền bỏ ra không? Em ngoải 30t, mua với mục đích sử dụng gia đình là chính, nhà có khoảng 6 người (2 nhóc)
Thanks các bác và kính các bác ly vodka.

TungEpu

Xe tải
Cá nhân e thấy chạy EV thì chắc khỏe hơn Ỉn, máy dầu cũng rất tiết kiệm. Tuy nhiên nếu cụ đang chạy máy xăng chuyển sang chạy máy dầu thì hơi khó chịu vì máy ồn và độ ì cao hơn. Em vẫn thích EV hơn, có điều khi bán sẽ mất giá hơn Ỉn rất nhiều

Capitalford

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi xe 1 kiểu cụ ah

Cụ đi gia đình thì nên chọn xe rộng dãi, đi lại an toàn cho cả nhà. nếu nhà cụ<5 người, thì nên chon Everest AT

SmallRiver

Xe điện
Fortuner và Mit PS thì sao cụ?

click2shop

Xe máy
Mit SP nhìn bóng bảy hơn FE, đi lại trong phố cũng gọn hơn. Nhưng hình như Mit PS đắt hơn FE dăm bảy chục trệu gì đó!

mr.ku'n

Xe buýt
Cá nhân e thấy chạy EV thì chắc khỏe hơn Ỉn, máy dầu cũng rất tiết kiệm. Tuy nhiên nếu cụ đang chạy máy xăng chuyển sang chạy máy dầu thì hơi khó chịu vì máy ồn và độ ì cao hơn. Em vẫn thích EV hơn, có điều khi bán sẽ mất giá hơn Ỉn rất nhiều
em đồng quan điểm vs cụ

quanglehd

Xe hơi
Cụ ơi chưa mua xe mà đã tính đến chuyện bán là sao?????

binhduydo

Xe tải
Innova làm sao so với Everest được hả cụ, Innova chỉ hơn Everest mỗi cái logo thôi, còn lại thì chẳng so được cái gì hết.

Big Bang

Xe điện
Các bác mang In và FE máy dầu ra đua đi. Xuất phát từ Okm cho đến khi đạt tới 100 km. Đảm bảo 100% FE sẽ thắng. Xe FE máy dầu đời 2012 đảm bảo bốc như máy xăng. Độ êm ái khi đi trên đường xấu đảm bảo FE vượt xa IN. Độ ồn của tiếng lốp và tiếng dội mặt đường đảm bảo FE vượt IN. Xe FE nặng 1t9, máy 2.5 nhưng cũng chỉ ăn 8l/100km, như vậy so với IN xe nào tiết kiệm hơn?

SmallRiver

Xe điện
Mit SP nhìn bóng bảy hơn FE, đi lại trong phố cũng gọn hơn. Nhưng hình như Mit PS đắt hơn FE dăm bảy chục trệu gì đó!
Nhưng phục vụ gia đình thì nó là chuẩn nhất đấy. Đi êm, không xóc như FE, In, FT, Zinger, êm hơn cả So và Tuc luôn!

tuancpa

Xe tải
FE đi ngon trong tầm tiền, em ghét FE cái giảm xóc sau vẫn dùng nhíp, đi đường xấu thì kinh hoàng cho người hàng ghế sau cùng

Lenghiep - VBG

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi 300 củ + có cưới được em EV nào không ạ

cptu176

Xe điện
Các bác mang In và FE máy dầu ra đua đi. Xuất phát từ Okm cho đến khi đạt tới 100 km. Đảm bảo 100% FE sẽ thắng. Xe FE máy dầu đời 2012 đảm bảo bốc như máy xăng. Độ êm ái khi đi trên đường xấu đảm bảo FE vượt xa IN. Độ ồn của tiếng lốp và tiếng dội mặt đường đảm bảo FE vượt IN. Xe FE nặng 1t9, máy 2.5 nhưng cũng chỉ ăn 8l/100km, như vậy so với IN xe nào tiết kiệm hơn?
Toàn bộ phương diện IN đều không có cửa so với FE, em có và từng chạy nhiều cả 2 loại nên em biết...

K7-auto

Xe tải
Iem thì hem dám tư vấn tư véo gì hít. Khoe ảnh xe này cụ ngắm chơi.

kimithanh

Xe tăng
Chào các bác,
Sắp tới e có dự định mua 1 con xe gia đình. Tham khảo qua cũng nhiều hãng rồi, 5 chỗ có, 7 chỗ có nhưng em vẫn thiên về 7 chỗ hơn. Trong dòng xe 7 chỗ có lẽ chỉ có Ford Everest với Innova là nổi trội nhất. Nhờ các bác tư vấn giúp em xem con Everest thế nào? Ai đã sử dụng có thể cho em biết Ưu, nhược điểm của nó không? Nó có đúng giá trị so với đồng tiền bỏ ra không? Em ngoải 30t, mua với mục đích sử dụng gia đình là chính, nhà có khoảng 6 người (2 nhóc)
chào cụ đọc qua các CM của thớt cụ em thấy toàn mấy cụ bên bán xe nên chém cũng kinh lắm. nc chỉ nói độ đôi dòng ko thể hết dc đâu các cụ ý nói chỉ nhằm bán dc xe mà thôi. cá nhân em đang đi 1 em everest 2007 đời cũ mèm ạ
1 ưu điểm
xe chắc, đầm, lái cao tốc mà gặp gằn xóc em innova bay lắm em đi rồi chán ẳn anh toy luôn.
Ko gian xe rộng ghê ngồi rộng, thoải mái hơn, xe em chở 12ng rồi, 9 lớn 3nho đi Tam Đảo mà vẫn ok ko sợ ji
tiết kiệmko phải bàn luôn xe nhà em đời cũ phun dầu trực tiếp chưa TDCi mà 8l ngoại thàng, 12l nội thành còn bản 2012 thì khoảng 6,5l và 9-10 l tương úng thui ạ đối với bản MT còn AT tốn hơn chút nữa
cụ mà nhà có đi đường xấu hay là hay leo vỉa hè thì quá đẹo vì nhà em dốc cao gần 60cm so với sân mà để số 1 ko cần ga xe leo ầm ầm ạ, máy dầu sức kéo cực tốt ạ
điều hòa mát, mỗi tội ko có lọc gió
vỏ xe dầy chắc, dáng xe cứng cáp, cao ráo
2 Nhược điểm
máy dầu ồn hơn anh máy xăng a
giá nhỉnh hơn innova
đi 1 mình mà đường xóc thì cũng hơi xóc
khó lắp thêm các thiết bị giải trí vì nếu lắp DVD cho xe phải mua thêm cáci mặt dưỡng nữa
phụ tùng giá nhỉnh hơn chút,nhưng dễ kiếm lắm ạ
hàng ghế t3 ko có tựa đầu nhưng rất rộng ạ
cần chăm sóc kỹ hơn 1 chút so vs máy xăng ạ, như thay dầu, các loại lọc ạ
đây là cảm nhận chung của em vì em đã đi và lái cả 2 xe nên có đôi lời thui ạ, nếu có đk cụ cứ everest mà quất

Xe duyen

Xe buýt
Nếu xe gia đình, chuẩn theo đúng xe gia đình thì cụ phải chọn KIA Carnival nếu ít tiền, Sienna của Toy hoặc Odyssey của Honda nếu nhiều tiền. Cụ cứ thử ngồi lên xe đi và cảm nhận thì cụ sẽ hiểu tại sao lại như vậy. Còn nếu phải giải thích so sánh nọ kia thì dài dòng lắm. Chứ còn FE hay In thì không phải chuyên dành cho gia đình cụ ah, mà chỉ là dòng MPV (multi purpose vehicle) thôi cụ ah.
Chào các bác,

kimithanh

Xe tăng
Nếu xe gia đình, chuẩn theo đúng xe gia đình thì cụ phải chọn KIA Carnival nếu ít tiền, Sienna của Toy hoặc Odyssey của Honda nếu nhiều tiền. Cụ cứ thử ngồi lên xe đi và cảm nhận thì cụ sẽ hiểu tại sao lại như vậy. Còn nếu phải giải thích so sánh nọ kia thì dài dòng lắm. Chứ còn FE hay In thì không phải chuyên dành cho gia đình cụ ah, mà chỉ là dòng MPV (multi purpose vehicle) thôi cụ ah.
các hãng xe cụ nói thì ở VN hiện tai chưa phổ biến. xe cụ nói đi thì sướng thật nhưng cái khoản đổ xăng và phụ tùng thì e rằng hơi căng ạ, với Đk của VN em ngĩ FE là đủ ạ

Capitalford

[Tịch thu bằng lái]
mua con Everest AT chạy cho sướng cụ ah...

ahxdtngh

Xe hơi
Cứ phải đi thử mới biết được cụ ạ. Tự mình lái, tự mình cảm nhận vẫn hơn :)