[Funland] Nhìn sông của Triều Tiên mà chạnh lòng với Tô Lịch của Hà Nội

Vuthanhhien

Xe buýt
Triều Tiên em nghĩ nó sẽ hơn mình mọi mặt , vì thực chất cơ bản nó đã hơn rồi. Mở cửa thì nó sẽ còn tốt hơn nhiều . Việt Nam bi giờ khó mà thay đổi được nữa rồi

Kitcat

Xe container
Cái đẹp nhất TG không phải của nó

Sông đẹp nhất VN chẳng so được với sông sạch nhất TG của nó.

Nhất TG đấy Cụ ạ
Nguồn đâu cho thấy sông đó sạch nhất TG vậy mợ? Nó sạch thật nhưng chả lẽ sạch hơn cả Bhutan?
Ah mà Bhutan mới là quốc gia trong mơ, mọi thứ đều free và Công Bằng, không có quây riêng thủ đô cấm dân ngoại thành nghèo đói bén mảng vào tp như Triều Tiên.

Mr.giangnd

Xe buýt
Công nhận, sông Tô Lịch mà xanh sạch thì Hà Nội thêm 1 tầm mới

Toilaai08

Xe tăng
Chưa thấy dân Triều Tiên phải kéo nhau biểu tình vì oan sai, vì bị cướp đất, vì bị ô nhiễm, vì bị thiếu thốn thuốc men, vì không có tiền đi học và chữa bệnh............
:)) làm gì có báo chí nào đăng tin mà cụ đòi thấy, hay cụ đang ở Triều Tiên. :))

Tookies

Xe điện
Đận nhà mình bị cấm vận thì cũng đói mốc thôi, cũng đi nhờ. Mới thoát đc đói giờ quay lại phỉ báng ng khác xem ra không phải là vinh quang!

Đến anh Ngố bị cấm vận còn xiêu vẹo. Anh Tàu thì chỉ nuôi anh Ủn như chí, bơm vừa đủ để còn sai khiến. Tóm lại đợt này nếu anh Ủn thoả thuận ô kê thì TT sẽ bắt đầu pt đc.
Chả phỉ báng ai cụ ạ, loanh quanh nên xem lại anh em cùng chí hướng xưa lưu lạc phương nao.

Đói nghèo do ai hả cụ. Toàn tự mình chọn cách buộc dây chứ có thằng bợm Đế quốc nào nó buộc đâu.

Tự cởi bớt dây mới 3 năm đã thấy khác!

F_175.46

Xe tăng
Có mỗi vụ sinh hoạt sát sườn hàng ngay, giao thông trên đg mà còn không làm được thì kì vọng chuyện Sông Tô lịch xanh và sạch nó hơi hão huyền quá ạ.

Kitcat

Xe container
Đận nhà mình bị cấm vận thì cũng đói mốc thôi, cũng đi nhờ. Mới thoát đc đói giờ quay lại phỉ báng ng khác xem ra không phải là vinh quang!

Đến anh Ngố bị cấm vận còn xiêu vẹo. Anh Tàu thì chỉ nuôi anh Ủn như chí, bơm vừa đủ để còn sai khiến. Tóm lại đợt này nếu anh Ủn thoả thuận ô kê thì TT sẽ bắt đầu pt đc.
Mấy năm trc có anh sinh viên Mỹ sang TT du lịch, tội tí toáy giật 1 cái băng rôn xuống xem. Bị bắt tù, mấy năm thương thuyết mới đc thả về nhưng bị đầu độc, về tới Mỹ thì chết luôn. Đấy là ng Mỹ , ng TT mà ko ca ngợi tỏ ra yêu quý Ld thì chết luôn, sao mà dám k yêu quý. Mấy năm trc có ông bố TT đc tuyên dương vì khi mưa bão do mải cứu ảnh ld, để con chết đuối đó. Giống vn hồi mới độc lập chứ gì đâu. Mở cửa pt đã rồi xem anh Ủn ảnh quản làm sao, có tham nhũng thế nào?

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Nguồn đâu cho thấy sông đó sạch nhất TG vậy mợ? Nó sạch thật nhưng chả lẽ sạch hơn cả Bhutan?
Ah mà Bhutan mới là quốc gia trong mơ, mọi
thứ đều free và Công Bằng, không có quây riêng thủ đô cấm dân ngoại thành nghèo đói bén mảng vào tp như Triều Tiên.
Bhutan đẹp bình yên theo góc nhìn văn hóa, lịch sử.
Nhưng nó không phải là 1 quốc gia hiện đại.

Sông Bình Nhưỡng tại Triều Tiên Cụ tìm hiểu đi ạ.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Ca ngợi Bắc TT cũng được, tự do mà...Nhưng tại sao một số cụ cứ tự hạ thấp làm nhục nước VN mình là sao. Làm vậy mới có "khoái cảm" à, giống khổ dâm ý à ? ! :D
Trên TG này có lẽ chả dân tộc nào lại tự khinh bỉ mình, cho dù họ "bần cùng", "khốn khổ" cỡ nào đi nữa...:D
Riêng cá nhân em, VN tuy chưa tốt đẹp gì lắm, nhưng chúng ta đang phát triển và mọi chuyện sẽ khác, rất khác ... very soon...let's see. :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ cứ tin 1 mình 1 ghế thì không ra sao đi.
Nền kinh tế thứ 2 thế giới cũng chả hơn quê tay Ủn phệ mấy tí đâu :)) :)) :))
Hay ho gì câi DÂM CHỦ ĐỂU ???
Mà chính thể Bắc Triều tiên cũng cùng tuổi nhà ta đấy.
Hay là thử thi đua xem Ai sống Dai, sống tốt cái nhể :D
So với anh hàng xóm thì so làm gì hả cụ, đông quân thì chỉ cần nhổ nước bọt cũng đầy sô nước.
Bản thân nước anh ấy cũng còn tồn tại đầy vấn đề mà anh ấy cũng không thể quản hết được.
Cụ không nghĩ nếu nó theo cái dâm chủ khác thì giờ nó thành nền kinh tế số 1 giải ngân hà này luôn ah.
Tốt chứ chưa chắc đã là tốt nhất.
Hoặc chỉ cần hơn cái đểu một tý thôi thì cũng là tốt rồi.

leenamtuankorea

Xe tăng
Cứ bảo sang mình học hỏi mô hình này mô hình kia, kinh tế đổi mới. Nhưng xem quy hoạch đô thị, đầu tư giao thông công cộng của họ thì ta phải gọi bằng cụ nhé...Họ sống nghèo nhưng thanh bình sạch sẽ, quy củ và giao thông cũng rất hiện đại. Nếu ko bị cấm vận thì cũng chả ngại gì hàn xẻng đâu. Họ tự sx ô tô, điện thoại, sờ mát phone từ lâu rồi...Ta mới có năm trước thôi.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Cứ bảo sang mình học hỏi mô hình này mô hình kia, kinh tế đổi mới. Nhưng xem quy hoạch đô thị, đầu tư giao thông công cộng của họ thì ta phải gọi bằng cụ nhé...Họ sống nghèo nhưng thanh bình sạch sẽ, quy củ và giao thông cũng rất hiện đại. Nếu ko bị cấm vận thì cũng chả ngại gì hàn xẻng đâu. Họ tự sx ô tô, điện thoại, sờ mát phone từ lâu rồi...Ta mới có năm trước thôi.
Kể cả đến bây giờ bẮc Sâm vẫn cứ xem Nam Sâm như con chó con.
Thế cụ không xem tin bọn Nam Sâm bieeyr tình phản đối cuộc gặp Kim-Trump sao ???
Chúng nó phản đối cũng đúng. Chúng nó sợ Bị BÁN như 1 số bạn đồng minh :P :P :P

mr.alien

Đi bộ
Chắc nước bạn cứ ai xả rác xuống sông là bị bỏ tù nên mới sạch thế :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Việt và Triều kiểu như một ông con nhà giàu mà dốt, so với một ông con nhà nghèo giỏi. Nhà giàu mải đục tiền bố mẹ ăn chơi, nhớn lên dồi chỉ là lũ ăn hại, ko thì dựa hơi buôn bán làm đc ếch gì. Thế mà e thấy cứ chửi TT dư đúng dồi. E chưa sáng TT chửa bít tí thì cũng tin sái cổ!

Bạn Triều mà hợp đc vs Hàn thì dăm năm sau Việt lại xách dép cho bạn.
So sánh mình với BTT hoặc BTT với bất cứ quốc gia nào cũng đều khập khiễng.
BTT bị cô lập cấm vận và có sự hỗ trơ nén nút một phần của anh hàng xóm mình.
Giờ không tự làm mọi thứ thì thuê ai làm mà có tiền để trả không?

--Lamborghini--

Xe cút kít

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Ca ngợi Bắc TT cũng được, tự do mà...Nhưng tại sao một số cụ cứ tự hạ thấp làm nhục nước VN mình là sao. Làm vậy mới có "khoái cảm" à, giống khổ dâm ý à ? ! :D
Trên TG này có lẽ chả dân tộc nào lại tự khinh bỉ mình, cho dù họ "bần cùng", "khốn khổ" cỡ nào đi nữa...:D
Riêng cá nhân em, VN tuy chưa tốt đẹp gì lắm, nhưng chúng ta đang phát triển và mọi chuyện sẽ khác, rất khác ... very soon...let's see. :)

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Đi so 1 con sông lớn như sông Hồng chảy qua Thủ đô Bình Nhưỡng với 1 con kênh thoát nước thải ở HN, rồi tự ca ngợi họ nọ kia...và làm nhục mình này nọ...:D

Và 1 thực tế rất chân thực là Bắc TT đang rất muốn được như Việt Nam đấy...:)