nhiều người đã nhận ra sự thật về CV

VuongLong

Xe máy
E thì thấy xe xe Nhật hay Hàn đều ngon cả,chỉ ghét là giá xe nào cũng cao ..

Mazspeed

Xe container
Bác chán box xe Hàn rồi à?
Dạo này box Hàn xẻng ít bác nhận tiêu dùng thông minh hơn trước nên em cũng ít comment hơn. Thực ra thì chả phải chỉ trong box Hàn xẻng, dạo này em ít post bài, phần vì ít thời gian, phần vì Merc với Audi rất ít cái để mà nói.

Thực ra các bác bình luận về Civic thì là thừa. Civic là cái xe đã thành công từ rất lâu, dễ đến vài chục năm có lẻ em nó luôn song hành với Corolla trong danh sách những chiếc xe có doanh số cao nhất toàn cầu. Như vậy thì tất nhiên nó có chất lượng tốt đã được thử thách và kiểm chứng, giá cả nó hợp lý với số đông, thiết kế của nó phù hợp với mục đích sử dụng phổ thông. Sự thật về nó đã được người ta biết tới có khi từ lúc bác chủ thớt còn chưa ra đời, đâu có đến lượt các cụ bình loạn!

Các bác hãy bình về những cái xe Kia, Huyndai mới ấy, trước kia chúng nó đì đà đì đẹt, dạo này được cải tiến rất nhiều, xuất chuồng hàng loạt, cứ như là 1 mác khác hẳn thì mới nhiều cái để mà bình, chứ Civic thì ổn quá rồi còn bình cái gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

cucho

Xe tăng
Thưa các bác!

Diễn đàn là nơi mọi người bày tỏ quan điểm, chia sẻ thông tin, thậm chí cãi nhau, .... Tuy nhiên về đánh giá một số loại xe, các bác nên có cái nhìn rộng lượng hơn, bao trùm hơn và "nhìn xa trông rộng hơn". Nói như vậy các bác đừng phê bình em là chê bai gì các bác nhé. Em chỉ lấy vài ví dụ điển hình dư lày
- Nhận xét về Audi, Mec, BMV. Thôi, xe này quá đăt đỏ tính phổ dụng ko cao - trên diễn đàn ít ý kiến quá
- Captiva, Santafe,Karen ....nay có thêm Sorento, tucsson, Sportage. Xin thưa với các bác là hàng trăm trang diễn đàn, hàng triệu ý kiến để bình luận, học hỏi, tìm hiểu. Vậy em hỏi các bác. chỉ ví dụ CRV xuất hiện tại VN từ 2008 đến nay, chỉ ti toe được vài trang mà những người hâm mộ chẳng biết nói gì. Sao thế??? chắc là quá ít người sử dụng , thôi, cứ cho là vậy.
- Laccetti ( LD và Nhập khẩu), Forte, Cerato,Genta.... nay có thêm sonata, K5,Accent....Có tràng nghìn trang viết, triệu triệu ý kiến....Vậy Corolla, camry, civic, Altis. Có bao nhiêu ý kiến , sao ít thế? Không thể nói ít người dùng.

Đặc biệt là những xe có tên rất "cũ" và nhập khẩu thì hầu như ko có ý kiến gì VD như beetle(WV) hay mini cooper... Hay là các bác có sử dụng xe này chả có kiến thức gì về công nghệ xe hơi, còn chúng ta là những người uyên bác trong lĩnh vực ?!?8->

Kết luận khách quan nhé
- Những xe đã tạo được thương hiệu và chất lượng, đã được kiểm chứng qua một thời gian đủ dài, tìm hiểu nghiên cứ rất kỹ. Nó là kiến thức chung nên có ít ý kiến tranh luận
- Những xe mới xuất hiện, rất cần tìm hiểu, khám phá , khẳng định, kiểm chứng chất lượng nên phải chiến đấu ác liệt cũng là lẽ thường. Rất tiếc là những cuộc tranh cãi này có thể bên này thua, bên kia thắng (dù rằng thua thắng chỉ là tương đối) nhưng chỉ có thời gian của quá trình trải nghiệm tương đối lâu dài mới là thước đo thuyết phục nhất.

Mời các bác ném đá thật lực nhé. Thế mới gọi là diễn đàn

HT_CRV

Xe tải
Tôt nhất là Mod làm cái bình chọn cho các kụ đi đỡ phải cãi nhau. Cho 3 mục bình chọn luôn
1 - Civic vì..bla..bla..bla
2 - Xe Hàn vì..bla..bla..bla
3 - Em chọn Audi :))

Mờ 9

Xe hơi
Có vị lại còn phán Forte 1.6AT chạy ha hơn Civic 1.8AT thì đúng là tình yêu nước Hàn thật là đậm đà và sâu sắc thật.
Đó là sự thật bác à. Đa phần Kia Forte 1.6 AT là xe nhập và nếu đúng là hàng xuất Mỹ mà so với Honda Civic 1.8 Việt Nam là hơn đó bác. Honda Civic Việt Nam không thế xuất Mỹ được vì các tiêu chuẩn đánh giá về xe ở Mỹ rất cao, nhất là an toàn. Honda Civic Việt Nam không có cửa ở thị trường Mỹ bác à.

Chỉnh sửa cuối:

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đó là sự thật bác à. Đa phần Kia Forte 1.6 AT là xe nhập và nếu đúng là hàng xuất Mỹ mà so với Honda Civic 1.8 Việt Nam là hơn đó bác. Honda Civic Việt Nam không thế xuất Mỹ được vì các tiêu chuẩn đánh giá về xe ở Mỹ rất cao, nhất là an toàn. Honda Civic Việt Nam không có cửa ở thị trường Mỹ bác à.
ông anh chạy con venza madein USA , mà đến ông ý cũng kêu táp lô là cái bộ mặt mà làm bằng nhựa cứng lởm quá , gương thì gập = cơm ( nứoc Mỹ đất rộng ko cần gập gương ) Màn hình số lùi bé như bao diêm nhìn đau hết cả mắt . Thụt cứng lao nắp cống kêu phình phình , 2 cánh cửa ko biết tôn ở Mỹ thế nào mà bẹp liên tục ( ông ý chạy Mekong , Terios , Madaz 6 , Yaris chưa con nào bẹp nhiều như ven za ) xăng thì vô địch ăn bằng FORTUNE 2.7 made in Việt nam chả hơn gì . ang ten hơi chạm trần gẫy gục . Loa Mỹ thật mà nghe nát tai , toàn tiếng hát át tiếng bass ( nghe thật nhỏ thì được=)) ) .
Không phải em nói xấu , nhưng xe cho nước Mỹ cũng có dăm bẩy loại . Loại cho dân da mầu , cho nông dân , cho công nhân , cho thương gia , khác nhau nhiều lắm cụ ợ . Em chỉ ví dụ con Venza là của TOY dù option , nội thất bên trong hao hao LEXUS nhưng ở đẳng cấp xecho gia đình , còn cao hơn phải là là LEXUS thì mới khác hẳn . Thế nên con KIA FORTE 1.6 AT ko làm tại Mỹ mà chỉ là tiêu chuẩn cho người thu nhập trung binh tại Mỹ thôi cụ ợ . Cụ nên xem lại quan niệm " Xuất Mỹ " nghe hơi lạm dụng

HT_CRV

Xe tải
ông anh chạy con venza madein USA , mà đến ông ý cũng kêu táp lô là cái bộ mặt mà làm bằng nhựa cứng lởm quá , gương thì gập = cơm ( nứoc Mỹ đất rộng ko cần gập gương ) Màn hình số lùi bé như bao diêm nhìn đau hết cả mắt . Thụt cứng lao nắp cống kêu phình phình , 2 cánh cửa ko biết tôn ở Mỹ thế nào mà bẹp liên tục ( ông ý chạy Mekong , Terios , Madaz 6 , Yaris chưa con nào bẹp nhiều như ven za ) xăng thì vô địch ăn bằng FORTUNE 2.7 made in Việt nam chả hơn gì . ang ten hơi chạm trần gẫy gục . Loa Mỹ thật mà nghe nát tai , toàn tiếng hát át tiếng bass ( nghe thật nhỏ thì được=)) )
Sao con venza nhà em lại không thấy thế nhỉ. Xe nhập full option 78.500 Obama luôn.Chỉ giống xe của anh kụ là gương gập bằng cơm thôi :))

pitbeo

Xe hơi
các cụ nhảy vào "khiêu vũ" làm gì nhỉ??? toàn mở topic với lí do dìm hàng.

nếu cứ khen hàng Hàn Xẻng thì em cũng khen được vì mẫu mã đẹp. nhưng chất lượng đi rồi mới thấy. mà khi bán lại, giá xe HQ và xe Nhật xe nào được giá hơn là biết chất lượng thôi. tất nhiên so sánh giá chỉ là tương đối nhưng em thấy cũng phải có lí do.

em xin hết ạ.

lexus_bk

Xe điện
các cụ nhảy vào "khiêu vũ" làm gì nhỉ??? toàn mở topic với lí do dìm hàng.

nếu cứ khen hàng Hàn Xẻng thì em cũng khen được vì mẫu mã đẹp. nhưng chất lượng đi rồi mới thấy. mà khi bán lại, giá xe HQ và xe Nhật xe nào được giá hơn là biết chất lượng thôi. tất nhiên so sánh giá chỉ là tương đối nhưng em thấy cũng phải có lí do.

em xin hết ạ.
cụ so thế cũng không được. KIA FORTE bán lại không mất giá, CIVIC bán lại thì lỗ tương đối, các cụ cứ dạo qua thị trường là thấy :)). Nhưng em vẫn bảo CIVIC ngon mà mỗi tội hơi đắt hơn thôi :))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sao con venza nhà em lại không thấy thế nhỉ. Xe nhập full option 78.500 Obama luôn.Chỉ giống xe của anh kụ là gương gập bằng cơm thôi :))
em ko biết xe cụ thế nào nhưng con venza em nói , nó quảng cáo VVT I dual ( tức là biến thiên cả van nạp cả xả- ở Vn chỉ có CẢMY 3.5 là sài động cơ kiểu này )
thế mà chạy tốn kinh chạy vòng vòng ha nội chỉ đi đến văn phòng về nhà giao dịch khoang 50km/ngày mà sài hết 4.9 triệu tiền xăng/ 1tháng ( tính ra 50km/ hết 9.66 lít xăng a95 > 100km ăn 19.32 lít ^:)^ ) còn các thứ khác coi như mỗi người mỗi kiểu ko so đo được
xin lỗi các cụ đi cv em bình loạn ở đây về xe Mỹ

lexus_bk

Xe điện
em ko biết xe cụ thế nào nhưng con venza em nói , nó quảng cáo VVT I dual ( tức là biến thiên cả van nạp cả xả- ở Vn chỉ có CẢMY 3.5 là sài động cơ kiểu này )
thế mà chạy tốn kinh chạy vòng vòng ha nội chỉ đi đến văn phòng về nhà giao dịch khoang 50km/ngày mà sài hết 4.9 triệu tiền xăng/ 1tháng ( tính ra 50km/ hết 9.66 lít xăng a95 > 100km ăn 19.32 lít ^:)^ ) còn các thứ khác coi như mỗi người mỗi kiểu ko so đo được
đường HN thì sao mà đỡ được hả cụ, xe nào chả tốn. máy venza là 2.7 dual VVT-i em nghĩ là công nghệ tương đối cao rồi( thua GDI và HYBRID thôi). em nghĩ nó có hiệu suất rất cao, ăn xăng là do xe to với cả đường tắc và cách chạy thôi. Em vẫn giữ quan điểm. Máy xăng gần như bão hòa công nghệ rồi, con nào cũng ăn sêm sêm nhau( nếu tính theo cùng công suất)
Hơi lạc đề tí các cụ nhẩy, nhưng em chả tin khi các cụ bảo máy xăng HYUNDAI,KIA,TOY,HONDA thằng này hơn thằng kia, em nghĩ là ngang nhau. thằng nào cũng có ưu nhược riêng và công nghệ hầu như là tuyệt đỉnh rồi, còn máy dầu 2 ông nhật nầy không thể bằng HYUNDAI,KIA vì em chưa thấy mẫu máy dầu nào của 2 ông ý ngon cả...
Còn nói chung chung thì ngon nhất trong mọi công nghệ chắc ai cũng thấy VW,AUDI,BMW,MER toàn máy ngon. các cụ cứ xem những loại máy nào hay đạt giải thưởng là thấy... còn mà chém được nữa thì... em vote các cụ vì "chém giỏi" :))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
thằng bạn cùng cơ quan em mới tậu SOẺNTO 2.2 LIMITED máy TURBO nó kêu 100km/ 10,5 lít , em BẨU ông cứ chạy 2 năm xem có giống đàn anh SANTAFE đang rũ rượi cả lượt , nhìn 2 ống khói đen như nhà máy phân lân thì biết , thắng Nhật nó ko quan tâm nhiều xe DIESEL thì ông KIMCHI mua công nghệ Đức làm gì chỉ đựoc mỗi làm thế nào cho máy dầu kêu nhỏ như máy xăng thì để làm giề :)) . y cãi em , y BẨU , tôi chạy INNOVA 3 năm ( biển tịt =))), buôn chứng lãi ít ,mãi mới nâng cấp lên đươc TUỘT BÔ ( TURBO ) chạy thuế bảng số , thế mà ông phang ngang quá . Em bẩu , thôi cái sự đời đã chót vote cho UL rồi thì phải binh thoai
Nhưng em vưỡn khuyên y lướt rồi sang xe nhật , sang thì Đức , chớ có vớ xe Hàn

HT_CRV

Xe tải
Xe venza là 2.7 kụ nhé. Với mức độ hao xăng 100km~19l là do điều kiện đường xá VN xấu, hay ùn tắc cộng với bật điều hòa liên tục kụ à. Em chạy CRV 2.4 đổ 500k tiền xăng chạy được có 150-160km đường Hà Nội thôi ( điều hòa chạy liên tục ). Mùa đông chạy được nhiều hơn vì em toàn bật sưởi ( lấy nhiệt độ từ động cơ để làm ấm ). Kụ đi Ma tịt 0.8 thì thấy rằng 500k sẽ chạy được nhòe :D

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
đường HN thì sao mà đỡ được hả cụ, xe nào chả tốn. máy venza là 2.7 dual VVT-i em nghĩ là công nghệ tương đối cao rồi( thua GDI và HYBRID thôi). em nghĩ nó có hiệu suất rất cao, ăn xăng là do xe to với cả đường tắc và cách chạy thôi. Em vẫn giữ quan điểm. Máy xăng gần như bão hòa công nghệ rồi, con nào cũng ăn sêm sêm nhau( nếu tính theo cùng công suất)
Hơi lạc đề tí các cụ nhẩy, nhưng em chả tin khi các cụ bảo máy xăng HYUNDAI,KIA,TOY,HONDA thằng này hơn thằng kia, em nghĩ là ngang nhau. thằng nào cũng có ưu nhược riêng và công nghệ hầu như là tuyệt đỉnh rồi, còn máy dầu 2 ông nhật nầy không thể bằng HYUNDAI,KIA vì em chưa thấy mẫu máy dầu nào của 2 ông ý ngon cả...
Còn nói chung chung thì ngon nhất trong mọi công nghệ chắc ai cũng thấy VW,AUDI,BMW,MER toàn máy ngon. các cụ cứ xem những loại máy nào hay đạt giải thưởng là thấy... còn mà chém được nữa thì... em vote các cụ vì "chém giỏi" :))
kính cụ cái này đường tắc và cách chạy thôi , ai chả biết , ai chả nói , nhưng em nói thật mấy cụ mua cái xe AT để chạy cho nhàn cho sướng chứ có phải để Tiết kiệm đâu ... Nói thế vì em thấy các cụ cứ bẩu nhau cách lừa xe AT vào số = ga , rồi nhẹ ga thôi ngừoi ta vex cài lông chim trên chân ga đóa ,thì em thấy chả còn sướng gì nữa , mà khổ quá là đi MT , cứ phải rón rén như tránh *** chó , khó bỏ *** cụ ợ ^:)^

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe venza là 2.7 kụ nhé. Với mức độ hao xăng 100km~19l là do điều kiện đường xá VN xấu, hay ùn tắc cộng với bật điều hòa liên tục kụ à. Em chạy CRV 2.4 đổ 500k tiền xăng chạy được có 150-160km đường Hà Nội thôi ( điều hòa chạy liên tục ). Mùa đông chạy được nhiều hơn vì em toàn bật sưởi ( lấy nhiệt độ từ động cơ để làm ấm ). Kụ đi Ma tịt 0.8 thì thấy rằng 500k sẽ chạy được nhòe :D
em biết venza là 2.7 nhưng ý em nói là dộng cơ nó là loại quảng cáo là tiên tiến như ở CAMRY 3.5 Q , thế mà tin thì dẫm phải Mưt cụ nhề

lexus_bk

Xe điện
kính cụ cái này đường tắc và cách chạy thôi , ai chả biết , ai chả nói , nhưng em nói thật mấy cụ mua cái xe AT để chạy cho nhàn cho sướng chứ có phải để Tiết kiệm đâu ... Nói thế vì em thấy các cụ cứ bẩu nhau cách lừa xe AT vào số = ga , rồi nhẹ ga thôi ngừoi ta vex cài lông chim trên chân ga đóa ,thì em thấy chả còn sướng gì nữa , mà khổ quá là đi MT , cứ phải rón rén như tránh *** chó , khó bỏ *** cụ ợ ^:)^
Nhà cụ 3 bánh chắc chuyên gia rồi, em vote cụ :)). mà cũng lạ cụ nhẩy, có mỗi cụ bảo VENZA tốn thôi đấy, em là toàn cứ thấy bảo TOY tiết kiệm lắm, chứ em thì em thấy xe nào cũng tốn, con xe nhà em em đi TB 7,5l là em thấy tốn lắm rồi :))

tienpham1102

Xe tăng
Xe Hàn là nhất nhá.........về kiểu dáng, chất lượng..........mấy cái Toy, Bỉm, Audi tuổi giề........

OmegaO9

Xe container
Cụ nói Civic VN không thể xuất Mỹ là hoàn toàn sai lầm,mỗi dòng xe ở mỗi nước có một chính sách khác nhau,như kiểu trong bóng đá vậy, đá với đội yếu thì việc quái gì phải tung đội hình mạnh với những cầu thủ xuất sắc làm gì trong khi trận sau đối đầu với đối thủ mạnh.Ô tô cũng vậy thôi,thị trường nào thì họ áp dụng tiêu chuẩn ấy.Chính vì thị trường khác nhau nên GM mới cần phải để cái tên Daewoo ở châu Á, Buick ở Úc ,Tàu hay Chervolet ở Mỹ cũng như cái tên Lacetti -Cruze.Một ví dụ dễ thấy nhất áp dụng vào xe đó là tiêu chuẩn khí thải, VN giờ mới là Euro 2, trong khi xe xuất sang Âu Mỹ phải 3 trở lên.
Giá khởi điểm Civic 2011 tại Mỹ chỉ từ 15805 $ hoặc với Civic Coupe là 15605 $,bản sedan cao là EX-L máy 1.8 cũng chỉ 23000 $,cao hơn một chút thì Honda có các sản phẩm của Acura phụ trợ.
Với chính sách như ở Vn thì chỉ cần Honda lắp ráp không thôi, chứ chưa nói đến nội địa hóa cao làm gì, thì họ đã rất lãi rồi.Chính vì quy chuẩn của ta còn thấp hơn thị trường Mỹ hoặc Âu ,nên không thể đòi hỏi giống họ được.

Chỉnh sửa cuối:

tienpham1102

Xe tăng
úi xe Nhật của ông Omega thua xe Hàn 2 cái cửa nhá. Xe người ta rẻ hơn mà còn nhiều cửa hơn kìa........