[Thảo luận] Nhiều cụ vẫn chưa đọc biển báo. Ngã 3 Nam Hồng và ngã 3 BCA được đi làn sát trái.

anhtho

Xe ngựa
Ở ngã 3 Nam hồng xxx đã treo biển cấm rẽ trái từ lâu và cho các xe đi thẳng được sử dụng làn sát dải phân cách. Thế nhưng nhiều xe vẫn rất "ngoan ngoãn" chấp hành vô thức: đi vào làn giữa khi qua ngã tư này. Hôm nay thậm chí em còn thấy 1 bác biển xanh nem nép đi vào làn giữa, để đường rộng cho em chạy.
Chỗ ngã 3 BCA cũng vậy (chỉ tính cho chiều sân bay về). Em cóp từ x-drive hầu các cụ. Nhiều cụ đến trước em và chui vào hàng, còn 1 chiếc taxi đen và em tự đo đi. Mấy chú xxx đứng đó chẳng nhắc nhở mấy cụ đó gì cả.

[video=youtube;1Cv4E-KBmt0]http://www.youtube.com/watch?v=1Cv4E-KBmt0[/video]

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Cách đây hơn 3 tuần em lên sân bay, đi về toàn một mình một làn, làn giữa dài dằng dặc.
Trong tuần em đi/về HP qua chỗ đèn đỏ Trâu Quỳ cũng vậy, một mình một làn trái còn làn giữa thì chen chúc.
Các bác tài vẫn đi theo thói quen nhiều mà không chú ý đến biển & vạch kẻ đường.

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Đấy là theo lệ cụ ạ, mấy ai đi theo luật đâu, VN khổ thế đấy ;))

dieu_tbd

Xe buýt
Hôm trước e đi lên Nội Bài qua ngã 3 BCA vẫn phải chui vào làn giữa đi. Huhu. Lí do là do quá nh xe đi làn giữa khuất tầm nhìn e không thể quan sát đc xem cái biển 411 ntn !

getzbac

Xe tăng
Em đang dự là cái bọn xxx này để cho các cụ đi vài tháng, sau đó nó lại treo cái biển phân làn ở chỗ khuất. Lúc đó nó lại làm thịt các cụ

anhtho

Xe ngựa
Em đang dự là cái bọn xxx này để cho các cụ đi vài tháng, sau đó nó lại treo cái biển phân làn ở chỗ khuất. Lúc đó nó lại làm thịt các cụ
Cụ cứ nghĩ xấu thế. Thực tế cho đi làn sát trái là giảm hẳn ùn tắc xe cộ, mà các xe ở đây phần nhiều là lên sân bay, chẳng may vài cụ ở trển dính lỡ chuyến nên phải làm như thế là ổn rồi, làm sao mà dỡ biển ra được chứ.
Nhưng các cụ lưu ý, chỗ BCA, chiều lên sân bay vẫn cấm làn sát trái vì còn để dành cho xe rẽ vào BCA, mà xác suất xe rẽ trái cực thấp, thật lãng phí. Hôm nay em đi lên Melinh Plaza mà chỗ qua BCA tắc dài từ ngã 3 với HQV.

all4country

Xe tải
Cụ cứ nghĩ xấu thế. Thực tế cho đi làn sát trái là giảm hẳn ùn tắc xe cộ, mà các xe ở đây phần nhiều là lên sân bay, chẳng may vài cụ ở trển dính lỡ chuyến nên phải làm như thế là ổn rồi, làm sao mà dỡ biển ra được chứ.
Nhưng các cụ lưu ý, chỗ BCA, chiều lên sân bay vẫn cấm làn sát trái vì còn để dành cho xe rẽ vào BCA, mà xác suất xe rẽ trái cực thấp, thật lãng phí. Hôm nay em đi lên Melinh Plaza mà chỗ qua BCA tắc dài từ ngã 3 với HQV.
Chuẩn ạ, nhưng chiều này hình như không có biển phân làn 411 phải không Cụ? Chỉ có đèn tín hiệu cho rẽ trái hay dừng!

vutamhoan

Xe tăng
Chuẩn ạ, nhưng chiều này hình như không có biển phân làn 411 phải không Cụ? Chỉ có đèn tín hiệu cho rẽ trái hay dừng!
Đúng rồi cụ ạ, trên mặt đường làn ngoài cùng nhìn vẫn ra cái mũi tên buộc rẽ trái. Chắc phải đợi thêm thời gian nữa cho nó mờ hẳn đi rồi mới cãi được he he he.
Chiều về thì mờ tịt từ lâu rồi, thoải mái đi thôi. Cả 2 chiều đều không có biển 411

roro

Xe tăng
Khổ, có lần đưa mấy thằng bẹn đi Tam Đảo chơi, mấy thằng ếch ộp còn đố em đi làn sát trái mà không bị tóm hay tóm ko bị phạt. Em biểu diễn cho luôn:D.
Nhiều người vẫn không biết lắm ạ.:)

hieuhic

Xe điện
Đấy là theo lệ cụ ạ, mấy ai đi theo luật đâu, VN khổ thế đấy ;))
Cụ lại học tập tinh thần của cụ HuyArt đấy à ? Cụ ấy đang tồng ngồng cởi chuồng chạy về rồi kìa :))
Ngã tư Nam Hồng đúng là nhiều cụ đi chẳng nhìn biển mà chỉ đi theo thói quen, nó khổ vậy đấy. Nhưng được cái ae mình nhờ vậy có làn trái rộng rãi mà phi, sướng :-h
Ngã 3 BCA , chiều sân bay về thì đi làn trái vô tư. Nhưng chiều đi sân bay không có biển phân làn 4.11, hơn nữa mũi tên chỉ trên đường cũng đã mờ lắm rồi, vẫn có lí do để bẻ lại các chú xxx.

anhtho

Xe ngựa
Tình huống này xẩy ra khá nhiều nơi chứ không chỉ ở 2 vị trí trên các cụ nhé. Cứ thuộc biển báo, tự tin với kiến thức luật là cũng đỡ thời gian lắm đấy.
Hôm em đi qua đường Lê Văn Lương, chỗ đó có 3 làn, làn rẽ trái thì vẫn có mũi tên đi thẳng (vừa thẳng vừa rẽ được). Thế mà các cụ cứ nép hết vào giữa. Em một mình một đường, tự nhiên đi cuối lại thành đi đầu.
Hoặc một lần em và một đứa em cùng cơ quan đi Hải Phòng, lúc qua ngã tư Nguyễn Văn Cừ với cả đường Nguyễn Sơn, em để ý thấy biển phân làn có mũi tên cho đi thẳng ở làn sát trái. EM phi vào luôn vì thấy rất vắng (trong khi các làn khác đông). Trước mắt xxx luôn. Đứa em ở cơ quan hỏi: ơ, hôm gì em bị dính 2b ở đây, anh đi ô tô mà cũng ko sao là sao ? Em bảo: chúng bắt láo đấy, biển phân làn như kia thì sao cậu ko cãi ?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này giống ngã tư Trâu Quỳ, nhiều xe đi vẫn giữ nếp cũ :))

Lê Chon goang

Xe tải
Cái này iem đã biết từ lâu rồi. Phần lớn các bác tài nhà ta là đi theo kinh nghiệm, ít khi nhìn biển báo cập nhật, thế mới hay bị lỗi( Biển thay xoành xoạch):))

ngaynha

Xe tăng
Cũng một phần cụ đã biết biển cho đi như thế rồi.
Những ai mới đi qua đây k biết, hoặc k để ý biển thì sẽ chọn giải pháp an toàn :D

Thichtat

Xe tăng
Hehe các cụ cứ trách, nhiều người mới đi đâu có biết, khi đến gần nhìn thấy biển thì đã gặp giải phân cách cứng rồi, muốn sang làn trái cũng chả được nữa!

HaiBanh

Xe tải
Chả biết các cụ chủ thớt có tự tin quá không. Em chỉ thấy là hôm nào đèn xanh đèn đỏ bật thì hôm đó CA làm (chiều TTTP - Nội Bài), hôm nào không bật đi tỹ tã luôn.
Đừng có nghe chủ thớt các cụ ơi, phải căn cứ vào đèn. Bật thì phải nép vào giữa nếu muốn đi thẳng, không bật thì có thể đi làn trái vô tư.

Arizona

Xe tăng
Cái này thì confirm chuẩn luôn các cụ nhé. Cái cụ santafe ghi bạc đang dạng háng làn bên kia(s.16) liệu nếu là các kụ chạy sau có nhường đường cứu bồ không nhể?

anhtho

Xe ngựa
Chả biết các cụ chủ thớt có tự tin quá không. Em chỉ thấy là hôm nào đèn xanh đèn đỏ bật thì hôm đó CA làm (chiều TTTP - Nội Bài), hôm nào không bật đi tỹ tã luôn.
Đừng có nghe chủ thớt các cụ ơi, phải căn cứ vào đèn. Bật thì phải nép vào giữa nếu muốn đi thẳng, không bật thì có thể đi làn trái vô tư.
Trong clip, cụ có thấy em đi vào làn sát trái không, lúc đó là đèn đỏ vừa chuyển xanh đấy.
Còn chiều ngược lại (hướng sân bay), vẫn còn mũi tên rẽ trái trên mặt đường và có đèn rẽ trái riêng (lệch pha) nên các cụ cứ đi vào làn giữa là yên tâm. Lúc ko có đèn thì em chưa kiểm chứng.

mr.ken_no1

Xe container
Nhiều khi đi theo thói quen
Với lại nhiều lúc lơ đãng quên ko nhìn biển
=> Cứ chui vào làn giữa đi cho chắc ăn :D
Cám ơn cụ đã cập nhật thông tin nhé!

airblade.2k11

Xe tải
Nhà cháu đến các ngã tư mà đi thẳng thì cứ té vào làn giữa cho nó lành (nếu k có biển 411). Nhìn đc cái vạch kẻ đường đã khó, chỉ sợ đến lúc nhìn thấy thì chuyển làn giữa lại gặp vạch liền thì còn khốn hơn :(