Nhật ký Vợ 3 - Ford Everest 4x2 MT - 2014

halong_fun

Xe tải
em thèm vợ 3 của cụ quá cụ chủ ạ, hi vọng công việc thuận lợi năm sau em cưới vợ 3 giống hệt vợ 3 cụ

Fourno

Xe tải
chắc giờ này vợ 3 của cụ chủ đã thành phụ nữ rồi sao ko thấy cụ chủ quăng quả ảnh nên đây cho anh em ngắm cái nhỉ;;);;);;);;)

hathanhford68

Xe đạp
Chúc mừng bác đã cưới được em nó về.

Về cơ bản thì bác cứ yên tâm mà sử dụng đã. Xe nhà máy sản xuất ra cái nào cũng như nhau. Bác chỉ cần kiểm tra xem xe có bị xước không ( vì trong quá trình vận chuyển có thể xảy ra mà ). thứ hai là bác kiểm tra xem bộ kích lốp có đầy đủ không ( trường hợp này 99,99% là đầy đủ ), quan trọng hơn là bác biết nó nằm ở đâu, khi có sự cố còn xử lý. hehe.
Còn việc nắp thêm đồ thì tùy ý bác: Nhưng em khuyên là bác nên lắp Camera lùi đầu tiên, cái này hỗ trợ bác rất tốt khi lùi xe đấy - very good luôn. Tiếp theo là dán kính chống nắng: 3M hoặc surgar - cái này cũng hữu dụng.
còn những cái kia thì tùy quan điểm mỗi người thôi.
Mà bác sợ trộm bẻ gương thì tốt nhất là chọn chỗ để xe tốt thôi. hoặc làm thêm cái chống trộm. chứ làm cái ốp bảo vệ gương thì ăn thua gì.
trộm nó còn tháo cả bốn bánh xe đc cơ mà. he

Về việc bác lắp ở đâu thì em có thể giới thiệu cho bác địa điểm, giá rẻ mà chất lượng cao luôn.
có gì bác cứ alo cho em theo số 0985.065.583
còn bác nào muốn tìm hiểu thêm về xe thì qua trang web: http://otoford68.com/ xem nhé. Nếu có nhu cầu thì mua ủng hộ em nhé. tks

Chỉnh sửa cuối:

pokori

Đi bộ
Về cơ bản thì bác cứ yên tâm mà sử dụng đã. Xe nhà máy sản xuất ra cái nào cũng như nhau. Bác chỉ cần kiểm tra xem xe có bị xước không ( vì trong quá trình vận chuyển có thể xảy ra mà ). thứ hai là bác kiểm tra xem bộ kích lốp có đầy đủ không ( trường hợp này 99,99% là đầy đủ ), quan trọng hơn là bác biết nó nằm ở đâu, khi có sự cố còn xử lý. hehe.
Còn việc nắp thêm đồ thì tùy ý bác: Nhưng em khuyên là bác nên lắp Camera lùi đầu tiên, cái này hỗ trợ bác rất tốt khi lùi xe đấy - very good luôn. Tiếp theo là dán kính chống nắng: 3M hoặc surgar - cái này cũng hữu dụng.
còn những cái kia thì tùy quan điểm mỗi người thôi.
Mà bác sợ trộm bẻ gương thì tốt nhất là chọn chỗ để xe tốt thôi. hoặc làm thêm cái chống trộm. chứ làm cái ốp bảo vệ gương thì ăn thua gì.
trộm nó còn tháo cả bốn bánh xe đc cơ mà. he

Về việc bác lắp ở đâu thì em có thể giới thiệu cho bác địa điểm, giá rẻ mà chất lượng cao luôn.
có gì bác cứ alo cho em theo số 0985.065.583
còn bác nào muốn tìm hiểu thêm về xe thì qua trang web: otoford68.com xem nhé. Nếu có nhu cầu thì mua ủng hộ em nhé. tks
vậy bộ kích lốp nó ở đâu bác?

hathanhford68

Xe đạp
bác pokori. kích lốp ở ngay sau hàng ghế cuối, phía bên hông phải của xe nhé.

hathanhford68

Xe đạp
bác pokori mua xe cũ thì phải xem thật kỹ máy móc nhé. cái đó mới quan trọng bác ạ.
tiếp đến là ngắm xem khung vỏ còn ngon không, sắt xi ngon không.
em nó đã sơn xi lại chưa.
chúc bác tậu được vợ đẹp
http://otoford68.com/

pokori

Đi bộ
hi cảm ơn bác dặn dò..thực ra e chẳng biết gì cả, e có cái dấu C từ 2007 đến giờ mới có điều kiện dùng đến nó( e không có thú dùng chung nên chưa xờ vào cái volang từ lúc nhận C tới giờ). Nên nhờ 2 ông bạn thân (1 ông chủ ~5 cái 45 chỗ, 1 ông chuyên nội thất xe) đi xem dùm nó bảo ok thì e ok thôi. 30 này e mới nhận xe về( các cụ xem ngày đúng thủ tục như lúc cưới vợ cả bác ạ)

hatdecuoi

Xe buýt
Trước hết cám ơn các cụ đã quan tâm đến thớt này của em, thời gian thấm thoát thoi đưa đến nay vợ 3 của em đã lăn bánh được gần 2 vạn km, nhân lúc rảnh rỗi em mang em nó đi bảo dưỡng định kỳ tại Ford Thủ đô. Về cơ bản ko có gì phát sinh ngoài ý muốn của mình cả.
Tổng thiệt hại hết 1,7 củ. cụ thể như sau: Công BD 405n, thay dầu (loại castrol đi đc 10 ngàn km): 71 = 1.043.000, lọc dầu 184n, Bạc khống chế góc lái (2 cái chụp nhựa mầu trắng trắng ấy - cái này đi nhiều nó toét cái đầu nhựa ra chứ nó chưa rơi ra khỏi xe): 42n cho 2 cái ở 2 bên. em được giảm giá 10% cho các phụ tùng (trừ đi đc 127n).
Tóm lại sau một thời gian cưới em nó em vẫn thấy nó chạy vẫn ok, thông thường định kỳ em vác xe ra đi thay dầu ở bên ngoài ko vào hãng, em hay thay 6l (nếu ko thay cốc lọc) và loại dầu em thay là 10W-40 thì đi xe có vẻ êm hơn còn nếu thay loại 15W-40 thì đến khoảng 4000km nó hơi ầm ào hơn một tý, các loại dầu em hay thay nó chỉ đi 5000km là thay một lần, hôm nay vào hãng nó thay loại 10000km mới thay một lần, để me đi thử xem thế nào. Tiện thể hôm nay BD em thấy mấy cái bạc nhựa đó nó toét ra nên em thay luôn (ở hãng có cái này có vẻ rẻ).
Về nội dung BD thì chẳng có gì nhiều cả, chỉ kiểm tra là chính, chú KT tháo phanh ra vệ sinh, bổ xung các loại nước (nếu thiếu) xả dầu thừa ở cái lọc nhiên liệu... nói chung nếu các cụ biết về xe và có đồ thì tự àm cũng đc (lấy cái bảng ghi nội dung kiểm tra thay thế định kề của hãng về là nó liệt kê hết các công việc theo từng chu kỳ ấy).
Báo cáo hết ạ.

Bổ xung thêm là sau một thời gian đi em nó, có một vấn đề là trước đây em đi sedan bây h sang đi dòng này nó hơi dài hơn, lại có cái lốp thò ra nên có mấy vết sước nhẹ ạ, hihihi do chưa quen căn chỉ chiều dài của em nó mà, bây h thì quen rùi ạ. các cụ nào mà giống như em thì khi mới cưới em nó thì nhỡ căn rộng avf dài ra nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hatdecuoi

Xe buýt
P/s: em quên mất, hình ảnh hồi độ xe em đã post lên rồi, ko hiểu sao bây h nó xóa đi mất. các cụ có trang upanh nào chuẩn mà ko bị xóa ảnh thì chỉ bảo em với để em up lên ạ.

Khonghieu

Xe container
Cụ đi thấy hài lòng chứ, máy dầu có ồn lắm không ạ. Hàng ghế thứ ba có lắp tựa đầu được không.

hatdecuoi

Xe buýt
e đi thấy hài lòng, ko ồn đâu cụ, hàng thứ ba e để nguyên ko độ thêm cái tựa đầu vì theo e thấy ít khi dùng đến hàng ghế này.

Khonghieu

Xe container
Hàng ghế thứ hai ngả được một chút đúng không cụ. Để em thu xếp ra đại lý thử xe xem độ ồn thực tế thế nào. Sợ nó ồn ào, chòng chành quá thì mọi người say xe. Thấy ai cũng bảo giảm xóc nhíp không êm ái, cụ thấy sao ạ.

tuantrang9093

Xe hơi
bác mua chưa vậy cả thuế vs đk vào là bao nhiêu $

hatdecuoi

Xe buýt
Hàng ghế thứ hai ngả được một chút đúng không cụ. Để em thu xếp ra đại lý thử xe xem độ ồn thực tế thế nào. Sợ nó ồn ào, chòng chành quá thì mọi người say xe. Thấy ai cũng bảo giảm xóc nhíp không êm ái, cụ thấy sao ạ.
Vô tư đi bác, gấu nhà e ngửi mùi xe đã say, nhưng mà ngồi xe này nó biểu ko say. ko chòng chành tý nào cả (tùy vào tay lái cụ thôi). hàng ghế thứ 2 ngả vô tư cụ ơi. Cái giảm sóc nhíp này nếu đi đg nội thành, hoặc bằng phẳng thì ko có vị gì (ko thấy cái gì là ko êm ái cả) đâu cụ ạ, còn cụ có 04 ng ngồi trên xe rùi thì khỏi nghĩ luôn đầm lắm. cụ cứ ra gara đăng ký lái thử đi.

k66473

Xe tăng
Tổng thiệt hại khi ra đến biển là bao nhiêu cụ ơi?

nguyentaittag

Đi bộ
Em cũng mới cưới em nó hồi tháng 6 , đi êm khỏi phải nói , sốc hay ko tùy vào mõi tay lái thôi , cụ chủ có độ thêm gì không úp hình lên cho em xem ngâm cứu cái

hatdecuoi

Xe buýt
Hôm nay là ngày kỷ niệm tròn 1 năm cưới em nó, tiếc là đang đi ctac nên ko chụp ảnh đăng lên cho các cụ ngắm nghía.
Túm lại sau một năm "ôm ấp" em nó, vẫn chưa có gì phải chê cả các cụ ạ, có một vài vết sước nhỏ, do đi đg xem máy quệt vào, chấm hết.
Khi nào về em chụp ảnh lên khoe với các cụ ạ.