Thảo luận Nhiều người nhầm lẫn tưởng động cơ trang bị trên chiếc V7 do BMW sản xuất trong đó có em

Thichduthu1

Xe tải
Mình đã đi Trung quốc mua máy móc sản xuất công nghiệp và thấy mình thật ấu trĩ với quan điểm đã là đồ Tàu là đồ đểu. Rất mong mọi người nên cân nhắc và nghe đủ thông tin trc khi phán xét, hãy nhìn mọi việc theo hướng tích cực hơn
Vậy cụ dùng đi. E là cực dị ứng hàng tàu. Đó là hàng xịn xuất đi nc ngoài chứ ko phải về Vn đâu. Nó phá vỡ tiêu chuẩn chất lượng ở nc ngoài đấy. Còn nó vẫn tồn tại và phát triển vì lợi nhuận của mấy hãng nước ng. Giá rẻ tạo cạnh tranh thôi. Chất lượng thì như......

Thichduthu1

Xe tải
Một cái xe ko phải chỉ có máy. E và bạn e vất đi nhiều xe rồi mà chẳng có cái nào hỏng máy cả. Chỉ là cũ quá hỏng linh tinh rất nhiều. Chữa ko đáng nên vất đi . Nên cái xe tàu này mọi ng cứ tập trung mỗi cái máy làm gì. Kể cả máy Bim hay gì đi nữa cũng chỉ là 1 phần của cái xe thôi. Mấy thớt mở ra toàn thấy nói máy đc hỗ trợ của Bmw. Haiz. Mà máy Bim cũng ko phải bền bỉ nhất đâu.

cocsku

Xe cút kít
Em dự là Kylin Hải Phòng đã tài trợ khá nhiều tiền cho chiến dịch truyền thông biến xe tàu thành xe Đức, hàng lởm thành hàng hiệu, hàng rẻ thành hàng đắt. Vừa phải tạo dư luận thì ok, chứ đến hôm nay thì chống quá nhiều, gây phản cảm, nên em dự em V7 này sẽ chả còn cửa ở VN nữa.
Có nhiều thớt tranh cãi thế này là kylin thích lắm.

HANOICity

Xe điện
Sau dịch, ôtô Tàu sẽ ồ ạt xuất hiện trở lại

08/04/2020 10:56:04
Ảnh hưởng từ dịch Covid-19 đang cản trở việc ôtô Trung Quốc được nhập khẩu nguyên chiếc cũng lắp ráp trong nước. Tuy nhiên, theo nhận định từ chuyên gia, khi hết dịch thì mọi chuyện sẽ đảo chiều.
Hiện tại, do ảnh hưởng của dịch Covid-19, các DN chưa đẩy mạnh nhập khẩu ô tô Trung Quốc. Theo số liệu của Tổng cục Hải quan, năm 2019, ô tô Trung Quốc nhập khẩu vào Việt Nam chỉ đạt 5.000 chiếc các loại, giảm hơn 50% so với cùng kỳ 2018. Đáng chú ý, từ tháng 10/2019, xe con dưới 9 chỗ ngồi không có chiếc nào do sự cố bản đồ có đường lưỡi bò phi pháp tích hợp trên màn hình.
Sau dịch, ôtô Tàu sẽ ồ ạt xuất hiện trở lại
Nhiều mẫu xe Trung Quốc sẽ tràn vào Việt Nam sau dịch Covid-19
Nhưng khi hết dịch, hoạt động này sẽ được các DN kinh doanh ôtô Trung Quốc đẩy mạnh việc nhập khẩu. Thủ tục nhập khẩu ôtô từ Trung Quốc năm 2020 trở đi sẽ thông thoáng hơn rất nhiều. Bên cạnh đó, quy định kiểm tra chất lượng ô tô nhập khẩu nguyên chiếc theo lô cũng được bãi bỏ, thay vào đó là kiểm tra theo mẫu đại diện và kết quả đánh giá điều kiện đảm bảo chất lượng tại cơ sở sản xuất. Nhiều mẫu xe mới từ nước này có thể về Việt Nam nhanh hơn và tiết kiệm chi phí hơn.

Trở ngại lớn đối với xe Trung Quốc nhập khẩu nguyên chiếc hiện nay là thuế cao. Ô tô Trung Quốc nhập khẩu về Việt Nam phải chịu thuế nhập khẩu từ 47-70% tùy loại. Với thuế suất này, giá xe không thể giảm thấp. Vì vậy, xe Trung Quốc gặp bất lợi so với xe nhập khẩu nguyên chiếc từ ASEAN hưởng ưu đãi thuế 0%.
Mặc dù vậy, đa số xe Trung Quốc vẫn duy trì được giá bán thấp, chỉ bằng gần một nửa so với những mẫu xe thương hiệu Nhật, Mỹ nhập khẩu từ ASEAN cùng phân khúc.
Cùng với đó, ô tô con Trung Quốc từ năm nay cũng bắt đầu được lắp ráp tại Việt Nam. Theo đó, Tập đoàn Tan Chong Motor (Malaysia) có nhà máy ô tô tại Đà Nẵng đã tiến hành lắp ráp các mẫu xe con, xe tải và xe buýt của Trung Quốc trong năm nay. Xe con có thương hiệu MG. Đây là thương hiệu ô tô của Anh nhưng thuộc quyền quản lý của tập đoàn SAIC Motor (Trung Quốc).
Nếu lắp ráp tại Việt Nam, giá xe sẽ giảm mạnh. Theo tính toán, giá xe khi đó sẽ giảm từ 25-30% so với xe nhập khẩu nguyên chiếc. Chưa kể, DN đầu tư vào sản xuất lắp ráp ô tô tại Việt Nam có thể được hưởng những chính sách ưu đãi lớn sắp ban hành.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mình đã đi Trung quốc mua máy móc sản xuất công nghiệp và thấy mình thật ấu trĩ với quan điểm đã là đồ Tàu là đồ đểu. Rất mong mọi người nên cân nhắc và nghe đủ thông tin trc khi phán xét, hãy nhìn mọi việc theo hướng tích cực hơn
Cụ cho em xin ít thông tin đi về chỗ mua máy móc, em cũng đang nghiên cứu vài món.

hoanptp

Xe điện
Cụ cho em xin ít thông tin đi về chỗ mua máy móc, em cũng đang nghiên cứu vài món.
Em đi đến thượng hải rồi đi đi tầu cao tốc xuống thủ phủ công nghiệp Chiết Giang, cách Thượng Hải 550k đi mấy 4h30 phút để xem và mua máy móc ngành in cụ à. Đủ tất cả phẩm cấp chủng loại quan trọng nhu cầu và năng lực mình có đến đâu. Lại nói đến doanh nghiệp TQ tiếp khách hàng họ hơn mình một tầm đó cụ à. nếu cụ có nhu cầu thực sự inbox em nhắn chi tiết cho, cụ chỉ cần bay sang thôi còn đưa đón bên kia họ lo hết cụ à, đi nhiều thấy hiểu biết nhiều hơn và thấy mình hơi nhỏ bé và ti tiện cụ à.

hoanptp

Xe điện
Em có đầu mối những tay buôn trùm bên Chiết Giang đó cụ cần biết về hàng gì thì nên gọi hỏi thông tin trước em gửi cho cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Ôtô con có lẽ là tài sản được chú ý và quan tâm nhất của một cá nhân. Tốt đẹp rẻ...chưa phải là tất cả, còn nhiều yếu tố phi vật chất ảnh hưởng cực kỳ lớn. Vậy nên ôtô con của Tàu còn lâu lắm mới có thị phần tại Vn. Tranh cãi chửi bới như lày không cần thiết, mà phải đợi 15-20 năm nữa mới rõ.

tommy2015

Xe tăng
Tiện các cụ ở đây cho em hỏi: trên bảng giá tính thuế trước bạ mới (bổ sung) trong thớt của cụ nào hôm trước có con xe gì giá tính thuế có 218 củ. Em ít tiền muốn có thông tin của con đấy quá.

biahoihanoi

Xe lăn
Con này bán thị phàn bên TQ lẹt đẹt lắm.

Matizcoi

Xe cút kít
Ôtô con có lẽ là tài sản được chú ý và quan tâm nhất của một cá nhân. Tốt đẹp rẻ...chưa phải là tất cả, còn nhiều yếu tố phi vật chất ảnh hưởng cực kỳ lớn. Vậy nên ôtô con của Tàu còn lâu lắm mới có thị phần tại Vn. Tranh cãi chửi bới như lày không cần thiết, mà phải đợi 15-20 năm nữa mới rõ.
Gì lâu thế, 5 niên nữa con Zotye Z8L mà chạy vưỡn ngon lành êm ái thì em đã đủ can đảm để mua rồi :))
Hồi xưa cách đây hơn 10 năm xe Hàn Cuốc cũng lò dò thò chân vào thị trường bé nhỏ của chúng ta mà, giờ thì sao nhỉ :D

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Gì lâu thế, 5 niên nữa con Zotye Z8L mà chạy vưỡn ngon lành êm ái thì em đã đủ can đảm để mua rồi :))
Hồi xưa cách đây hơn 10 năm xe Hàn Cuốc cũng lò dò thò chân vào thị trường bé nhỏ của chúng ta mà, giờ thì sao nhỉ :D
Đến giờ, em cũng chẳng thích xe Hàn. Chưa mua xe Hàn lần nào.

HANOICity

Xe điện
thị hiếu xe ô tô của người việt chỉ cần các yếu tố:
Nhóm 1:
1. sửa chữa bảo dưỡng và phụ tùng rẻ. Làm được như vậy thì xe cũ bán lại sẽ được giá lắm và xe mới sẽ đắt khách mặc dù giá cao hơn nhiều giá trị thực, sự an toàn hay cảm giác lái của xe đem lại.
2. thiết kế ngoại và nội thất phải mang xu hướng hiện đại, không cần chất liệu tốt, xe nhiều các tính năng theo xe mà được gọi là ốp sừn như các nút bấm trên vô lăng phải nhiều, ấm thanh phải hay, đèn phải sáng lóa ra xung quanh, ánh sáng xanh đỏ rực rỡ.
3. xe phải có cửa nóc, giá nóc
Nhóm thứ 2: xe phải có động cơ v8....em không thuộc nhóm này nên không biết rõ.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cái gì cũng phải nhìn công bằng,lúc éo nào cũng đòi Dân Chủ,Quyền Con Người bla bala ..
Hàng Tàu nó mà dễ hỏng thế thì nó bay lên bay về vũ trụ kiểu gì??

kamikaze1281

Xe điện
Em đi đến thượng hải rồi đi đi tầu cao tốc xuống thủ phủ công nghiệp Chiết Giang, cách Thượng Hải 550k đi mấy 4h30 phút để xem và mua máy móc ngành in cụ à. Đủ tất cả phẩm cấp chủng loại quan trọng nhu cầu và năng lực mình có đến đâu. Lại nói đến doanh nghiệp TQ tiếp khách hàng họ hơn mình một tầm đó cụ à. nếu cụ có nhu cầu thực sự inbox em nhắn chi tiết cho, cụ chỉ cần bay sang thôi còn đưa đón bên kia họ lo hết cụ à, đi nhiều thấy hiểu biết nhiều hơn và thấy mình hơi nhỏ bé và ti tiện cụ à.
Em cám ơn cụ nhé, hiện tại em mới có ý tưởng tham khảo cần biết đường đi lối lại, biết Chiết Giang là thủ phủ về máy móc thì tốt
Riêng về khoản tiếp đón thì TQ rất đáng nể rồi :).
Em cám ơn cụ nhiều nhé, cụ có thông tin gì cứ cho em xin vào inbox, em cũng khoái sản xuất lắm nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu, đành nghiên cứu từ từ và hỏi các cụ vậy.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng phải nhìn công bằng,lúc éo nào cũng đòi Dân Chủ,Quyền Con Người bla bala ..
Hàng Tàu nó mà dễ hỏng thế thì nó bay lên bay về vũ trụ kiểu gì??
Tàu vũ trụ TQ là loại dùng 1 lần vứt luôn ạ .