Nhờ các bác tư vấn: Đổi vios lấy i30 ???

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ờ quên lắp xong rồi mỗi tội hay giật mình vì đi vào chỗ tối e nó bật sáng nhìn mê quá.thanks nhà KMR đáng đồng tiền(c)(c)

bau67

Xe container
Cháu ko biết nhiều về oto.thật thế ạ.Nhưng cháu biết chắc xe Vịt LD ko thể lưu hành tại EU được, các Cụ cũng biết điều này.Còn Forte & i30 là bản xuất EU.Còn lại tự các Cụ đanh giá.Cháu xin hêt

belancer

Xe buýt
EU thì sao? Tata nano cũng bán được ở EU đấy. Cụ xem Mr. Bin rồi phải không, cái xe của Mr. Bin còn nhỏ và xập xệ hơn Matiz. Nhật có thằng Suzuki khá chuối nhưng lại bán rất nhiều xe nhỏ ở châu Âu và làm ăn tốt. Ngay TOY thì Yaris, hoặc nhỏ hơn là Aygo bán cũng tốt ở châu Âu....
Ngoài ra xe Hàn bán về VN không chắc giống xe xuất sang châu Âu (máy, công suất, option, chất lượng chung), ngay Hundai/kia cũng có nhà máy tại châu Âu để sản xuất 1 số model cho riêng thị trường này. Cho nên không so như cụ tưởng tượng được.

@các cụ khác: nên bám theo chủ đề, người ta không hỏi so sánh 2 xe này, ngừoi ta hỏi có nên đổi chác các bù không, có đáng để đổi giữa 2 con này không là 1 câu chuyên khác.

Cháu ko biết nhiều về oto.thật thế ạ.Nhưng cháu biết chắc xe Vịt LD ko thể lưu hành tại EU được, các Cụ cũng biết điều này.Còn Forte & i30 là bản xuất EU.Còn lại tự các Cụ đanh giá.Cháu xin hêt

leobk

Xe tải
nên đổi cụ chủ a., quan trọng là giá trị minh được hưởng, cá nhân em thấy vios đi ồn, nhức đầu, nên khi mua em quyết định lấy i30 ...

trienchieu12

Xe tăng
EU thì sao? Tata nano cũng bán được ở EU đấy. Cụ xem Mr. Bin rồi phải không, cái xe của Mr. Bin còn nhỏ và xập xệ hơn Matiz. Nhật có thằng Suzuki khá chuối nhưng lại bán rất nhiều xe nhỏ ở châu Âu và làm ăn tốt. Ngay TOY thì Yaris, hoặc nhỏ hơn là Aygo bán cũng tốt ở châu Âu....
Ngoài ra xe Hàn bán về VN không chắc giống xe xuất sang châu Âu (máy, công suất, option, chất lượng chung), ngay Hundai/kia cũng có nhà máy tại châu Âu để sản xuất 1 số model cho riêng thị trường này. Cho nên không so như cụ tưởng tượng được.

@các cụ khác: nên bám theo chủ đề, người ta không hỏi so sánh 2 xe này, ngừoi ta hỏi có nên đổi chác các bù không, có đáng để đổi giữa 2 con này không là 1 câu chuyên khác.
Em lại gặp cụ chuyên gia xỉ vả xe Hàn :21:

WaveANFA2001

Xe hơi
Chúc mừng bác chủ thớt!
Hình như bác ấy về từ lâu rồi mà anh em vẫn còn tụ tập ở đây.
Thớt này chắc gần tết chắc vẫn có người đào lên.

cclass

Xe buýt
Cụ chủ thớt giống hệt trường hợp của em mấy tháng trước, lúc đó em đang đi vios G, mới chạy được 8K km, ông em mới lấy I30 cw chạy được hơn 1K km hứng lên muốn đổi xe, em cũng lăn tăn y như cụ. Vì cả 2 xe em đều đã chạy nhiều nên em biết rất rõ ưu nhược điểm của từng em.
VIOS thì bền và rất tiết kiệm, nhẹ nhàng, mỗi tội đi ồn và lắc, đi trong phố thì rất hợp, nhưng đường trường thì hơi mệt cho người ngồi sau vì ồn và chật. nội thất chẳng có gì, ghế thì toàn simily do VN may nên rất xấu.
I30cw đi thì đầm, chắc, cách âm rất tốt, rộng hơn VIOS, hợp với gia đình, đi phố và đường dài đều ổn, tiện nghi đầy đủ, chất liệu nội thất cũng tốt hơn, ghế da thật nhưng nhược điểm là em nó uống rất giỏi, hơn VIOS nhiều.
Em thì muốn I30 rồi, nhưng ko muốn bỏ ra nhiều tiền cho xe cộ nên rẻ thì em quyết ko thì thôi, sau cùng ông em để cho em 530tr nên em quyết lấy I30cw, lúc đó em bán VIOS được 480tr.
Về độ bền thì em ko ngại vì thương hiệu một 8 một 10, chỉ mỗi cái anh Hyundai hơi bị tốn xăng và dịch vụ chưa được như anh Toy thôi.

Tốt nhất bác nên mượn I30 của anh bác chạy thử mấy hôm để cảm nhận xem thế nào, và nhu cầu của bác thế nào nữa, quan trong là xem phải bỏ bao nhiêu xèng mà quyết định, lên đây hỏi thì càng khó quyết định ạ.
Chúc bác lựa chọn được xe ưng ý

nhimphich

Xe điện
2 em này cũng na ná, sau mọt thời gian xe nào cũng chán hết(l)

HaTrang

Xe tải
2 em này cũng na ná, sau mọt thời gian xe nào cũng chán hết(l)
bác nói chuẩn, tâm lý con người mà, các cụ vẫn nói Văn mình Vợ người là vậy
"xưa nay thế thái nhân tình- vợ người thì đẹp văn mình thì hay"
nên nếu có điều kiện thì cứ thay đổi đều, mỗi năm thay 1 cái thì khỏi phải kìm hãm sự sung sướng ạ.
Ước mơ của em cũng giản dị thôi :^) là mua xe mới, chạy tầm 1 năm =>bán , mua cái (loại) khác chạy thì chả còn gì để nói :6:

nhimphich

Xe điện
bác nói chuẩn, tâm lý con người mà, các cụ vẫn nói Văn mình Vợ người là vậy
"xưa nay thế thái nhân tình- vợ người thì đẹp văn mình thì hay"
nên nếu có điều kiện thì cứ thay đổi đều, mỗi năm thay 1 cái thì khỏi phải kìm hãm sự sung sướng ạ.
Ước mơ của em cũng giản dị thôi :^) là mua xe mới, chạy tầm 1 năm =>bán , mua cái (loại) khác chạy thì chả còn gì để nói :6:
1 năm thì nhanh quá, em mua xe đầu tiên, lúc mới nghĩ không còn gì để mơ ước, sau hơn 2 năm đã chán, lại đổi xe. Chắc được 4-5 năm lại chán:'(