Nhờ các bác tư vấn cưới vợ 2, em chỉ có 30k..

nhatrang79

Đi bộ
Xin chào các bác, em ở Nha Trang. Mới lấy bằng lái, đã tậu một em Toy đời 94 biển LD (do ko có tư vấn, nên học lái xong máu lên em múc luôn ... bầy h chỉ còn nước để lại cho mấy ace quen biết mượn đi ),
Hôm nay nhân dịp lang thang vào of này thấy các bác tư vấn hay quá, nên em muốn nhờ các bác tư vấn giúp với tầm $ ấy em nên chọn xe gì ? (các bác giúp em, vợ cả chỉ cho xuất tiền cưới lần này nữa thôi !! :'( nên rất mong các bác chỉ giáo cặn kẽ ....
Em xin cảm ơn.

caisua

Xe lăn
Chủ chốt là nhu cầu bác thế nào, bác cứ trình bày càng rõ càng tốt chứ hàng chục loại xe tầm đó bác ơi:
- đi đâu
- bao người
- chở gì
- bao lâu
- ...
mỗi loại 1 phân khúc khác nhau mà bác

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1268

Xe máy
forte đi bác, e cũng mới lấy, đi nói chung là ổn với tầm tiền của nó. E cũng đi thử mấy kiểu same same như Forcus, Toy altis 1.8, i30 nhưng thấy chẳng chú nào hay và đẹp như vợ 2 em bi giờ. Hic, e chưa có biển:'( (dù đã lấy chạy loăng quăng cả tuần nay rồi) nên chưa đăng ký được vào hội KFC chứ e là thích uống (b) và (c) giao lưu lắm

5ếch

Xe đạp
bác muốn tư vấn trực tiếp thì cứ lên hệ trực tiếp qua với em qua nick vietcarmakeup em sẽ giúp bac:6:(b):6:

nhatrang79

Đi bộ
Chủ chốt là nhu cầu bác thế nào, bác cứ trình bày càng rõ càng tốt chứ hàng chục loại xe tầm đó bác ơi:
- đi đâu
- bao người
- chở gì
- bao lâu
- ...
mỗi loại 1 phân khúc khác nhau mà bác
Cảm ơn bác,
Nhà em 5 người, cũng chạy loanh quanh thành phố, lâu lâu trúng mánh vù đi tỉnh khác chơi thôi, em ít xèng lắm ko dám tua xiên vịt. Mong các bác giúp cho.

nhatrang79

Đi bộ
forte đi bác, e cũng mới lấy, đi nói chung là ổn với tầm tiền của nó. E cũng đi thử mấy kiểu same same như Forcus, Toy altis 1.8, i30 nhưng thấy chẳng chú nào hay và đẹp như vợ 2 em bi giờ. Hic, e chưa có biển:'( (dù đã lấy chạy loăng quăng cả tuần nay rồi) nên chưa đăng ký được vào hội KFC chứ e là thích uống (b) và (c) giao lưu lắm
Em cũng thấy nhiều thíp nói về Forter, bác dùng rồi cho em biết sơ sơ về em nó 1 tí . Ở quê em ko bít có bán loại này ko nữa. :^)
Em đánh vật với con Toy đời cũ (All ko trợ lực, cửa kính quay tay -- lúc dừng xe ở đâu em toát cả mồ hôi vì cái vụ quay cả 4 kính cửa, ống pô cũ cứ được vài tháng lại rớt -- cậu em cột chèo toàn mượn xe em đi công trường tận giáp biên giới CPC -- nói tóm lại nếu cần tăng cơ bắp thì em đã có Toy cũ rồi -- chưa bít nhiều về mấy em đời mới) -- các pác chỉ giáo cho.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1268

Xe máy
Trời ơi trên 4rum này đầy dẫy các bài về con bé fo te này, bác phải chịu khó đọc đi sẽ thấy. Cảm nhận sơ sơ của em sau khi đi 300 km về nó là:
E mới chỉ phải đổ xăng 1 lần 400k --> khá ổn đối với đường nội thị
Cách âm tốt hơn hẳn con civit của cơ quan em
Tay lái tạo cảm giác thật và nặng hơn con altis (altis lái nhẹ quá dễ bị nhằng lái nếu chưa quen)
Nội thất rộng, option chẳng thiếu những gì mà cái cam 2,4 ở cơ quan em có (chỉ tội chất liệu da và nhựa có thể ko bằng và thiếu điều chỉnh điện ở 2 ghế trên nhưng lại hơn cái VDC và cửa nóc)
Âm thanh ok, nghe ko cần độ thêm nếu bác ko phải là dân nghiện rock
Chỉ có cái nhược điểm là hay bị bắn sỏi lên sàn và đèn lùi tối om, cái này nhiều bác trên OF đã chỉ cách khắc phục, e chưa làm đc vì hơi bận.
Cái hay nữa là e mua về chưa thấy ai cùng cơ quan chê cả(k)

nhatrang79

Đi bộ
Trời ơi trên 4rum này đầy dẫy các bài về con bé fo te này, bác phải chịu khó đọc đi sẽ thấy. Cảm nhận sơ sơ của em sau khi đi 300 km về nó là:
E mới chỉ phải đổ xăng 1 lần 400k --> khá ổn đối với đường nội thị
Cách âm tốt hơn hẳn con civit của cơ quan em
Tay lái tạo cảm giác thật và nặng hơn con altis (altis lái nhẹ quá dễ bị nhằng lái nếu chưa quen)
Nội thất rộng, option chẳng thiếu những gì mà cái cam 2,4 ở cơ quan em có (chỉ tội chất liệu da và nhựa có thể ko bằng và thiếu điều chỉnh điện ở 2 ghế trên nhưng lại hơn cái VDC và cửa nóc)
Âm thanh ok, nghe ko cần độ thêm nếu bác ko phải là dân nghiện rock
Chỉ có cái nhược điểm là hay bị bắn sỏi lên sàn và đèn lùi tối om, cái này nhiều bác trên OF đã chỉ cách khắc phục, e chưa làm đc vì hơi bận.
Cái hay nữa là e mua về chưa thấy ai cùng cơ quan chê cả(k)

Em nó có những đời gì, Giá cả em nó thế nào bác?

tungcalo

Xe điện
Tầm dưới 30K thì có một số em như: Morning, Gezt, Lacetti, Vivant, Focus, Forte.
Nếu cụ chủ thớt đi gia đình là chính thì lấy i30 đi (nếu thích 5 chỗ); hoặc lấy Innova chạy lướt cũng được (nếu thích 7 chỗ).
Nếu cụ đi một mình là chính thì múc Forte.
Chúc cụ cưới V2 như ý

ngotuandat

Xe đạp
Tầm dưới 30K thì có một số em như: Morning, Gezt, Lacetti, Vivant, Focus, Forte.
Nếu cụ chủ thớt đi gia đình là chính thì lấy i30 đi (nếu thích 5 chỗ); hoặc lấy Innova chạy lướt cũng được (nếu thích 7 chỗ).
Nếu cụ đi một mình là chính thì múc Forte.
Chúc cụ cưới V2 như ý
Cụ tungcalo phân tích thật chi lý.
i30 thì rộng rãi dành cho gia đình 5 người. Nhưng nếu thường đi ít hơn thì nên chọn Forte.

Koguma

Đi bộ
Forte đi bác, em cung mới cưới một em FT màu bạc sau một thời gian tham khảo đánh giá của các cụ ở đây và cả bọn tây nữa. Chúc bác sớm có vợ 2(b)

1QủaChuối9

Xe tải
Cháu nói theo ý cháu các cụ đừng ném đá nhá:).Cháu thấy Forte ai cũng khen :69: nhưng mọi người ít để ý đến LAC quá.Cháu đang đi Forte,cháu mới lấy thôi còn chưa có biển.thực sự thì trước khi lấy cháu cũng kết LAC lắm.mà nói thiệt ra thì 2 e, LAC và Forte thì có thể nói là một 9 một 10.Tuy cháu đi Forte nhưng phải nói thật là LAC 10,Forte 9.Chỉ có điều băn khoăn là LAC là của DW,Mà DW thì không được ưa chuộm cho lắm.Cháu ngồi xe LAC CDX của anh bạn phải nói là phê hơn Forte.Cháu chọn Forte cũng vì lí do LAC là của DW thui.còn nếu không thì cháu nghĩ là LAC là hợp lí nhât:6::6:.Cụ chủ thớt nên qua tâm đến Forte ,LAC,Foscu ,I30 và cả Soul nữa.Cháu thấy tất cả những xe này đều có ưu và nhược điểm khác nhau.Cụ nghiên cứu kĩ từng loại và thấy loại nào hợp lí nhất thì múc cụ ạ.Chúc cụ sớm có xe(b)

Cuabien

Xe điện
Cháu nói theo ý cháu các cụ đừng ném đá nhá:).Cháu thấy Forte ai cũng khen :69: nhưng mọi người ít để ý đến LAC quá.Cháu đang đi Forte,cháu mới lấy thôi còn chưa có biển.thực sự thì trước khi lấy cháu cũng kết LAC lắm.mà nói thiệt ra thì 2 e, LAC và Forte thì có thể nói là một 9 một 10.Tuy cháu đi Forte nhưng phải nói thật là LAC 10,Forte 9.Chỉ có điều băn khoăn là LAC là của DW,Mà DW thì không được ưa chuộm cho lắm.Cháu ngồi xe LAC CDX của anh bạn phải nói là phê hơn Forte.Cháu chọn Forte cũng vì lí do LAC là của DW thui.còn nếu không thì cháu nghĩ là LAC là hợp lí nhât:6::6:.Cụ chủ thớt nên qua tâm đến Forte ,LAC,Foscu ,I30 và cả Soul nữa.Cháu thấy tất cả những xe này đều có ưu và nhược điểm khác nhau.Cụ nghiên cứu kĩ từng loại và thấy loại nào hợp lí nhất thì múc cụ ạ.Chúc cụ sớm có xe(b)
Hơ hơ ... em tưởng cụ phang CV rồi chớ ? :P :21::21::21:

nhatrang79

Đi bộ
ACE thông cảm vì đã một lần lấy con xe trước chỉ vì máu quá nên đến giờ này ngẫm lại mới thấy bực mình. mình học lái xe xong, cứ chiều chiều đón cậu con trai học lớp 3 đi học về hai bố con lại đèo nhau đi ngắm xe ở các salon (xe cũ thôi), rồi hỏi giá cả để bít đường nhịn ăn nhậu để tậu - bị các pác salon hét quá đâm hoảng, sau đó có 1 tên gọi điện đến máy của mình hỏi pác có ý kiếm xe phải ko, em có con xe Toy đời 94 (theo sổ ĐK) giá bán 50tr ,,, ái chà rẻ hơn salon đến 15-20tr, đời còn cao hơn. nghĩ vậy nên gật đầu ngay, khi đưa xe đến chúng có 2 người, vừa cho mình nghía sơ qua và lượn vài vòng chúng bảo anh xem nhanh, có người đang gọi trả em 55tr nhưng vì gọi cho anh rồi nên bọn em đang hoãn lại (mình tưởng nó cũng như mình - thích giữ chữ tín?!!!) thế là quyết luôn (chẳng thèm để ý giấy tờ, biển số j ráo - vì nghĩ tầm tiền ấy đi 1 năm luyện tay lái cho sướng rồi để lại cho người khác tập lái tiếp :6:... Sau khi có vài pác rành xe chỉ ra mới bít mình bị chúng cho vào tròng, vì xe biển LD (giấy tờ lằng nhằng, ai cũng ngại mua), giá chiếc xe mình mua đắt hơn đến gần 30tr.... iem chỉ bít ngậm đắng một mình :102: chẳng dám khai với vợ cả, đã mua rồi nên cố gắng chăm chút cho em nó trông ngon lành, đề là nổ, trời mưa chạy tốt... vợ cả với mấy nhóc cũng hài lòng vì sự phục vụ của em lắm lắm. Đấy bài học của em nó thế đấy (c), hôm nay có dịp dãi bày với các pác cũng nhẹ cả lòng :) (với vợ cả em tuyệt đối không hé nửa lời). Vì vậy, lần cưới vợ này em xin thỉnh giáo các pác thật nhiều để khỏi :mad: như lần đầu nữa.

hahuanvn

Xe buýt
KIA FORTE SLI đi kụ. Giá vừa phải, nhìn trẻ trung, thể thao...Đi ngoài đường nhìn em nó "nổi bật giữa đám đông" so với những em cùng hạng. Chỉ cái thương hiệu nó vẫn còn bị bà kon ta "cá trê".

Với giá 28k$,29k$ thì em bỏ 1 phiếu cho KF SLI :)

namdent

Xe máy
Mình cũng đã lên LAC 2010 rùi,phải nói máy không êm bằng FORTE,yếu hơn là dằng khác, không có số sport (manual + -)

namdent

Xe máy
Mình cũng là dân nha trang đây, Mình đang đi em Forte được 2 tháng rùi ,nói chung rất hài lòng ,tiết kiệm xăng, êm ái,rộng rãi,nội thất hiện đại, đặc biệt đi đâu ai cũng phải ngước nhìn...Bạn nên cưới Forte đi, Bạn sẽ không hối hận đâu. Ở nha trang có 3 salon bán Forte đó Bạn : sao mai anh , tín thanh và Ngọc Trung (cây số 5), Bạn nên tham khảo kỷ về giá nhé. Chúc Bạn sơm cưới được Vơ 2 ưng ý nhé. 79D 9848

lucky-luke

Xe buýt
Mình cũng là dân nha trang đây, Mình đang đi em Forte được 2 tháng rùi ,nói chung rất hài lòng ,tiết kiệm xăng, êm ái,rộng rãi,nội thất hiện đại, đặc biệt đi đâu ai cũng phải ngước nhìn...Bạn nên cưới Forte đi, Bạn sẽ không hối hận đâu. Ở nha trang có 3 salon bán Forte đó Bạn : sao mai anh , tín thanh và Ngọc Trung (cây số 5), Bạn nên tham khảo kỷ về giá nhé. Chúc Bạn sơm cưới được Vơ 2 ưng ý nhé. 79D 9848
Cụ Namdent cho cụ đồng hương chạy thử xe 1 vòng đê. Hai cụ hẹn nhau off (b),(c) rùi nói chuyện luôn.
E đang đi KF và tất nhin là thêm một phiếu cho KF ạ!:69: